ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เคยตรวจภพตัวเองไหมคะ?... ฝันที่เคยฝันบ่อยๆ เคยไปที่ไหนมาบ้าง?..

เรื่องพระนี่คือความกังขาส่วนตัวสาวเจ้าที่อยากกราบอยากทราบน่ะค่ะใช่ไหม...

พระพุทธเจ้าเป็นไทยมคธค่ะ...ไม่ใช่แขกตามตำรา?... หน้าตาแนวเดียวกับพระยันตระ คืองามสง่าร่างกายเนียนกลมกลึงมีหลั่นคอเก้าชั้น ยิ้มที่มุมปากและแววตาเหมือนหลวงพ่อฤษีค่ะ

พระอรหันต์สมัยพระพุทธเจ้าบวชให้หลายองค์ยังไม่ปลงสังขารค่ะ จะรอพระพุทธเจ้าองค์ต่อไป เปลี่ยนร่างได้ค่ะ เดินเท้าไม่ติดพื้นค่ะ ให้สังเกตุการเดินของพระธุดงดีๆตามถนนไปป่า พระเหล่านี้ไม่ยอมขึนรถแม้จะนิมน แต่จะถึงก่อนเรา ยายเจอมาสองหนแล้วค่ะ...

2. DevilBitch

ทิ้งข้อสงสัยไว้นะ ถึงเวลาแล้วจ้า...

3. PPPP

PPPP บุคคลทั่วไป

เอออ .. ไม่เคยตรวจภพเลยจ๊ะยาย ไม่ค่อยอยากรู้อดีต รู้ก็เท่านั้น

ส่วนฝันก็ฝันเห็นป่า มีถ้ำ มีโพรง แต่ไม่กล้าเข้า มีแหล่งน้ำ บ่อยๆซ้ำๆ

ทำมัย ยายเจอแต่พระดีๆ ทั้งนั้นเลย ทำบุญด้วยอะไรนี่ ท่านถึงมาสงเคราะห์ ยายละจ๊ะ

4. PPPP

แล้วท่านคาเมน มาทำรัยนะ

ออกความเห็นก็ได้นะ

เห็นป๋วนเปี๋ยนหลายทีละ อิอิ

5. PPPP

แล้วทำงัย ถึงจะเห็นเพื่อนภพเก่า ได้แบบยายบ้างละจ๊ะ

6. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ผมเคยได้ ยินมาครับ ว่า บางองค์ อธิษฐาน ให้ ร่างตัวเอง เป็น องค์ พระ ปฏิมา อย่างองค์ หลวงพ่อโสธร ครับ
    เพื่อสืบอายุ พระศาสนา

เห็น เขาบอกว่า หลวงปู่เทพโลก อุดร มีเป็น คณะเลย เลยมี

1.มีหลายองค์ ทำงานกัน เป็นคณะ สืบต่อ พระศาสนา
    2.สำเร็จ จิต ชั้นสูง อาจเป็น จำพวก พระมหาโพธิสัตว์ เรื่อง ภูมิของจิตพุทธภูมิ มันสุดคาดเดาครับ การแบ่งภาค เลย เป็นเรื่องธรรมดา เรื่อง การแบ่งภาคผมเคย ได้ ยิน ได้ รู้ มาจากแหล่งต่าง ปกรณ์ทางเถรวาท จะไม่ยอมรับ แต่ ทางพวก วัชรญาณ มหายาน เขามีครับ ทางเถรวาทเรา พอ นิพพาน เสร็จจบทาง วัชรญาณ มหายาน ไม่ใช่เลย ผมเคย ไป ฟัง ในงาน วิทยาศาสตร์ ทางจิต เรื่อง พระโพธิสัตว์ อวตาร ครับ ทางคณะลูกศิษบย์ หลวงปู่ดู่ เขาเชื่อ ว่า เป็นไปได้ พระอาจารย์ที่บรรยาย ยังบอกเลยครับ
    3.เป็นพระอุตรเถระ อธิษฐาน ช่วย สืบพระศาสนา
    4.เป็น พระอรหันต์ ที่เคยเป็นพุทธภูมิ มาก่อน ตาม ช่วย ลูกหลาน คณะของตน เช่น พระอุปคุต ครับ

