ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ก๊ากกกก ว่าจะทักปู่ หลายทีละ ปลอมก็เหมือนไม่ปลอม เอ แล้วจำปู่ได้ตรงไหนกันเหรอครับ หน้าตา ก็ยังไม่เคยเห็นเลยอ่ะ หรือว่าจำได้ที่กลิ่นอ่ะ แต่ ผมว่า ที่ความน่ารักนะ ปู่น่ารักสุดๆ (สำหรับสาวๆ ไม่เกิน 15 พูดอะไรปู่ตามใจไปโม้ด)

2. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

Quote:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> Originally Posted by กระสือข้างส้วม
    " คู่แท้ " ไม่ใช่แค่คนที่เพียงแต่พร่ำพูดกับเราทุกวัน ว่าฉันจะอยู่เคียงข้างคุณในทุกฤดู

แต่คือคนที่จับมือเราก้าวออกไป เดินเคียงข้างกับเรา และฝ่าฟันไปกับเราในทุกฤดูจริง ๆ ต่างหาก ^-^

</td> </tr> </tbody></table>

...so ซึ้ง

เครียดหลาย เด้อ คนนึง ก็ตามกัด อีกคนก็ตามซึ้ง
    คนดูเป็นงง มีทั้ง ตบตี และหวานซึ้ง เฮ้อ นั่งขำก๊ากๆ ทั้งที่น้ำตายังซึมๆ อิ อิ

3. Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    Attention please ... !!!
    I'm going back in June (or maybe earlier) ... na kah ...
    Yai ja ... dont forget to teach me how to Tum Som Tum na ja !!!

4. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE width=600 border=0><TBODY><TR align=middle><TD>+++ไม่ได้ลองภูมิ แต่ขอกำลังใจหน่อยครับ มีรางวัลให้ 1 ล้านบาท+++</TD></TR><TR align=right><TD>ตอบคำถามเพิ่ม คลิกที่นี่</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=600 bgColor=#ffffff border=0><TBODY><TR bgColor=#000000><TD><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width=600 border=0><TBODY><TR align=middle><TD class=row1 bgColor=#ffffff><TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>ผมไม่ได้มาลองของ แต่ต้องการทราบจริงๆ เพราะตอนนี้ไม่มีใคร ช่วยผมได้ ผมจำเป็นต้องทราบว่าท่านเป็นผู้รู้จริงๆหรือไม่ ด้วยคำถามทดสอบ 3 ข้อ และคำถามที่ต้องการรู้ 3 ข้อ และอยากถามท่านผู้มีตาดีเป็นข้อๆดังนี้ครับ
    1. ผมเกิดวันอะไร
    2. ผมกำลังติดต่อธุรกิจข้ามชาติกับคนชาติอะไร
    3. ผมอายุเท่าไร
    3 ข้อแรกนี้เป็นคำถามทดสอบท่านนะครับ
    ส่วนคำถามต่อไปเป็นคำถามที่ต้องการทราบครับ
    4. ชายผู้นั้นหลอกผมหรือไม่
    5. ผมจะเกิดอันตรายในการที่จะทำงานร่วมกับเขาหรือไม่
    6. งานนี้จะสำเร็จด้วยดีหรือไม่
    เงื่อนไขการให้เงินตอบแทน 1 ล้านบาท ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขข้อที่6ครับ ถ้าสำเร็จ เงิน 1 ล้านบาทจะเป็นของท่านผู้ตอบถูก
    ผมรักษาสัจจะ ไม่ได้ลองภูมิจริงๆครับ ขอทราบภายใน 3 วันนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ สงสัย เมื่อวันที่ 13/4/2548 4:29:39 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=600 border=0><TBODY><TR bgColor=#000000><TD><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width=600 border=0><TBODY><TR align=middle bgColor=#b2e57f><TD class=row1 bgColor=#ffffff height=54><TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>
    ข้อความที่ 1​

ขยมไม่ใช่แม่หมอ และไม่มีอภิญญาค่ะ...แต่ขอพยายามบอกได้เท่าที่บอกได้นะคะ? แหม...มันยากจังที่ต้องถามกันข้ามซีกโลกเช่นนี้นะคะ ...เงินล้านบาทถ้าคุณได้มากรุณาเอาไปบริจาคการกุศลนะคะ ?...ขยมพอหาเลี้ยงตัวเองได้ค่ะ

