ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    คุณมิกิจะไปไหนคะ พาสวีทฮาร์ทไปพักร้อนต่างประเทศเหรอคะ

2. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Mikky..ช่วงนี้คงไม่ค่อยไปเยือน vai Palungjit นะคะเพราะจิต Yaiมันวุ่นพักนี้ บางทีต้องด่าจิตตัวเองว่า เฮ้ย... อย่าพล่านักนะ! ใครจะคุยอะไร ใครอยากพบ อยากคุยนี่ หัดแบ่งเวลาบ้าง!! ร่างกายมันจะแย่ Jitมนตอแหล?.. อย่างเมื่อคืนเขีนนเรื่องหนอนไต่ศพจากคลื่นนี่เทพมาด่าในจิตเลยว่าอย่าเขียนอย่างนี้!!! เลยต้องตื่นมาลบเพราะไปปรามาสคนตายอย่างคะนองปาก...(evil)

3. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ปล่าวหรอกครับ อยู่ในไทยนี่ล่ะ แต่ว่ามีอะไรต้องทำหลาย ๆ อย่าง ค่อนข้างยุ่งนิด ๆ ต่างประเทศอาจต้องไปฮ่องกงเรื่องงาน แต่ยังไม่แน่ครับ เรื่องพักร้อนไปเที่ยวนี้ ตอนนี้เลิกคิดได้เลย

4. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Nong Keaw ...Yai Sabai Jai Nid Noy Laew Ka...Don't worry...Yai always Khem-Kheang Na Ja...

5. Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ไปฮ่องกง .... ระวังน่ะค่ะ ..... ปีที่แล้วเดย์ไปแล้วกินสตาร์บัค เป็นโรคท้องร่วงเลย นอนโรงพยาบาลตั้ง 4 วัน ระวังน้ำแข็งเค้าน่ะค่ะ พี่มิกกี้

6. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องห่วงหรอก เพราะขนาดน้ำแข็งที่ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือที่อนุสาวรีย์ มีแบคที่เรียอีโคไล ยังทำไรพี่ (และเพือน ๆ) ไม่ได้เลย ..

7. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับคุณ อำนาจ สบายดีเหรอ

8. Des เป็นที่รู้จักกันดี

หนูก็คนไทยน่ะ แต่ไปเสียท่าข้าศึกที่ฮ่องกง

9. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

เต็มที่เลยนะจ๊ะยาย แล้วมันจะพีคจนวางเฉยไปเลย
    ถ้าแก้วต้องเสียใจ...แก้วก็เศร้ารันทดสุดชีวิตแบบเต็มเหนี่ยวไปเลย....
    ไม่ต้องขยักขย่อนอะไรมันทั้งนั้น สามวันหายสนิทราวกับไม่เคยเสียใจเรื่องนั้นๆมาก่อน....

วิธีนี้อาจจะไม่เหมาะกับทุกคนนะจ๊ะ....ยายสบายใจแก้วก็มีพลอยสบายใจแล้ว
    แก้วรู้ดีว่า...ยังไงๆคุณยายก็เข้มแข็งจ้ะ

มีอะไรก็คุยกับแก้วได้ทุกเรื่องนะจ๊ะยาย ทั้งหน้าบอร์ด และ หลังบอร์ดนะคะ

10. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณอำนาจเดอะเฟซ
    ไม่ใช่เจ้าจอมน้า เจ้าจอมน่ะหมายถึง เมียรองของพระราชาตะหาก
    เจ้าจอมมักจะไม่ค่อยถูกกับพระมเหสีและเจ้าจอมด้วยกันเองไงคะ

11. Des เป็นที่รู้จักกันดี

รูปพี่อำนาจหล่อเกิน 5555 เห็นแล้วอิ่ม

12. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายไปมั่วห้องไหนมาหว่าเม่อตะกี้...ง...งงจ้า!!...มึน...อ่านไปไม่ตรงประเด็นก้อมาติงนะ คนมนมึนแย้ว... วิ้วส์!! ป่วนห้องไหนต่อดีหว่าเรา!!!

Nang Fah Natthamol Ja..Help...please...

13. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ officeมีหมดทุกอย่างค่ะ ไวน์ เบียร์ ลิเคียร์ แต่ดื่มแล้วมึนหัวกว่าเก่าม่ายาวดีก่าเนอะ ขอถอดจิตไปกอดหนุ่มในภาพนี้ดีไหมเนี่ย...หรือใครว่างบอกมานะจะไปหา ไปบอกหวย อิ..อิ...Wow!!!

14. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตัวไปภาวนานิดๆหน่อยๆก่อนนอนนะคะ
    จะตั้งจิตเจริญเมตตาแผ่ให้ทุกๆคนค่ะ

อย่านอนดึกกันนะคะพักผ่อนมากๆ รักษาสุขภาพด้วย
    โดยเฉพาะคุณยายที่รัก แล้วก็น้องเดย์ท้องป่วย
    พวกหนุ่มๆวัยกลางคนด้วยนะคะ...

บ๊าย บายค่ะ

15. mikky เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เวลาอันสมควรต้องเข้านอนแล้วนะ
    ขอถือโอกาสนี้ร่ำลา เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลาย ถ้าไม่ต้องไปฮ่องกง เราจะหายไปแค่ 1-2 อาทิตย์ถ้าต้องไปคงหายไป ประมาณ 1 เดือน ถ้ามีโอกาสจะแวะมาทักทายพวกเรานะ

งานบวชจิน นี่ประมาณเมื่อไหรครับ ถ้ายังไงกำหนดได้แล้วส่งเมลบอกบ้างนะ

ยายดูแลตัวเองดี ๆ นะ
    อำนาจ ดูแลยายดี ๆ อย่าแกล้งยายให้มาก ดูปู่ NiNe เป็นตัวอย่าง ห่วงยาย แต่ทำไม่พูด !!!
    เดย์ ตั้งใจเรียนนะ ไม่รู้กลับไทยแล้วจะมีโอกาสเจอกันหรือเปล่า อยากไปกราบหลวงพ่อที่เดย์เคยเล่าให้ฟังน่ะ
    แก้ว ขอให้มีความสุขตลอด 24/7 นะ
    PPP ขอให้ภูมิธรรมสูงขึ้นทุกวัน ๆ โตวันโตคืนนะจ๊ะ
    กระสือ อย่าลิมไปเกาะเสาไฟฟ้าหน้าบ้านพี่นะ เผิ่อวันไหนพี่ทำงานดึกแล้วไฟมันดับน่ะ
    คุณพี่คนเก่า ขอให้หนุ่มขึ้นทุกวัน ๆ นะครับ คนแถว ๆ นี้จะได้เลิกเรียกลุงเสียที
    บาย เขมรและ zipper ด้วยนะ

ลาคนอื่น ๆ ที่ไม่ได้กล่าวถึงด้วยนะ แล้วเจอกันไหม่ ถ้าไม่เลิกเล่นไปเสียก่อน บายครับ

16. Des เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีค่าพี่แก้ว .... ยาย มึนแล้วไม่พักผ่อนก่อนหน่อยเหรอค่ะ ..... เด๋วมึนมากๆ ถอดจิตไปกอดผิดตัวทำไง แทนที่จะเป็นแบบหนุ่มในภาพ อาจจะกลายเป็นแบบหม่ำ จ๊กม๊ก ก็ได้น่ะค่ะ

17. Des เป็นที่รู้จักกันดี

ไปแป๊ปเดียวเองพี่มิกกี้ เวลาผ่านไปเร็ว .... ร่ำลาซะ T_T
    Goodluck na kah p'mikky

18. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

C U Na Ja Mikky...Don't worry about me...

19. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนไป...พอดีแก้วเจอเพลงที่อยากให้คุณยายฟังอยู่ในเครื่องพิท
    เพลงนี้น้องแก้วกับน้องพิทให้คุณยายที่รักฟังก่อนนอนนะคะ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.9625/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

20. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    บายคับพี่มิกกี้ ตามอ่านกระทู้อยู่มันวิ่งเร็วเหลือเกิน
    คาเมนได้ข่าวว่าชอบไปอยู่กาญด้วยเหรอ ได้ข่าวว่าแถวนั้นมีรอยเลื่อนอยู่นะ ระวังแผ่นดินมันจะไหวล่ะกัน
    เรื่องสงครามอะไรเนี่ย ผมก็ได้ยินที่อื่นพูดว่าเหมือนกัน ข่าวจากที่อื่นต่างประเทศ คล้ายๆกัน