ถึงทีมงานพลังจิตและตาที่3 ขอความเป็นธรรมด้วยครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย เพทายXT, 23 ตุลาคม 2007.

1. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    แด่อาชวินและสาวก

------------------------------------

2. Chaiyaboon

3. Chaiyaboon

ไอ้เต่าเหม็น มาโพสไว้แล้วรีบถอดล็อคอินเผ่นแน่บ ....

ไม่กล้าสู้ความจริง

ใครไปเรียกมันว่า "อาจารย์" ก็พิจารณาสติปัญญาของตัวเองดูละกัน

หึ หึ

4. คอสมิค

คอสมิค สมาชิก

ดึงตัวเองให้ตกขุมนรกอเวจียังไม่พอ ยังดึงคนอื่นไปด้วย รูปด้านบนนั้น รูปหนึ่งเป็นรูปชายคนหนึ่งทำกิริยาน่าสมเพส รับพลังโดยการเอามือขึ้นไปวางเหนือเศียรพระพุทธรูป เกิดมาใต้ร่มบุญของพระพุทธเจ้า แต่ทำตัวหยาบช้าจ้วงจาบ ที่บ้านคงไม่เคยสอนว่าอันไหนเป็นที่ต่ำที่สูง ยังมาแก้ตัวน้ำขุ่นๆ
    รู้ไหมพระพุทธองค์นั้นเคยพูดว่าบิดามารดานั้น ยิ่งใหญ่และศักดิ์สิทธิ์กว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไหน ๆ ทำไมถึงไม่เอารูปปั้นบิดามารดาตนเองมารับพลังเอามือมาวางเหนือหัวแบบนี้บ้าง ลองคิดดูว่ามันน่ามองไหม บอกคำเดียวว่าตาที่สาม นายจะบ้าจะทำตัวต่ำทรามยังไงถ้าไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนคงไม่ว่าอะไร นายจะหลอกใครได้กี่คนก็หลอกไป แต่อย่ามาทำตัวจ้วงจาบหยาบช้ากับศาสนา ที่ชาวพุทธทุกคนเคารพ จะสอนวิชาทุเรศทุรังอัปยศอดสูเพื่อหาข้าวยัดกระเพาะอาหารแต่ละวันก็สอนไป แต่อย่ามายุ่งเกี่ยวอย่ามาดูหมิ่นพระพุทธศาสนา หากต้องการรับพลัง ให้เอารูปบิดามารดาตนมารับพลัง เพราะพระพุทธองค์เคยตรัสไว้ว่าบิดามารดานั้นศักดิ์สิทธิ์กว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จำไว้ใส่หัว จำไว้ๆ<!-- / message --><!-- edit note -->

5. nutman

nutman เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    โดนด่า ก็เหมือน รับทุกข์
    นำทุกข์มาพิจารณา ก็เหมือนการ เจริญสติ อย่างนี้ ได้บุญ

คนด่า จิตเกิด
    เมื่อจิตเกิด เกิดในจุดอกุศลจิต(ด้านลบ) อย่างนี้ ก็จะโดนบันทึกว่าจิตเกิดในจุดอกุศล เป็นบาป

เรื่องนี้พูดลำบาก มันอยู่ที่ จิตกุศล หรืออกุศล ซึ่งก็เป็นเรื่องที่ ตัวผู้กระทำจะรู้ด้วยตัวเอง

6. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับ อจ.อาชวิน ผมเคยไปร่วมงานชุมนุมครั้งแรกของ อจ.ไม่เห็นมีอะไรที่ไม่ดีหรือขัดกับหลักของศาสนาพุทธเลย ขอยืนยัน ใครรักชอบก็ไปร่วมกิจกรรมด้วย ใครไม่รักไม่ชอบก็อย่าไป ไม่เห็นจะต้องมาโจมตีกันเลย

7. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้าวนี่มันห้องพลังจิตลึกลับนะครับ
    ห้องอื่นๆก็มีที่เกี่ยวกับธรรมะ