ฟังหูไว้หู ครับ ผม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      293.3 KB
      เปิดดู:
      20,737
      ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      1,111
      ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      659
      ขนาดไฟล์:
      5.3 KB
      เปิดดู:
      2,237
      ขนาดไฟล์:
      24.2 KB
      เปิดดู:
      33,921
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2005
  7. PPPP

อืม... อาจใช่อย่างที่ท่านคาเมนบอก

ที่เคยได้ยินมา หลวงปู่ท่านนี้ท่านถอดเกล็ด ระหว่างที่ถอดเกล็ด
    ท่านจะทรมาน มากๆ และจะไม่รู้สึกองค์

เกล็ดท่านเหมือนเกล็ดปลา ตัวใหญ่ๆ

8. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

3
    องค์ใหนที่มี อะไร อัศจรรย์ เหนือโลก หน่อย เขาก็ ตีความให้เป็น หลวงปู่โลกเทพอุดรแล้ว องค์จริงๆ ไม่รู้ครับ หลายกระแส แต่ ก็ฟัง เอาความรู้ เอาข้อธรรม ก็แล้วกัน

ลูกศิษย์ ท่าน มีเยอะครับ ทั้งพระ และ ฆราวาส เขาเรียกว่า

1. ศิษย์นอกดง เดินไปเดินมา ใช้ชีวิตอยู่กับ คนทั่วไป
    2. ศิษย์ในดง อยู่ ตามป่า รอเวลาเผยตัว คอยช่วย คนอื่น แบบไม่เปิดเผยตัว

เคยอ่าน มา ครับ ว่า หลักสูตร ของ พระครูเทพโลกอุดร ที่ใช้ฝึก จิต เข้มข้นมาก แบบ คนที่จะเป็นศิษย์ จะต้อง ผ่าน ความโหด ในแบบ ต่างๆ หิว ที่สุด กลัวที่ สุด อันตรายที่สุด หนาวที่สุด แบบ ฝึกจิต เอาชีวิตเข้าแลกเลย

คือ เทียบกับ ทางทหาร ก็ คือ เสีอคาบดาบ โจมตีใต้น้ำ

คือหลักสูตร โหด ที่เจอ มันจะช่วย ให้จิตเข้มแข็ง มากกกกก เรื่อง อภิญญา สมาบัติ ที่ได้จะเข้ม และ แน่น มากกว่า คนทั่วไป ถึงขนาดท่านให้ ศิษย์ บางคนลองเป็นขอทาน ใช้ชีวิตเป็นขอทาน ก็มี

ศิษย์ นอกดงที่เป็น ฝรั่ง ยังมีเลย ครับ ระดับ อภิญญา ทั้งนั้น รอเวลา พระศาสนา รุ่งเรือง อีกรอบ

อ้าว ทำไม ผม ต้องมา คุยเรื่อง หลวงปู่ใหญ่ ท่านด้วย งง เอาเหอะ ฟังเอาสาระ ผสม บันเทิง ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• p1.txt
      ขนาดไฟล์:
      21.6 KB
      เปิดดู:
      181
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2005
  9. DevilBitch

Sorry!!! Ha Ha...now I can not get in to www.learningthai:com/thaikeyboard again!!!555555!!!

By the way the Dr. sent someone to pick up the cat...ha ha what a good service ?!! Hello Verkosaka, Kamen and 4XP

10. pppp

pppp บุคคลทั่วไป

โห ลองเป็นขอทาน เลยเนี่ยนะ!!! โหด

แล้วคุณคาเมน ศิษย์ท่าน เปล่า? เอ้กๆๆ ลองเป็นขอทานดูมั้ย?

