ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    วันจันทร์ที่ผ่านมา ผมร่วมเป็นกรรมการทำบุญทอดกฐิน 100 บาท และได้ชวนเพื่อนรวมงาน ใน Line การผลิต รวมแล้วได้เงินใส่ซองทอดกฐินทั้งหมด 362 บาท

ผมเกิดวันศุกร์ ที่ 16 มกราคม 2519 บ้านเกิดอยู่ภาคเหนือ แต่มาทำงานที่ภาคตะวันออก
    คุณพ่อ/คุณแม่ ภรรยา ลูก อยู่ภาคเหนือ คิดถึงลูก อยากดูแลพ่อแม่ และอยากพร้อมหน้าครอบครัว ไม่ได้กลับบ้านนานแล้วตั้งแต่สงกรานต์ เพราะเงินจะเหลือน้อย อยากทราบว่า
    1. ผมจะได้งานที่มีเงินเดือนมากกว่านี้หรือไม่ เพราะเงินเดือนมากก็มีโอกาสกลับบ้านบ่อยขึ้น ถ้าได้จะได้เมื่อไรครับ(ตอนนี้ก็กำลังสมัครอยู่ บางที่เรียกสัมภาษณ์ แต่ไม่ผ่านครับ)
    2. มีโอกาสได้ไปทำงานที่ภูมิลำเนา หรือเปล่าครับ เพราะจะได้พร้อมหน้าครอบครับ ถ้ามีจะมีเมื่อไรครับ
    ทุกวันนี้ สวดมนต์ นั่งสมาธิ เดินจงกลม อุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวร และวันหยุดก็ใส่บาตรพระ หวังให้มีชีวิตดีขึ้นครับ

2. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงคุณการงานในปีนี้มันเบื่อมันเซ็งสุดขีดอยากจะเบื่อและอยากย้ายอยู่มากเช่นกัน
    ดวงการงานเหมือน ๗ ยกไปทับดาว การงานนะทำให้เครียดการงานเดิมกดดัน
    และการเงินรายได้จากการงานนั้นยังไม่ดีครับ
    แต่ดวงเรานั้น สามารถกลับไปทำงานยังใกล้บ้านได้นะเพียงแต่ว่ารายได้จะไม่ดีเท่ากับอยู่ต่างถิ่นเท่านั้นเอง ดวงปีหน้าหลังจากเดือนเมษยนไปแล้ว จะมีโอกาสย้ายหรือหางานใหม่ที่พอใจได้นะแต่ตอนนี้ดิ้นรนไปก็กลับไม่ได้เช่นกันนะ
    ดวงเรารายได้จากทางอื่นไม่ค่อยมีนะจะมีแต่งานประจำเท่านั้นเอง เวลาจะได้โชคลาภส่วนใหญ่กว่าจะได้มานั้นจะต้องมีอุปสรรคหรือได้ยากนะ ดวงหารายได้จะต้องขยันหางานหลายๆอย่างทำนะ ดวงบังคับว่าจะต้องอยู่ไกลจากแฟนหรือครอบครัวด้วยนะ แต่ในห้วงปีหน้าเรามีโอกาสไปอยู่ใกล้กันนะ ดวงเรามีความลับไม่ได้ออกหน้าตาหรือไม่ค่อยพาไปให้สังคมเห็นนะ
    ปีหน้าในเดือน กพ ไปแล้วจะเริ่มมีข่าวเรื่องงานไปแล้วนะ

3. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    คุณ Royalbe ทายได้แม่นมากครับ
    ที่แน่ๆ ทำให้ผมมีกำลังใจในการปฏิบัติธรรมมากขึ้น
    บางครั้งเคยท้อแท้ เพราะไม่เห็นผล
    แต่อาจารย์พูดให้กำลังใจทำให้เรามีความมุ่งมั่นมากขึ้น
    ถ้าอาจารย์ ON M ขออนุญาติคุยด้วยเพื่ออย่างน้อยมีกำลังใจครับ

4. WauPAK

WauPAK Active Member

สวัสดีครับ รบกวนคุณ Royalbee ด้วยน่ะครับผมตั้งใจจะบริจาคผ่านธนาคารมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์ ภายในวันที่ 25 เดือนนี้ครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ตั้งใจแล้วครับ ขออนุญาตถามล่วงหน้าก่อนเลยแล้วกัน