8. Chaiyaboon

ดูความปลิ้นปล้อนของอาชวินสิครับ

พูดออกมาได้อย่างไงว่าเขากางมือรับ เขาเป็นเอง

สงสัยจะเป็นโรค "สตอบอรี่ซินโดรม"

เฮ้อออ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2007
  9. Chaiyaboon

แสดงว่าอาชวินยังไม่รู้ตัวว่า "โง่" อีกหรือครับ

น่าสมเพชแท้ โง่และมั่ว

หึ หึ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2007
  10. Chaiyaboon

ภาพเป็นหลักฐานแน่นหนาขนาดนั้น ยังสตอเบอร์แหลไม่เลิก ยังไม่เลิกใช้

วาจาอันลามกจาบจ้วงพุทธองค์ คนแบบนี้ก็มีอยู่ในโลกนี้ด้วย

หึ หึ

11. Chaiyaboon

แทนที่จะยอมสำนึกผิด ขอขมาต่อพระรัตนตรัย

ยังชั่ว ยืนยันว่าถูก แถมยังมาสตอเบอแหลแบบด้าน ๆ แบบขอไปที

มีใครเชื่อบ้างว่าเขากางมือรับเอง เห็น ๆ อยู่ว่านายไชยาเป็นคน

กำกับอยู่ข้าง ๆ ทำไมเหตุผลที่มันอ้างถึงปัญญาอ่อนขนาดนี้ ไปหลอก

เด็กอนุบาลเขายังไม่เชื่อเลย

หึ หึ

12. Chaiyaboon

ไปนอนดีกว่า พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้า

รมณ์เสีย .... ไม่ใช่อะไรนะ เพราะต้องมาพูดกับ คนโง่ปัญญาอ่อน

ให้เหตุผลอะไรมาไม่เมคเซนต์ซักกะอย่าง

หึ หึ

13. oangarj

oangarj เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ไปงานครั้งที่ 3 และเป็นครั้งแรกด้วยที่ไปงานของคุรุชุดนี้ ผมจะไม่แก้ให้ คุรุตาที่ 3 นะเพราะผมไม่ใด้ไปฝึกอะไรกับท่าน อ้อฝึกอย่างหนึ่งฝึกสัมผัสพลังวัตถุที่มีวิญญาณซึ่งก็สัมผัสได้ แต่ก็ใช้วิธีเหมือนกับฝึกสัมผัสพุทธคุณพระเครื่อง เลยยังไม่รู้ว่าของจริงหรือปล่าวเดียวจะเป็นการมุสาไป ที่ผมต้องมาพูดคือมีบางข้อความลบหลู่ คุรุบางท่านที่มีพระคุณกับผมอย่างมาก
    ข้อความนี้ ( และคณะรวมไปถึงคุรุทั้งหลายเช่น คุณเม้าตาอิน คุณโคมฉาย)

ได้โปรดเผยแพร่ในสิ่งที่เป็นความจริง และถูกต้องตามหลักของพระพุทธศาสนาด้วย อย่าทำตัวเป็นเหลือบไรของพระพุทธศาสนาที่คอยเกาะพระพุทธศาสนาหากินอีกเลย ทุกอย่างที่คุณสอน มันเลยพระพุทธเจ้าไปแล้ว

ท่านรู้ได้อย่างไรว่า คุรุทุกท่านเป็นเหลือบไรของพระพุทธศาสนา ท่านเคยไปสัมผัส เคยไปฝึกเคยไปรักษากับคุรุเหล่านี้แล้วหรือ จริตท่้านถูกกับสิ่งที่ท่านเหล่านี้สอนหรือไม่ ท่านรู้ได้อย่างไรว่าพวกผมที่ไปฝึก สัมผัสพุทธคุณพระเครื่องลบหลู่ศาสดา หรือเขา
    เอาพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า มาหากิน
    ผมไปงานนี้เพื่อพิสูทความจริง 1.เหมือนกับที่ผมเคยไปฝึกกับหลวงพ่อฤษีลิงดำ(ในสมัยท่านมีชีวิตอยู่นะ)ที่
    ซอยสายลมซึ่งผมเคารพมาก นี่ก็ของจริง แม้แต่ลูกคนโตผมยังอธิฐานยกให้ท่าน ทุกวันนี้ยังไปทำบุญที่นีเมื่อมีโอกาส (ผมจะไม่เล่าละว่าผมพิสูทอย่างไรบ้างแต่ไม่ได้ไปนั่งสมาิธิอย่างเดียวแน่นอน)
    2.เหมือนกับที่ผมเคยไปฝึกกับ หลวงพ่อคง วัดเขาสมโภช วิชาพระพุทธเจ้าเปิดโลก (ตอนที่ท่านมีชีวิตนะ)
    สมัยก่อนที่โรงเรียนชาญวิทย์ ที่นี่ี่ก็ของจริง