*คุณจะต้องเสียเบี้ยไบ้รายหัวให้กับคนมาหลอก เพื่อเข้าหาคนต่างชาติกลุ่มนั้นนะคะ... ใช้เวลาเจรจาพอควรเพราะคนที่ตัดสินใจจริงๆไม่ใช่คนที่กำลังติดต่อด้วย อย่าอยากได้ก้อนโตจนตกเป็นเหยื่อนายหน้าจอมปลอมนะคะ ถ้าเกรงพลาด เพราะขยมขอฟันธงว่าเหยื่อหลุดค่ะ...เพราะงานนี้ซ่อนปมเยอะเลย?... กล้าลุยกล้าเข้าหาปลาตัวใหญ่เลยสิคะ คนใจร้อนอย่างคุณกล้าได้กล้าเสียและเสียมามากแล้ว ถ้าจะลุยอีกครั้งเพื่อเจอของจริงก้อไม่เสียอะไรนักนี่คะ ใช้เวลาหน่อยหลุดงานนี้ก้อได้งานใหม่ที่กำไรพอกันแต่มั่นคงกว่า แต่ที่มาตั้องเริ่มจากงานนี้ค่ะ* ระวังการป่วยกระทันหันของคนใกล้ตัวด้วยนะคะ... ตัวคุณเองอีกสามถึงห้าปีถึงจะหายกระหายผลประโยชน์ และปล่อยวางค่ะ คือเริ่มมองเห็นสัจจะธรรมนะคะ

ท่องนะโมพุทธัง นะโมธัมมัง นะโมสังฆัง นะโมพุทธายะ ในจริตและนึกถึงพระนึกถึงบุญบารมีที่เคยทำมาทั้งภพเก่าภพนี้และแผ่เมตตาให้ทั่ว ทำจิตและจริตให้ใสไม่โลภ สิ่งดีสิริจะส่งมาเองค่ะ ขอให้โชคดี คนดีผีและพระก้อช่วยค่ะ อย่าลืมมองตนด้วยนะคะ

From Yai Pee Pa or DevilBitch at palungjit.org/board

Good will can turn bad things to be good ....

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ DevilBitch เมื่อวันที่ 13/4/2548 17:22:44 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=600 border=0><TBODY><TR bgColor=#000000><TD><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width=600 border=0><TBODY><TR align=middle bgColor=#b2e57f><TD class=row1 bgColor=#ffffff height=54><TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>
    ข้อความที่ 2​

ไม่เห็นแก่ตัวไปหน่อยหรือ จริงๆ ถ้าอาจารย์มาตอบ คุณไม่ให้ 1 ล้าน อาจารย์ก็ตอบให้ทั้ง 6 ดูถูกอาจารย์เกินไปหรือเปล่า ถ้าไม่เชื่อก็ไม่น่าจะมาถาม มีการถามลองภูมิว่าอาจารย์จะล่วงรู้จริงๆ หรือแค่หมอเดา

แล้วที่ว่าจะให้ 1 ล้าน ให้อาจารย์ดูให้ตั้ง 5 ข้อ พอมาข้อสุดท้าย มีเงื่อนไขว่า ต้องสำเร็จ ถึงจะให้ 1 ล้าน งี้แปลว่า ถ้าไม่สำเร็จ ก็ไม่ได้ 1 ล้าน ทั้งๆ ที่จะสำเร็จหรือไม่ มันอยู่ที่กรรมของคุณเองไม่ใช่หรอ

ถ้าอย่างนี้คนอื่นมาก็บอกว่า อาจารย์ดูให้หน่อยจะถูกแจ็คพ็อตไหม ที่ถามไปทั้งหมด ถ้าตรงถ้าจริง นะ ถูกแจ็คพ็อตแล้วจะแบ่งให้ 1 ล้าน ถ้าไม่ถูกก็ไม่ให้....

สติดีรึเปล่า

ปล. ผมยังกิเลสหนา อ่านแล้วเลยรู้สึกโมโหจนต้องเขียนตอบมานี่

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ ไอยราพรต เมื่อวันที่ 13/4/2548 21:13:05 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ข้อความที่ 3​

เนียง yai Pee Pa เนียงตัวรีลโมปีนา

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ ... เมื่อวันที่ 14/4/2548 1:16:12 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ข้อความที่ 4​

+++ขอขอบคุณ คุณ De........ครับ ที่กรุณาแนะนำและเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่คุณเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ...^-^
    +++ขอขอบคุณ คุณไอยราพรตครับ ที่กรุณาชี้แนะและขออภัยที่กระทู้ผมทำให้ท่านรู้สึกไม่พอใจ...^-^
    +++ขอขอบคุณ คุณ...ครับ ที่กรุณามาทักทาย ผมพยายามแปลแล้วแต่ผมไม่ค่อยเข้าใจ...^-^
    ขอขอบคุณทุกท่าน ขอปิดกระทู้นี้ครับ...^-^

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ หายสงสัยแล้ว... เมื่อวันที่ 14/4/2548 1:34:56 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><!-- สร้างแบบ form แสดงข้อความที่ได้รับตอบกลับ -->​

Hi...Yai just arrived home...Pu NiNe wondered where Yai Pee Pa had studied this VITTCHAR ?...555...MAI BORK!!! MAI POOD!!!

5. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

?<!-- / message --><!-- sig -->

6. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

ยายมา ถึงแล้วนะ หลานๆ เดี๋ยวมา

อย่าเพิ่งใจร้อน ร้องเรียกหากันกระจอ งอแง ให้ยายได้พักซักแป๊บ

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>
    ข้อความที่ 3

เนียง yai Pee Pa เนียงตัวรีลโมปีนา

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ ... เมื่อวันที่ 14/4/2548 1:16:12 </TD></TR></TBODY></TABLE>

อย่ามาทามเป็นทำตีหน้างง!!!... คุณ... ถ้าม่ายช่ายพี่จอมราชันย์ ฝันหวานของเดะๆ แล้วจะเป็นครายเหยอ... คุณคนเมืองช้าง หนุ่มนักบุญคนสุรินทร์เหรอ ม่ายช่ายย่ะ ยืนยันว่าี่คนที่ถามคือพี่จอมราชันย์ฯ ย่ะ

ใช่ก้อบอกว่่าใช่สิ... ห้ามตอหลดตอแหล อิอิ...

8. กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มารายงานตัว กาสือมาแย้ววว นับ 1 อิ อิ

(ping-love คิดเถิงยายวันละนิด จิต แจ่ม สายยยยยยย .....

9. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

อิ อิ มาไว เชียวนะ

10. กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    3. ผมอายุเท่าไร

งั้น ..... ยายยังไม่ตอบข้อนี้เลย ฮะ ฮะ อยากรู้ ๆ

11. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ผมนะครับ ... อันนี้บอร์ด "คนเมืองบัว" มิใช่รึ?

12. poysian เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้ไปโหลดfile ยานอวกาศที่ห้องวิทย์มาแต่ยังไม่ได้ดูเลย..โหลดเสร็จเห็นยายกะปู่แวะเข้าไปเขียนมาเลยแวะเข้ามาดู..มี4คนแน่ะ

13. poysian เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวเหลือ 3คนแล้ว???..

14. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

โทระสับไปหาก้อไม่มีเสียงตอดรัดง่ะ!!! อยากคุยเรื่องงานด้วย คุยเรื่องส่วนตัวม่ายต้ายเดี๋ยวเสียตัว อุ้ย... เสียคน!!!

คือแม่ทาร์ซานที่บ้านป่าอยากทำร้านขายกับข้าวในโรงงานสุราเมืองกาญจน์ค่ะ นี่ยายว่าจะถามพ่อบุญว่าแฟรนไชน์ที่เคยคุยกันน่าสนก้อคือบะหมี่ ใจจริงยายอยากให้แ่ม่ย่า (ยังสดสวยเปล่งปลั่งทันตาหลังผัวตาย... เพราะยายจับปรับโฉมจนหนุ่มน้อยหนุ่มหย่ายติดแจ) อิอิ... ให้เค้าขายตามสั่งเพราะเค้าทำอร่อย (แต่ตำรับยายผีป่าจะสอนเค้าเพิ่มอีกนิด) คือยายชอบทำอาหารทานเองและเลี้ยงแขกแจกจ่าย ยายมีตำรับของตัวเองคะ ที่มีคนมาหลงชะตาขาดชอบยายก้อเพราะชอบรสมือยายหน่ะ พอเบื่อรสมือทำท่าจะหนี เจอฝ่ามือยายแททนรสมือจังๆจ้า อยากให้ช่วยหาอุปกรณ์ตั้งร้านค่ะ แล้วค่อยคุยกันน๊าคนดี อิอิ...

15. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกเดินตามพลังไป คิดว่าคนเมืองช้าง แต่พลังมันตีขึ้นร้อนๆที่ตันคอกับหน้าผากร้อนไป... เลยยืนยันว่าพี่นายยะ เป็นแบบนี้ทุ้กทีที่มีพี่นายออนไลน์หรือเข้าอ่านพร้อมๆกัน !!!(ping-love

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จะพีเอมไปทักทายไปขอบคุน ก้อไม่รับเสียนี่ งอนแระ อิอิ เอียงแก้มมาให้หอมก่อนดิ๋ ยายจะได้เลิกงอน ...(bb-flower

17. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สนจัยหนุ่มวัยเริ่มรุ่งก่อนริ่งคนนี้เหรอเค๊อะกาสือ... เค้าคงเข้ามาอ่านแหล่ะ!!!

คนนี้นิสสัยดีพอคบได๋จ๊ะ... เรื่องงานบวชปลาน้อยนี่กาสือไปแทนให้ได้นะ สันยานะ ยายคงติดงานนะ ...นี่จะคุยเวลากลับไทยกับเดกับจินให้ชัวร์ก่อน เพราะเดือนนั้นงานหย่ายๆทั้งน้าน ไม่อยากพลาด ...:cool:

18. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 4 (3 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, bubu', somkiatvunnasoot </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับ somkiatvunnasoot ค่ะ แหม... มาทันใจดีจังเยย อิอิ...

20. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี