ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกหานางมารร้ายประจำบ้านทำมั๊ย เนี่ยไม่ได้คุยกับลูกเลย เพราะไปอยู่หอพัก ครูยึดมือถือ(แม่ให้ไว้ กลัวลูกเหงา ให้โทหาแม่หาพี่ๆ น้อง แต่มันไม่โทหาแม่เลยเพราะเงินยังเหลือละมังท่า หรือครูสั่งห้าม)

เดี๋ยวหารูปครอบครัวนรกแตกมาให้ชมตอนปัจจุบัน รอนะ

2. หล่อลำน้ำ

หล่อลำน้ำ Active Member

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหล่ะ และผมนี่แหล่ะอยู่ในตระกูลกัณหาโคตรฯ ตัวดำแต่ใจใสสว่างครับ

Dark Tall & Handsome ครับ
    ฮี่ๆ(||)

3. DevilBitch

น้องดำดอทคอม(ลูกสาวพระอินทร์) เขาเป็นเด็กที่แม่ไม่ต้องเหนื่อยอะไรมากเลยรู้ป๊ะคุณหล่อ

มีแต่คนส่งเสียอุปถัมภ์ค้ำชูจนมันเหลิงไปหมดแล้ว มันต้องเด่น ต้องเป็นที่หนึ่ง มันอีโก้สูงมากลูกคนนี้ นี่พ่อแม่อุปถัมภ์ของน้องเอริทกำลังจะขอให้ไปเรียนที่จิตรลดา(เขียนถูกไหมเนี่ย)หากเขาตั้งใจเรียนจริงๆ ยายก็กลัวว่าลูกจะไปทำขายหน้าเลยยังไม่อยากตกปากรับคำท่านผู้มีพระคุณทั้งสองท่านไป เพราะที่เดนมาร์ก คุณป้าAnnet (ทำงานถวายพระราชินีเดนมาร์ก) ก็จะขอตัวไปเรียน เพื่อที่จะได้กลับมาทำงานช่วยกิจการหนังสือของเราที่ต้องใช้ภาษาต่างประเทศเป็นหลัก ยายยินดีที่ลูกๆ มันมีคนช่วยเหลือพาไปได้ในสิ่งที่พ่อแม่ให้ไม่ได้ แต่ที่ยายผีป่ากังวลก็คือว่า

กลัวลูกต้องไปสร้างปมเด่นในทางที่ผิดๆ เพราะคนที่เขาเอาลูกไปเขาอยู่แนวหน้าของสังคม

แล้วเราเป็นกา ลูกกาจะไปอยู่ในวงศ์หงษ์มันจะทำให้ลูกสับสน

ยายเคยเจอ

มีเด็กที่เขาเป็นลูกคนจน แต่เจ้านายพ่อเขาขอไปเลี้ยง เด็กก็รู้ว่าพ่อแม่ที่แท้จริงเป็นใคร แต่พอได้อยู่บ้านใหญ่ พ่อแม่ใหม่รวย เรียนที่ดีๆ พอพ่อแม่จริงไปหา กลับบอกว่า คนงานที่บ้าน นี่เป็นเรื่องจริงๆนะคะ

กลัวลูกจะลืมกำพืดตน กลัวว่าสังคมที่มันมีแต่การแข่งขันเพื่อเอาชนะทางการเรียน ทางการทำกิจกรรมและเอาเงินทองฐานันดรมาเป็นเงื่อนไข จะทำให้ลูกยายเปลี่ยนไปในทางที่เรายากจะดึงเขากลับมาเป็นปกติได้

อย่างเจ้าเกรซ เจ้าออม พอได้ไปเรียนที่โรงเรียนดีกว่าที่เคยอยู่บ้านนอกทองผาภูมิ เขาก็บอกไม่กลับแล้ว ได้กินอาหารดีๆ ทุกมื้อ เขาก็บอกว่า เขาไม่อยากกลับมาหาแม่แล้ว เพราะแม่เลี้ยงลูกผอม แม่ก็ผอมด้วย