(ผมจะไม่เล่าละว่าพิสูทอย่างไรบ้างแต่ไม่ได้ไปนั่งสมาิธิอย่างเดียวแน่นอน)เช่นเดียวกัน
    และอีกหลายๆที่มีทั้งจริงและก็แค่ผ่านไปเพราะฝึกไม่ได้อะไรเลย ถ้าผมฝึก ใด้อะไรบ้างสัมผัสอะไรได้บ้าง ผมจะพิสูททันทีว่าผมอุปทานไปหรือเปล่า
    ปกติผมภาวนาพุทธโธแต่อุปนิสัยชอบทดสอบชอบลองไม่เชื่ออะไรง่ายๆแต่เป็นผู้ฟังที่ดีนะ
    ใครเตือนก็ฟังไว้แต่ลับหลังแอบลองทุกที
    เช่นแต่ก่อนผม ทำสมาธิแม่ผมยังเตือนว่าละวังจะบ้าผมยังแอบฝึกเองบ่อยๆเลย[​IMG]

14. oangarj

ผมเข้ามาเวปนี้ส่วนมากเข้ามาอ่านอย่างเดียว
    เข้ามาเจองานมหกรรมพลังจิตก็สนใจอยู่ แล้วก็อ่านตอนที่มีงานครั้งที่2 แถมครั้งที่2 มีคลิปการฝึกสัมผัสพลังพุทธคุณพระเครื่อง
    เสียด้วยผมเลยฝึกตามและผมสัมผัสได้เสียด้วยซิ ในคริปมีการฝึกดูออร่าที่นิ้วอย่าว่าแต่ผมเห็นเลย แม้แต่ลูกคนโตผม 11 ขวบยังเห็นเลย แถมเห็นสีมากกว่าผมเสียอีก แล้วคุณจะให้ผมคิดยังไง ขอบอกก่อนว่าผมไม่ได้ให้พวกคุณเชื่อผม เพราะแม้แต่ตัวผมเองที่ไปงานนี้ก็เพื่อพิสูทสิ่งที่ผมสัมผัสได้ว่าเป็นอุปทานไปเองไหม เช่นกัน พระที่ผมบูชาแขวนคออยู่ทุกวันนี้เป็นพระหลวงพ่อปานปลุกเสกผมก็เช่ามาเพราะผมอยากได้ ผมก็ใช้วิธีอธิฐานและเอาพระวางไว้ในมือก่อนตัดสินใจเช่าเพราะผมส่องพระไม่เป็น และผมสัมผัสพลังพุทธคุณได้ครั้งแรกก็พระองค์นี้เพราะรู้สึกเย็นและโล่งตั้งแต่มือยันศรีษะ ก่อนที่ผมจะเจอกระทู้งานมหกรรมพลังจิต และก่อนที่จะฝึกตามคริปงานครั้งที่2 เสียอีก ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ เพราะผมพิสูทด้วยตัวเองมาแล้วว่าพลังพุทธคุณพระเครื่องมีจริงและสัมผัสได้ ก่อนพิสูทผมขอขมาและอธิฐานขอบารมีพระพุทธก่อน ถ้าผมลบหลู่ผมก็ขอลงนรกเอง แต่วิธีผมอาจนอกเหนือคุรุนิดหน่อย ก็คือผมนึกถึงภาพพระปางพระนิพพาน(ผมใช้นีกเอานะ)แบบลืมตานี่แหละและพยายามทำจิตให้เป็นสมาธิและเริ่มสัมผัสพุทธคุณ ถ้าผมสัมผัสไม่ได้ผมมุสาผมขอลงนรก แต่ถ้าใครเคยฝึกแล้วสัมผัสไม่ได้ หรือไม่เคยฝึก หรือไม่เคยคิดที่จะฝึก แต่ไปดูถูกท่านที่ฝึกหรือท่านที่สอนแล้วทำได้ก็คิดกันเอา ผมให้ระวังไว้เท่านั้น ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับผมอยากให้พิสูทด้วยตัวเองครับ
    ผมคิดว่าวิธีนี้เป็นวิธีที่เร็วและง่ายกว่าการที่เขาเรียกว่าปลุกพระโดยเอาพระใส่ในมือและภาวนาว่านโมพุทธายะอีกนะ
    (จริงไม่จริงพิสูทกันเอาไม่ได้ให้เชื่อผม)

