ถามตอบ: ถูกน้ำมันพราย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย JitKrajang, 6 กันยายน 2010.

1. JitKrajang

JitKrajang เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ถาม: กราบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง คือว่าอย่างนี้ขอรับ
    คุณแม่ของเด็กนักเรียนที่ลูกสอนอยู่ปัจจุบันนี้ หลงถูกน้ำมันพรายมา 30 กว่าปี ครั้งแรกผมก็ใช้ น้ำมนต์ ของหลวงพ่อเอาไปทา มันก็บรรเทาลงไปดีมาก แต่ยังไม่หายขาด มีโอกาสไปที่หลวงพ่อก็ได้สงเคราะห์ก็ดีขึ้นเยอะ

ทีนี้กลับมาถึงบ้าน ผมเลยเอาธูปเป่ายันต์เกราะเพชรลองจี้...(ไม่ได้จุด) เอาธูปจี้ก็ปรากฏว่า เนื้อตรงนั้นเต้นผางๆ แล้วมีน้ำมันไหลออกมาอีก แต่ว่ายังไม่หายสนิทดี ที่จะเรียนถามก็คือว่า มีคำแนะนำเพิ่มเติมอย่างไรหรือไม่...ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงขอรับ?

หลวงพ่อ: ทำตามนั้นเรื่อยๆ นะ เพราะเขาทำได้ผลแ้ล้วนะ แต่อย่าลืมว่าคนกินน้ำมันพรายนี่ กินน้ำมันอื่นไม่ได้นะ ถ้ากินน้ำมันหมู กินน้ำมันต่างๆ เข้าไปมันจะเพิ่ม

ผู้ถาม: อย่างนั้นคนถูกประเภทนี้ ห้ามกินน้ำมันเลยนะครับ

หลวงพ่อ: ใช่ ๆๆ ประเภทน้ำมันนะ เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน กินเจเลย แต่เจปลาได้นะ เจเนื้อได้ แต่เจน้ำมันหมูไม่ได้

ที่มา: หลวงพ่อ ตอบปัญหาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 11

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  2. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

เราเชื่อในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ศรัทธาในองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และศาสนาพุทธ เชื่อมั่นในพระธรรมคำสอน

ไม่อยากจะเชื่อ ว่าคุณไสย มนต์ดำ มันมีจริงในโลก แต่ก้อต้องเชื่อ

ตะก่อนนี้ เป็นคนประเภท อะไรที่พิสูจน์ไม่ได้ทางวิทยาศาสตร์นี่ ไม่ต้องมาคุย ตรูไม่เชื่อ

แต่เด๋วนี้ ตั้งแต่ได้เข้ามาปฎิบัติ ...... คำว่าวิทยาศาสตร์ รู้สึกจะใช้ไม่ได้กะเราอ่า หุหุหุ