ผมเกิดวันอังคาร ที่ 22 ก.พ.2515 ปีกุน เวลา 19.34 น. ที่ จ.ยะลา
    1. ทำไมการค้าในปัจจุบัน (ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ) เปิดมา 1 เดือนกว่าแล้ว ยอดขายยังลุ่มๆดอนๆ ไม่น่าพอใจ อนาคตจะมีโอกาสดีขึ้นหรือไม่ ต้องบูชาอะไร หรือต้องทำอย่างไรเพิ่มเติมบ้างครับ
    2. มีเจ้ากรรมนายเวร หรือวิบากกรรมใดในปัจจุบันบ้าง จะแก้ไขอย่างไรครับ
    3. เคยประสบปัญหากับอดีตภรรยา หย่าร้างกันแล้ว อนาคตภายหน้าจะมีคู่ครองอีกหรือไม่ครับ
    4. การปฏิบัติธรรมของผมในปัจจุบันและอนาคต จะเป็นอย่างไรครับ ทุกวันนี้พยายามรักษาศีล 5 แต่สวดมนต์กับนั่งสมาธิยังไม่ต่อเนื่องครับ
    5. งานค้าขายที่ทำทุกวันนี้ เหมาะสมกับตัวผมเองแล้วหรือไม่ครับ หรือควรทำอย่างอื่น

ขอบคุณมากครับ</p>

</p></p></p></p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  5. โยโย่

ดวงคุณมีชิวิตความคิดที่มีนิสัยขัดแย้งดื้อรั้นเจ้าทิฐิมานะในตนเอง ความคิดมักจะขัดใจผู้ใหญ่หรือคนรอบข้างได้ ในวัยเด็กคุณซนหรือดื้อมากเช่นกัน เรียกว่านิสัยใจใหญ่หรือใจนักเลงชอบหุนหันพลันแล่นนะ
    วิบากกรรมของคุณในเรื่องของความคิดมักจะลงเอยด้วยความขัดแย้งกับคู่นะ ความคิดเรากับคู่ตอนสุดท้ายยามเลิกรามักจะมีเหตุรุนแรงหรือทะเลาะกันด้วยอารมณ์มากเป็นพิเศษ
    ชิวิตมักจะหักเหหรือไปหากินยังต่างถิ่นหรือแดนไกล
    ชิวิตคุณจะดีหรือเสีย อยู่ด้วยตัวของคุณเองทั้งความคิดหรือการกระทำนะ
    ดวงไม่เหมาะกับการค้าขายอาหารนะ
    ดวงจะเหมาะกับการทำสวนไร่นา เกษตร
    หรือค้าขายพวกวัสดุก่อสร้าง ของหนัก ไม้ ซื้อขายพวกดิน ปุ๋ย
    หรือที่ดิน นายหน้าค้าบ้านนะ
    แม่ทุกข์ใจเพราะเป็นห่วงเรานะโดยเฉพาะในเรื่องหน้าที่การงานนะ
    ตัวคุณกับแฟนกี่คนๆกี่คนจะมีวิบากกรรมในการตกทุกข์ได้ยากหรือมีเรื่องราวผจญด้วยกันหลายๆคนนะโดยเฉพาะกับแฟนคนที่ ๓ จะแรงเป็นพิเศษนะ
    เรื่องค้าขายช่วงนี้ก็ประคองไปก่อนนะ
    ยังพอได้นะแต่ไม่ได้กำไรอะไรมากมายนัก
    ให้พ่อแม่มาเจิมนะ หรืออวยพร วันพฤหัส ให้พระหรือเกจิมาสวด พรทำพิธีสำหรับค้าขายได่เช่นกัน ดวงนับถือหลวงปู่ทวด พระแก้วมรกต นะ คุ้มครองดวงชะตา
    งานค้าขายนี้ทำได้แค่ปีหน้านะ
    หลังวันเกิดไปแล้วจะเปลี่ยนแนวอีกแล้วนะ

