ถามเส้นทางไปโรงแรมรอแยลเบญจาค่ะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 18 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ จะเดินทางไปโรงแรมรอแยลเบญจา สุขุมวิท
    ออกเดินทางจากเลิงนกทาไปหมอชิตนั้นไม่มีปัญหา
    แต่จากหมอชิตไปโรงแรม
    ถ้าขึ้นรถไฟฟ้าบีทีเอส
    ไม่ทราบว่าถ้าลงที่สถานีนานา
    จะต้องเดินไปอีกไกลสักเท่าไรคะ
    หรือว่าควรใช้บริการรถแท็กซี่ดีคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2013
  2. ติงติง

ขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณาเข้ามาอ่านนะคะ มีน้องเข้ามาตอบแล้วค่ะ ว่าอยู่ห่างประมาณ ๖๐๐ เมตร น่าจะเดินได้ค่ะ กับสัมภาระคือกระเป๋าเดินทาง โน้ตบุ๊ค และกระเป๋าถือ ^-^

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ไปแท๊กซี่ก็สะดวกนะพี่ติง
    เพราะมีสัมภาระเยอะ
    ถ้าไปรถไฟฟ้า ก็ดูวันเวลาด้วย
    เพราะแน่นมาก......

4. ติงติง

แท็กซี่ ไม่ยอมเข้าไปส่งถึงโรงแรมค่ะ ๕๕๕๕
    บอกซอยแคบ พี่กับน้องต้้องหิ้วกระเป๋าและคอมพิวเตอร์เดินไป
    แต่ก็ไม่เหนื่อยมากค่ะ ไม่ไกลสักเท่าไร
    แต่แหม! แท็กซี่คันอื่นๆ เค้าก็เข้าไปส่งนะคะ ซอยไม่มีรถเลยค่ะ
    แท็กซี่เอาแต่บ่นๆๆๆ เรื่องเสื้อแดงประท้วง
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับพวกพี่นิ
    แต่กระนั้น พี่ก็ยังให้ทิป ๕๕๕๕

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้