ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จะพานัง จะพาละ มัง จะ จะพากันพัง

อิอิ... ล้อเล่นง่ะ

แล้วคุนแม่จิน เคยมาอ่านพวกเราคุยกันหรือเป่าคะ จินบ้านป่ายายยกทั้งครอบครัวไปพักเลยยินดีต้อนรับจ้าสร้างบุนร่วมกันงัยคะ

2. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เดี็ยวเเม่ผมกะยายก็นั่งจกปลาร้ากันทั้งวันเท่านั้นอ่ะ hehe

3. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

in says:
    ผมเอาพระไปเด้สนได้ไหม ตะกรุดด้วย
    นิพพานัง......ปรมังสุขขัง says:
    ท่านไม่ให้คล้องหรอก
    นิพพานัง......ปรมังสุขขัง says:
    แต่ถ้ากลัวมาก
    ท่านอาจให้พระพี่เลี้ยงไปด้วย
    แต่นอนห่างกันจนเห็นแค่ดวงไฟเท่าสนั้นน

ตายหยังเขียด.....

4. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าย!!!..ยายกัวเปนลาวงะ่...เค้าไม่อยากแบ่งปลาร้าใครนะ หวงมาก?!! อ้าว ...Yai Pee Pa is alwaysลาวชัดๆนี่นา ยังบอกกัวเปนลาวอีกยายเนี่ย!!!

เออ...ลาวรักลาว ก้อต้ายเนอะ!!! แป้นพิมมันกดตัวยกม่ายต้าย...เวงกำ...

5. ฆนเก่า บุคคลทั่วไป

งึมงำๆๆๆ..(เสียงบ่น)... คุยไม่รู้กี่รอบแล้ว งึมงำๆๆๆ..(บ่นต่ออีกประมาณ 3 ชั่วโมง)...

มีหลายพิมพ์มากครับ เดิมแทบไม่เก็บไว้เองเลย นอกจากที่คิดจะนำไปแจกเองไม่กี่องค์
    แต่ครั้นได้มาอีกครั้งหลังๆ ท่านอาจารย์ที่เคารพรักยิ่งองค์หนึ่งเมตตาทักหลังจากเห็นอาการ
    แจกแหลก ว่า....ตอนนี้ก็ปลื้มอกปลื้มใจได้แจกเขา ต่อไปจะหาไม่ได้อีกแล้วนะ....
    ถ้าท่านทดสอบ-ลองใจ ก็นับว่าสอบตกไม่เป็นท่า เพราะค่อยๆเกิดอาการงก เลือกเก็บพิมพ์
    ต่างๆไว้บ้าง ขนาดเก็บเพียงพิมพ์ละองค์บาง ไม่กี่พิมพ์ที่ชอบอาจจะ 3 หรือ 4 องค์
    แต่คงไม่ได้เก็บครบทุกพิมพ์ เท่าที่คัดไว้ก็เกินร้อยแล้วครับ

เป็นพิมพ์พระสมเด็จแบบต่างๆก็มีครับ และเป็นพิมพ์อื่นๆก็มี เช่น พิมพ์แซยิดเหมือน
    ของหลวงปู่ภู พิมพ์เศียรบาตรที่มีเรื่องราวเล่าไว้เรียกอีกชื่อว่าพิมพ์ไกเซอร์ และพิมพ์
    ที่ไม่รู้จักทั่วไปอีกมาก ส่วนใหญ่ที่ได้มาครั้งนี้เป็นเนื้อขาวแบบพระสมเด็จวัดระฆัง
    แต่แซมด้วยผงทองและจำนวนมากมีร่อยรอยเคลือบรักไว้ ซึ่งเนื้อลักษณะนี้(มีผงทอง)
    ท่านบอกว่าเป็นพระสร้างไว้เป็นพระกำลังแผ่นดิน เก็บรักษาไว้ที่วัดพระแก้ว

