ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

bundit_tong

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมชื่อ บัณฑิต หาญรักษ์ เกิดวัน พุธ ที่ 25 เดือน กรกฏาคม พ.ศ. 2522
    ปี มะแม เวลา 17.00 กว่าๆ ครับ
    1. อยากทราบว่าจะได้งานใหม่หรือเปล่าภาคในปีนี้เป็นงานที่มั่นคงหรือไม่
    2. ภาคในปีนี้จะมีโชดบางหรือเปล่าครับ
    3. แฟนคนนี้ดวงเป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่าครับ เกิดวันอาทิตย์ ที่16 สิงหาคม 2524 ปี ไก่ เวลาไม่ทราบครับ
    4. ดวงมีโอกาสจะได้เป็นหมอดูได้หรือเปล่าครับ
    5. อยากทราบว่าอนาคตจะมั่นคงร่ำรวยหรือเปล่าครับ
    ขอบพระคุณครับ

ดวงนี้ถือเป็นดวงที่ดีคนนึงทีเดียว
    ถามเรื่องงาน ดวงก็จะได้เรื่องงานนะ พื้นดวงเรื่องงาน ต้องทำงานที่เกี่ยวกับเบื้องหลังการเก็บตัว
    หรือ ดวงอีกหน่อยจะต้องทำงานต่างถิ่นต่างแดน งานที่ต้องออกนอกสถานที่หรืออยู่ไกลบ้าน
    และพลัดจากถิ่นที่อยู่ จะดีหรือมีโชคจะเกิดความก้าวหน้า เกณฑ์เรื่องงานจริงๆ หลังจากนี้จนถึง กพ จะมีมาให้เลือกเหมือนกัน เป็นงานที่แวดล้อมด้วยผู้คนมาก แต่การเงินหรือเงินเดือนอาจไม่ได้ดั่งใจหวัง
    จะทำไปก่อนก็ได้ ถ้ารอ ช่วงดีๆ หลุดจากเดือนมีนาคมไปแล้ว จะรอนาน จะต้องตั้งหลักใหม่
    ส่วนโชคเกี่ยวกับเรื่องการเงินนั้น ยังไม่มีจะต้องประหยัดให้มาก เพราะ ดาวบาปเคราะห์ มาทับเรือนการเงินอยุ่นานๆ หลายเพลา การเงินจะใช้หรือมีเรื่องให้จ่ายมากกว่าเสีย
    เรื่องลาภจะเป็น ลาภทางด้านสัตว์สองเท้าหรือ จำพวกสตรีหญิง หรือเพศตรงข้ามเข้ามาพัวพันมากกว่า
    ลัคนาจร ตกวัยสหัชชะ ฝึกทางด้านจิต สมาธิ ญาณ และ กสินดีนักแล มีเพื่อนฝูงหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    คอยน้อมนำ โชคทางด้านนี้มากกว่า แต่ต่อไปจะมีเกณฑ์ได้ลาภใหญ่เหมือนกัน
    และดาว ๖ เสวยอายุ ก็ต้องวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องความรัก และ มีความสุขดีและ ได้ลาภผลจากทางด้านเพศตรงข้าม แต่หมดไปกับ การใช้จ่ายเงิน และเทคแคร์หญิงเหมือนกัน ต้องระวังด้วยครับ
    ดวงรักครั้งแรกมีเกณฑ์ห่างไกลกัน ส่วนความรักครั้งที่สอง จึงจะมีเกณฑ์สมหวังและสร้างฐานะด้วยกันครับ เนื้อคุ่จริงๆ น่าจะอายุห่างกันมากหรือแก่กว่าคุณหลายๆปี นิสัยเป็นผู้ใหญ่ ถึงจะดีครับ
    ส่วนที่คบอยู่ มีความสุขดีก็ ถือว่าดีแล้วละ ผมไม่ได้ดู เรื้องเนื้อคู่แท้ให้ครับ เพราะ ไม่มีนโยบายนะ
    ดวงคุณเป็น หมอดูหรือ เรียนโหราศาสตร์ได้ จะเก่งวิชาการ และหลักการทายได้แน่ๆ แต่เรื่องทำนายดีไม่ดีหรือแม่นไม่แม่น นั้น ต้องขยัน อย่างต่อเนื่องครับและมีความอดทน ใจรักครับ
    ส่วนเรื่องรวยนั้น ดวงนี้ ถือว่าไม่ธรรมดาครับ มีโอกาสรวย ได้ เพียงแต่ คุณต้องเจอคู่ที่ดี และร่วมกันทำมาหากิน และร่วมสร้าง บุญบารมีและสร้าง สิ่งบำรุงพุทธศาสนาด้วยกัน คุณจะมีโอกาสเจอแน่ๆ
    สังเกตุ คู่อาจจะเป็นคนต่างถิ่นหรือต่างเชื้อชาติ และอายุแก่อายุมากกว่าคุณ ถือว่าอยุ่ในเกณฑ์ดี
    มีโอกาสรวยพร้อมคู่ครองนะ
    การทำบุญของคุณ ผมขอโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้บารมีต่างๆและ ความดี สิ่งดี และสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    คุ้มครอง ครับ และผมขอโมทนาบุญกับ การทำกรรมดีของคุณตั้งแต่ในอดีตชาติและปัจจุบัน
    อนาคต ของคุณ ทุกๆอย่างครับ เจริญในธรรม