15. Unavailable

Unavailable สมาชิกใหม่

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

บุคคลที่อยู่ในภาพพึงทราบไว้ด้วยว่า ตาที่สามกำลังปาขี้ใส่คุณอยู่

............................................................

16. Unavailable

<!--WapAllow0=Yes--><!--pda content="begin"--><B><BIG><BIG><!--Topic-->มีเรื่องกลุ้มคับ ไม่รู้ใครพอจะช่วยได้มั้งคับ เพื่อนไม่รู้จะเป็นบ้ารึเปล่า </BIG></BIG></B>

<!--MsgIDBody=0-->เรื่องมันเป้นแบบนี้นะคับ คือว่า เพื่อนคนนี้ เขาเป็นครูคับ แกศรัทธาในพุทธศาสนาอยู่มากคับ แต่ศรัทธาหลายอย่างนะคับ ทั้ง พระ ทั้ง เทพ เพราะบางครั้งก็จะทำพิธี ไว้องค์จตุคาม อะไรแบบนี้ คือ เค้าสนใจ สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำคับ และได้สมัครเข้าเวปพลังจิต ซึ่งเค้าก็ได้เช่าพระหรืออะไรๆ หลายอย่างมาจากเวปนี้คับ ซึ่ง เค้าก็เป็นปกตินะคับ ไม่ใช่คนเก็บตัวอะไร ก็กินเหล้า สรวลเสรเฮฮา ตามเรื่อง แต่มาวันนี้แม่เค้าโทรมาเล่าผมฟังคับ ว่าไม่รู้เป็นอะไร คือแกจะเอาพระที่แกมีมานั่งทำพืธีกรรม แถมยังร่ายรำอีกต่างหากอะคับ ตอนนี้แม่เค้าก็กลุ้มมาก กลัวว่าลูกจะเป็นบ้า เลยจะพาไปรดน้ำมนต์ตามวัดต่างๆ

เพื่อน ๆ หรือ พี่ๆ พอมีทางให้คำแนะนำได้ไหมคับ ว่าตอนนี้ควรจะทำยังไงดีคับ ไม่อยากให้เขาเป็นบ้า หรือเป็นอะไรไปหนะคับ

จะเอาหนังสือท่านพุทธทาสไปอ่านเรอะ ตาคนนี้ก็จะสนใจไปทาง อิทธิฤทธิ์ ไปซะมากกว่านะคับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ที่มีประสบการณ์ด้วยนะคับ ว่าควรจะให้เค้าทำยังไงคับ ถือว่าช่วยมนุษย์ได้บุญคับ ขอบคุณคับ <!--MsgFile=0-->จากคุณ : <!--MsgFrom=0-->นายงอแง [​IMG][​IMG] - [ <!--MsgTime=0-->20 ต.ค. 50 08:28:55 <!--MsgIP=0-->] <!--InformVote=0--><SCRIPT language=JavaScript>MsgStatus(Msv[0], 0);</SCRIPT>[​IMG]

