ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คอมนางฟ้าเจอไวรัสเล่นงานค่ะเห็นพระรึสีไปส่งข่าวที่บรอดอโยธยาค่ะ นางฟ้ามาๆไปๆค่ะ ยายผีป่าอยากให้พักฝึกบารมีให้กล้ากว่านี้ เพราะนางฟ้าคงรับไม่ได้เท่ายายผีป่าที่มาเจอคนสวนทางแดกดัน โดยเฉพาะคนที่ไปโพสแดกดันบอรดหลังเวปล่มเรียกบอรดชั่วคราวน่ะบอรดนั้นมันได้สาระเจงๆเสียดายไม่เชฟไว้ง่ะ ยายผีป่ารับแรงแดกดันได้ทุกสภาวะค่ะยกเว้นโดนคนมาทิ้งกลางคันยายผีป่าตรอมตรมตายแน่ๆนะคะใจบอบบางเจงๆนะคะ อย่าทิ้งกันนะขอร้องมาปั่นต่อให้ล้นเวปด้วยกันนะคะ ให้นางฟ้าสำเร็จอีกขั้นหนึ่งก่อนนะคะแล้วเทอจะมีอะไรดีๆมาสอนมาคุยแลกเปลี่ยนอีกแยะค่ะ

2. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ ... บอร์ดบี นั่นรึ? ...

ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ ..... ผมตั้งกระทู้ตั้งหลายอัน
    และผมก็ลบไปแล้ว ......ตั้งหลายอัน ...........

มันก็เหมือนๆ กับ .........อันนี้นี่แหล่ะ ... ......
    เพียงแต่ลูกเล่น...........มันน้อยไปเท่านั้นเอง
    ไม่เห็นจะซีเรียส...........นี่ครับ !!!

นางฟ้าฯ ...................เธอเคืองผมแน่ๆ เลย ...เศร้าจัง..!!!
    สงสัยต้องใช้ไฟฯ ......... แห่งอนันตะฯ อีกแล้วเรา...???????

3. Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

NangFah never up set Pu Nine Na Ka..She forgot and forgiv'in and understood how the one Pu Nine real person is Na Ka...Don't worry ...she is sometime somewhere around in any board especialy in Apinya board Na Ka...keep your eyes and Palung Jit on all the time then you can see who she is...when she is logging on Na Ka...

4. จักรนารายณ์ฯ บุคคลทั่วไป

เธอเข้ามาในโหมดของ Invisible Option แม่นบ่?

5. Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

แม่น Na Ka Pu จักรนารายณ์ฯ!!! 555...
    Hello bubu ...Yai will do some more thing for a moment Na Ka...keep talking with Pu NiNe and the others while Yai working Na Ka...see you,,,

6. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    คับยาย งั้นผมเล่น งับหางตัวเองไปพลางๆ ก่อนนะ เอ๊ย ไม่ช่าย

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

มาทักทายมามอบสิ่งดีๆให้ในเช้าวันใหม่ของยายผีป่าอีกวันนะคะ เปลี่ยนอเวต้าให้ยายไวจังไม่ได้สังเกต อิอิ...แตงส์จ้าพ่อชัยคนดีของยาย...

8. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

ยายไปทำงาน อีกวันไหนคับ

9. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่ กลับ จะได้ ทำใจ เหงา รอไว้ล่วงหน้าหน่ะ

10. PPP" บุคคลทั่วไป

คิคิ ยายจ๋า ..อ้ายพี่ไปเข้าฝันยายเลยเหรอ ไม่รู้เรื่องเลย

สวัสดีคะยาย คุณบูบู้ พี่อำนาจ ปู่นาย คุณแก้ว และทุกๆคน

เสียใจด้วยคะปู่นาย พี่อำนาจ...คิดซะว่า เงินมันไปพักผ่อนที่กระเป๋าคนอื่น
    เดี๋ยวมันเบื่อ มันก็กลับมาเองแหละคะ อิอิ

เมื่อศุกร์ที่แล้ว ไปเก็บศพไร้ญาติมาคะ ได้อสุภกรรมฐานดีคะ
    เลยเห็นเลยคะว่า พระพุทธเจ้า ท่านทรงพระปรีชามากๆ ที่เห็นว่า
    ร่างกายคนประกอบด้วยธาตุ 4

เพราะตอนเก็บกระดูกมาถูๆ ขัดๆ นี่ ถ้ากระดูกบางๆจะป่นเป็นดินไปเลย
    ถ้ากระดูกกราม กับฟันจะแข็งมากๆ ย่อยยากคะ

อ้าว..หายกันไปหมดเลย ให้เราบ่นอยู่คนเดียว ไปมั่ง....ดีก่า

11. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(evil2) ไม่ได้ไปเข้าฝันนะ แต่ถ้าใครมีความทุกข์ หรือต้องการใครสักคนมาช่วยชี้ทางมาปลอบ มาคุยด้วย ยายพอรับได้ เพราะยายแอดรายชื่อญาติกา ตามหาคุณยายที่รัก ลงบนแมมโมรี่ของขุมพลังยายผีป่าทุกคนหล่ะ แล้วสามพียังเครียดไม่หายเลยเหรอ

12. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไปๆมาคืออาชีพยายผีป่าจ้า อย่าดื้อนะเดี๋ยวยายไม่รักนะคะ ประหยัดๆมากนะเงินน่ะ ทุกอย่างมันไม่แน่นอน ความไม่ประมาทต่อการดำรงชีพนี่ดีนะคะ(b-inlove)

13. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะยาย เมื่อต้นเดือนเครียดนิดหน่อยคะ
    แต่เป็นคนลืมเร็วคะ เลยไม่เก็บมาคิด
    (สงสัยว่าไปบ่นๆ ให้ยายฟัง เลยหายไวกว่าปกติ)

ขอบคุณนะคะยาย ที่เป็นห่วงคะ

14. ดาวประกาย เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2005
  15. ดาวประกาย เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2005
    แวะมาทักทาย

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(evil2) สวัสดีค่ะมาจากดาวไหนเหรอทำไมสวยปานนี้คะ เข้ามาตามหาคุณยายบ่อยบ่อยสิคะ หรือวิ่งตามห้องต่างๆที่ยายกะพวกร่วมด้วยช่ยวปั่นไปป่วนไว้ก้อดีนะคะ เจออะไรีก้อรับไว้ เลือกเสพเลยค่ะ ที่นี่มีไมตรีให้กันเสมอค่ะ เคยเข้าๆอกไม่ค่อยคุยเป็นเรื่องเป็นราวเลยนะคะสาวดาวขา อย่ามาทักอย่างเดียวสิคะ มีอะไรก้อมาคุยกัน

17. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

BE HAPPY!!!(b-inlove)

18. PPP เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะคุณดาวประกาย

19. เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ มาทักทายครับ
    ตอนนี้ฝนตกยังกลับบ้านไม่ได้ ก็เลยนั่งรออยู่เนี่ย

20. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(tm-love) รอฝนซาไปก้อมองสรรพสิ่งรอบๆไปเพลินๆสิคะมีอะไรๆให้คิดให้ค้นหาอีกแยะนะคะ แต่งบทกลอนบทเพลงไปหรือมองย้อนการกระทำของตัวเองไปว่าตรงไหนพลาดตรงไหนดีตรงไหนสุขหรือเศร้าง่ะ ทุกลมหายใจมีค่านะคะ