2. Akara1pong

Akara1pong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามอยากทราบว่าคุณRoyalbeeใช้วิธีการแบบใดตรวจดวงชะตา แบบตำราโหราศาสตร์หรือใช้แบบทางใน มิได้มากวนประสาทนะครับผมแค่อยากทราบเท่านั้น เผื่ออาจะได้ศึกษาแนวทางนี้บ้าง แต่ผมคงจะไม่แย่งใครทำมาหากินหรอกนะครับแค่อยากศึกษาเป็นแนวๆทาง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

3. โยโย่

Akara1pong

เมื่อวานนี้ ขอรบกวนถามอยากทราบว่าคุณRoyalbeeใช้วิธีการแบบใดตรวจดวงชะตา แบบตำราโหราศาสตร์หรือใช้แบบทางใน มิได้มากวนประสาทนะครับผมแค่อยากทราบเท่านั้น เผื่ออาจะได้ศึกษาแนวทางนี้บ้าง แต่ผมคงจะไม่แย่งใครทำมาหากินหรอกนะครับแค่อยากศึกษาเป็นแนวๆทาง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ระบบโหราศาสตร์ไทยของเรานี่แหล่ะครับ เราเกิดในประเทศไทยต้องใช้ของไทยๆที่มีมาแต่โบราณนะสิครับ ซึ่งมีอาจารย์เก่งๆหาเรียนได้เยอะทีเดียวครับ

4. nice45

nice45 Active Member

(bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2006
  5. คิดคิด

คิดคิด เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2005
    เกิด 26 กรกฎาคม 2522 เวลาประมาณ13.00ถึง13.15 ไม่แน่ใจว่านาทีไหนนะคะ เกิดกรุงเทพ รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    1. ความรัก ตอนนี้เลิกกับแฟนไปจะมีโอกาศกลับมาคืนดีมั๊ย แล้วเค้าใช่เนื้อคู่หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่จะเจอกันเมื่อไร และจะรู้ได้ไงว่าเค้าคือคนนั้น
    2. ความรัก ปีนี้จะมีแฟนหรือไม่
    3. การเรียน ตอนนี้เรียนโทด้านกฎหมายอยากจบ2ปีครึ่งจะได้มั๊ยคะ
    4. อาชีพอะไรที่เหมาะที่สุดค่ะ ภาพรวมด้านการงานปี2549 เป็นไงคะ
    5. เนื้อคู่มีลักษณะเป็นยังไง

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงสับสน ยังไงจะเข้ามาดูทุกๆวันเลยค่ะ ส่วนเรื่องทำบุญไม่ต้องเป็นห่วง เดี๋ยวไปทำบุญโลงศพที่วัดหัวลำโพงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. kay bateman

kay bateman สมาชิกใหม่

hi

hi,,i birth 17 thjanuary 2520 , 6 pm.everyning..i am woman and now live usa with husband(bb-flower [b-wai]
    1. love
    2. mybaby
    3. money
    4. how long i can come back thailand
    5. mymom
    take care

