ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นท่านพี่พระยาเดโชฯ กล่าวถึง "ท่านพญานาคศรีสัตตนาคราช" แล้ว
    ขอถามคุณน้ำใสได้มั้ยคะว่า ท่านเกี่ยวข้องอะไรกับเรา?
    ยังมีกรรมที่ยังต้องชดใช้+อโหสิ จากชาติภพนั้นอีกใช่มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

2. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ไม่มาแปปเดียวไปหลายหน้าแล้ว
    สวัสดีครับทุกท่าน ^^
    รักษาตัวกันนะครับ

3. king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

โมทนาสาธุจ้า ได้รับของตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะ ทำไมได้รับเร็วจังเลย ไม่เห็นบอกน้อง พีเอ็มหาน้องด่วนเลยพี่สาว

จี้สวยถถูกใจหรือเปล่าเอ่ย ..

ส่วนเพชรพญานาค พี่นิดคนสวยใจดี รอแจกอยู่ ..อิอิ แต่ถึงน้องจะให้พี่สาวก็มะค่อยจะรับแจกเลย แล้วยังทำเป็นขออีก .. อิอิ

4. Cecilia Wang เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    เรื่องราวคุณปุยฝ้ายคล้ายๆดิชั้นเลย แต่ของดิชั้นเป็นการฝันถึงสถานที่เดิมๆซ้ำๆ กับคนเดิมๆที่รออยู่ซึ่งไม่เคยเห็นหน้า...ตอนนี้ตั้งกระทู้ไว้แล้ว กำลังรอพี่ๆเค้ามาตอบให้อยู่ค่ะ ยังงัย คุณปุยฝ้ายก้อแวะเข้าไปอ่านได้นะคะ จะได้ขอความเห็นด้วยเลย ^^

5. JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาอ่าน ขอถามด้วยคนได้ไหมว่า เคยเกิดเป็นพญานาคกับเค๊าบ้างไหมคะ ไม่เคยฝันถึงเลย แต่ก็อดรู้สึกไม่ได้ว่าน่าจะเคยเกิดกับเค๊าบ้างนา

6. kanid เป็นที่รู้จักกันดี

รอ....เรื่องเล่าของพี่น้ำใสค่ะ

ชอบมาก ๆ ค่ะ

7. orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เมื่อวานนี้งดทานเนื้อสัตว์เป็นการทำความดีตอบแทน

ท่านพ่อชินะปัญชระนี่ไม่ค่อยมีคนกล่าวถึงหรือรู้จัก มีวิธีกราบไว้สักการะท่านมั๊ยคะ

8. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เเอบขำ พี่ครูพระยาเดโชฯ เพราะพึ่งได้รู้ว่า การจะมาเกิดได้นั้นต้องผ่านการรับรอง
    โดยเทพสูงศักดิ์ เอ๊ะ... เเล้วใครรับรองน้องนี่ 555 เเล้วน้องเกี่ยวดองอะไรกับพี่ครูฯมาก่อน
    หวังว่าคงไม่ใช่ฝ่ายบุ๋นด้วยกันนะคะ ...อิอิ ^^

การรับรองนั้น คือ ท่านที่เป็นเทพพรหมเทวดา ที่อาจจะหมดวาระ หรือต้องการมาสร้างบารมี มาช่วยคนในชาติ ก็จะมีการรับรอง คือ ท่านที่รับรองท่านจะประคับประครองไม่ให้เราทำชั่ว ผิดทำนองครองธรรม อย่างนี้เป็นต้น

9. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ที่หนูมุกถาม ก็พยายามขอบารมีพระแล้ว ได้ความมาเป็นภาพรวมๆ เพราะเห็นหลวงปู่ทวด หลวงพ่อพระราชพรหมยานในปางรัชกาลที่ 5 และที่สำคัญ คือ ท่านย่ามเหสีพระอินทร์ เป็นผู้รับรอง ท่านย่าสุชาดาหน่ะ
    เกี่ยวข้องกันใหม่ ต้องดูเอง อิอิ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ก็คือคนที่แวะเข้ามาในเว๊ปนี้ ถ้ามาด้วยใจบริสุทธิ์มีความเคารพในหลวงพ่อหลวงปู่
    ก็เป็นพี่น้องลูกหลานกันมาแน่นอน หมายถึงพี่น้องที่สร้างกรรมดีมาด้วยกันหลายวาระ

ปล. ถ้าสาวๆ รู้ว่าเคยเป็นแฟนๆหรือสนมพี่ในชาติก่อนๆ เดี๊ยวจะมาขอพี่แต่งงาน ทวงหนี้รักละวุ่นเลย อิอิ
    มเหสี 4 ฤดู นางสนม 5000 อิอิ

11. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ถ้าอยากเก่ง สามารถเข้าใจเรื่องในอดีตได้ ให้มีศีล 5 บริสุทธิ์ หรือพยายามรักษาศีลให้ได้ แล้วสวดมนต์บทจักรพรรดิ จับภาพหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า สวดภาวนาไปเรื่อยๆ ไม่เกินสองปี ตามที่หลวงตาท่านสอนไว้ รับรองว่า เรื่องที่คาใจจะได้รับคำตอบ เรื่องบางเรื่องตนเองนั่นแหล่ะจะรู้ดีที่สุด รู้แล้วให้เห็นกฎแห่งกรรม และเป็นกำลังใจในการสร้างบารมี

12. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- ท่านก็คือหลวงปู่โตแหล่ะจ้า แต่ในปางท่านพ่อชินะปัญชระคือท่านจะขี่เต่า และมีนาค

13. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- เดี๊ยวพอได้ไป ก็จะเลิกฝันไปเอง

14. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

------

เคยเป็นนาคสีเขียว สามเศียร

15. jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพระยาเตโช เห็นชื่อท่านแล้วคุ้นเคยจังเลยต้องเข้ามาทักทายและรูปอวาตาร ยิ้มอยู่ในใจ และคุณน้ำใส ทุกท่าน เลย ช่วยชี้กรุณาเปิดตาเล่าเรื่องนิทานให้ฟังบ้างน๊า ปกติมิเคยใด้โพส แต่อ่านไม่รู้ทำไม ขอบคุณจ้า

16. king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง .. และอยากถามพี่น้ำใส และพี่พยาเดโช.ค่ะ

พอดีว่า แม่โทรมาเล่าให้ฟัง เมื่อวันพระที่ผ่านมา แม่ได้ลูกแก้วมาหนึ่งลูก ช่วงดึกของวันพระ แม่ลงมาทำอะไรไม่รู้ที่ชานบ้าน ก็เห็นแสงแว๊บๆ เหมือนหิ่งห้อย อยู่ตรงกองดินคล้ายๆจอมปลวก ข้างๆบ้าน แม่จึงเอาไฟฉายลงไปส่องดู ปรากฏเป็นลูกแก้วขนาดประมาณเล็กกว่าลูกแก้วพญานาคขนาด 3 cm. แต่ใหญ่กว่าลูกแก้วเด็กเล่นที่มีขายทั่วไปตามท้องตลาด .... เป็นสีดำแม่ก็เลยเก็บขึ้นมา แล้วลองเอามาขัดๆล้างดู คิดว่าลูกแก้วเปื้อนอะไรหรือเปล่าถึงได้เป็นสีดำ

แต่ขัดยังไงก็ยังเป็นสีนั้นอยู่ แม่จึงเอาไปวางรวมกับ ลูกแก้วพญานาค องค์อื่นๆ ตกกลางคืน แม่ฝันว่า มีผู้ชายสองคน เดินคู่กันไป พอถึงที่ตรงนั้น(ตรงที่แม่ได้ลูกแก้ว) ก็มุดลงดินหายไป .. ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า

ลูกแก้วลูกนี้ตอนกลางวัน แม่บอกว่าถ้าวางใส่มือ จะเป็นประกายสีม่วง แต่ถ้ามองผ่านๆจะเห็นเป็นสีดำค่ะ

เมื่อประมาณสี่ปีที่แล้ว ก่อน วันพระใหญ่วัน มาฆะบูชา ก็เกิดเห็นการคล้ายกัน แต่ครัังนั้นลอยเป็นดวงไฟกลมๆ ลอยเข้ามาในชานบ้านแล้วก็ตกลงมา

ครั้งนี้ เห็นเป็นแสง ให้เดินไปเก็บเอง
    และคล้ายกันตรงที่ ครั้งนั้นก็ได้วันพระก่อนวันพระใหญ่มาฆะบูชา

ครั้งนี้ ได้วันพระก่อนวันพระใหญ่วิสาขะบูชา

ปอลิง พอดีว่าแม่กิ่ง โลเทค..ยิ่งกว่ากิ่ง คือถ่ายรูปและส่งรูปมาให้ไม่เป็น มือถือ เอาไว้โทรหาลูกและรับสายเท่านั้น อิอิ

โมทนาค่ะ

กิ่ง

แก้วเสด็จองค์แรกเมื่อประมาณสี่ปี่ที่แล้ว<!-- google_ad_section_end -->

อยากถามว่า ลูกแก้วนี้ ไช่ลูกแก้วพญานาคหรือไม่ แล้วของท่านใด และบุคคลที่แม่ฝันเห็นเดินมาด้วยกันสองคน แล้ว หายแว๊บลงไปในดินนั้นเป็นใครเหรอคะ .. โมทนาสาธุค่ะ

17. kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะจ๊ะน้องกิ่งคิดว่าเป็นแก้วเสด็จแน่เลยไงก็รอพี่น้ำใสกับพี่พระยาเดโช
    มาไขข้อข้องใจน้องกิ่งนะ ถ้ากลับบ้านมีรูปถ่ายเอาลงให้เพื่อนๆดูหน่อยนะ
    อยากเห็นคงสวยมากเนาะ อนุโมทนาสาธุจ้า

18. king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าพี่สาว น้องก็ตื่นเต้น รอวันวิสาขะ กลับบ้านจะถ่ายรูปมาให้ชมจ้า

19. pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    รอชมลูกแก้วเสด็จนะคะ คุณกิ่ง

20. JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณเจ้าพระยาฯค่ะ ที่ช่วยไขข้อข้องใจ เห็นลูกหลานส่วนใหญ่จะฝันถึงพญานาคกัน แต่ทำไมตัวเราไม่เคยฝันถึงเลย ถ้าจะเคยเกิดมานานแสนนานแล้วกระมัง ถ้าจะกรุณา ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมว่าเป็นลูกหลานใคร ขอบคุณมากๆเลยค่ะ