6. WauPAK

WauPAK Active Member

ขอบคุณมากครับ ที่สละเวลามาตอบ อยากจะคุยกับคุณ RoyalBee เพิ่มเติม แต่ไม่ถนัดเล่น MSN ไม่ทราบมีบริการดูดวงทางอื่น เช่นทางโทรศัพท์หรือไม่ครับ

7. โยโย่

ลงเช็คพีเอ็ม คุณดูครับ

ขอบคุณครับที่สนใจนะ

8. bossbank191

bossbank191 สมาชิกใหม่

ข่าวดีสำหรับผมเลยล่ะครับ

9. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    เรียนอาจารย์ Royalbeeแหม คนดูดวงกะอาจารย์เยอะนะคะอนุโมทนาค่ะ..ขอให้ผลบุญส่งผลถึงอาจารย์นะคะ

10. โยโย่

บุญรักษาครับผม

11. Sangtean

Sangtean เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เรียนอาจารย์ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำและช่วยตอบคำถามให้กระจ่างหน่อยนะคะ
    ดิฉัน เกิด 16 ตค 2521 ขึ้น15 ค่ำ เดือน 11

1.ตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัว อนาคตจะเป็นยังไงคะ
    2.สิ่งศักดิ์สิทธ์ที่ท่านปกป้องคุ้มครองท่านใด
    3.มีสิ่งใดที่ควรแก้ไขบ้างคะ

ขอรบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. turbomanda3

turbomanda3 สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2009
    เรียนอาจารย์ด้วยคนครับช่วยตอบคำถามผมทีครับ
    ผมเกิด พฤหัสบดีที่ 15 ธันวาคม 2520 ปีมะเส็งครับ เรื่องที่อยากถามคือ
    1. ผมมีโอกาสไปเมืองนอกไหม
    2. คนที่ผมคบอยู่เป็นอย่างไรบ้าง จะไปดี ๆ ด้วยกันไหม
    3. มีเทวดา หรือ เทพ องค์ใดคุ้มครองผมอยู่ครับ
    4. ตอนนี้ถ้าเล่น หุ้น จะ ดีไหมครับ มีดวง หรือ มีแนวทางนี้ไหม

13. jutar

jutar สมาชิก

20 กันยายน 2009
    วันนี้ได้ทำบุญผ้ากฐินวัดที่ขอนแก่น ผ่านทางบริษัทเราไปค่ะ
    รบกวนด้วยนะคะ
    เกิดศุกร์ 21 กย. 2522 เวลา 13.10 ค่ะ ที่กรุงเทพ

1.แฟนเราที่มีปัญหาเลิกกันไป ตอนเลิกไม่ได้ทะเลาะค่ะ ตกลงกันว่าให้เป็นเพื่อนกัน เรายังมีโอกาศมีทางกลับมาคบกันได้อีกมั้ยคะ หรือว่าจะมีเหตุให้ต้องขาดกันไปเลย แฟนเกิด พฤหัส.14 พค.2524 เวลา 14.20 น.
    2.เราเจอคู่ยังคะ จะได้แต่งงานมั้ย
    3.ถ้าเราตัดสินใจไปต่างประเทศไปทำงาน+เรียนจะดีมั้ยคะ จะดีขึ้นกว่าอยู่ที่เมืองไทยรึเปล่า
    4.การเงินจะดีมั้ย มีอะไรที่ต้องระวังมั้ยคะ

ขอบคุณคะ

14. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    ดิฉันได้บริจาคเงินสมทบทุนมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์จำนวน 200 บาท วันนี้ (9/10/52) เวลา 13.20 น. ขอเรียนถามดวงชะตาของหลานชายค่ะ

หลานชายเกิดวันพุธที่ 21 กันยายน 2537 ตรงกับวันแรม 2 ค่ำ เดือน 10 ปีจอ เวลาตกฟาก 11.45 น.