และมีอีกเนื้อหนึ่งเป็นสีต่างๆ แต่มีความเหมือนที่ผงทองและพิมพ์ต่าง โดยมาจาก
    วัดพระแก้ว เป็นพระกำลังแผ่นดิน สร้างพร้อมกัน เรียกสมเด็จเบญรงค์บ้าง
    เรียกพระเบญจศิริบ้าง ซึ่งหลายองค์มีปั๊มตราครุฑไว้ข้างหลัง และมีหลากพิมพ์เช่นกัน
    เคยมีผู้นำมาถวายหลวงพี่เล็ก แจกแล้ว อย่างน้อยก็ 1 ครั้ง ผมได้รับแจกมาเหมือนกัน
    แต่เดิมผมก็มีพระสมเด็จเบญจรงค์อยู่แล้ว เป็นพิมพ์แบบพระสมเด็จนี่แหละครับ
    แต่ที่ได้มาครั้งนี้มีสมเด็จเบญรงค์ปนมาไม่กี่องค์ เป็นพิมพ์ที่ไม่ค่อยพบเห็นนัก คือ
    พุทธกวัก(ขวา) กับทรงครุฑ จึงงุบงิบไว้เองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

6. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องนางจะรอไปเลี่ยมพระคำข้าวที่พี่ prarahu ชายใจบุนกำลังส่งไปให้ค่ะ ..คงไม่หายระหว่างทางนะคะ

ส่วนพระดีๆที่พี่คนเก่าจะมอบให้ทั้งหมด น้องนางขอไปเลี่ยมที่ในใจพี่คนเก่าดีกว่าจ้า เพราะหลายองคืคงม่ายมีปันยาเลี่ยมทองเนอะ ขอกราบแนบอกอุ่นๆมาตรงนี้ก่อนนะคะ อิอิ...สาวสามพีกะคนอื่นรอข้างๆ เดี่ยวแบ่งห้ายด้วยเหีมยลกัล...อย่าเพิ่งหยิกแขนยายสิ!!...กำลังประจบคนแก่ (แต่ใจดีและร่างง้ามงาม)..น่ะ!!!

7. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

เเม่ผมก็ลาวจ๊ะยาย พ่อเป็น เจ็ก ผม เป็น จปล

ยิ่งโตดั้งยิ่งบี้ หน้ายิ่งบาน เเง

8. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นอีหลีเด้อ จ๊ะ ยาย
    เกิดเป็นผู้ชายก้อมีบุญตรงนี้แหละ
    เฮ้อ!!! อยากเกิดเป็นผู้บ่าวบ้างจังเยย

9. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พุ่หยิงก้อสร้างบารมีได้พอกันจ้า ขอให้ชำระจิตและดำเนินชีวิตอย่างมีแสงทรรมะส่องทาง

10. ฆนเก่า บุคคลทั่วไป

แล้วคุนแม่จิน เคยมาอ่านพวกเราคุยกันหรือเป่าคะ จินบ้านป่ายายยกทั้งครอบครัวไปพักเลยยินดีต้อนรับจ้าสร้างบุนร่วมกันงัยคะ[/QUOTE]

แล้วถ้าพี่จะเด็จ จะยกทั้งตะละแม่จันทรา ตะละแม่กุสุมา ตะละแม่เบอร์ต่างๆ ที่ชักเริ่มต้องมีบัญชีคุม เพราะชักจำผิดจำถูก น้องนางจะยินดีต้อนรับหรือไม่จ๊ะ

11. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

[

แล้วถ้าพี่จะเด็จ จะยกทั้งตะละแม่จันทรา ตะละแม่กุสุมา ตะละแม่เบอร์ต่างๆ ที่ชักเริ่มต้องมีบัญชีคุม เพราะชักจำผิดจำถูก น้องนางจะยินดีต้อนรับหรือไม่จ๊ะ[/QUOTE]
    ยอมยกบ้าน พร้อมเจ้าของบ้านให้พี่จะเด็จ เลยจ้าจิงๆนะบ่ขี้จุดๆเด้อ พี่จะเด็จ ไปจิงป่าวล่ะพี่ขาพี่คะ...(k)

12. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าพี่จะเด็จ จะยกทั้งตะละแม่จันทรา ตะละแม่กุสุมา ตะละแม่เบอร์ต่างๆ ที่ชักเริ่มต้องมีบัญชีคุม เพราะชักจำผิดจำถูก น้องนางจะยินดีต้อนรับหรือไม่จ๊ะ[/QUOTE]

แล้วท่านลุงฆะณะเก่า จะยก กรุสมบัติ ให้ตะละแม่ ต่างๆ ไว้บูชาด้วยไหมหละ 555

13. มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

แอบอ่าน หนุกดี!

14. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วท่านลุงฆะณะเก่า จะยก กรุสมบัติ ให้ตะละแม่ ต่างๆ ไว้บูชาด้วยไหมหละ 555[/QUOTE]
    ช่ายๆ ไม่ใช่อยากมาบ้านเค้า มาพะเน้าพะนอพอเบื่อก้อทิ้งจาก แถมขนกรุไปพร้อมอีกง่ะ ทามงี้บ่ดีนะคะพี่จะเด็จของตะละแม่ (แต่ละแม่) ง่ะ...(u) อิอิ...

15. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    หวัดดีเจ้าค่า คุณยาย คุณอา คุณเพ็ญ น้องจินนี่

ตอนนี้คุณอาเลื่อนยศจากขุนแผนแมนสรวง เป็นมังฉงายใจฉงนแล้วเหรอคะ
    เป็นพระเอกที่แก้วไม่ชอบน้ำหน้าหมดเรยย..ขอบอก

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(b-evil2) กินยาแก้เพี้ยนมากี่ขนานคะเนี่ย?!! ระวังดื้อยานะคะmahathat จองที่นั่งชมมวยยังคะ?.. ใกล้เวทีเทพทุกชั้นจองหมดแล้วค่ะ ส่วนอัทจรรนรอบๆ พวกบังบดกะภุติกึ่งเทพค่ะ พวกผีนรกแตกนี่เบียดรอต่อรองเอียดเชียวข้างสนามบัตรยืน ีเปรตได้เปรียบเราตัวยาวแต่เมื่อยน่อย เพราะก้มคอชมหลังงอหมดน่ะสิคะ!! ผีพนันนี่ไปรอ prarahu เลยหล่ะ!!! ผีทะเลด้อมๆมองๆสาวๆแถวนี้หล่ะ อิอิ...

17. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

บายดีไหมน้องแก้ว...เนี่ยนางบั้งไฟสาป *หนุ่มข้างบ้าน* จนขวันฝ่อไปแระ!!อิอิ...นรกแตกกว่าเก่าละคราเนี้ย!!!... สงสัยยายผีป่าเปิดเตลิดไปรอคนคอยเด็ด!..อุย!!พี่จะเด็ดดีก่าเนอะ...อิอิ...(smile)

18. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

hello p earth angel...

19. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Pu NiNe..when will the fight can begin Ja...He already เน้นปล่อยหมัดอย่างแยบยล...Pu NiNe & Konmungbao มัวแต่เต้นหาจังหว่ะเหรอ?!!

20. ฆนเก่า บุคคลทั่วไป

ช่ายๆ ไม่ใช่อยากมาบ้านเค้า มาพะเน้าพะนอพอเบื่อก้อทิ้งจาก แถมขนกรุไปพร้อมอีกง่ะ ทามงี้บ่ดีนะคะพี่จะเด็จของตะละแม่ (แต่ละแม่) ง่ะ...(u) อิอิ...[/QUOTE]

ขึ้นชื่อว่าชายชาตรีแล้ว จะไปรอรับอย่างเดียวเป็นไม่มี ต้องเป็นฝ่ายให้เสมอ ไม่มากก็น้อย ขึ้นอยู่กับว่าแจกบ่อยแค่ไหน แจกบ่อยก็อาจเหลือน้อย แจกไม่บ่อยก็คงเหลือมาก ฉะนั้นจงอย่าอาทรร้อนใจไป ถ้าตะละแม่นางใดปราณีเมตตาจะเด็จแล้ว ก็จงเตรียมรอรับให้สบายใจเถิด