<!--EcardSend=0--><!--pda content="end"--><!--Begin Console-->
    ----------------------------------------------------------------------
    คนเดียวกันกับคนที่อยู่ในกระทู้ที่พันทิพย์หรือเปล่าเนี่ย

ถ้าใช่ก็โปรดทราบ แม่และเพื่อนของคุณเป็นทุกข์ใจอย่างมาก

17. oangarj

ต่อมาเปิดจักระพลังจักระวาล
    พุทธคุณพระเครื่องทดสอบเองก่อนไปอบรมก็ได้ผล แล้ววิชาพลังจักรวาลนี่ละเป็นใงเราน่าจะลองก่อนซิ มีสอนในการอบรมซะด้วย ผมไม่รู้จริงๆ ว่าวิชานี้มีมาตั้งแต่เมื่อใหร่ แต่ผมเจอครั้งแรกก็ในเวปนี้แต่ไม่เคยสนใจเลย แต่ครั้งนี้มีสอนก็ต้องศึกษาเองก่อนจะได้ไปเร็วเพราะผมไม่รู้อะไรเลยกับวิชานี้ ผมก็เลยอ่านตามกระทู้ต่างๆเพื่อหาวิธีฝึกเองก่อน (โดยผมฝึกเองก่อนที่จะไปอบรมประมาณไม่ถึงอาทิตย์) ก็เสริทไปเจอวิชากุณลี พลังจักระวาล และธรรมจักร ก็คิดว่า เอ..มันคลายกันเห็นในกระทู้บอก ผมเป็นคนชอบลองของก็เลยรองฝึกหมุนตามกระทู้ วันเดียวฝึกทั้ง 3 อย่างเลยอยากรู้อะไรมันถูกกับเราจะได้ฝึกต่อไป สนุกละซิ มีพลังบางอย่างหมุนข้างในจริงๆ หลังจากฝึกวันแรกก็เป็นเรื่องมีพลัง บางอย่างหมุนอยู่ในตัว เวลานั่งเก้าอี้เพลินๆ ตัวก็จะโยกหมุนเป็นวงกลมเอง ทั้งที่แต่ก่อนก็ไม่เคยเป็น ไอ้พลังที่หมุนในตัวเวลาฝึกครั้งหลังก็เริ่มแรงขึ้น แถมมีอาการมึนหัวเป็นระยะเพิ่มขึ้นมาอีก แม้แต่เวลาไม่ได้ฝึกก็มึนเป็นระยะ ยังมีอีกแยะเดียวมันจะยาว เอาเป็นว่าวันไปงานก็มีคุรุท่านหนึ่งมาเปิดจักระให้ ผมก็ยังตื้อๆ ศรีษะอยู่ตอนที่ยังไม่ได้เปิดจักระเพราะผมก็หมุนของผมไปเรื่อย
    แต่พอท่านทำพิธีเปิดจักระให้อาการที่ตื้อๆ อยู่หายไปเดี๊ยวนั้นเลยและรู้สึกโล่งๆเย็นๆที่กลางกระหม่อม ผมก็ลองหมุนจักกระที่หน้าผากและกลางกระหม่อมเพื่อทดสอบทันทีอาการมึนหายไปแล้ว พอช่วงพักผมเข้าไปถามคุรุท่านเกี่ยวกับอาการต่างๆที่ผมฝึกเองและเกิดขึ้น ท่านบอกให้ลืมได้เลยเมื่อเปิดจักระแล้ว ผมก็เชื่อไป 95% แล้วเพราะศรีษะโล่งอาการมึนๆ หายไป แต่ยังไม่เต็ม 100% เพราะยังไม่ใด้มานั่งหมุนจักระที่ท้องดูซิมีพลังอะไรอยู่ไหม ตอนกลับมาบ้านก็ลองหมุนดู ถ้าทำตามที่ท่านสอน จักระละไม่เกิน 5 นาทีตามที่ท่านบอก ไม่มีอาการใดๆเกิดขึ้นตามที่ท่านบอกจริงมีแต่ความรู้สึกตามจักระตางๆตามที่เรากระตุ้น
    ผมจึงขอรับรองว่าวิชาของคุรุท่านนี้ของจริงเช่นเดียวกัน สาเหตุอาการพลังในท้องเกิดจากวิชาธรรมจักร หรือพลังกุณลีแน่นอนเพราะทุกวันนี้นั่งเก้าอี้เพลินๆ ตัวยังหมุนๆอยู่เลย ถามว่าผมกลัวไหมบอกได้เลยว่าไม่กลัวยังไม่เบื่อที่จะลองเรียนรู้สิ่งแปลกใหม่ไปเรื่อยๆ
    (อย่าเชื่อคำพูดผมให้ท่านฝึกสิ่งที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี่แล้วถ้าไม่เกิดอะไรขึ้นมาเลยค่อยมาด่าผม)[​IMG]

