ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบเด็กอายุ ๑๖

แม่จะซื้อต้องหลังเดือนสิงหาคมไปแล้ว ลองอ้อนดูนะ
    ส่วนเรื่องเรียน เอ็นติดไม๊ ขึ้นอยู่กับความขยันของหนู นะ

2. แม็คแม็คแม็ค

แม็คแม็คแม็ค สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2007
    เกิด อังคาร วันที่21 สค 2527 เวลาหัวรุ่งประมาน4.57น ภูเก็ตครับ
    อยากถามว่า
    1.ผมจะได้เป็นอย่างที่ตั้งใจไหวไหมครับ คือเป็นอัยการหรือผู้พิพากานะครับ
    2.อนาคตจะเป็นคนทีฐานะหรือป่าวครับ ถ้ามีจะมีประมานไหน เท่าไหรครับ

ผมไม่ทราบว่าถามได้กี่คำถาม แต่ขอถามเพื่อนะครับ
    3.ผมจะได้ตอบแทนพระคุณแม่หรือไม่ ประมานว่าได้ดูแลซื้อบ้านรถให้แม่หรือสิ่งที่แม่ต้องการครับ
    4.ผมจะได้ทำงานเพื่อสังคมหรือไม่ครับ ประมานว่าช่วยเหลือคนพิการ คนยากไร้ การศึกษาของเด็กไม่มีเงิน และเกี่ยวกับศาสนาช่วยบำรุงหรือสนับสนุนคนที่สนใจธรรมะ เป็นความตั้งใจของผมนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามีบุญถึงขนาดนั้นหรือป่าว ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

3. Just_Aware

Just_Aware เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006

เกิด พุธกลางคืน 20 ธค 2522 กรุงเทพครับ 5.30น.

> อยากถามว่าโครงการที่ลงทุนอยู่โอกาส สำเร็จ-ล้มเหลวกี่เปอร์เซนต์ครับ
    > ควรระวังในเรื่องใดบ้างครับ สำหรับโครงการนี้
    > มีเกณฑ์แต่งงานรึยังครับ เนื้อคู่ดีมั๊ยครับ
    > ควรไหว้พระ ที่ไหนเพื่อให้ทุกเรื่องที่คุณ Royalbee ทำนาย เป็นไปได้ในทางที่ดีขึ้นครับ

ขออนุโมทนา กับคุณ Royalbee ที่เป็นส่วนหนึ่งให้คนเร่งทำบุญกันมากๆครับ

4. โยโย่

โครงการที่คุณทำอยุ่นะ มันทรงๆตัว มีโอกาสสำเร็จประมาณ 35 เปอร์เซ็นต์ขึ้นไป
    ประมาณเดือนสิงหาคม พระเสาร์ ๗ ยกไปราศีสิงห์ และทับ ดาว ๓ ๕ ๘ จะเกิดความเครียดในเรื่องการค้าหรือการลงทุน ทำให้ต้องเสี่ยงหาเงินมาทำเพิ่มขึ้นนะ
    ดูจากดาวครองวัยแล้ว ในปีสองปีนี้ ยังไม่เหมาะกับการลงทุนใหญ่ๆครับ ควรหาประสบการณ์จากการค้าของ ครอบครัวหรือพี่น้องไปก่อน
    เกณฑ์แต่งงานยังไม่มี ในปีสองปีนี้ครับ
    ตัวของคุณมักได้คู่เจ้าอารมณ์เอาแต่ใจ แสนงอน และต้องตามใจเธอเสมอ ขี้บ่นเก่ง
    แต่ เก่งในเรื่องนอกบ้านหรือเรื่องการค้า เจรจาการขายดี
    ตัวของคุณใจร้อน และทำอะไรมักจะทำให้ได้เอาให้ได้
    ผมว่าฝึกนั่งสมาธิจะดีกว่าครับ หรือมโนมยิทธิ เพราะจะได้ผลเร็ว เพราะ ตนุเกษตร ของคุณอยุ่ในราศีธาตุลม น่าจะไปได้ดีครับ สายหลวงพ่อฤาษีนี่ละครับ ลองดูครับ

5. wayzomba

wayzomba สมาชิก

ทำไปแล้วน่ะคับ ขออภัยที่ ทำบุญช้าไปมากๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2010
  6. โยโย่

กรุณาทำบุญกับเพื่อนๆสมาชิก ในเวบพลังจิตมา ๑ อย่าง จากนั้นนำมาบอกกระผม
    แล้วจะทำนายดวงให้ครับ ขอบคุณครับ

7. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    เกิดวันจันทร์ที่ 21 ธันวาคม 2524 เวลา 18.00น. ค่ะ อยากจะทราบว่าดวงของดิฉันในช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างในเรื่องของความรัก และเศรษฐกิจ

8. โยโย่

กรุณาทำบุญกับเพื่อนๆสมาชิก ในเวบพลังจิตมา ๑ อย่าง จากนั้นนำมาบอกกระผม
    แล้วจะทำนายดวงให้ครับ ขอบคุณครับ

9. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ผมร่วมทำบุญให้วัดพระบาทน้ำพุ แล้วครับ ช่วยกรุณาดูดวงความรักให้ด้วยนะครับ
    ................................................................................
    ผมเกิดที่จ.ลำพูน ต.ป่าชาง เกิดวันที่(ตามสูจิบัตร) 2 มิถุนายน 2522 เวลา 06.30 ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 7 ปีมะแม รูปร่าง สูง 171 ซม. หนัก 53 กก. ผิวขาว-เหลือง
    -----------------------------------------------------------------------ผมรอคอยผู้หญิงคนนี้อยู่ รูปร่างของเธอตัวเล็ก ผิวคล้ำ เธอเกิดวันที่ 3 มีนาคม 2526 ผมเคยไปบนกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นับถือไว้ว่าถ้าผมได้มีบุญวาสนาครองคู่กับเธอผมจะบวชให้สิ้งศักดิ์สิทธิ์ก่อนจะได้แต่งกับเธอ เซียมซีที่เคยเสี่ยงทายหลายครั้งก็ค่อนข้างดีว่าจะสมหวังในปีนี้
    -----------------------------------------------------------------------
    สิ่งที่ผมอยากถามคือ ตามดวงชะตาของผมนั้น ความรักของผมในปีนี้จะสมหวังดังที่ได้อธิฐานไว้จริงหรือไม่ ผมต้องรออีกนานไหม (ไม่ทราบว่าพอจะระบุเป็นเดือนได้ไหมครับ) ขอบพระคุณครับ
    -----------------------------------------------------------------------

10. โยโย่

คุณอย่าลืมแก้บนล่ะ เพราะว่า คำขอของคุณนั้นกับการแก้บนนั้นต้อง ทำให้ถูกต้องด้วย
    ช่วงนี้คุณมีเกณฑ์ใจร้อนจะเอาไรก็เอาให้ได้ ทรัพย์สินระวังเสียหาย
    และปลายปีนี้คำขอของคุณจะเป็นจริงจะสมหวังในเรื่องความรักนะ

11. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เอามั้งง

อายุ24 เกิดวันพุธ 21 กค 2525 เวลา ประมาณนะคับ 5โมงเย็น ไม่ก็ 17.30 คับ อิอิ อยากดูเรื่อง งาน เเละ ชีวิต เอาเรื่องคู่ด้วย อิอิค้าบบบ ขอบคุงล่วงหน้าบบผม สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2007
  12. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คะช่วยดูดวงให้น้องหน่อยค่ะ จะทำบุญที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทองค่ะ ไปทำมาแล้วค่ะ เมื่อวันที่ 15/9/50

น้องเกิดวันศุกร์ ที่ 3 มีนาคม 2532 เวลา 13.25 น. กรุงเทพค่ะ

อยากจะทราบเรื่องราวดังต่อไปนี้ค่ะ
    1. ตอนนี้น้องเรียนอยู่ปี 1 เภสัชศาสตร์ จุฬาค่ะ จะซิ่วมาเรียนหมอ ตอนนี้ร้อนใจมากไม่รู้จะทำตัวอย่างไรดี คือ กลัวสอบหมอไม่ติด ถ้าจะเลือกหมอก็ต้องอ่านหนังสือเอ็นโดยทิ้งเภสัชไปเลย แต่ถ้าอ่านครึ่งๆกลางๆคะแนนเภสัชอาจจะไม่ดี เอ็นหมอก็อาจไม่ติด ขอถามว่า ถ้าจะซิ่วมาเรียนหมอจะติดหมอหรือไม่ หรือควรเรียนเภสัชต่อไปดีค่ะ

2. ในแต่ละช่วงชีวิตจะมีลักษณะอย่างไรบ้างหรอค่ะ จะได้นำไปใช้วางแผนชีวิตได้ในอนาคตค่ะ

