ถ้าอยากเหงกุมารต้องทำยังไงครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย parkakara, 4 ธันวาคม 2011.

1. เทียนฟ้า สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2011
    คุณอยากเห็นกุมาร ทำบุญให้เขาไปเกิดในภพที่ดีๆ เขาจะรักและเมตตาคุณ เขาจะมาให้คุณเห็นค่ะ :)

2. น้องโอห์ม สมาชิกใหม่

ต้องผวนคำเป็นครับ
    "การมุ่" ถ้าผวนเป็น ก็จะเห็น กุมาร ครับ

(ตั้งใจมากวนขำๆ ใครไม่ขำก็ช่างเขา ส่งจิตปิติอยากให้คนอื่นมีความสุขออกไปก็พอ)

3. surer เป็นที่รู้จักกันดี

มีอะไรจะบอก อย่าอยากเห็นเลยครับ ทุกข์ แน่ๆ
    ผมเห็นบ่อยมากช่วงนี้ หลังจากเพ่งกษิณ ไฟ
    ขนาดหยุดนานแล้ว นึกว่าไม่มีผล มามีผลช่วงนี้
    หรือเป็นเพราะสมาธิเราดีขึ่นก็ไม่รู้ รู้แต่
    ช่วงนี้ เจอเรื่องแบบนี้บ่อยมาก

4. surer เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมบอกเจ้าของกระทู้ ถ้าอยากเห็น ลองเพ่งกษิณ ดูครับ
    เพราะถ้าเพ่งกษิณ มโนวิญญาณจะเปิด จะสัมผัสเรื่องพวกนี้ได้ง่าย

5. kokonaja สมาชิกใหม่

อย่าอยากเห็นเลย เพราะว่าถ้าเห็นกุมารแล้วก็จะต้องเห็นอย่างอื่นด้วยนะ แล้วถ้าคุมสติไม่ได้จะกลายเป็นบ้าเอานะ เพราะว่าอีกมิตินั้นมันก็เหมือนกับมิติที่เราอยู่นี้แหละ เพียงแต่ความน่ากลัวมันต่างกันเท่านั้นเอง

ถ้าอยากเห็นจริงๆๆ ก็ให้ผู้ที่มีญาณแก่กล้าเป็นผู้เปิดตาที่สามให้สิ อันนี้ก็สุดแท้แต่วาสนาด้วยนะ