1. ควรจะเลือกเรียนต่อทางด้านใด เพื่อประกอบอาชีพที่มีความก้าวหน้าและเหมาะสมกับดวงชะตามากที่สุด และจะสามารถศึกษาได้สูงสุดถึงปริญญาระดับใด
    2. จะมีโอกาสไปต่างประเทศหรือไม่ (ศึกษาต่อหรือทำงาน)
    3. เรื่องสุขภาพ จะมีโรคภัยไข้เจ็บร้ายแรงหรือไม่
    4. ฐานะความเป็นอยู่ในอนาคตและคู่ครองจะเป็นอย่างไร
    5. จะได้อุปการะเลี้ยงดูพ่อแม่หรือไม่ (ลูกชายคนเดียว)

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

15. keamehy

keamehy Active Member

19 กันยายน 2009
    เกิด 19 กรกฎาคม 2524 วันอาทิตย์ เวลา 16.10 PM ค่ะ
    รบกวนถามเรื่อง
    1.งานที่ทำอยู่ มีโอกาสเปลี่ยนเมื่อไหร่ และจะดีไหม
    2.วิบากกรรมเก่า กรรมปัจจุบัน และทางแก้ไขค่ะ
    3.เรื่องพ่อแม่ และสุขภาพของพ่อแม่ค่ะ

16. โยโย่

ดวงคุณ ในช่วงนี้จะเกิดการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับเรื่องคุ่ครอง มากนะครับ
    ดวงหลังจากที่ตกลงเป็นเพื่อนกันแล้วจะดูห่างกันยิ่งขึ้น ต่างคนต่างจะยิ่งอยู่ไกลด้วยเรื่องงานและเรื่องระยะทางมากยิ่งขึ้น และจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมยากครับ
    ดวงคุณหลังจากคนนี้แล้ว ความรักกับคนใหม่จะไม่เด่นด้วย และความรักระวังมักจะตกเป็นรองคนอื่นนะ จนกว่าอายุคุณจะครบ ๓๒ ปี ๗ เดือน คุณจะเจอคู่แท้ครับ
    ปีหน้าหลังจากเดือนเมษายนไปแล้ว ดวงคุณจะได้โยกย้ายงานและเดินทางหรือทำงานที่เกี่ยวกับ ต่างประเทศนะ เฟิร์ม
    ดวงคุณเรื่องการเงิน หรือมรดก ดวงจะได้มรดกหรือที่ดิน จากครอบครัวนะแต่จะรักษาไว้ไม่ได้หรือต้องขายทิ้งนะ ดวงคุณระวังโดนฟ้องหรือมีเรื่องเกี่ยวกับนิติกรรมกฎหมายด้วยเช่นกัน
    การเงินหลังจากนี้จับอะไรจะมีแต่เรื่องใช้จ่ายนะ แต่จะดีขึ้นหลังจาก ผ่านปลายปี ๕๓ ไปแล้วนะจะเริ่มมีเก็บมากขึ้นนะ

17. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    รบกวนช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ

ได้มีโอกาสร่วมทำบุญกับรพ.สงฆ์มา3เดือนโดยเก็บเล็กผสมน้อยตั้งใจบริจาคเดือนละ 150-200 มา3เดือน มาเดือนนี้พอดีมีงานกฐินเลยนำเงินไปทำบุญกฐิน อย่างนี้จะสามารถขอให้อาจารย์ช่วยดูดวงได้มั้ยคะ ถ้าได้ก็ขอถามดังนี้นะคะ 1.ชื่อที่ใช้ปัจจุบันนี้เหมาะกับตัวเองหรือยังคะ กัญญ์พัสวี ทินกรสูติบุตร
    2.อาชีพที่เหมาะสมกับตัวเอง ทำแล้วดีที่สุดอาชีพอะไรคะ
    3.จะตั้งตัวได้เมื่อไรคะ
    4.ครอบครัวจะเป็นอย่างไรในอนาคต
    5.บ้านที่อยู่ปัจจุบันดีมั้ยคะ ต้องย้ายมั้ย เลขที่บ้าน79/52 ค่ะ
    เกิด พฤหัส 13 พ.ค 2519 ค่ะ ช่วงบ่าย 2-3 โมงค่ะ