3. การปฏิบัติธรรมค่ะ คือ ไม่ค่อยได้สวดมนต์ นั่งสมาธิเท่าไหร่ นั่งสมาธิก็กลัวๆ คือ เราจะรับเสียงภายนอกได้ไวมากจนบางทีสะดุ้ง ตกใจ เลยไม่กล้านั่งสมาธิค่ะ อาจารย์ที่นับถือก็มีหลายท่าน แต่อยากทราบว่าจะมีโอกาสพบกับอาจารย์ที่จะช่วยสั่งสอนให้ปฏิบัติอย่างจริงจังไหมค่ะ แล้วจะมีโอกาสประมาณช่วงปีไหน
    4. จะมีเนื้อคู่ไหมค่ะ ถ้ามี เนื้อคู่ลักษณะเป็นอย่างไร เนื้อคู่จะเป็นคู่บุญไหมค่ะ ช่วยกันทำบุญ หรือเป็นคู่กรรมค่ะ

ขอรบกวนอาจารย์ช่วยตอบ 4 ข้อค่ะ กรุณาตอบกลับทางเมลล์ peace_crazy@hotmail.com นะค่ะ
    ทำบุญแน่ๆค่ะ รักษาสัจจะ แต่ขอชวนแม่มาร่วมทำบุญด้วยค่ะ
    ปัญหาที่จะเรียนเภสัชต่อไป หรือซิ่วไปเรียนหมอ เป็นปัญหาที่คิดไม่ตกเสียทีค่ะ ไม่รู้จะพึ่งใครได้ ขอพึ่งอาจารย์ด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2007
  13. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    เกิดวันพุธ ที่ 3 มิถุนายน 2502 ปีกุน เวลาประมาณ ทุ่มเศษ(กลางคืน)
    1.อาชีพที่เหมาะทำแล้วดีกับตัวเองควรจะทำอะไรดี
    2.ทำไมมีเรื่องผู้หญิงเข้ามาในชีวิตมากจังภรรยามีแล้วและเป็นคนชอบสงสาร คนช่วยเหลือทีไรโดนทุกที
    3.งานที่ทำอยู่ปัจจุบันหุ้นกับเพื่อนเริ่มระหองระแหงกันน่าดูจะรอดไหม
    4.จะหุ้นกับพี่สาวทำคารแคร์จะสำเร็จหรือไม่
    5.ดุแล้วโอกาสในชีวิตแทบหมดหนทางทำมาหากิน
    ขอบคุณครับดีไม่ดีบอกตรงๆเลยครับรับได้

14. wayamo

(เพิ่มเติม) wayamo
    เกิดที่ นครสวรรค์ ครับผมทำบุญไปที่ วัดถ้ำทะลุและจะทำอีกที่สำนักสงฆืบ่อเงินบ่อทองอีกครับ

15. sence

sence เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมเป็นพระประธาน ณ ศาลาสำนักสงฆ์ถ้ำทะลุแล้วครับ (เดือนที่แล้ว)
    เกิดวันพุทธที่ 5 สิงหาคม 2524 เวลา 08.28 น. ขึ้น 5ค่ำ เดือน 9 ปีระกา
    ที่เมืองยะลา เพศ ชาย ขอถามดังนี้
    1 การเรียนควรเอาดีด้านไหนครับ (จึงจะเชี่ยวชาญ,เรียนรู้ดี,เร็ว,สะดวก)
    2 การทำบุญ /ปฎิบัติควรทำแบบใดจึงจะดี,เหมาะ
    3 ตอนนี้เรียน ป.ตรี ควบกับหลักสูตรระยะสั้นถามว่า ป.ตรีจะเรียนสำเร็จไหม จะมีอุปสรรคช่วงใดบ้าง พอดีจะนำไปใช้วางแผน
    การลงทะเบียน อุปสรรคด้านใดควรระวัง (สุขภาพ,/การเงิน,/คนที่เกี่ยวข้อง ฯลฯ)
    4 การเงินจะเริ่มดีขึ้นช่วงใด เคยมีคนบอกว่าต้องเจอเนื้อคู่จึงจะรวย พอดีอยากรวยแต่ไม่อยากมีคู่ สงสารเขา
    5 จะก้าวหน้าในการปฎิบัติธรรมมากไหม ถ้าบวชจะเป็นอย่างไร(จะเข้าป่าชั่วชีวิตได้หรือไม่)

16. โยโย่

การได้รับการพยากรณ์นั้นต้องร่วมทำบุญกับเพื่อนๆในเวบพลังจิต มาก่อน ๑ อย่างครับ
    จากนั้นมาบอกผมเพื่อรับการพยากรณ์ครับ