เฮ้อ...เอาอย่างไรดีหว่า

4. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หวยออกแล้วเน้อพี่น้อง เมื่อคืนก่อน กุมารทองมาบอกหวย 266 ใครชอบก็ซื้อนะ ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อนะ ถ้าชอบเหมือนกัน ก็ซื้อติดปลายนวมนิดๆหน่อย ไม่ต้องซื้อมาก แค่ 5 บาท 10 บาทก็พอ .. อิอิ

บางทีก็บอกถูก บางทีก็บอกไม่ถูก เด้งหน้าเด้งหลัง ตะแหง่วๆ

5. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หวยออกแล้วครับ ผลสลาก รางวัลที่หนึ่ง ประจำงวดที่ ๑๖ มิ.ย. ๕๑ เลขที่ออกคือ ๗๒๙๑๑๑

ผมไปโวยวายกุมารทอง ไปบอกว่าถ้าให้หวยพ่ออย่างนี้ กลับไปเรียนอนุบาลซะ หัดไปเขียนเลขนับ ๑ ใหม่ไป๊ .. ชิส์

กุมารทองฯ (ลูกรัก ) ของผมก็บอกว่า ก็หนูไปดูที่กองสลากแล้วนิ แต่หนูดูกลับหัวไปหน่อย

เลข ๑ (ไทย) ก็เหมือนกับ เลข 6 (อารบิค) นี่แหล่ะ

เฮ้อ ... นิสัย เจ้ากุมารทองตัวแสบนี่นิสัยเหมือนใครก็ไม่รู้นิ ... คุ้นๆๆ

แทงหวยหมดไป จ๋องย้อย .. เซ็งจริงๆ

ปล. เลขมีให้เล่นตั้งแยะ ออกมาได้ ๑๑๑ น่าเกลียดจริงๆ ว่าม๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2008
  6. DevilBitch

เลข ๑๑ เนี่ย ไปที่ร้านขายหาอย่างไรก็ไม่มี เพราะเลขนี้ตามจาก การประกวดพระสมเด็จ

และตอนไปงานผลไม้นะคะ คนถามว่าหวยออกอะไร บอกเขาว่าเลขตอง

แต่ไม่รู้ว่าตองอะไร

พระสมเด็จที่เอาไปประกวดได้รางวัลที่ ๓ นั้น ระหัส ๑๑/๗๘๕

ดวงม่ายมีเจงๆ เนาะ

7. DevilBitch

ถามตอบปัญหาชีวิต ผ่านคอลัมน์นี้เลยได้จ๊ะ เพราะนิตยสารพลังจิต.คอม ปิดตัวชั่วคราว จนกว่า บก.จะเปิดตัวอีกครั้งค๊า

8. DevilBitch

โปรดเลือก "ยายผีป่า" เบอร์ 555 ย้ายจากพักสายตาเถิดนะคนดี มาอยู่พรรคชาติหน้า

นโยบายพรรค

คิดได้ พูดได้ แต่ทำไม่ได้!

หากเลือกแล้ว จงทำใจ เพราะรอชาติหน้าสายๆ อาจทำได้อย่างที่พูด ที่คิด อิอิ

...

ก้อ...สามีอิฮั้นดั้นไปเจอท้ายรถคันหนึ่งเขียนไว้ว่า

โปรดเลือกพรรคชาติหน้า

คิดได้ พูดได้ ทำไม่ได้!

เขาเลยบอกว่า

เอื้อม...เธอน่าจะไปสังกัดพรรคนี้นะ เพราะเขาคิด เธอพูด(มากส์...) แต่ทำได้หรือไม่ได้ ค่อยว่ากัน แหะๆ

9. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    [​IMG] ขอโทษครับ ผ่านมาเป็นเดือนแล้วพึ่งจะมาเห็น [​IMG]

โดนไวรัสไม่น่าจะทำให้เข้าเวปไม่ได้นะครับ อาจจะเป็นที่เนตช้า เลยทำให้เข้าลำบากโหลดนาน
    หรือถ้าไม่ใช่ก็ยังนึกไม่ออกว่าจะเกิดจากอะไรได้อีก

ต้องขอโทษมาอย่างสูงส่งด้วย [​IMG] ถึงจะพยายามตอบก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากมาย

10. DevilBitch

ยายผีป่า...ดีแต่ไม่มีลีลาเล๊ย....!

