ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

monterraz

เลือกทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุครับ
    เกิด 5เมย 2524 เวลาประมาณ19:00-20:00 ที่หาดใหญ่ สงขลาครับ
    1.ข้องใจเรื่องคู่ครองครับ ผูกพันกับเขามาก เคยรักกันแล้วกลับมาคุยกันใหม่ แต่ยังขาดๆเกิน ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสรักกันไหม เป็นคู่กันหรือไม่ครับ
    เขาเกิด 4มิย2524เวลาประมาณ7:30

ผมดูตำแหน่งดาวเรื่องคู่ของคุณทั้งสองคน โดยดูจาก อิทธิพล ดาวคู่มิตร คู่ธาตุ ต่างๆ
    ความสัมพันธ์ของตนุลัคน์ เจ้าเรือนลัคน์ของคุณทั้งสอง
    โดยส่วนใหญ่ถือว่า เข้ากันได้ ติดอยู่ตรงตำแหน่งดาวคู่ครอง ของคุณทั้งสองคน
    โดยดาวปัตนิคู่ครองของคุณ ลอยอยู่เรือนมรณะของลัคน์ แปลว่าความพรัดพราก ความสูญเสีย
    หรือความผิดหวังในเรื่องคู่ย่อมเกิดขึ้นได้
    ส่วนของผู้หญิงนั้น ดาวปัตนิคู่ครองไม่ได้อยู่เรือนมรณะ แต่ไปอยู่เรือนพันธ์ แต่กุมด้วยดาวมรณะอีกเช่นกัน และที่เรือนมรณะ ของคุณเอง กุมด้วยดาว มุทะลุดื้อดึง การดื้อรั้น
    การเอาแต่ใจหรือหยิ่งทรนง ดังนั้น การที่จะกลับมาเหมือนเดิมอีก ต้องขึ้นอยุ่กับความพยายามของคุณทั้งสอง และ ต้องประคองคำพูดหรือน้ำใจต่อกันด้วย และหลังจากนี้ไปก็มีโอกาส
    แต่ คุณทั้งสองต้องอย่าลืม การมีอิทธิพลของ ความมรณะมาเกี่ยวข้อง
    ทำให้ การใช้ชิวิตคู่ ต้องนานๆเจอกันที หรือ เดินทางไปๆมาๆ ระหว่าง กัน
    ไม่เจอกันบ่อย จากกันด้วยงาน จะคุยกันรู้เรืองหรือถูกโฉลกกับพื้นดวงครับ

2. monterraz

monterraz เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญแล้วครับ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=325190&posted=1#post325190

แต่ตามคำทำนายนี่ดูเหมือนจะต้องเหนื่อยกะเรื่องคู่คนนี้เลยนะครับ

แต่ผมอยากรู้ว่าควรจะคบหาเขาต่อไปดีหรือเปล่าครับ คือจะทำให้ชีวิตดีหรือแย่ลงครับผม

3. โยโย่

monterraz

โมทนาบุญด้วบครับ
    ส่วนเรื่องที่ จะให้บอกว่า ระหว่างคุณกับเค้า คบกันแล้ว ทำให้คุณดีขึ้นหรือเจริญขึ้นหรือไม่นั้น

ผมดูรวมๆแล้ว สามารถไปด้วยกันได้ จะดีขึ้นหรีอไม่นั้น ดูจากจุดด้อย ตามคำแนะนำของผมด้านบน
    แล้วคุณสามารถปรับตัวเข้าหากันได้ ก็ สามารถคบกันได้ดีขึ้นแน่นอนครับ

4. kwanmuangtt@yah

kwanmuangtt@yah สมาชิกใหม่

เรียน คุณ Royalbee
    เเจ้งให้ทราบผมทําบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ 6000 บาท เรียบร้อยเเล้ว