17. โยโย่

ขอให้ไปทำบุญมาก่อนครับแล้ว มาบอกว่าทำบุญแล้วนะครับ ขอบคุณครับ จะได้รับคำตอบทางเมล์ให้ครับ

18. โยโย่

การรับการพยากรณ์เดือนนี้นะครับเดือนกันยายน ดังนั้นขอเป็นบุญใหม่ที่ทำในเดือนนี้ครับผม
    ขอบคุณครับ ทำบุญแล้วมาบอกผมจะได้รับการพยากรณ์ครับ

19. โยโย่

ในพื้นดวงคุณ มีพระ ๕ พฤหัสได้ตำแหน่งมหาจักร คุณธรรมสูง มีความยุติธรรมและเรียกได้ว่าเป็นคนที่รู้อะไรได้อย่างรวดเร็ว ได้แฟนเป็นแม่บ้านหรือแม่ศรีเรือนเหมาะสมกับคุณดี และเป็นที่ปรึกษาให้คุณได้ตลอดเวลา
    ที่วุ่นวายเรื่องความรักและเรื่องสาวๆเข้ามาพัวพัน เพราะในดวง ปัตนิ( เพศตรงข้าม หญิงสาว ) คือพระศุกร์ ๖ ดาวแห่งโลกียะ กุมกับพระ ๓ อังคาร เจ้าเรือนตนุ ได้คูมิตร ตัวของคุณเองจะมีกิ๊กกี่คนก็ยังได้เลยมันเองและจะเลือกเองก็ยังได้ ยังดีที่ตัวคุณเองมีการยั้บยั้งชั่งใจเพราะมีครอบครัวแล้ว
    แต่ตอนหนุ่มๆนี่ ไม่อยากจะพูดเลย เรื่องสาวๆ
    ดาว ๕ พฤหัส ปุตตะ เด็กๆ กุมลัคนาเกิด ทำให้ตัวคุณเองทำตัวไม่ยอมแก่และตามแฟชั่นอยุ่เสมอๆ
    และมักมีเด็กๆหรือบริวารล้อมหน้าล้อมหลัง ทำให้เป็นโรคใจอ่อน ใครขออะไรก็ได้เสมอๆนะ
    เรียกได้ว่าอาชีพ ที่เกี่ยวกับ สื่อสาร ต่างประเทศ และนำเข้าส่งออก ของกินของใช้ นะคุณทำได้หมดล่ะ

ดาวสหัชชะจร (เพื่อน สังคม ) ของคุณนั้น จรทับดาวคู่ศัตรู ทำให้คุณมีปัญหาระหองระแหงไม่กินเส้นกันกับสังคมเพื่อนฝุง ตั้งแต่ ดาว ๓ ทับดาว ๑ คือตั้งแต่ ๒๘ กค ที่แล้วจนถึงปัจจุบัน

ปีนี้ดาวการเงินคุณเป็นกาลีจร ๑ ปี ทำให้ต้องเดือดร้อน หรือมีเรื่องชักหน้าไม่ถึงหลังเกี่ยวกับการลงทุน และการเงินของคุณจ่ายออกไปมากกว่าปกติ
    พอเข้าเดือน พย จำเป็นที่คุณจะต้องเปลี่ยนแนวค้าขาย ตั้งแต่วัน ๑๖ พย ปีนี้ จะเปลี่ยนแนวและหาเพื่อนร่วมหุ้นหรือร่วมทุนใหม่อาจเป็นญาติพี่น้องของคุณเองหรือคนรุ้จักกัน
    ปลายปีนี่การค้าขายจะดีขึ้นและเปลี่ยนมาทำ เกี่ยวกับน้ำๆหรือการบริการ จะมีการไหลลื่นที่ดีในธุรกิจ
    ตัวของคุณไม่ลำบากหรอกครับ เพียงแต่เก็บเงินสดไว้ในธนาคารมากหน่อย เพราะในอนาคตในเรื่องจำเป็นต้องใช้หลังวันเกิดหน้าไปแล้ว จะดีขึ้น
    เพราะดาวครองวัย พระศุกร์ ๖ ในดวงเดิม ตำแหน่งราชาโชค เพียงแต่ใช้จ่ายฟุ่มเฟือยมากไปหน่อยเท่านั้นเอง
    ยังไงขอให้โชคดี นะ

20. wayamo

ขอบคุณท่านมากครับ