มีสมาชิกบางท่านงมหากระทู้นี้เอาแหไปหว่านเสียนานก็ไม่เจอ เลยมาช่วยงมให้สำหรับคนที่ติดหนึบ อิอิ

ขอโชว์รูปงานวันประกวดแข่งขันตำส้มตำนานาชาติ ที่พุน้ำร้อน หินดาดนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. DevilBitch

วันงานเทศกาลพุน้ำร้อน ตำบลหินดาด จัดงานโดย อ.บ.ต. หินดาด เมื่อวันที่ ๒๓ ที่ผ่านมานี้เองจ๊ะ

ยายผีป่าเดินทางกลับจากพัทยาอย่างอ่อนเพลีย กะว่าจะทำธุระที่ค้างคาให้เสร็จแต่ที่ไหนได้ มีลูกบ้านมาบอกว่า ไปช่วยตำส้มตำหน่อย

ไอ้เราก็คิดว่าไปช่วยตำกินกันเองที่บ้านเขา เลยบอกว่า เดี๋ยวแพคของให้เพื่อนเสร็จจะตามไป

สักพักมีคนมาเรียก ไปส่งคนป่วยหน่อยที่เมือง

เออ...เราก็เป็นไข้นะ แต่ก็ต้องไป

ค่าน้ำมันรถเขาไม่มี บอกว่า...ไปที่อื่นเขาให้จ้าง มาหารถดีกว่า...เหอๆ เป็นงั้นปายทุ๊กที!

พอกลับมาเพื่อนที่มาชวนบอกว่า...เช้าพรุ่งนี้เตรียมไปตำส้มตำแข่งนะ เขาเอาสามคนต่อทีม หมู่บ้านเราไม่มีใครเลย

ยายผีป่าบอกว่า ตำส้มตำเราถนัดเพราะแด๊กเป็นอาชีพเข้าสายเลือดเลยก็ว่าได้

ส้มตำเป็นอาหารดั้งเดิมของชาวเขมรก่อนที่จะขยายความนิยมมาทางอิสานใต้และกระเดิ๊บๆเข้าสู่ชาวอิสานโดยทั่วและต่อๆ จนเป็นอินเตอร์ไปแล้วนั่นแหละ

เราคนสุรินทร์รึ๊จะทิ้งลาย ...รสชาดเนี่ยไม่ยอมลงให้ใครมาแซงอยู่แล้ว

ทีนี้การเตรียมเครื่อง เนื่องจากยายผีป่ามีพร้อมเลยง่าย ยกเว้นปูนานิ่งสูตรสุรินทร์ต้องใส่เสมอ คนทองผาภูมิไม่เคยกินร๊อก

เอาตรงบ่อปลาใกล้ๆ บ้านนี่แหละ

แต่พอไปที่งาน

ขึ้นไป เขาบอกคนใส่แว่นออกลีลาหน่อย

ยายผีป่าบอกว่า

งานนี้มาตำส้มตำไม่ได้มาเด้งหน้าเด้งหลังให้ลูกผัวอายนะจ๊ะ ฉันเป็นแม่หยิงไทยไม่ทำครัวไปยึกยักไปร๊อก(ที่แท้กลัวพุงกระเพื่อมจ้า)

ตอนที่กรรมการมาชิม ใครๆ มาชิม เขาบอกโครตอร่อย
    ชิมจนหยดสุดท้ายเจงๆ คือไม่เหลือเลยทั้งๆ ที่ทำจานใหญ่กว่าคู่แข่งทุกราย
    แต่ไหง๋พอประกาศผล

เราได้ที่สอง

กรรมการบอกว่าแพ้คะแนนเดียว เพราะที่หนึ่งก้นเขาเด้งดี

อ้าว...ตกลงประกวดอะไรกันหว๋า...

