ถึงเวลาทำหน้าที่ปลดปล่อยดวงวิญญานกันแล้วนะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 17 มิถุนายน 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ถึงเวลาแล้ว ได้ัทำหน้าที่ปลดปล่อยพวกวิญญาน และช่วยเพื่อนร่วมโลก หน้าที่แสงบุญกระจายนำทางให้รอด หรือพระผู้ทรงช่วยให้รอด แผ่เมตตาให้แรงบุญเจ้าที่ดวงวิญยานให้พวกเขา
    ถ้ายังไม่ถึงเวลาเกิดถ้าเจอคนกำลังถูกทำร้ายขอให้แรงบุญของข้าพเจ้าช่วยให้เขามีฤทธิ์ที่ช่วยคนคนนั้นด้วยเทอญ
    ทำอย่างไรก็ได้ให้เกิดบุญ
    นึกถึงให้เจ้าที่เจ้าทางในพื้นที่ที่เหยื่อกำพลังจะถูกทำร้ายให้ได้รับแรงบุญจากพวกเราให้เจ้าที่หรือวิญญานมีฤทธิ์มากเพื่อจะช่วยเหยื่อกันเถอะ

ถึงเวลาทำหน้าที่ของพวกเราแล้ววันนี้ ผมรับรู้ของพวกวิญญานที่มรมานร้องไห้ บางดวงอยากให้ผมช่วยคนที่กำลังถูกทำร้ายแต่ไม่รู้ช่วยยังไง และแปลกหารูปภาพเกี่ยวกับพยายมราชกลับเจอแต่ภาพการถูกทำร้ายทารุณ ทรมานทั้งเป็น ถูกฆ่าเลือดสาดเลยล่ะแต้่เหมือนมีบางสิ่งบอกให้ปลงอสุภะปลงสังขารชินกับมัน และเห็นเพื่อเข้าใจของเหล่าวิญญานพวกเขา ผมเลยขอเชิญชวนให้ทุกคนที่ได้อ่านการอ่านโพสนี้ มิใช่ความบังเอิญเพราะเป็นหน้าที่ทั้งสิ้น ทำได้ทุกๆวัน และชวนเพื่อนของคุณให้สวดแผ่ปลดปล่อยดวงวิญญานแถวบ้านพวกคุณให้ไปสู่สุขคติโดยไวโดยนึกถึงพระแม่กวนอิมพระพุทธเจ้าหรือพระเจ้าของคุณ ให้ช่วยโปรดสัตว์เหล่านี้ด้วย และขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในทุกพื้นที่ในภพนี้และเพื่อนๆทุกมิติ ร่วมกันปกป้องเพื่อนร่วมโลก (ตอนพิมมีเสียงขอบคุณหลายเสียงก้องในจิตน้ำตาไหล) ให้รอดพ้นจากอันตรายเพื่อให้มีชีวิตอยู่เพื่อสร้างบารมีให้มากขึ้น การสวดมนขอพรที่ดีควรขอพรให้คนอื่นมากกว่าตนเองนะครับ

ขอเชิญชวนร่วมสวดมนแผ่เมตตาให้มากขึ้นปลดปล่อยเหล่าวิญญานทั้งหลายได้ไปสู่ภพภูมิที่ดี โปรดเหล่าเวไนยสัตว์กันได้แล้วนะครับ

#ช่วยคนเพียง1คนอนาคตเขาอาจช่วยคนอีกนับ100ก็เป็นได้