ตำรา ดูบ้านเลขที่ ...ฉบับนึง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย namitta, 4 พฤษภาคม 2012.

1. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ไม่เป็นไรครับ ถ้าดีก็น่าจะมีหรือปลูกครับ

2. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ

3. Kunanop

Kunanop เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะผิดนะครับ
    19-9 = 10
    10-9 = 1
    เศษ = 1 ครับ

4. namitta

ขอบคุณครับที่ท้วงติง โอ๊ะ สมงสมองผมไปหมดแล้ว แหมมั่วจริงๆ อิอิ
    ขอให้ท่านเจริญๆนะครับ.
    ตกลงว่าเศษ 1 เน้อ แฮ่ะๆ

5. เ่ต่าโบราณ

เ่ต่าโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

ง่า เศษ 7 อ่ะ เจ้าที่ไม่รู้แรงงงงงง รึเปล่า แต่คนในบ้าน แรงงงง ทุกคน :)

ตังค์ไม่มี 555

6. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เศษ 7 บ้านได้ เพชรฆาต อยู่แล้วระวังอันตรายตรง ท้อง และจมูก ภูมิแพ้ โรคแปลกๆ เช่นมะเร็ง และคุณไสย ผีหลอก ดูที่ทิศตะวันตกเฉียงเหนือถ้ามีมัสยิด สุเหร่า โบสถ์ต่างศาสนา หรือ คุก ที่คุมขัง โรงฆ่าสัตว์ อู่รถ ปั๊มน้ำมนต์ ร้านขายโลง ละก็เจอแน่นอน
    แต่ดีเหมาะแก่ ตำรวจ ทหาร หรือ ผู้มีอำนาจระดับสั่งการ CEO หรือพ่อค้า แม่ค้า ขายของหนักๆเช่น อุตสาหกรรม มีดเหล็ก อาวุธ ยุทโธปกรณ์ คลินิก หมอ พยาบาล นักมวย นักลุย นักสู้ หรือคนมีเชื้อสายแขก มาอยู่จะถูกโฉลก
    บูชา พระพุทธรูปปางปาลิไลยกะ พระโพธิสัตว์ หรือ ราหู หรือ พระพิฆเณศ ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่ทวด พระนเรศวร พระเกจิอาจารย์ด้านอิทธิฤทธิ์ อย่างไหนก็ได้ จะเจริญดี คุ้มครองดี เจ้าที่แรง เป็นยักษ์ อสูร หรือ เจ้าพ่อที่มีฤทธิ์ใหญ่ เลี้ยงผีบริวารเยอะ คนในบ้าน มักหน้าใหญ่ใจกว้าง อาฆาตแรง มีความคิดแปลกๆประหลาด ได้ทั้งเพี้ยน
    ดี หรือเพี้ยนแปลก ๆ บางทีก็สร้างสรรค์ดี แต่ถ้า หน้าบ้าน ประดับด้วยธง สวยๆ เด่นๆ หรือมีคนรูปร่างอ้วน ในบ้าน ก็ถูกโฉลกกับบ้านหลังนี้ดี ทำมาค้าขึ้นไว ตั้งตัวได้ดี
    อยากทำบุญบ้าน หรือคนในบ้านไปทำบุญเสริมโฉลกบ้านควร ไปทำบุญกับ วัดใหญ่ๆ หรือพระองค์ใหญ่ๆ และหรือหาพระเครื่องที่มีส่วนผสมของดินสังเวชนียสถาน หรือ พญาเต่าเรือน มาเสริมตัวเองด้วย
    ..........................................

โห ของผม บ้านเลขที่ 88 แต่ก็ตรงนะ เพี้ยนๆดี อิ อิ อิ แต่ยังไม่ได้ไปอยู่นะครับ

ผมอยู่อีกที่นึง แล้วเลขที่ 71/1-2 นี่ บวกยังไงครับ

โมทนาบุญกับ จขกท ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2013
  7. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านหนึ่ง ลงเศษ 4 ดีค่ะบูชาเกือบทุกอย่างที่บอกมา
    อีกบ้านลงเศษ 1 ตัวเองเกิดวันเสาร์ด้วยห้อยพระเรียบร้อยค่ะ catt1

8. namitta

บวกรวมหมดเลยครับ. ได้ 11 -9=๒ สาธุุๆๆๆ

9. namitta

อ้ะ ดี ดี ครับ เยี่ยม :cool:

10. bindeaw13

bindeaw13 Active Member

บ้านเลขที่ 34 คิดอย่างไรครับ

11. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    เศษ 4 บ้านได้ พระภูมิรักษา บ้านหลังนี้ ดี ดูที่ทิศใต้ของบ้าน หากว่า มีต้นไม้ดี ต้นไม้มงคลสวยๆ อยู่ จะเจริญรุ่งเรือง พระภูมิรักษา ดี แต่ถ้าเป็นแม่น้ำ หรือ ลำคลอง ของจะหายบ่อย การงานจะติดๆขัดๆ
    บ้านหลังนี้ ดีตรงที่พระภูมิเฮี้ยน เป็นบรรพบุรุษ เก่าแก่แต่เดิม เซ่นดี พลีถูก บอกหวย รวยไม่รู้เรื่องได้
    แต่ติดคนในบ้าน มักหวงของ หวงทรัพย์ ในบ้าน ชอบสะสม เลี้ยงหมา เอาไว้ดี
    วัตถุมงคลประจำบ้าน ก็ควรตั้งศาลพระภูมิไว้ หรือ มีพระสยามเทวาธิราช พระหลักเมือง พระแก้วมรกต พระสีวลี พระประจำจังหวัด เช่่น หลวงพ่อโสธร ติดไว้ จะช่วยเอื้อเรื่องลาภผลให้ดี
    คนในบ้านหลังนี้ เหมาะแก่การทำการค้าอยู่กับที่เช่น ร้านโชว์ห่วย ขายของ ขายก๋วยเตี๋ยว อยู่กับที่หรือทำการเกษตร จะดี เจริญรุ่งเรือง

เลขที่ 98/149 = 31/9 = เศษ 4
    ควรบูชาอย่างไรดีคะ ตอนนี้เครียดมากเลยคะ หนี้สินมากมายอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน ทั้งท้อ ทั้งเหนื่อย
    ทุกวันนี้ที่ปฎิบัติอยู่ คือ ใส่บาตรทุกวัน พยายามสวดมนต์ทุกวัน ถือศีล 5 และเริ่มถือศีล 8 ในวันพระ วันตัว+วันพระงดเนื้อสัตว์ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขออนุโมทนาบุญให้กับท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

12. namitta

ขอพรจากพระภูมิเจ้าที่เถิดครับ

13. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    14/9 เศษ 5
    เศษ 5 บ้านได้ พ่อค้าเดินขาย บ้านพ่อค้า ทำการค้าขายไม่ติดที่ หากทิศตะวันและหาเบี้ยแก้ ติดตัวไว้บ้าง เพราะบ้านหลังนี้ ส่งเสริมการค้าดี แต่ ระวังอาถรรพณ์แปลกๆ มาด้วยบ่อยๆ

บ้านที่อยู่ทั้งพี่ทั้งน้องเป็นพนักงานออฟฟิตแต่มีอาชีพเป็นเซลล์ เดินทางตลอด ไม่อยู่ติดบ้าน

แต่ไอ้อาถรรพณ์นี่ซิ (กลัวนะ กลัวมากด้วย) แต่ยังไม่เคยเจอนะ แต่ว่าอาถรรพณ์คืออะไร คุณน้องเน อธิบายหน่อยค่ะ

14. namitta

อาถรรพณ์ ติดตัวจากที่ต่างๆครับ เพราะจรไปหลายที่

15. itemnoi

itemnoi เป็นที่รู้จักกันดี

เด๋วลองคำนวณดูค่ะ

16. bindeaw13

bindeaw13 Active Member

รบกวนด้วยครับ บ้านเลขที่ 34 มีต้นไทรใหญ่มากอยู่ทิศตะวันตกเฉียงเหนึอ ต้องปฏิบัติิอย่างไรดีครับ

17. namitta

ไม่ต้องทำอะไรครับ .... เว้นแต่จะมีความเชื่อแบบชาวบ้านแบบผม ผมจะเอาผ้าสามสีผูก จุดธูป ขอหวย ทำบ่อยๆ พอคนมาขอหวยเยอะๆเราก็ตั้งโต๊ะขายธูปเทียน ดอกไม้ เก็บสตางค์ อ่า รวยยย

...... ต่างคนต่างอยู่ก็ดีครับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไร

18. master_traisit

master_traisit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกเลยว่า ตรงมากมาย คล๊กโดนเข้ามาเลย ขอบคุณนะครับ เลข 9 เพราะตัวเอง นั่งสมาธิ และที่แปลกคือเราก็เป็นเจ้าบ้านด้วย มีแต่เราทำ แต่คนในบ้าน ก็ทำบ้าง มีจิตเป็นกุศลในการทำและบ้านหลังนี้ที่ได้ ก็ฝันด้วยว่า มีต้นไ้ม้ใหญ่ คลุม สวยงามมาก มันอ่อนไหวพริ้่วได้ดี ที่ฝันยังจำติดตาได้ถึงวันนี้ ผ่านไปก็สามสี่ปี ที่ยังจำได้ เพราะในเนื้อหาที่ฝัน ชายสมัยก่อน เอากุญแจโยนมาให้เลย ก็ฝันไม่ได้คิดว่าอะไร แต่ไม่น่าเชื่อ และพอมาเจอกับ ตำรานี้แล้วนั้นไซร้ ตรงกับสิ่งที่เคยเกิดขึ้น จริงๆๆขอบคุรมากนะครับ ที่นำข้อมูลดีๆมาแชร์กัน...น้องไตร

19. พูดทำไม

พูดทำไม เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2013
    ได้เลข 7 แม่นมากค่ะ
    แล้วก็มีแบบที่ว่าอยู่จริงๆ มาเช่าตึกนี้อยู่โดยบังเอิญ มาตอนกลางคืนแล้วก็ตัดสินใจเดี๋ยวนั้นเลย สภาพบ้านเห็นคร่าวๆ เพราะมาดูกลางคืนหลังเลิกงาน แถมไฟฟ้าในบ้านดับเพราะกำลังทำซ่อม เจ้าของใช้ไฟฉายส่องให้ดูสภาพภายใน เห็นแล้วก็ตกลงเช่าเลย ไปๆ มาๆ มารู้ทีหลังว่ามีประวัติ ก็นะ แรกๆอยู่ไม่ได้เลยหลอนมาก นอนไม่หลับตาแข็งอยู่เป็นอาทิตย์ ทำไงก็นอนไม่หลับเหมือนมีคนมายืนมองตลอด ฝันร้ายทุกวัน ฝันว่าโดนชกหน้าแล้วเราก็โดนจริงๆ อยู่ๆมือเราเองชกหน้าตัวเอง แปลกดี เจ็บมาก สรุปคือค่อนข้างแม่นค่ะ

20. namitta

อ้ะ รับคำขอบคุณนะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013