ถ้ารู้ว่ามาประกวดไม่เอารสชาด แต่เอาก้นเป็นคะแนนนำ จะได้ไม่ลงทุนเครื่องปรุงขนาดสั่งเด็กไปจับปูมาปรุงให้เป็นบาปหรอกจ้า

เซ็ง...ที่คนสมัยนี้สร้างค่านิยมผิดๆ

แต่ก็ดีใจที่ส้มตำสูตรนี้เขาเล่าลือไปหลายกิโล มีคนมาขอสูตร ยายผีป่าบอกว่า

กล้าซื้อกล้าหาเครื่องปรุงอย่างฉันไหมล่ะ

ถ้ากล้ายินดีจ้า

12. DevilBitch

บน ๐๖๗

ล่าง ๓๖

เผื่อ ๓๗-๓๘

๕๕๗

๑๕๓

๑๕๘

เด่น

๓-๖-๘

เลขที่ควรตามหากงวดนี้ไม่ออก

๑๓๗

๑๕

๕(๙๐)

ภะคะวา ภะคะวาพุทโธ ภะคะวา นะโมพุทธายะ นะมะมีมา นะมะลาภา นะชาลีติ ขอโชคลาภลอยจงบังเกิด ณ บัดดล เพื่อแก้ความขัดสนทางโลก (อย่าลืมแบ่งทำบุญด้วยเน้อพ่อแม่พี่น้องจ๋า

(อิอิ...ยายผีป่าโดนแบนห้ามเล่นหวยใต้ดิน แต่ให้คนอื่นบ้าเล่นตามได้ ลองดูนะคะ เผื่อมีโชค ถูกได้เงินแล้ว ไม่มีที่ทำบุญทำทาน โอนให้ยายผีป่าก็ได้เน้อ ยินดีจ้า เพราะลูกเยอะ นี่ว่าจะให้น้องใบตองเลิกนมแล้ว เพราะค่านมน้องใบตองคนเดียว กะค่าผ้าอ้อม ตกเดือนละกว่า ๖๕๐๐ บาท เพี้ยง ขอให้มีคนถูกหวยงวดนี้เยอะๆ นะจ๊ะ รวยๆๆๆๆๆเด้อ)

13. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ด่วน....ยายฝากบอกมาค่ะ

;aa32 072

14. DevilBitch

ตะแง้ว!

ยายผีป่าขอโทษนะจ๊ะที่หวยเปลี๊ยนไป๋

ไม่ใช่อะไรร๊อก

ยายผีป่าดันเผลอไปเล่นด้วยอะจิ๊

ก็สัญญาว่า จะไม่เล่นหวยใต้ดิน บอกคนอื่นได้ แต่ไม่เล่นเอง ทีนี้งวดก่อนๆ เขารวยกัน อยากรวยกะเค้าบ้างน่ะสิค๊า

มีคนเดินโพยมาหาตอนเขาจะเลิกรับหวยแล้ว เขามาถามหวย แล้วบอกว่า แทงไหม ให้เซ็นได้

ว้าว...เลยเล่นสิค๊า

อดใจไม่ไหวเจงๆ จ้า...

เข็ดแล้วจ้า...

ขอสนับสนุนให้รัฐบาลทำ หวยบนดิน ถูกกฎหมายเสียทีนะคะ

อยากเล่นหวยที่เงินของเรามีส่วนนำไปพัฒนาชาติจริงๆ เจ้าค่ะ ไม่ใช่เสียเงินให้เจ้าพ่อเจ้าแม่ ที่เอาเงินเหล่านั้นมาสร้างบารมีและข่มเหงคนจนจ๊ะ

15. DevilBitch

อ้าว..คอหวยหวังรวยกันแบบฟรุ้คๆ

เอานี่ไปเสี่ยงดูนะคะ

แต่มีข้อแม้ว่าก่อนเสี่ยง ตั้งกำลังใจดีๆ และมีเคล็ดไม่ลับ

อย่ารับขอจากใครแม้แต่การมาชำระหนี้เพราะมันจะตัดลาภ รอให้ลาภที่ตั้งใจไว้นะคะ มันสมหวังตามเวลาที่เรากำหนดไว้เสียก่อนจึงค่อยรับของขวัญ ของฝากและการชำระหนี้ได้