7. Akara1pong

Akara1pong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณRoyalbeeส่วนตัวของผมใช้สังหรณ์เอาอ่ะครับ ส่วนใหญ่ถ้ารู้สึกอย่างไรก็จะทักไปอย่างนั้น ก็ค่อนข้างจะใกล้เคียงกับสิ่งที่เกิดขึ้นหลังจากนั้น คงเพราะมีบุญเก่าอยู่บ้าง เมื่อวานก็ไปเปลี่ยนชื่อมาชื่อที่ตั้งใหม่ ก็ตั้งเอง แต่ผมก็ไม่ได้หลงตัวเองนะครับเพียงแต่ว่าสิ่งพิเศษที่มีก็แค่ช่วยเตือนคนอื่นเท่านั้น สาเหตุที่ผมถามคุณRoyalbeeก็เพราะเคยฟังบทสัมภาษณ์ของซินแสภานุวัฒน์ นักตรวจชะตาดูฮวงจุ้ยชื่อดังว่าคนจะเรียนทางนี้มิได้ทำกันง่ายๆต้องดูที่บุญบารมีไม่ใช่พ่อจะถ่ายทอดให้ลูกได้ต้องเป็นคนที่มีลักษณะพิเศษ และที่สำคัญต้องมีคุณธรรมสูง ผู้ได้จะเป็นศิษย์ต้องดูกันอย่างละเอียด ผมจึงได้เกิดความสังสัยครับว่าที่เรียนกันไปแล้วจะทำนายได้แม่นยำจริงหรือไม่ แต่ที่แน่ผมเชื่อเรื่องผลกรรมมากกว่าดวงชะตาอย่างแน่นอน

8. dhanvas

dhanvas เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    not feeling well

I was born in April, 17 1937 at 19.55 pm at siriraj hospital, recently I am not happy at all, is it going to have any change in life before I die?

9. โยโย่

คิดคิด

เกิด 26 กรกฎาคม 2522 เวลาประมาณ13.00ถึง13.15 ไม่แน่ใจว่านาทีไหนนะคะ เกิดกรุงเทพ รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    1. ความรัก ตอนนี้เลิกกับแฟนไปจะมีโอกาศกลับมาคืนดีมั๊ย แล้วเค้าใช่เนื้อคู่หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่จะเจอกันเมื่อไร และจะรู้ได้ไงว่าเค้าคือคนนั้น
    2. ความรัก ปีนี้จะมีแฟนหรือไม่
    3. การเรียน ตอนนี้เรียนโทด้านกฎหมายอยากจบ2ปีครึ่งจะได้มั๊ยคะ
    4. อาชีพอะไรที่เหมาะที่สุดค่ะ ภาพรวมด้านการงานปี2549 เป็นไงคะ
    5. เนื้อคู่มีลักษณะเป็นยังไง

