ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    อืมสนิทเลย....ไม่ใชฌานนะ หลับน่ะ

2. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ก็พิทโทรมาเวลานี้ทุกวัน...ปู่ไนน์เค้าช่างสังเกตนะคะ...ถ้าแก้วกำลังคุยอยู่ในกระทู้นี้
    แก้วมักจะหายไปรับโทสับช่วงเวลานี้ทุกครั้ง

3. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อ่ามันเป็นการฝึกวิปัสสนาณาณหรือลมปราณเนี่ย

แต่ส่วนตัวแล้วก็สนเรื่องลมปราณเหมือนกันนะเนี่ยเคยคิดจะฝึกเหมือนกัน หายใจลงไปที่จุดตันเถียน แต่มางงตรงที่ว่าหนังสือที่อ่านมาเค้าบอกว่าจุดตันเถียนมันอยู่ต่ำกว่าสะดือ 2 นิ้ว ทีนี้ก็เลยมางงว่าถ้าตัวใหญ่ตัวเล็กมันจะ 2 นิ้วเท่ากันหมดเลยเหรอ size เด็ก กับ size ผู้ใหญ่ ตำแหน่งมันก็เปลี่ยนไปเหรอ เอ ก็คิดว่าหรือว่าเค้าหมายถึงว่าเอา 2 นิ้วของตัวเองมาทาบ งงตรงนี้ก็เลยหาจุดตันเถียนไม่ถูก ไม่รู้ว่าคิดมากไปหรือเปล่า

ว้าวแล้วฝึกมวยแปดทิศด้วยเหรอ เจ๋งๆๆ ๆๆ cool

4. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ตาย ตาย ถ้า ไปเรียน พุทธศาส แถวบ้านพี่นี่ จะไดบรรลุกับเค้ามั้ยนี่ ชาตินี้ 555555

5. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

โอโห...อย่างนี้นางฟ้าต้องนอนดึกทุกวันเลยซิคะ

6. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นางจตุเพ็ญกับท่านจอมยุทธทั้งหลาย กำลังสนทนาเรื่องฝึกวิทยายุทธอยู่เหรอคะ

7. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

คงเป็นเพราะอาจจะะมีบางช่วงเวลาที่ไม่รู้ว่าอนาคตข้างหน้านั้นตัวเราจะเป็นยังไง แบบหวั่นไหว+ไม่มั่นใจในอนาคต ก็เลยอยากจะดูหมอว่าชีวิตเราจะเป็นยังไงต่อไป

8. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    "น้องจินท่าทางจะชอบบู้นะจ๊ะ เจอเทวดามาเล่นด้วยถ้าต่อยเลย ฮิฮิ พูดเล่นแค่เต้นให้ดู"

ทำไมพูดเหมือน อ ไก่เลย ครับ ผมเห็นเขาตัวขาดครึ่ง เป็นเด็กด้วย เลยท้าตี ถ้าตัวใหญ่คงหนี 55

9. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ยาย เทศน์ ในกระทู้ น้น ได้ โหด หักมุกดีจัง

10. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วนอนไม่เป็นเวลาค่ะ ถ้าพรุ่งนี้ต้องบินเช้าจะพยายามนอนก่อนเที่ยงคืน
    แล้วกลับมานอนกลางวัน

แต่ถ้าบินบ่ายๆหรือเย็นๆ จะนอนดึกมากๆค่ะ อย่างพรุ่งนี้ก็มีบินตอนเย็นๆค่ะ
    นอนหลังเที่ยงคืนได้ พิทจะมีตารางบินของแก้วทุกเดือนน่ะค่ะ

ถ้าแก้วต้องบินเช้าจะโทรมากู๊ดไนท์เร็วหน่อย

11. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ มวยเเปดทิศ เเจ่มมาก อ่า เรียนกับใครหรอฮะ
    หวังว่าไม่ใช่ dr. suvinai na..555

12. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ชื่อ rukava นี่รอบคอบดีจังเนอะ เผื่อว่าวันหนึ่งข้างหน้าจะเกิดภัยพิบัติล้างโลกขึ้น เลยพยายามเก็บข้อมูลเอาไว้ในฮาร์ดดิสก์เพื่อให้คนรุ่นหลังมาศึกษา แหม แหม่ แหม้
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=44371#post44371

เมื่อหลายปีก่อน เคยฝันว่ามีแต่ซากปรักหักพัง และเห็นคนที่หน้าตาเหมือนตัวเองใส่เสื้อแ

