ถามในสิ่งที่ต้องการรู้ท่านละ 1 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หลานหลวงปู่, 2 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. juten

juten เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะได้เป็นอาจารย์ที่ภาคเหนือมั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

2. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามว่า..

ผมจะหาเงินมาหมุนสักก้อน ใช้แก้ขัดไปก่อนเกิน1หมื่น บาทได้เร็วที่สุดเมื่อไหร่ครับ?
    รบกวนด้วยครับ

3. 道教พินอิน

道教พินอิน เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ได้ของบประมาณจากทางมูลนืธิไปเพื่อมาก่อสร้างอาคารที่พัก

สำหรับเด็กในการอบรมจริยะธรรม แต่ว่านานแล้วไม่มีคำตอบมา

มีเจ้าหน้าที่มาสำรวจไปแล้ว แต่ก็เงียบไป อยากถามว่าจะได้สมหวังหรือไม่สงสารเด็กจัง

4. เจิมบุญ

เจิมบุญ สมาชิกใหม่

อยากเป็นเจ้าของกิจการมากกว่าการเป็นพนักงานกินเงินเดือนครับ อยากทราบว่าผมจะทำอาชีพอะไรดีครับ ที่เหมาะสมและสามารถทำให้มั่งคั่งร่ำรวยได้โดยเป็นประโยชน์ต่อสังคม

5. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    เรียนคุณนลาเตอนุโมทนา

ที่แนะนำร้านขายยา ถ้าเป็นยาแผนปัจจุบันผมไม่ได้เรียนเภสัชมา เข้าใจว่าคุณน่าจะหมายถึงยาสมุนไพร หรือ อื่นๆที่กินเป็้นยาใช่ไหมครับ
    ช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณครับ

6. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณ นลาเตอนุโมทนา ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    จะติดตามคำแนะนำของคุณต่อไป ค่ะ และจะทำในสิ่งที่กำลังทำต่อไป และจะพยายามรักษากำลังใจของตัวเองให้ทรงในพรหมวิหารให้มากที่สุด ค่ะ

7. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

คือว่าตอนนี้ก็อยู่แบบสบาย ๆ มีเงินใช้พอเพียงสำหร้บตัวเองเท่านั้น แต่ใจอยากมีรายได้มากกว่าที่เป็นอยู่ เพราะอยากพาแม่เที่ยวพาท่านทำบุญเพราะท่านอายุมากแล้วอยากให้ท่านมีความสุข ซื้ออาหารสุขภาพให้กับผู้ใหญ่ที่เคารพ ฯลฯ
    1. ได้ทำงานเสริม โดยได้สมัครทำงานไปแล้ว
    2. มีอีกบริษัทที่อยากทำคู่กันไป เพราะบริษัทนี้มีชื่อเสียงที่รู้จักกันมาก
    3. ซื้อที่ดินต่างจังหวัด แล้วเอาที่ดินเข้าธนาคารเพื่อทำธุรกิจส่วนตัว (เงินที่จะซื้อที่ดินให้แม่เป็นคนเก็บค่ะ แต่ถ้าซื้อที่ดินแล้วดิฉันก็ต้องหาเงินผ่อนธนาคาร)
    อยากทราบว่าข้อ 1 ทำแล้วจะประสบผลสำเร็จไหม....และถ้าทำบริษัท 2 คู่ไปด้วยดีไหม....หรือทำข้อ 3 ดีกว่า ถ้าดีจะทำธุรกิจอะไรถึงจะเหมาะสม
    รบกวนช่วยให้ความกระจ่างในการดำเนินชีวิตด้วยค่ะ

อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2008
  8. peaceful

peaceful เป็นที่รู้จักกันดี

คือว่าปีที่แล้วลงทุนแล้วขาดทุน อยากทราบว่าปีนี้จะพลิกจากขาดทุนมาเป็นกำไรมั้ยคะ มีโอกาสที่จะรวยมั้ย ดิฉันจะได้เอาเวลาไปทำบุญ ปฏิบัติธรรม ตามที่ตั้งใจไว้ เพราะทุกวันนี้เวลาจะหมดไปกับการหาเลี้ยงชีพ เพราะมีภาระเยอะค่ะ (จริงๆทุกวันนี้ก็ทำบุญ สวดมนต์ ทำสมาธิ อยู่อ่ะค่ะ เพียงแต่รู้สึกว่าเรามีกังวลมากกับภาระทางโลกทำให้ปฏิบัติไม่สะดวกและไม่เต็มที่ค่ะ)

