เรื่องเด่น ตำนานผีอินเดีย พร้อมนำเที่ยวทัวร์ผี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DuchessFidgette, 18 ธันวาคม 2012.

1. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเรื่องผีอินเดียแต่ละเรื่องแล้ว ผีพวกนี้น่าสงสารมากๆค่ะ ที่แน่ๆในประเทศเราก็เหมือนกันค่ะ ที่มดดำเคยว่าคนสกลนครกินหมา จริงๆแล้วก็ไม่ได้กินกันทั้งจังหวัดมีเฉพาะที่บ้านท่าแร่ แต่คนท่าแร่ก็ไม่ได้กินหมาทุกคนค่ะ ส่วนมากหมาจะถูกจับมาหลายๆที่ จากเส้นทางค้าหมา กาฬสินธุ์เข้าสกลนครไปนครพนม สู่เวียดนามที่กินหมาเป็นอันดับสอง ที่หนึ่งต้องยกให้เกาหลีค่ะไกด์ชาวเวียดนามบอกมา ขออภัยที่นอกเรื่อง แต่คนมักไม่ค่อยมองในแง่ดีซึ่งกันและกัน ส่วนมากมักจะเอาจุดด้อยคนอื่นมาพูดเพื่อให้ตัวเองดีขึ้นประมาณนั้นละค่ะ

2. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ใครสนใจเนื้อเรื่องแนวอินเดียไปอ่าน ที่ลิงค์นี้ได้นะคะ

[​IMG]ในหมวด ศิลปะวัฒนธรรมตอน[​IMG]

ภาพยนตร์อินเดียแนวกฏแห่งกรรมที่ไม่ควรพลาด

http://palungjit.org/threads/แนะนำภาพยนตร์อินเดียแนวกฏแห่งกรรมที่ไม่ควรพลาด.403472/[​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2013
  3. Baifirn1

Baifirn1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่นำเรื่องราวมาให้รู้ครับ

4. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    มีเรื่องน่าสนใจมาอีกแล้ว ... สาธุคะ

... ส่วนตัวเราชอบนะภาพสวยดี มองแล้วมันตรึงใจเหมือนถูกดึงเข้าไปในบรรยากาศนั้น และ ผีแขกก็คล้าย ๆ กับผีไทยเลย เพียงแค่ไม่ค่อยมีผีผู้ชายเท่านั้นเอง

... ส่วนเรื่องที่คนต่างชาติดูถูกคนไทย โดยเฉพาะหญิงไทยแล้ว ส่วนตัวรู้สึกแย่มาก ๆ เพราะมันหมายถึงศักดิ์ศรีของผู้หญิงไทยเหมือนกัน .. แต่คนส่วนมากที่มาเที่ยวเขาก็ไปเที่ยวแต่ที่ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่ ก็ติดภาพไม่ดีไปด้วย เราคนไทยคงต้องพิสูจน์ตัวเองแล้วละคะ เริ่มจากตัวเราเองนี้แหละคะ

5. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

ผีอินเดียก็น่ากลัวนะคะ แต่ผีไทย น่ากลัวที่สุดเลยอ่ะคะ >*<

6. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ผีอินเดียชนิดที่ขากลับไปด้านหลังนี้น่ากลัวมากคะ เดี๋ยวดิฉันจะเอาเนื้อหากับภาพในหนังผีอินเดียอีกเรื่องมาให้ดูในกระทูหนังอินเดีย หลอนสุดๆ

7. a5g1aeka

a5g1aeka เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับที่นำเรื่องและภาพประกอบสวยๆมาแบ่งปัน