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงสับสน ยังไงจะเข้ามาดูทุกๆวันเลยค่ะ ส่วนเรื่องทำบุญไม่ต้องเป็นห่วง เดี๋ยวไปทำบุญโลงศพที่วัดหัวลำโพงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ดวงนี้ผมวางลัคนาไว้ที่ ตุลย์ คนราศีนี้ ผ่านชิวิตหรือพบกับอุปสรรคในปีสองปีที่ผ่านมาเยอะเลย
    ทั้งเรื่อง ปัญหาส่วนตัว เวลาอยู่คนเดียว อยากมีแฟนเบื่อๆเหงาๆ แต่เวลามีแล้ว กลับรักษามันไว้ไม่ได้
    และช่วงเบญจเพศของคุณที่ผ่านมา ก็ประสบปัญหากับภายในครอบครัวเหมือนกัน ทั้งเรื่องภาระการหาเงินทองเข้าบ้านของคุณพ่อและคุณแม่
    ถามเรื่องของความรัก ตามพื้นดวงของคุณ ดาวแห่งคุ่ครองอยุ่เรือนวินาศน์ ความรักจะเป็นไปในลักษณะไม่เปิดเผย หรือคบกันแบบไม่เปิดเผยจะดีกว่า ดวงจะต้องได้คู่อายุมากกว่าหรืออ่อนหรือแก่กว่ากันหลายปีจึงจะดี คุ่เป็นคนต่างถิ่นต่างแดนและเป็นคนใช้เงินเก่ง รูปร่างอ้วนท้วมหน่อย ช่างพูดช่างเจรจา แต่ดวงความรัก มีดาวเกตุ เล็งเรือนวินาศน์ ก็ชอบเกิดการพลิกล็อก หรือหักมุมเกี่ยวกับเรื่องความรักที่หวังไว้ว่าจะได้หรือเจอกลับไม่ได้ ที่ ว่าไม่ได้ บทมันก็ได้ มักเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันหรือผิดหวังเกี่ยวกับเรื่องของความรักอยู่บ่อยๆ ต่อไป เรื่องของความรัก อาจจะมีปัญหาหรืออุปสรรคเกี่ยวกับผู้ใหญ่ หรือผู้ใหญ่ฝ่ายต่างๆ จะไม่เห็นด้วย เกี่ยวกับเรื่องของความรักของคุณครับ
    ถามเรื่องของคนเก่าๆ ไปแล้วไปลับไม่กลับมาหรอกครับ ผมว่าดีซะอีก เปิดโอกาส ให้ใจได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ แต่ยังสามารถ คุยกันเป็นเพื่อนได้ครับ ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับคุณเองครับ ถามเรื่องเนื้อคู่แท้
    ผมบอกไม่ได้หรอกครับ โลกนี้เกิดมาไม่มีของแท้ ครับ มีแต่ทำบุญร่วมกันมามากน้อยเท่าไหร่ เท่านั้นเอง แต่ดวงคุณปีนี้จะมีคนมาชอบและมาจีบเยอะเลยครับ และ คงจะได้แฟนใหม่ หรือเพศตรงข้ามเข้ามาติดพันอีกครั้งนึงนะ
    เรื่องการเรียน หมอดูบอกไม่ได้หรอกครับ ว่าจะจบหรือไม่จบ ภายในระยะเวลาที่ ผู้ถามๆมาครับ เพราะไม่ได้เป็นผู้เรียนเอง และสอบเองครับ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความตั้งใจและการเรียนของคุณเองครับ
    แต่ดูดวง ผมบอกคุณได้ เกี่ยวกับสภาพแวดล้อม ได้ดีกว่าครับ ว่า สภาพแวดล้อมในปีนี้ เกี่ยวกับเรื่องเรียนของคุณดีมากเลยครับ ส่วนปีหน้าและปีต่อไปนั้น จะมีอุปสรรคและความยากเกี่ยวกับเรื่องการเรียนมากทีเดียว ส่วนอาชีพไหนเหมาะที่สุด คุณต้องบอกมาครับว่าคุณถนัดหรือชอบเกี่ยวกับด้านไหนอยู่
    หมอดูถึงจะบอกได้ครับ ว่า เหมาะกับดวงหรือไม่ ตัวคุณเอง ดาวที่เกี่ยวกับกฎหมาย หรือ ความรู้ทางด้านการ บริหารความยุติธรรม และค้าขายได้
    ดวงนี้ เด่นมากเกี่ยวกับวิชาที่เรียนมา และ บอกได้เลยว่า เป็นถึงผู้พิพากษาได้ และตำแหน่งใหญ่โตซะด้วย ดวงมี ดาว ๑ ๔ ๕ ๖ กุมกัน นิสัยรักความถูกต้อง หยิ่ง ทรนง ไม่ก้มหัวให้ใคร รักศักดิ์ศรี รักชื่อเสียง และ บางมุมก็ อ่อนไหวง่าย หรือเพ้อฝัน เรียนไปเถิดครับ รุ่งแน่ๆไม่ต้องห่วง ภาพรวมปีนี้ โดยทั่วๆไปนั้นดีทีเดียวไม่ว่าจะเป็นเรื่องเรียน หรือคุณจะรับจ๊อบ ทำงานก็ได้เงินหรือค่าตอบแทนที่ดีครับ ต่อไปจะเป็นที่พึ่งของครอบครัวนะ ส่วนเรื่องความรักและเนื้อคู่ตอบไปแล้ว
    อย่าลืมทำบุญด้วยครับ

10. โยโย่

kay bateman

hi,,i birth 17 thjanuary 2520 , 6 pm.everyning..i am woman and now live usa with husband
    1. love
    2. mybaby
    3. money
    4. how long i can come back thailand
    5. mymom
    take care

คุณพร้อมดูดวง แล้วทำบุญกับเพื่อนๆในเวบพลังจิต หรือไม่ครับ โปรดยืนยันด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

11. โยโย่

dhanvas

I was born in April, 17 1937 at 19.55 pm at siriraj hospital, recently I am not happy at all, is it going to have any change in life before I die?

