ถวายปัจจัยแล้ววันนี้๑๔เมษายน ๓๐๙๐๐ บาท

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 21 ธันวาคม 2014.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    รวมยอดจากการถวายครั้งที่แล้วและครั้งนี้ 7100 บาทและ30900บาทรวม 38000 บาทครับ

รูปปัจจัยและการถวายท่านเจ้าอาวาส วันนี้ที่วัดไม่มีพระอยู่เพราะติดงานมาติกาบังสกุลผมไปถึงวัดช่วงสี่โมงเช้า ในรูปจะเห็นกระดาษที่ผมนำเอารายชื่อท่านผู้ร่วมบุญให้มาญาติพี่น้องที่ล่วงลับไปแล้ว หลังจากถวายปัจจัยแล้วท่านเจ้าอาวาสท่านสวดให้เรียบร้อยและท่านจะสวดให้อีกในวัดพรุ่งนี้เพราะที่วัดจะทำพิธีท่านว่าจะทำให้อีก รูปเมรุที่บูรณะแล้วเสร็จและศาลาที่กำลังจะก่อสร้าง.......โมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านที่ร่วมบุญมาอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้ครูบาอาจารย์พรหมเทพเทวาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพญาติพี่น้องที่ล่วงลับของทุกๆท่านกันนะครับ บุญใหญ่อีกงาน .......

3. Jumbo A

ยอดรวมผู้ร่วมบุญจากเวปทั้งหมด ครั้งแรกที่โอนไป7100+ ครั้งที่สองไปถวายเอง22330 บาทครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2015
  4. Jumbo A

วัตถุมงคลที่เหลือจะนำออกให้บูชาอีกครั้งเพื่อหาปัจจัยไปร่วมงานบุญพระเข้าปริวาสนะครับ
    ๒๑ มิถุนายน ๒๕๕๘ ........
    วัตถุมงคลเพิ่มเติมให้บูชางานบุญครั้งใหม่
    มีพระสมเด็จแหวกม่านหลังพระแม่ธรณีหลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนเกดเสก
    มีนางพิม ที่หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทรเสก

ขอปิดกระทู้จบงานบุญครั้งนี้ครับ

อนุโมทนาบุญกับท่านผู้บริจาคร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในครั้งนี้ทุกๆท่านครับ
    ขอบคุณครับ