เอาเลย หวยงวดนี้

เด่น ๓

ระวัง ๔ กำลังสูง

ลูกสาวยายผีป่าหันมารบเร้าแม่ให้ไปหาหวยที่เขาได้มาในห้องส้วมให้ได้ เดินสายไปตามหาให้เขาก้อหาได้เลขเดียว คือ ๔๔

ลองดูนะคะ

๔๔

๑๗๒

๗๒

และ ๐๗

๓๐

๓๗

๓๓๓

โชคดีนะคะ ถ้าพลาดงวดนี้ งวดหน้าเอาใหม่

แต่ยายผีป่าอธิษฐานว่า

ชาตินี้ก่อนตายขอรวยล้นอีกชาตินะ ขอแจ็คพ๊อตรางวัลใหญ่เลย

แต่ลืมระบุวันเวลา

เลยยังสามารถรับของรางวัล ของชำร่วย จากกัลยาณมิตรได้เน้อ ไม่ต้องกลัวตัดลาภยายผีป่า อิอิ

เพิ่งกลับจากการเดินสาย มาถึงบ้านเมื่อตีสี่กว่าๆ อ้อ...ขากลับแวะไปวัดพุเลียบอย่างเรียบเร่ง เพราะหวังจะได้ชมการแสดงคอนเสริตเต็มวง "คาราบาว"

เพราะยายผีป่าเนี่ยคอเพื่อชีวิตมาตั้งแต่เอ๊าะๆ เลยก้อว่าได้

ลุงๆ น้าๆ เขาเคยเข้าป่า(ยุคโน้นหน่ะ ที่มีคอมมิวนิมต์เกลื่อนเมือง พวกไม่เห็นด้วยเลยเข้าป่า ผิดกะสมัยนี้ พวกไม่เห็นด้วยเข้าเมืองกันง่ะ) เลยฝังในสันดาน

ไปถึงได้ยืนมองผ่านกระจกรถ เพราะใกล้จะจบแระ เขาเล่นไม่กี่เพลง

ไม่หวังเลย

เพราะอยากไปฟังเพลง

"พระเจ้าตาก"

ที่ไหนได้

ฟังแค่เพลง

"หนุ่มบาวกะสาวปาน" ไม่เห็นชอบเลย

กะปิดด้วยเพลง "บัวลอย" อันนี้ค่อยพอรับได้ แต่เสียงน้าแอ๊ดแหบไปแยะ ตามวัยเนาะ

และขออนุโมทนากับพี่ชายที่แสนดีอีกท่านนะเจ้าคะ

ได้ข่าวแว่วมาว่า

ศิลปิน "เป้ สีน้ำ" บวชเป็นพระแล้ว

น้องคนนี้ขออนุโมทนาเจ้าค่ะ ขอโทษค่ะที่ไม่ได้ติดต่อไป เพราะเบอร์อยู่ในเครื่องเก่า มันพังไปและเบอร์หายเลยจ๊ะ ขอให้บวชตลอดชีพนะเจ้าคะ

16. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่รู้ไรดนใจมากระทู้นี้ ยายครับ ฟันธง หรือ คอนเฟิม เลยไม่ได้หรอครับ ^^

17. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อุ๊ย ตาย ว๊้าย เเก๊ดดดดด

18. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    กรี๊ดดดด

19. DevilBitch

มีใครถูกหวยบ้างจ๊ะ บอกแล้วงัยว่าเด่น ๓

นี่คุณตั้มศักดิ์ถูกน้า...๓๓ เพราะแกตัดเล่นสองตัว มีสมาชิกท่านอื่นๆ อีกบางคนโทไปหายายขอความแม่นยำ ก้อถูกง่ะ แต่ยายไม่ถูกเพราะว่า ไม่ได้เล่นใต้ดิน

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เหอๆ

20. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถูกเลยค่ะ ยาย