จากข้อมูล ปี 1937 ลองผูกดวงคร่าวๆ คุณอายุ 69 ได้แล้วนะครับ
    โปรด ยืนยันการรับดูดวง เสร็จแล้วพร้อมทำบุญกับเพื่อนๆในเวบพลังจิตด้วยครับ
    และกรุณา ถามคำถามที่คุณอยากรู้ประมาณ ๕ คำถาม ครับ ขอบคุณมากครับ

12. โยโย่

Royalbee

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21733 ต่อชิวิตพระเณรสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

http://www.palungjit.org/board/annou...t.php?f=7&a=16 สร้างบันไดนาคราช 7 เศียร เพื่อใช้เป็นทางเดินขึ้นไปนมัสการสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2226 สร้างสมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอกปิดทองที่ศรีสะเกษ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=13947 เสียสละปัจจัยตามแต่กำลังทรัพย์และกำลังใจ มาร่วมด้วยช่วยกันกับโครงการณ์สร้างห้องสมุดเพื่อน้อง และต่อเติมอาคารเรียนห้องเด็กสอนเด็กวัยก่อนเรียน (อนุบาล 1-2) ที่ โรงเรียนบ้านวังผาตาด

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14451 ร่วมบูรณะพระอุโบสถเก่าที่ทรุดตัวลง สมัยหลวงพ่อหวล วัดพิกุล

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=19358 หาทุนก่อสร้างอุโบสถขึ้น ๑ หลัง โดยท่านพระครูกิตติสุวรรณคุณ(พระอาจารย์สำราญ) เจ้าอาวาส เป็นประธานในการดำเนินการหาทุน

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21606 กองทุนคณะทานบารมีปิดทองพระ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=148096 วัตถุมงคล ขององค์หลวงพ่อฤาษีฯ ช่วยทหารหาญ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14617 วัดพระบาทน้ำพุ..อ่อนแรง รายจ่าย 3.5 ล้าน/เดือน

http://202.57.162.77/board/showthread.php?t=2188 สร้างพระไตรปิฏก Web Version ที่ดีที่สุดในโลก

ลิงค์ทั้งหมด สามารถเลือกทำบุญได้ตามอัธยาศัยครับ
    ส่วนคืนนี้ จะกลับมาตอบคำถาม พยากรณ์ให้ครับ

13. โยโย่

Akara1pong

ขอบคุณคุณRoyalbeeส่วนตัวของผมใช้สังหรณ์เอาอ่ะครับ ส่วนใหญ่ถ้ารู้สึกอย่างไรก็จะทักไปอย่างนั้น ก็ค่อนข้างจะใกล้เคียงกับสิ่งที่เกิดขึ้นหลังจากนั้น คงเพราะมีบุญเก่าอยู่บ้าง เมื่อวานก็ไปเปลี่ยนชื่อมาชื่อที่ตั้งใหม่ ก็ตั้งเอง แต่ผมก็ไม่ได้หลงตัวเองนะครับเพียงแต่ว่าสิ่งพิเศษที่มีก็แค่ช่วยเตือนคนอื่นเท่านั้น สาเหตุที่ผมถามคุณRoyalbeeก็เพราะเคยฟังบทสัมภาษณ์ของซินแสภานุวัฒน์ นักตรวจชะตาดูฮวงจุ้ยชื่อดังว่าคนจะเรียนทางนี้มิได้ทำกันง่ายๆต้องดูที่บุญบารมีไม่ใช่พ่อจะถ่ายทอดให้ลูกได้ต้องเป็นคนที่มีลักษณะพิเศษ และที่สำคัญต้องมีคุณธรรมสูง ผู้ได้จะเป็นศิษย์ต้องดูกันอย่างละเอียด ผมจึงได้เกิดความสังสัยครับว่าที่เรียนกันไปแล้วจะทำนายได้แม่นยำจริงหรือไม่ แต่ที่แน่ผมเชื่อเรื่องผลกรรมมากกว่าดวงชะตาอย่างแน่นอน