11. DevilBitch

Richard Greer also got Apinya

12. PPPP

คุณยายนี่ ฤิทธ์เยอะแฮะ

ผลุบๆโผล่ๆตลอด อิอิอ

13. PPPP

เคยได้ยินว่า พี่ริชาร์ด เกียร์ เคยมาฝึกที่วัดธรรมกาย

(แล้วเค้าเป็นพี่เราตั้งแต่เมื่อไหร่เนีย)

14. Kamen rider

3
    ยังกะ วิชา เปลี่ยนเส้นเอ็น เลย ไม่ก้ วิชาใหมฟ้าของ บู้ตึ้ง เต้าหยินไม้แห้ง อิ อิ อิ

เล่าอีก

เรื่อง อายุยืน เหมือนกัน ถ้าฝึกจิต ถึงขั้น สูง จะทำได้ ที่เคยได้ยินมา เขาบอกว่า ให้ฝึก อิทธิบาทสี่ ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา ครับ ผมไม่รู้หรอก ว่า มันฝึกยังไง อิทธิบาท สี่ แบบ ฝังเป็นนิสัยเลย ยากครับ

ผมได้ในบางเรื่อง บางเรื่องก็เหลว ฮ่าๆๆๆๆๆ ส่วนใหญ่ จะเหลว

เออ และ ผมก้เคยรู้ มาว่า พระฤษีบางองค์ จำพรรษา อยู่ ใต้ทะเล อายุเป็น พุทธทันดร เลย หลายพุทธทันดรมาก

รู้สึกว่า จะเป็น สายของ อาศรมแก้วกู่ ของ หลวงปู่บุญเหลือ สุรีรัตน์ สายนี้ พุทธภูมิ ครับ อาจารย์ ของท่าน อายุยืนมาก เป็นฤษีครับ ทางเข้า อยู่แถวประเทศลาว เข้าไป จะเป็นอีกที่หนึ่งเลย คนทั่วไป จะไม่เห็น เพราะมี เทวดาเจ้าที่ บังไว้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2005
  15. PPPP

แล้วเดวิด คอร์ป ไปเรียนมาจากไหนน้อ เก่งจริง

16. Kamen rider

3

กรี๊ดดดดดดดดดด ไม่จริง เห็น แกเงียบๆ ศิษย์ องค์ ทาไลลามะ เนี่ยนะ ผมว่า ทางวัชรญาณ พระดีๆ ก็เยอะ สำเร็จอภิญญาก็มี หลักสูตร ของ พระลามะ โหด พอๆ กับ หลวงปู่เทพโลกอุดร(หลวงปู่ใหญ่)

ยาย รู้มาจากใคร ล่ะ ตาริชาด แกไป เรียนมาจากใคร คงไม่ใช่.........นะ

17. PPPP

รู้สึกว่า จะเป็น สายของ อาศรมแก้วกู่ ของ หลวงปู่บุญเหลือ สุรีรัตน์ สายนี้ พุทธภูมิ ครับ อาจารยื ของท่าน อายุยืนมาก เป็นฤษีครับ ทางเข้า อยู่แถวประเทศลาว เข้าไป จะเป็นอีกที่หนึ่งเลย คนทั่วไป จะไม่เห็น พระมี เทวดาเจ้าที่ บังไว้

"""""""""""""""
    อยู่แถวภูเขาควาย ประเทศลาวรึเปล่า ถ้าขึ้นภูลังกา จะเห็นแนวของภูเขาควาย เค้าว่าที่นั้นโหด ดุ
    เป็นที่ที่ อยากไปมาก

18. Kamen rider

3
    ศิษย์เทพขอทาน ว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ แหม เรามั่วเขาไปทั่ว แหละ หนักไปทาง ตัวหนังสือ ข้อมูล (deejai)

คงจะมั่วได้ไม่นาน พอจะมั่ว ได้ ประโยชน์บ้าง (deejai)

19. PPPP

55555 ทำมัยรับไม่ได้เหรอ ท่านคาเมน

20. Kamen rider

3
    นั่นเลย ฝ่าเท้าท่าน ลุยมาหมดแล้ว แปลกมาก ท่านเดิน ทะลุ อีก 3 ทวีป ได้ด้วย เท้าเปล่า

1.อุตรกุรุทวีป
    2.บุรพวิเทหทวีป
    3.อมรโคยานทวีป

คือใน โลกเรา (ชมพูทวีป) จะมีทางเข้าออก อยู่ มันทะลุมิติได้เลย ท่านไปมาแล้ว ผจญสารพัดเลย