และดิฉันติดหนี้กรรมแฟนหรือเปล่าคะ เหมือนเป็นคู่แค้นเลย ทะเลาะกันตั้งแต่ก่อนแต่ง จนถึงปัจจุบันนี้ คืออยู่ด้วยแล้วรู้สึกเหมือนอึดอัดมากเลย คุยไม่เข้าใจกันเลยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

9. yochan

yochan Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ที่จะไปวิปัสนาคราวนี้จะมีอุปสรรคบ้างไหม จะได้ผลอย่างไรบ้าง

อยากทราบว่าชาติที่แล้วข้าพเจ้าเกิดเป็นอะไร มีลักษณะนิสัยอย่างไร

ขออนุโมทนาค่ะ

10. หลานหลวงปู่

หลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ

ให้อ่านหนังสือมากๆเเล้วจะได้เองค่ะ อย่าเลือกมหาวิทยาลัยเเละคณะที่สูงเกินไป^-^

11. เศษธุลีในจักวาล

เศษธุลีในจักวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าเลิกกับแฟนแล้ว 6เดือนข้าพเจ้าปรารถนาให้เขากลับมา โดยข้าพเจ้า กินเจทุกวันพระติดต่อกันมา 6 เดือน สวดมนก่อนนอน ชัยมงคลคาถา พหุงมหากา ชินบัญชร นั่งสมาธิบ้างอธิษฐานจิตทุกคืนก่อนนอน ขอโหสิกรรมเจ้ากรรมนายเวร ทุกคืน ไม่ทราบว่าจะเกิดผลในภายภาคหน้าหรือไม่ ตอนนี้ ถ้าเขาคนนั้นไม่กลับมา ก็คงออกบวชชี เมื่อหมดภาระทางบ้าน ไม่ทราบว่าข้าพเจ้าจะได้เดินทางใด ข้าพเจ้าปักใจอยู่กับ คนนี้คนเดียว

12. หลานหลวงปู่

หลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    (deejai)
    หางานได้ค่ะ ต้องดูตามหนังสือพิมพ์ข่าวหางานค่ะ ขอเตือนว่าอย่าไปเชื่องานที่ลงในอินเตอร์เน็ตว่าทำงานPart timeในอินเตอรืเน็ตเเล้วจะได้เงินเพราะส่วนมากเค้าหลอกลวง สังคมทุกวันนี้หายากยิ่งที่จะไว้ใจกัน จิตใจของคนเสื่อมโทรมไปตามความเเก่งเเย่งเเข้งขันกันทางวัตถุ ทางเศรษฐกิจ ต้องระวังรอบด้านเพื่อความปลอดภัยในการดำรงชีวิตค่ะ

ด้วยความเคารพ

13. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ(deejai)

ให้เเก้ได้โดยพาเค้าไปวัดกับคูณเเม่ค่ะ ให้บ่อยๆ เชื่อว่าเค้าจะดีขึ้นค่ะ บางอย่างคุณก็ยังไม่รู้ ให้หมั่นพูดคุยกับลูกด้วยความเมตตาเสมอค่ะ

14. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ
    ได้เเถวๆเเม่ฮ่องสอนค่ะ(deejai)

15. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ

เมษายน 2551ค่ะ(deejai)

16. หลานหลวงปู่

คือ เเม้เเต่ภาวะเศรษฐกิจตอนนี้ก็ไม่สู้ดีนัก มูลนิธินั้นเค้าคงไม่มีเงินทุนสำรองน่ะ เเต่น่าจะได้รับทุนมาค่ะ

17. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ
    (deejai)
    ใช่ค่ะ ยาสมุนไพร เช่น ฟ้าทะลายโจร เหงือกปลาหมอ ขมิ้นชัน อื่นๆอีกค่ะ

18. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ
    (deejai)
    เเล้วเเต่ว่าทำไปเเล้วสบายใจไหม คุ้มกับค่าเเรงไหม น่าจะทราบคำตอบด้วยตนเองอยุ่นะคะ ถ้าทำเเล้วมีความสุขเเละสุจริตก็ดีค่ะ ถ้าทำเเล้วไม่สบายใจก็ไม่ดีค่ะ

19. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ

20. หลานหลวงปู่

อนุโมทนากับคุณเศษธุลีในจักรวาลค่ะ เเต่คุณไม่ลองรอคนอื่นอีกสัก 1ปีฤาคะ เเต่ถ้าคุณจะไปออกบวชเราก็อนุโมทนาด้วยค่ะ เพราะ การบวชเป้นสัญลักษณ์เเห่งการสละสมบัติ ประพฤติความดีค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้