ถือว่าแลกเปลี่ยน ทัศนคติด้วยกันละครับ มีคนมาร่วมคุยด้วยรุ้สุกยินดีมากครับ
    คุณ Akara1pong ใช้ลางสังหรณ์ คงมีเซ็นต์ทางด้านนี้พอสมควรเลยนะครับ คงเกิดจากผลบุญเก่าๆและ สมาธิที่สะสมมาก แต่เก่าก่อนมารวมกัน ฝึกแบบเข็มข้นต่อไปคงพัฒนามากครับ

14. คิดคิด

ขอบคุณค่ะ เกิดวันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๒๒ เวลา๑๓.๐๐-๑๓.๑๕ แต่อยากรบกวนถามเพิ่มนิดนึงว่าเรื่องแฟนเก่าที่ไปแล้วไปลับนะคะจะมีทางแก้ให้กลับมามั๊ย(ไม่เอาทางไสยศาสตร์แบบปั้นหุ้นอย่างนั้นนะคะ หนูว่าน่ากลัวและบาป)

15. คิดคิด

ไปทำบุญโลงศพมาแล้วนะคะ

16. โยโย่

คิดคิด

ขอบคุณค่ะ เกิดวันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๒๒ เวลา๑๓.๐๐-๑๓.๑๕ แต่อยากรบกวนถามเพิ่มนิดนึงว่าเรื่องแฟนเก่าที่ไปแล้วไปลับนะคะจะมีทางแก้ให้กลับมามั๊ย(ไม่เอาทางไสยศาสตร์แบบปั้นหุ้นอย่างนั้นนะคะ หนูว่าน่ากลัวและบาป)
    ไปทำบุญโลงศพมาแล้วนะคะ

เรื่อง ของอีกฝ่าย คงเดาใจเค้าไม่ได้หรอกครับ อันนี้นอกเหนือจากเรื่องดูดวงไปนิดนึงครับ
    และทางแก้คงไม่มีหรอกครับ ทั้งทางไสยศาสตร์ และ ทางโลก อันสิ่งๆไหนๆ ถ้าจะอยู่กับเราแล้ว
    ทำยังไงก็ ต้องอยู่กับเราครับ จะไปทำอย่างไรก็ต้องเป็นอย่างนั้น ส่วนการทำบุญโลงศพ ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    สวัสดีค่ะ พี่ผึ้งหลวง ตอนนี้ก้อยเครียดมากๆเลยค่ะ ขอให้พี่ผึ้งหลวงช่วยกรุณาดูให้ก้อยหน่อยนะคะ T_T ก้อยเกิดวันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2529 เวลา 11.10 น.
    1.เรื่องความรักค่ะ กับคนเก่าที่เหมือนจะเลิกกันไป (เขาเกิดวันจันทร์ที่ 14 ธันวาคม 2530 เวลาไม่ทราบค่ะ) เขาไม่ใช่เนื้อคู่หนูใช่ไหมคะ แล้วใครที่เป็นเนื้อคู่หนู แล้วถ้าชาตินี้หนูไม่ขอแต่งงาน จะเป็นไปได้ไหมคะ
    2.เรื่องเรียน
    3.เรื่องหอที่หนูอยู่อะค่ะ รู้สึกอยู่แล้วไม่ค่อยสบายใจ อ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง ทำยังไงดีคะ
    4.เรื่องเพื่อน ศัตรู การถูกใส่ร้ายป้ายสี
    5.เรื่องทางธรรม หนูจะมีโอกาสก้าวหน้าไหมคะ
    ขอบคุณ พี่ผึ้งหลวงมากๆนะคะ

