ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ทานตะวัน อารมณ์เปลี่ยน รูปเลยเปลี่ยนจ้ะ แหะแหะ วันนี้อารมณ์แปลกๆนิดนึง
    คุณหลวง ก็จะว่าหักอกก็กระไรอยู่ เลยกลายเป็นเตะชายโครงแทน 555
    น้องสาว ไม่ได้กลัวเพชรใช่ไหม งือออ สัญญาเดิมโผล่มานิดหน่อย เลยอารมณ์เปลี่ยนจ้า
    อ๊ากคุณรั้ง เก๊าไม่ได้แย่งอะไรกะใครเลยน้า เค้าแค่หลอนๆเพราะช่วงนี้รู้สึกโน่นนี่มากมาย จนตัวเองทำตัวไม่ค่อยถูก ว่าจะเอายังไงดีต่างหาก ตอนนี้กระแสกำลังวิ่งวนชนกันไปมาในระหว่างกัน จนพากันรวน เสียกระบวนไปหมดแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2010
  2. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    รูปดูเป็นหญิงอารมณ์รักเด็ดเดี่ยว หนักแน่นเลยค่ะ พลีชีพ T_T~ จะรักตราบสิ้นลมหายใจสุดท้าย ออกแนวฝักลึก -- ปนโศกจังเลยค่ะ คิๆ ^__^

เอามาฝากค่ะคิๆ

http://entertain.teenee.com/thaistar/24534.html

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2010
  3. Nakraksa

แฮ่ๆ อันนั้นเป็นนางพี่เลี้ยงค่ะ ที่ยอมพลีชีพเพื่อนายอยู่หน้าห้อง เลยหยิบมาไว้อาลัยให้เธอผู้กล้าหาญกันหน่อย

4. tarn tawan

พระเพื่อนพระแพงเอามาฝากคุณเพชรค่ะ คิๆ

ชอบรูปบุษบา ^__^

5. Nakraksa

แหะแหะ มาแกล้งเค้าน้า คุณทานตะวัน

ว่าแต่คุณมุกเธอหายไปไหน เป็นห่วง คงไม่ได้ป่วยหรอกนะ

6. tarn tawan

ฮี่ๆๆ เปล่าแกล้งนะคะ T_T ทำไมอยู่แค่สองคน วันนี้คนน้อยนะคะ

7. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเข้าเรื่องแปปครับและปรึกษา
    สรุปแล้ว ถามพี่สาวให้แน่ใจแล้วครับ ว่าพระที่บ้าน ทั้งเก่าและใหม่ท่านไม่ให้ไปไหนจริงๆด้วยตามที่ผมขอไว้เมื่อวานเย็น ท่านให้เอาตามที่เรามีอยู่แบบได้มาเองหามาเอง ถึงพระที่บ้านจะเป็นของเราแต่ท่านอยากให้เก็บไว้ครับ ยังไม่ถึงวาระ

อ่า .... จะตั้งแจกเพื่อบริจาคหลวงตาม้ายังไงดีครับปรึกษาหน่อยครับ ตั้งกติกาอย่างไร ถึงได้ไม่มากก็ยังดีที่ได้บ้างครับ

1.สมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง 1องค์ ขนาด1นิ้วจากหลวงพี่สมปอง
    2.สายศิลเข้าพิธี วัดท่าซุง ห้าเส้น
    3. สายศิลเข้าพิธียันเกราะเพชรวัดท่าขนุน 2เส้น
    4. พระปิดตามหาลาภ
    5. ลูกแก้ว จักรพรรดิแบบขุ่น คละสี (บริจาค100บาทดีไหมเอย)
    6. อาจจะมีท่านพี่ร่วมด้วยครับ

*หมายเหตุ
    ท่านหลายๆท่านอาจจะได้รับพระผงและลูกแก้วแล้ว ที่ผมส่งลูกแก้วไปมีสองแบบนะครับ แบบสวยคือแบบขุ่นและแบบลูกแก้วตาแมว ได้ส่งไปให้คละๆกันโดนที่ไม่ได้เลือกนะครับ(ยกเว้นพี่ครูเพราะผมตั้งใจถวายให้ท่านย่ากับท่านแม่ครับ) บางท่านได้แบบขุ่นสองลูก บางท่านได้ลูกเดียว บางท่านได้แต่แบบตาแมว แบบขุ่นจะมีน้อยกว่าครับ แต่ทุกลูกได้รับการอธิฐานจิตจากหลวงตาม้าแล้วโดยตรงครับ อนุภาพเป็นแบบเดียวกับครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้า :cool:

ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      41
  8. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะ นางละเวงวัณฬา เป็นธิดาของกษัตริย์กรุงลังกา ค่ะ

แต่นั่งเรือสำเภามาในไทย เป็นสาวฝรั่งแต่ใจไทยค่ะ ในวรรณคดีก็พูดไทยนะค๊ะ อิอิ:cool:

9. Nakraksa

ต๊ายตาย ชาตินี้เลยต้องกลับไปเยือนเมืองฝาหรั่ง ไม่สงกะสัยแล้วล่ะน้องฝ้าย

10. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วจ้าน้องแตง พอดีวันนี้ไปกราบหลวงพ่อโบสถ์น้อยมาจ๊ะ แล้วก็อยู่เสวนากับปราญชลีนิดหน่อย คุยนานเดี๋ยวปราญชลีเป็นลม หุ ๆๆ :cool:โทรมาได้เลยจ้า

11. Nakraksa

ชิชะ แอบโทรหากันด้วย

12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    แอบเรียกชื่อเค้าผิดอีกแล้วอ่ะ หรือตั้งใจจะเรียกพี่ปรางอ่ะคะ
    ปราญฯเห็นเป็นเหมือนภาพซ้อนๆกันค่ะพี่ เคยเห็นในสมาธิแล้วแต่ไม่รู้ว่าภาพที่เห็นคือใคร แล้วตอนนั้นก็คิดว่าตัวเองอุปปาทานไปเอง
    จนมาเมื่อวานได้เจอคนๆนี้ แล้วก็บังเอิญเห็นเงาใสๆบางๆซ้อนกันอยู่ เห็นภาพบางอย่างผุดขึ้นมาตอนนั่งสมาธิ แต่ปราญฯก็คิดว่าปราญฯคงอุปปาทานเช่นกัน

ภาพคุณยายคนนั้น ปราญฯไม่เข้าใจค่ะว่าเป็นใครหรือเป็นอะไร แต่ปราญฯรู้สึกผูกพันลึกๆอย่างบอกไม่ถูก แต่อาจเพราะปราญฯใกล้ชิดคนแก่มาเยอะมั้งคะเลยผูกพันเมื่อเห็นคนสูงวัย(พยายามหลอกตัวเองทุกกรณีเลยอ่ะ)

13. angeltk229

:boo:อยู่นี่ค่ะพี่รั้ง
    รูปไหนคะพี่ที่ดูแล้วทึ่งอ่ะค่ะ หมายถึงรูปแทนตัวเหรอคะ
    รูปนี้พี่โคมหลวงเอามาวางแล้วพี่หนูมุกบอกว่าเห็นแล้วนึกถึงปราญฯ
    น้องก็เลยเอามาใช้ซะ เพราะน้องก็รู้สึกคุ้นเคยกับรูปนี้มากเหมือนกัน
    เรื่องรูปที่คุณกิ่งมาวาง ปราญฯเห็นแล้วก็รู้สึกแปลกๆเหมือนกันค่ะพี่รั้ง
    รอคุณกิ่งมาเฉลยคำตอบเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น

14. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้จะได้ฉลอง เมืองครบ100 ปี (100หน้า) แล้วนะค๊ะ อิอิ:cool:

15. angeltk229

สวัสดีค่ะน้องปุยฝ้าย เดี่ยวพี่ปราญฯอยู่รอฉลองเป็นเพื่อน

16. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ใกล้100หน้าแล้วซินะ อิอิ สวัสดีทุกๆคนตอนดึกค่ะ

17. angeltk229

จ้าแตง อาทิตย์นี้ปราญฯจะกลับบ้านนะ ถ้าปราญฯจัดการธุระทางบ้านเรียบร้อย ปราญฯจะโทรหานะ เผื่อวันอาทิตย์ปราญฯจะมีโอกาสได้แวะไปวัดสะตือน่ะ
    แต่อย่าเพิ่งตั้งตารอนะคะเผื่อปราญฯเคลียร์ธุระไม่เสร็จ ปราญฯไม่อยากผิดวาจากับใคร ถ้าโชคชะตาจะลิขิตให้ได้เจอกันก็เจอแหละเนาะ ถ้ารอบนี้ไม่ได้เจอก็เป็นวันหน้านะ แตงเองก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

18. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับคุณแตง หวังว่าหลวงปู่ทวดคงไม่แตกนะครับ นั้นก็สิบกว่าปีแล้วครับ อิอิ
    ผมไม่ใช่อาจารย์ครับ เอาตัวเองยังไม่รอดเลยสอนใครไม่เป็นครับได้แต่บอกกันเองในสิ่งที่รูครับ สู้ๆ ... :)