18. Unavailable

++

การสัมผัสได้ถึงพลังที่คุณพูดมานั้นพิสูจน์ได้ในทางจิตเวชศาสตร์ครับ

ไม่แปลกเลยหากผู้มีพื้นฐานจิตใจเชื่อในเรื่องดังกล่าว หรืออ่อนไหวจะเชื่อและรู้สึกเช่นนั้นตามไป

หากอยากพิสูจน์รับรองว่าจิตแำพทย์ที่เชี่ยวชาญเรื่อง Hypnosis ทำให้ท่านได้มากกว่านี้ครับ พาคุณ(จิตนาการ)ว่าไปหาพระเจ้าได้แทบจะตามสั่งเชียวละครับ นอกจากนั้นคุณยังเห็นชัดเจนแจ่มแจ้ง จนแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยแหละครับ

เรื่องที่คุณทำให้คนคล้อยตามนั้นอธิบายได้ตามหลักจิตเวชศาสตร์แน่นอนครับ<!-- / message --><!-- sig -->

..........................................................................................

ผมจะเชื่อคุณ oangarj หรือจะเชื่อคุณหมอ Placebo ดีล่ะครับ

19. oangarj

ขอบคุณครับผมไม่ทานเหล้านะผมคิดจะเลิกทานตั้งแต่สมัยจะ
    ไปเป่ายันต์เกราะเพชรกับหลงพ่อฤษีแล้วละ คิดดูกี่ปีแล้วแล้วก็เลิกเด็ดขาดตอน
    ที่แขวนพระหลวงพ่อฤษีไปทานเหล้าแล้วพระคำข้าวหักซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุ
    ุอะไร แต่ผมคิดว่าเพราะผมทานเหล้าผมเลยเลิกเด็ดขาด ทุกวันนี้ผมถือศิล5 นะ
    เพราะผมพิสูทแล้วว่าศิล5 ทำใหผม ทำสมาฺิธิไ้ด้สงบเร็วและลึก
    เรื่องเทวดาผมก็เคารพนะ แต่เคารพในความดีที่ท่านทำถึงได้เป็นเทวดา อย่างน้อยท่านก็ ต้องทำความดี ถึงได้เป็นเทวดา เทวดาชั้นเลวสบายกว่ามนุษย์ช้นดีนะ
    ผมโตจน คุณแม่ผมพาผมไปรดน้ำมนต์ไม่ไหวแล้วนะ
    (อย่าเชื่อที่ผมพูดให้ใช้การลองทำดูเป็นเครื่องตัดสิน)

20. Unavailable

แล้วตาที่สามเดี๋ยวนี้เขาเลิกหากินกับเพชรพญานาคแล้วหรือครับ
    เห็นไม่เคยพูดถึงเลย ............

ถ้าตาที่สามเป็นของจริงคงพิสูจน์ตัวเองไปแล้วล่ะครับ และคงไม่มาโกหกหลอกลวงคนแบบนี้

คุณลองไปอ่านเรื่องเพชรพญานาคก่อนดีกว่า แล้วค่อยเข้ามาให้ความเห็น