18. โยโย่

koymoo

สวัสดีค่ะ พี่ผึ้งหลวง ตอนนี้ก้อยเครียดมากๆเลยค่ะ ขอให้พี่ผึ้งหลวงช่วยกรุณาดูให้ก้อยหน่อยนะคะ T_T ก้อยเกิดวันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2529 เวลา 11.10 น.
    1.เรื่องความรักค่ะ กับคนเก่าที่เหมือนจะเลิกกันไป (เขาเกิดวันจันทร์ที่ 14 ธันวาคม 2530 เวลาไม่ทราบค่ะ) เขาไม่ใช่เนื้อคู่หนูใช่ไหมคะ แล้วใครที่เป็นเนื้อคู่หนู แล้วถ้าชาตินี้หนูไม่ขอแต่งงาน จะเป็นไปได้ไหมคะ
    2.เรื่องเรียน
    3.เรื่องหอที่หนูอยู่อะค่ะ รู้สึกอยู่แล้วไม่ค่อยสบายใจ อ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง ทำยังไงดีคะ
    4.เรื่องเพื่อน ศัตรู การถูกใส่ร้ายป้ายสี
    5.เรื่องทางธรรม หนูจะมีโอกาสก้าวหน้าไหมคะ
    ขอบคุณ พี่ผึ้งหลวงมากๆนะคะ

ถามเรื่องความรัก พื้นดวงเรื่องความรัก ดูจากหลายอย่าง ดวงนี้จะได้ความรักที่มาจากเพื่อนหรือคนรู้จักกัน ดวงความรักต้องระวังจะอยู่กันก่อนแต่งหรือได้กันก่อนแต่ง อยุ่กันแบบเงียบๆหรือไม่บอกผู้ใหญ่จะไม่ดีครับ ดาว เกตุ เล็ง ดาว ๑ นิจ คู่หรือความรักมักมีเหตุเปลี่ยนแปลงหักเหหรือหักมุมเอาง่ายๆ จะเป็นตัวเราเองมากกว่า ที่จะเป็นฝ่ายอุ้มชู หรือคอยช่วยเหลือ คนรักให้เจริญก้าวหน้า
    และต่อไประวังจะเดือดร้อนเรื่องการเงินอันมาจาก คู่หรือคนรักด้วยนะ ช่วยจนตนเองเดือดร้อน
    ราหู เป็นศุนย์พาหะ นำหน้าเจ้าเรือนลัคน์ ทำให้ เวลารักหรือชอบอะไร มักจะเชื่อหรือหลงเป็นพักๆ
    และ นิสัย ตอนวัยเด็กจะเอาแต่ใจหรือ มุทะลุ ออกแนววัยรุ่นสมัยนี้ซะหน่อย ดวงเวลาอยุ่ใกล้คนใกล้ชิดหรือเพื่อน ต้องระวังคำพูดตรง ของเรา ทำให้ใครขัดหูด้วยนะ ส่วนเรื่องความรัก ดวงจะต้องเจ็บหรือ ช้ำเกี่ยวกับเรื่องของความรักมาก่อนอยุ่แล้ว ปีนี้ทั้งปี จะไปเน้นเรื่องของความรักมักไม่ได้
    ตั้งแต่ อายุ 15-20 ปี เรื่องความรักเวลามีเข้ามามักไม่ค่อยดี
    ต้องเลยวัยอายุ ที่บอกไปแล้ว ย่างอายุ 21 จะดีขึ้น และระวังปีนี้ ความรัก จะมีคนเข้ามาพัวพันอีกครับ แต่บอกได้เลยครับ นำเข้ามาแล้ว จะเป็นอย่างทีทำนายไป ส่วน ชิวิตนี้ ยังจะต้องผ่านชิวิตเรื่องความรักหรือการเรียนครอบครัวไปด้วยครับ เอาทีละขั้นไปครับ แต่ท้ายสุดคนในเวบนี้ ดูจากดวงคุณแล้ว ไปเน้นเรื่องทางธรรมจะได้ผลดีมากกว่าครับ ดาว ๕ โยคหน้า ดาว ๙ ตรีโกณ ถึงลัคน์
    ก้าวหน้าได้แน่นอนครับ
    ช่วงนี้ที่มีปัญหาเพราะ ดาว ๑ จร มาทับ ดาว ๓ เดิม ที่ราศ๊ มังกร ทั้งสองดาว เป็น ดาวคุ่ศัตรูใหญ่ ทำให้เกิดปัญหาและจนมีเรื่องมีราวกันได้ไงแหล่ะ แถว ดาว ๑ ยังเล็ง ดาว ๗ จร ที่ราศีกรกฎด้วย ดูดีๆ เป็นดาวบาปเคราะห์ทั้งนั้น ล้วนนำพาปัญหามาให้ และจะเป็นอยุ่อย่างนี้อยุ่เรื่อยไปนะเพราะเป็นพื้นดวงเรา ดวงจะไปหวังกับเพื่อนมากไม่ได้หรอก สังเกตุแล้วนำไปปรับใช้ละกันนะ
    ดวงนี้เหมาะกับ คนเพื่อนอายุมากกว่าหรือ คนต่างถิ่นต่างแดนไปเลยจะดี ผิดหวังหรือไม่ได้ดั่งใจนั่งสมาธิหรือสวดมนต์ สิ ดาว จันทร์เจ้าเรือนมรณะ อยุ่เรือนเพื่อนแบบนี้ โดนบีบจากดาวร้ายๆทำให้จิตใจ ต้องผ่อนคลายบ้างนะ ระวังโรคเครียดถามหา
    เข้าเดือน กพ แล้ว เดือนนี้ หลักเลี่ยงความขัดแย้ง การเดินทางไกล ระวัง ฟีนไฟภายในบ้านหรือที่พัก และ หลีกเลี่ยงอาหาร ทอดๆ มันๆ มีกระดูก ล่ะ
    มีเวลาก็ ใส่บาตร บริจาค ยารักษาโรค ให้พระสงฆ์ด้วย และ ทำบุญบริจาคเทียนพรรษาหน่อยนะ
    หลอดไฟหรือเครื่องใช้ไฟฟ้า เสียที่ห้องหรือบ้านให้รีบเปลี่ยนด้วยละ เอาแค่นี้ ละ
    อย่าลืมทำบุญกับเพื่อนๆด้วยนะครับ