พี่สาวของผมสอนไว้ว่า อยากก้าวหน้าเป็นพระอริยะ(กราบๆๆ) นอกจาก3อย่างที่พระพุทธเจ้าท้านตรัสไว้ให้ทรงอารมณ์พระอริยะให้ได้ก่อนแล้ว อภัยทานคือสิ่งที่จะต้องเริ่มต้น ทานอันสูงสุดข้อนี้ทำยากนะครับเพราะมันขัดกับจริตผมที่รักความยุติธรรมในบางครั้ง ที่บ้างครั้งต้องให้อภัยปล่อยไปตามกรรมที่เค้าจะได้รับเอง . . . ขอให้รักษาสุขภาพกันดีนะครับคุณ
    และคุณปราญเองก็ด้วยนะครับ เดียวจะแย่กันไปใหญ่นะครับ

อย่าตากฝนกันนะครับทุกคน รอได้ก็รอนะครับ ทั้งคนมีรถและไม่มีรถ

กำลังฟังท่านจิตโตครับ อยากให้ฟังกัน
    เทศน์เรื่องเราตั้งใจไปนิพพานเพราะเหตุอะไร จากคุณนู๋ตา<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>Artist: ท่านจิตโต
    Album: ๒๕๔๘ ​

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND><TABLE border=0 cellSpacing=3 cellPadding=0><TBODY><TR><TD width=20><INPUT id=play_55207 onclick=document.all.music.url=document.all.play_55207.value; value=attachment.php?attachmentid=55207 type=radio name=Music>ฟัง</TD><TD>[​IMG]</TD><TD>2548-08-21_18-47-เทศน์เรื่องเราตั้งใจไปนิพพ (17.93 MB, 277 views)</TD></TR></TBODY></TABLE></FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  19. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    อรุณสวัสดิ์จ้ะ พี่น้องทุกคน

อ่านเรื่องภรรยาเดิมของ คุณหลวง เเล้ว ได้เเต่ขำ ขำในความเจ้าชู้หลายใจของผู้ชาย
    นีู่พูดรวมๆทั่วไปไม่ได้เจาะจงน้า เดี๋ยวจะน้อยใจ เหะๆ

เเต่อย่างน้อยเกิดมาชาตินี้ (เเละอีกหลายๆชาติ... มั้ง) ยังได้พบเจอคนๆหนึ่ง
    ที่อาจเป็นชายเพีียงหนึ่งในร้อย (หรือเปล่าก็ไม่รู้) ที่มั่นรักต่อนางเดียวไม่เคยเปลี่ยน
    เเม้ความตายจะมาพราก ก็พร้อมรับโดยไม่ร้องขอชีวิต ...อารมณ์เพี้ยนมาอีกเเล้วเรา

ท่านพิทธ ยินยอมให้สาวๆยื้อยุดฉุดคว้าไว้ได้ตามสบาย ยอมเผยตัวออกมาเเล้ว
    เอ้า... นางทั้งหลายอย่าช้า รีบมาด่วน หุหุ

คุณตาล อินกระเเสอวตารเป็นนางในกับเขาบ้างเเล้ว สวยเชียวจ้า ^_^

พี่รั้งเจ้าขา อวตารนี้เหมาะกับน้องเช่นไร วานพี่ช่วยกลับมาขานไข
    อย่าปล่อยให้น้องค้างคาใจ เเลสงสัยในความรู้สึกเยี่ยงนี้เลย อิอิ

เจ้านางทุรคา เกิดมาชาติใดเป็นต้องช่วงชิงศึกรัก สมเป็นเจ้านางเเห่งบู๊ลิ้ม
    อ้าว... คนละเเนวเข้าเเล้วไง

เจ้าหญิงละเวง ปรากฎตัวเเล้วอีกหนึ่ง เเถมมารอฉลองกรุงร้อยปีเสียด้วย
    เราจะทันหรือเปล่าหนอ ^_^

อนุโมทนากับ หนูปราญ พี่เเอ้ ที่ได้ไปทำบุญสวดมนต์ที่วัดสุทัศน์
    เเละไปกราบนมัสการหลวงพ่อวัดโบสถ์น้อย

เอาใจช่วย สาวเเตง สู่เส้นทางธรรมอันสมบูรณ์ คว้า พี่หนุ่มหลวง เอาไว้รับรองไปได้ถึง

ประเด็นคือ นางคว้า ตัวจริงของเรา จะยอมหรือเปล่านี่สิ 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  20. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

แหม๋ ไม่ต้องมาอิจฉากันเลย ตะเองมีคนโทรหาบ่อยอยู่แล้วนี่นา อย่าหลายใจจิ อิอิ:cool::cool::cool: