ถูกหลอกขายวัตถุมงคลราคา ๒๖๐,๐๐๐ บาท โดย "ยายผีป่า"

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 18 เมษายน 2010.

1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ได้ยินมานานแล้วด้วยเรื่องนี้ แต่แปลกกลับมีคนปกป้องกัน น่าเห็นใจคุณดาวจังค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ เจอคนแบบนี้แย่หน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2010
  2. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามครับ

3. yungna

yungna Active Member

เป็นกำลังใจ ให้คุณดาวครับ

4. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    รูปไม่ขึ้นครับ กรุณาลงรูปใหม่ อยากดูวัตถุมงคลราคา 260,000 ครับ

5. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    เป็นยังไงยังไม่รู้ มารอติดตามดูครับ

6. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    -เพื่อชื่อเสียงของเว็ป น่าจะมีการคัดกรองสักหน่อย ก็จะดีครับ

อย่ามุ่งเพียงหาทุนอย่างเดียวเลยครับ

สาธุ

7. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ใช่แล้วค่ะคุณลุง ชอบเกรงใจกันก็แบบนี้แระ

8. ลูกท่าน

ลูกท่าน เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้นะครับ จขกท.
    ผมเชื่อว่า ทุกคนมีกรรมเป็นเพื่อนแท้
    ใครทำอย่างไรไป ก็ต้องได้รับอย่างนั้น หลีกเลี่ยงไม่ได้

ฟ้าวันใหม่ขอให้สดใสกว่าฟ้าวันนั้น

9. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ เห็นแล้วก็สงสาร
    เป็นผมพวกของทนสิทธิ์ เหล็กไหล คด หินต่างๆ นี่ ผมเลี่ยงเลย มันเป็นเครื่องมือของพวกต้มตุ๋นมานมนานแล้วตั้งแต่สมัย ปู่ ย่า ตา ยาย
    ของดีๆ ราคาถูกๆ มีเยอะแยะไป ครับ
    อย่างพระหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หลวงปู่คำพัน ครูบาอิน อินโท หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า หลวงพ่อสด วัดโพธิ์แตงใต้ หลวงปู่เหล็ง วัดโคกเพลาะ ครูบาอินคา วัดห้วยไซใหญ่ ฯลฯ
    พระเก่งๆ แต่ไม่ดัง มีเยอะแยะไปครับ วัตถุมงคล ราคาไม่แพง

10. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    :cool: อันนี้เห็นด้วย 100%:cool:

11. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ดาวขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆค่ะ สำหรับกำลังใจ

ดาวต้องการให้ผู้ที่เคยได้รับความเสียหายลักษณะนี้ ออกมาเปิดเผยเรื่องราวของท่าน

เพื่อเป็นการเตือนสติเพื่อนๆให้รู้เท่าทันเล่ห์กลของมิจฉาชีพ จะได้ไม่ต้องโง่เหมือนดาว
    ค่ะ...

ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริงค่ะ...
    แม้แต่"ยายผีป่า"ดาวก็ขอขอบคุณที่ทำให้ดาวหูตาสว่างฉลาดมากขึ้นอีกนิดนึง

ทุกๆท่านที่เข้ามาโพส ทำให้ดาวรู้สึกดี และอบอุ่นมากๆค่ะ
    ทำให้อยากกลับไปเมืองไทยจัง

12. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ดาวขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆค่ะ สำหรับกำลังใจ

ดาวต้องการให้ผู้ที่เคยได้รับความเสียหายลักษณะนี้ ออกมาเปิดเผยเรื่องราวของท่าน

เพื่อเป็นการเตือนสติเพื่อนๆให้รู้เท่าทันเล่ห์กลของมิจฉาชีพ จะได้ไม่ต้องโง่เหมือนดาว
    ค่ะ...

ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริงค่ะ...
    แม้แต่"ยายผีป่า"ดาวก็ขอขอบคุณที่ทำให้ดาวหูตาสว่างฉลาดมากขึ้นอีกนิดนึง

ทุกๆท่านที่เข้ามาโพส ทำให้ดาวรู้สึกดี และอบอุ่นมากๆค่ะ
    ทำให้อยากกลับไปเมืองไทยจัง

13. dalink

dalink เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2005
    อ่านเรื่องราวแล้ว น่าเห็นใจคุณดาวค่ะ

แต่อย่างไรก็ตาม เพื่อกันข้อครหา คุณดาวน่าจะโพสสลิปการโอนเงิน

หรือการชำระเงิน มาแสดงให้ดู เพื่อเป็นหลักฐานให้เห็นชัดเจนค่ะ

14. TK-789

TK-789 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    สู้ต่อไปครับ ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

15. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    อ่านแล้วผมเฃ้าใจอารมณ์เหวอฃองคุณดาวครับขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมมีของจะมอบให้คุณดาวครับมูลค่าไม่มากมายครับแต่ตั้งใจให้ครับ อยากเป็นกำลังใจให้ครับขอที่จัดส่งด้วยครับ

16. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    เอากันให้รู้เรื่องไปเลยครับ ทำความจริงให้ปรากฏ
    คนดีมันต้องอธิบายได้สินะ

17. vinnatam

vinnatam เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าจะทำกันได้น่ะครบ เรื่องแบบ นี้เองเพราะ เว็บนี้มีมาตราการอย่างดีเเล้วยังทำกันได้อีก อีกทั้ง ยายผีป่า ก็ยังไม่ได้ออกมาแถลงตามทุกคนบอก แล้วทีนี่เว็บ พลังจิตคงจะต้องมีมาจราและเพื่อนทุกคนคงต้องระวังมากขึ้นหน่อยแล้วล่ะครับ ระวังครับ
    เป็นกำลังใจให้คุณ ดาวจรัสแสง<!-- google_ad_section_end --> ต่อไปครับ

-------------------------------------------------------------------------------------
    ร่วมทำบุญได้ที่ เชิญ

ดูดวง (เซียนเต่า พร.....) <script type="text/javascript">vbmenu_register("postmenu_3201835", true); </script>

18. คัน

คัน Active Member

ลึกๆลับๆซับๆซ้อนๆ...

มงคลอยู่ที่ตัว...โชคดีจริงๆที่ฉันไม่นิยมบูชาวัตถุ:'(

เป็นกำลังใจให้คุณดาวจรัสแสงนะครับ ถ้าไม่มีอะไรลับลมคมในกันก็น่าจะคืนเงินคืนของกันได้เนอะ ก็ถ้าของมันดีจริงก็รับคืนไปซะ เพราะยังไงยังไง เดี๋ยวก็ขายได้อยู่ดี แต่ถ้าขายไม่ได้ ก็เก็บไว้กับตัวก็ได้นิ ถ้ามันดีจริงอะนะ..

19. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    .....................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2010
  20. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คุณดาวครับผม แต่ก็ขอฟังอีกฝ่ายมาชี้แจงบ้างครับเพราะเงินจำนวนนี้ไม่ใช่น้อย ๆ นะครับ ๒๖๐,๐๐๐ บาท และผู้คนรอบข้างคุณยายผีป่าที่ยืนยันว่าของนี้ดีจริง หายไปไหนกันหมดครับไม่ออกมาชี้แจงกันบ้างครับ