19. eaw

eaw Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2005
    สวัสดีครับ คุณ Royalbee ผมกำลังทุกข์เรื่องความรักมากๆอยู่เลยครับ
    คนที่ผมเคยคบอยู่ ตอนนี้เลิกกันได้ประมาณ 3 เดือน ผมกลับไปขอคืนดี แต่เค้าก็บอกว่ามีคนอื่นในใจอยู่อีกคน ผมอยากถามว่า
    1. คนคนนี้ใช่เนื้อคู่ผมรึปล่าวครับ ทำไมผมรู้สึกว่าผมรักเค้ามากๆๆเลยครับ
    2. มีโอกาสที่เค้าจะกลับมาหาผมรึปล่าวครับ
    3. เรื่องการเรียนเป็นยังไงบ้างครับ
    ส่วนทำบุญเดี๋ยวผมจะทำตามไปนะครับ วันเดือนปีเกิด เดี๋ยวจะ PM ไปให้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

20. balloon

balloon ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สวัสดีครับคุณผึ้งหลวง ผมอยากรู้ทางเดินชีวิตครับ
    ยังไงคุณผึ้งหลวงช่วยทำนายให้ผมหน่อยนะครับ
    ผมเกิดวันพุธ ที่23 พ.ย. 2520 เวลา 5.26 น. ที่ศรีราชา ชลบุรีครับ
    รบกวนช่วยทำนายให้ผมหน่อยนะครับ
    1. ด้านความรักหลังจากผิดหวังมาจะได้พบเนื้อคู่เมื่อไหร่ เป็นคนดีรึเปล่าครับ
    2. ดวงผมอยู่ต่างประเทศหรือกลับเมืองไทยแบบไหนจะสร้างตัวได้มั่นคงกว่ากัน และจะประสบความสำเร็จเมื่อไหร่ ขนาดไหนครับ
    3. ด้านการศึกษาธรรมะ ควรจะศึกษาแบบไหนถึงจะได้ผลดีครับ
    4. สุขภาพร่างกายจะเป็นอะไรรึเปล่า มีวิธีแก้ไหม
    5.มีสิ่งไหนที่ไม่ควรทำหรือต้องระวังบ้าง
    ครับ แล้วส่วนเรื่องทำบุญเดี๋ยวผมจะโอนไปให้ครับ