--------------------------------------------------------------------------------

เมื่อหลายปีก่อน เคยฝันว่ามีแต่ซากปรักหักพัง และเห็นคนที่หน้าตาเหมือนตัวเองใส่เสื้อและกางเกงยีนสีดำยืนบนซากตึกนั้น แต่คนที่รอดมีไม่กี่คนเอง แต่คนที่หน้าตาเหมือนผมนั้นกลับสงบนิ่งและเยือกเย็นกว่าผมมาก แสดงว่าสิ่งที่ผมเห็นจะยังไม่เกิดในเวลานี้ แต่อาจจะเป็นอนาคตก็ได้ เหมือนกับว่าจะเกิดแผ่นดินไหวเลยครับ แต่ผมก็ไม่กลัวนะเพราะเตรียมตัวรับมือกับมันไว้นานแล้ว แต่ที่ห่วงก็คือคนอื่น ผมเองก็ไม่กล้าบอกใครเพราะเดี๋ยวเค้าจะหาว่าบ้า ดีใจที่เห็นตัวเองมีวิตรอดและกลายเป็นคนสงบเยือกเย็นได้ แต่ก็เสียใจที่คนส่วนใหญ่ไม่มีใครรอด ผมว่ามันต้องเกิดสักวันแน่ๆ ดังนั้นในฮาร์ดดิสก์ผม จึงมีความสำคัญมาก เพราะมีเรื่องราว อดีต ปัจจบัน อนาคตและวิทยาการต่างๆทั้งเทคโนโลยี และเรื่องราวทางศาสนาต่างๆไว้เรียบร้อยแล้ว แต่มันยังมีอีกมากดังนั้นผมจึงต้องท่องเน็ตเก็บเรื่องราวที่เป็นประโยซน์กับโลกอนาคตให้มากที่สดจนกว่าซีวิตจะหาไม่ เพื่อให้คนในอนาคตได้ศึกษาจากฮาร์ดดิสก์ผม ตอนนี้รวบรวมได้แค่30 GB เองครับ ยังต้องทำหน้าที่เก็บความร้ต่อไปเรื่อยๆ

13. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านจอมยุทธ ทั้งหลาย เค้าฝึกกันนะคะ ได้แต่มองตาปริบๆ อย่างเดียวเลยคะ
    แล้วท่านเซียวเหล่งนึ่ง สนใจจะฝึกด้วยมั้ยคะ เดี๋ยวให้ ฮุ้นปวยเอี้ยง
    สอนวรยุทธให้

14. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อำนาจ เป็น ตงฟานปุป่ายยยย

15. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

เอ มีคนนึงเค้าเขียนการ์ตูนที่เกี่ยวกับกังฟูนี่แหละ วิชาที่ตัวเอกเรียนใช่วิชามวยแปดทิศหรือเปล่าน้อ จำไม่ได้ รู้แต่ว่ามันก็เจ๋งดีแฮะ

แล้วจินได้ฝึกพลังรังไหมหรือเปล่าล่ะ เอ รู้สึกดร.สุวินัย จะเคยเขียนถึงนะ พลังรังไหมเนี่ย

16. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

เซียวเหล่งนึ่งเค้าต้องฝึกวิชากับเอี้ยก้วยนี่คะ ฮุ้นปวยเอี้ยงไม่อาวว

17. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    เล่นด้วยคนสิ ผมอยากฝึกวิชา ฝ่ามือเมฆาล่องลอย

18. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ตงฟางปุป้าย ที่เป็นคน 2 เพศในร่างเดียวใช่มั้ยเอ่ย

19. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า ไม่ได้เรียนอะไรกะใครหรอก อ่านหนังสือเอาอ่ะ แล้วทำตาม ฝึกแบบไม่มีอ.สงสัยถามใครไม่ได้เลย 5555

20. R2D2 เป็นที่รู้จักกันดี

ของธรรมกาย สูงจากสะดือ 2 นิ้ว อะครับ แต่ที่พี่เค้าบอก ลมปราณต่ำกว่าสะดือ 2 นิ้ว ไม่แน่ใจว่าอาจจะจำผิดหรือเป็นคนละจุดกัน

ส่วนผมโมหะจริต เป็นจริตหลักอะครับ ถีนมิทธะนิวรณ์ ทำงานได้ดีเหลือเกิน แหะ แหะ ชอบหลับก่อนบ่อยเหมือนกัน