18. โยโย่

ดวงหลานชายลัคน์อยู่พิจิก เกิดวันพุธ และดาวตนุลัคน์ประจำตัวของหลาน เป็นดาวอังคาร ๓ กากลกิณี วันเกิด และไปอยู่เรือนมรณะ ทำให้เด็กคนนี้ดื้อทิฐิมานะดื้อรั้นในตนเองสูง ชิวิตจะดีหรือเสียอยุ่ที่ตัวเด็กเองมักจะไม่ยอมเชื่อใครง่ายๆ เรียกว่าไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา แต่มีภาวะความเป็นผู้นำหรือมีความมุ่งมั่นชอบแอ๊กอาต เป็นดวงที่อยู่บ้านไม่ติดนะ ชิวิตจะได้ดีจะต้องไปอยู่ต่างถิ่นหรือแดนไกลนะเพราะดาว ตนุลัคน์ไปอยู่เรือนมรณะ
    ดวงเด็กระวังช่วงวัยรุ่นหรือหัวเลี้ยวหัวต่อ ก่อนอายุ ๒๐ จะเสียคนได้เพราะเหลิงหรือทำตามใจหรืออารมณ์มากเกินไปนะ แต่เป็นดวงที่เหมาะกับการไปศึกษายังต่างประเทศได้นะเป็นคนหัวดีปัญญาไวเรียนรู้อะไรได้อย่างรวดเร็วนะ ทักษาดี ชิวิตเค้าหรือครอบครัว ต่อไปจะได้ไปปักหลักหรือหากินยังแดนไกลนะ รวมทั้งชิวิตคู่ครองครอบครัว จะต้องโยกยายไปอยู่ต่างถิ่นเช่นเดียวกัน ขณะที่ทำนายอยู่ตอนนี้ ระวังญาติผู้ใหญ่ จะเจ็บป่วยนะหรือบ้านที่อยู่ครอบครัวจะมีการปรับปรุงโยกย้ายหรือซ่อมแซมนะ ประตูบ้านชำรุดหรือเก่าต้องซ่อมนะ
    บ้านที่อยู่อาศัยเจ้าที่แรงดุนะ ดวงบ้านจะมีการชำรุดตรงท่อน้ำหรือท่าตัน รั่วได้นะ

19. โยโย่

ดวงคุณลัคน์อยู่กันย์ พระจันทร์ ๒ เจ้าเรือนลาภะ ( หมายถึงมารดาหรือแม่) ๒ มากุม ดาว ๐ ร่วมราหู ๘ หมายถึงระวังสุขภาพของตนเองนะเกี่ยวกับมดลูกหรือ ปีกมดลูกนะ หมายถึงแม่หรือมารดา ระวังจะเจ็บป่วยหรือมีโรคประจำตัวได้เช่นกัน
    และดาวสำคัญๆไปอยู่เรือนมรณะ ทำให้ชิวิตคุณจะต้องต่อสุ้หรือฝ่าฟันด้วยความบากบั่นหรือวิระยะอุตสาหะหรือล้มลุกคลุกคลาน มาก่อนนะถึงจะตั้งตัวได้นะ
    และหมายความว่าจะได้ดีต้องไปอยู่ต่างประเทศหรือต่างแดนหรือไม่ได้อยู่บ้านเกิดนะ
    ดวงหลังจากที่ผมทำนายไปแล้วดวงคุณจะมีโอกาสย้ายบ้านหรือเปลี่ยนแปลงงานหรือที่อยู่อาศัยนะบ้านคุณมอดปลวก มักมาอาศัยหรือกัดกินบริเวณบ้าน หรือเจ้าที่แรงหรือมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ในบ้านมากนะ หลังจากนี้จะได้งานใหม่หรืองานที่ทำอยุ่จะมีเกณฑ์หนักขึ้นภาระงานมากขึ้น
    แต่จะมีงานมารองรับต่อเนื่องหรืองานเสริมเรื่อยๆหลังจากนี้นะ
    ความเป็นอยู่ของตนเองหรือครอบครัวหลังจากนี้ ทนฝ่าฟันในเรื่องต่างคนต่างทำมาหากินมากนครอบครัวตนเองจะเริ่มเข้าที่ก็อีกปีนึงต่อจากนี้ไปนะ

20. โยโย่

ช่วยทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ ตามลิงค์หน้า ๑ ของผมเลยครับ
    เพื่อรับการพยากรณ์นะ