ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ปากเสียนะ bubu'! เค้าเพิ่งเปิด...(bb-flower เอ้าขอให้พี่นาจรวยๆ น้องน้องกับก๊วนจะไปช่วยกินพร้อมล้างจานเพราะค่าอาหารไม่พอน่ะ อิอิ เปิดก้อม่ายบอกกันเร้ย เอาขุนแผน ลป หงส์ กับพระที่ี่กบกินเดือนส่งไปให้อาราธนมาขอเบิกร้านนะ รวยและรวยเน้อพี่เรา

2. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    สู้ๆ ครับ

3. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เส้นควรแช่น้ำเย็นไว้นะก่อนเอาใส่ชั้น อย่าลวกนาน ลุกชิ้นหรืออื่นๆลวกนานก้อไม่ดี เครื่องใส่หม้อต้องเคี่ยวสี่ชั่วโมงก่อนขายนะให้น้ำซุปเข้ากัน ไม่บอกหมดร๊อก ตำหรับใครๆก้อหวงนี่!!!

4. pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

555

5. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แปลงแบบให้จับได้นะ แกล้งเล่นเป็นเขิน เดี๋ยวปล้ำเสียพุงยุบเรยดีไหม เออ กาสือกับพวกเรางนบวงสรวงพระอุปคุตป์ไปกันบ้างป่าว ยายจะรอที่นั้นเลย ...[b-wai]

6. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ววว มันจะเริ่มลง ช่วงไหน เหรอครับ อาจารย์อำนาจ

7. 3+3+3 บุคคลทั่วไป

จารย์นาจเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวแล้ว ... ผมจะทำอะไรดีน๊า?

อืม ... ร้านข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ (ลดปริมาณลง แต่ราคาเดิมดีมั๊ย?)
    ใส่หมูจาก 8 ชิ้นเหลือ 5 ชิ้น ... ใส่ไก่ปนกระดูก ... เพื่อลดต้นทุน ดีมั๊ยหว่า?

น่าจะรวย.... อิอิ ... พอจะส่งหนี้แบ้งค์ได้บ้างล่ะน่า
    แล้วตูจะบาปหรือป่าววะเนี่ย.... .ถ้าบาปผมไม่ทำล่ะน๊า......

ปล. ผมเจอของจริงมาแล้ว กินมาแล้ว จ่ายเงินไปแล้ว .......ไม่อิ่ม .....เซ็ง !!!

8. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะ จะเปิดแข่งอีกร้านแล้วเหรอครับ

9. pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนผมจะขายเส้น ส่งให้ อ.อำนาจ อีกที อิอิ

10. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ะ เกิดสงครามปีหน้า แล้วผมจาได้แต่งงานมั๊ยเนี่ย

เก็บเงินค่าสินสอดยังไม่ครบเลย เกิด สงครามซะแล้ว

งั้นได้โอกาส วิวาห์ เหาะเลยซะดีมั๊ย อิ อิ

ปล. เจ้าสาวอยู่ไหน โปรดมาแสดงตัวด่วน ก่อนเกิดสงครามใหญ่ มิฉะนั้นอาจ อยู่บนขื่อ ไปอีกนาน

11. pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกู้เงินมาสักล้าน แล้วเที่ยวให้สุด ๆ เลยดีก่า สงครามมาก็ไม่ต้องใช้ อิอิ

12. สามยกกำลังสองฯ บุคคลทั่วไป

อาจารย์นาจพูดถูกอีกแล้ว .... คำว่า "เศรษฐกิจขาลง"

ใช่แล้ว ... เพื่อนข้างบ้านผม เคยเปิดร้านอาหาร ใหญ่โต มีลูกค้ามากมาย
    เมื่อวานนี้ผมไปเจอ เห็นแกทำงานอยู่คนเดียว ทั้งทำกับข้าว ล้างจาน และเสริร์ฟด้วย
    ผมก็เลยถามแกว่า ... ท่านนายพัน ท่านทำไมไม่จ้างเด็กมาเสริฟ และ ช่วยงานท่านละ
    แกก็เลยตอบผมว่า ... ผมจะลองทำเอง ทุกอย่างจะทำเองหมด .. จะลองดูอีกซักตั้ง

สีหน้าของแกไม่ดีเลย แกบอกว่าเหนื่อยมาก แต่ต้องทำ

ปล.1 แกมียศทางทหารเป็นพันตรี และปัจจุบันยังรับราชการทหารอยู่ (ยังไม่เกษียณ)
    ปล.2 ตอนนี้แกทำคนเดียว ดูหน้าแล้วแกหมดราศีไปเยอะ
    ปล.3 แกบ่นๆ ว่า "โคตะระ เหนื่อย จิ๊บ หาย "
    ปล.4 นี่คือเรื่องจริงๆ ครับ แกสนิทกับผมมาก อยู่ข้างๆ บ้านผมนี่เอง

...

13. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เชืื่่่่่อไหมหนุ่มๆ...เวลาปวดเยี่ยวแล้วมันเจ็บนั้นไม่ได้นะ เป็นลางให้เตรียมเจาะเลือดหาอาการเริ่มตนของมะเร็งสองอย่างนะคะ การหลั่งครั้งแรกนะดีแต่บางคนรอบสองรอบสามอั้นไว้หรือไม่หลั่งน่ะนั้นหล่ะอันตราย!!! ต่อมใต้สองพวงนั้นหัดให้แฟนท่องโลกแถวๆนั้นบ่อยๆนะ?...จะได้สมสุขแลไม่เสี่ยงต่อมะเร็งร้าย สาวไม่ถึงสวรรค์นี่ต้องหัดคลำทางเอาเองหล่ะ ไม่งั้นมะเร็งกินเช่นกัน?... ต่อมของสาวๆต่างจากหนุ่มๆ

อิิอิ... ยายสอนได้แต่ตัวเองก้อตายย่ะ!!! คือบัวแล้งน้ำน้านจนหาบ่อน้ำตาน้ำมารดม่ายทันกาลแย้ว แห้งแย้ว !!!

14. pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนที่สู้ชีวิต มาก ๆ เลย คนเราเวลาเหนือยสีหน้าจะเป็นอย่างนั้นแหละครับ ปกติ

15. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ทนาคารไหนล่ะคุ๊ณ เผื่อบ้างเน้อ ไปเที่ยวไหนดีล่ะ ?...[b-wai]

16. mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเองได้ทุกอย่าง นี่ไม่อดตายแน่นอนครับ
    เหนื่อยมากๆ นั่งคุยหยอกล้อ กับศรีภรรยา ซักครู่ ก็หายแล้วครับ

ผมเคยเปิดร้านอาหารนะครับ แต่ ดันทำอาหารไม่เป็น กำไรที่ได้ ยกให้พ่อครัวหมดเลยครับ (แล้วจะทำให้เหนื่อยไปทำไม เนอะ)

17. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค๊าบ เน็ตบ้านผมช้า..คงได้แค่ทักทาย

..หวาด ดี ค๊าบบบ *-*

18. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เคยกินพิชซ่าแผ่นบางแบบตุรกีสามสิบสามโครน ไม่รวมเครื่องดื่ม ไม่แพงคนเลยเข้าทานเยอะ ขายมากก้อเอากำลังจานละนิดรวมหลายๆจานก้อไหวค่ะ นี่ยายเพิ่งออกไอเดียค้าขายไปเมื่อเช้ าย้อนอ่านสิพี่นาจ

19. pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปอั้นทำไมอ่ะ ผมอั้นไม่อยู่อ่ะถึงจุดก็ปล่อยเลย อั้นได้สักพักเองแต่ถ้าอั้นนานมันถึงจุดแต่ไม่ถึงยอดอ่ะ

20. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คนเราบางครั้งมันก็เหนื่อย บางครั้งมันก็เพลีย บางครั้งมันก็ว้าเหว่ บางครั้งมันก็เหงา บางครั้งมันก็สนุก บางครั้งมันก็เศร้าง บางครั้งเราก็ยิ่งใหญ่ และบางครั้งมันก็น้อยซะติดดิน ... ซะง้านแหล่ะ ....

อยากจะตะโกนออกมาให้ก้องไปทั้งจักรวาล และอนันตะจักรวาล ว่า

ท่านฯ ส่งข้าฯมาเกิด .........แล้วใยท่านฯ จึงทิ้งข้าฯ ไป
    ท่านฯ ไม่ใยดีต่อต่อข้าฯ .... ต่อไปข้าฯ ก็จะไม่แคร์ท่านฯ เช่นกัน

....
    ปล. แรงไปรึเปล่าหว่า? (ประเดี๋ยวพรุ่งนี้ลบออกชัวร์)