5. elektra7

elektra7 สมาชิกใหม่

เกิดวันพุธ(เช้า)ที่ 7 เมษายน 2525
    1.จะเรียนจบป.ตรีภายในปีนี้หรือไม่
    2.จะมีโอกาสกลับมาคบกับแฟน (เกิด 11 สิงหาคม 2526หรือไม่ และอยากรู้ว่าตอนนี้เค้ายังรักหนูอยู่ไหม
    3.งานที่สมัครไว้ที่อุบลจะได้งานนี้หรือไม่

ตอนนี้หนูมีเรื่องเครียดหลายๆเรื่องทั้งเรื่องเรียนความรักการงานอนาคตทุกๆ อยากทราบว่าอนาคตเนี่ยจะมีเรื่องดีๆบ้างรึปล่าว ยังก้อขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

6. โยโย่

atidtarn

รบกวนคุณผึ้งหลวงด้วยค่ะ
    ดิฉันเกิดวันศุกร์ที่ 8 สิงหาคม 2518 ปีเถาะ เวลา 16.54 น. เรียนถามดังนี้ค่ะ
    1.ปัจจุบันดิฉันอยู่ในลักษณะคนตกงานก็ไม่ปาน งานจะเริ่มเข้าสู่ความมั่นคงอีกครั้งเมื่อไรคะ เครียดเรื่องนี้ขณะนี้มากๆ มีวิธีเสริมดวงชะตาได้บ้างไหม?
    2.ดิฉันจะได้เงินคืนจากน้องสาวหรือเปล่าคะ?
    3.ปีพ.ศ.2550 ดวงโดยทั่วไปของดิฉันจะเป็นอย่างไร?
    4.ดิฉันจะมีเกณฑ์ไปเที่ยวต่างประเทศในปีหน้าไหมคะ?

เรียนถามเท่านี้คะ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ช่วยกรุณาเลือกลิงค์ทำบุญ ๑ ลิงค์ ในเวบนี้เพื่อแลกการพยากรณ์ด้วยครับ
    ขอบคุณ

7. โยโย่

elektra7

เกิดวันพุธ(เช้า)ที่ 7 เมษายน 2525
    1.จะเรียนจบป.ตรีภายในปีนี้หรือไม่
    2.จะมีโอกาสกลับมาคบกับแฟน (เกิด 11 สิงหาคม 2526หรือไม่ และอยากรู้ว่าตอนนี้เค้ายังรักหนูอยู่ไหม
    3.งานที่สมัครไว้ที่อุบลจะได้งานนี้หรือไม่

ตอนนี้หนูมีเรื่องเครียดหลายๆเรื่องทั้งเรื่องเรียนความรักการงานอนาคตทุกๆ อยากทราบว่าอนาคตเนี่ยจะมีเรื่องดีๆบ้างรึปล่าว ยังก้อขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

กรุณาเลือก ลิงค์ทำบุญในเวบนี้ มา ๑ ลิงค์ ที่คุณต้องการทำเพื่อแลกผลพยากรณ์ด้วยครับ ขอบคุณ

8. โยโย่

atidtarn

เรียนคุณผึ้งหลวง
    ดิฉันเลือกทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุค่ะ

ดิฉันเกิดวันศุกร์ที่ 8 สิงหาคม 2518 ปีเถาะ เวลา 16.54 น. เกิดกรุงเทพ เรียนถามดังนี้ค่ะ
    1.ปัจจุบันดิฉันอยู่ในลักษณะคนตกงานก็ไม่ปาน งานจะเริ่มเข้าสู่ความมั่นคงอีกครั้งเมื่อไรคะ เครียดเรื่องนี้ขณะนี้มากๆ มีวิธีเสริมดวงชะตาได้บ้างไหม?
    2.ดิฉันจะได้เงินคืนจากน้องสาวหรือเปล่าคะ?
    3.ปีพ.ศ.2550 ดวงโดยทั่วไปของดิฉันจะเป็นอย่างไร?
    4.ดิฉันจะมีเกณฑ์ไปเที่ยวต่างประเทศในปีหน้าไหมคะ?

เรียนถามเรื่องสุขภาพเพิ่มอีก 1 ข้อ นะคะ เพราะช่วงนี้ปวดท้องบ่อยๆ ปวดหัว เพราะเครีด จะมีโรคแทรกซ้อนที่น่าเป็นห่วงกว่านี้ไหมคะ? เช่น โรคร้ายแรงนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

ตามกติกาขอตอบเพียงสองข้อเท่านั้นนะครับ
    ตอบเรื่องการงานของคุณก่อน
    พื้นดวงการงานของคุณมองดูแล้วเหมาะที่จะทำงานที่เกี่ยวกับ เด็กๆธุรกิจที่เกี่ยวกับเด็กวัยรุ่น
    ของเล่น เสื้อผ้า ของผู้หญิง งานบริการ ร้านอาหาร ของสวยงาม ทำร่วมกับผู้หญิงและเพศสตรี
    ดาวการงานของคุณ ไม่เด่นมาก เหมาะที่ชอบช่วยเหลือหรือบริการคนอื่นหรือทำให้คนอื่น
    ดาวบาปเคราะห์ เข้ามาทับเจ้าเรือนการงาน และเจ้าเรือนคู่ครอง หุ้นส่วน การขอความช่วยเหลือ
    และเข้ามาทับ อาทิตย์ (ผู้ใหญ่คนอุปถัมป์ช่วยเหลือ ) ดาวบาปเคราะห์เสาร์ ยังเป็นดาวการเงินด้วย (การหยิบยืมเงินการช่วยเหลือเรื่องเงินระหว่างคุณกับพี่น้อง เพื่อนๆ)
    ทำให้สะเทือนไปตั้งแต่เรื่องที่กล่าวมาข้างต้น สองปีกว่า จนถึง ณ ตอนนี้
    หลังจากนี้ ก็ยังไม่ดี เพราะ ดาวบาปเคราะห์ร้าย เสาร์ จรทับ จันทร์เดิม ( หมายถึงผู้ใหญ่ คนช่วยเหลือที่เป็นผู้หญิง ) ทับดาวศุกร์เดิม (การเงิน ความสุข โภคทรัพย์ )
    ราหู จรเข้ามาเล็ง จันทร์ เดิม ศุกร์เดิม จะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการเงิน
    การเป็นหนี้เป็นสินเรื่องหยิบยืมเงิน การหมุนเงิน การกู้เงิน ระวังญาติผู้ใหญ่ จะเจ็บป่วยหรือไม่สบายเอาได้ครับ
    ดวงจะดีขึ้น ต้องปลายปี ๒๕๕๐ ไปก่อน ดวงหลังจากนี้ เป็นอะไรที่ต้องเผชิญครับ
    ยังไงก็แล้วแต่ ดาวประจำตัวของคุณเข็มแข็ง เพราะได้ ตำแหน่งดีเด่น ในนวางค์ มีบุญบารมีเก่าสะสมอยู่ มีพลังของเทพสตรีคุ้มครอง เดือนนี้ตุลาคม ถือศีลกินเจ สมาธิทำบุญ
    สะสมบารมีไปครับ อธิษฐานขอพรจาก เจ้าแม่กวนอิม
    เรื่องโรคทั่วไป พื้นดวงของคุณเป็นคนคิดมาก ขี้เครียด เพราะ ดาวบาปเคราะห์ เป็นตนุเศษ(สภาพจิตใจ) ขี้วิตกกัลวล ชอบสร้างฝันหรือสร้างวิมานในอากาศ อย่าคิดมา ระวังโรคเครียดจะถามหาเอานะ
    สมาธิเยอะๆครับปล่อยวาง ปล่อยสัตว์น้ำหรือปล่อยปลาบ้างก็จะดี
    เกณฑ์การเดินทางไปต่างประเทศ มีน้อยนะ นอกจาก ลงทุนด้วยเงินตนเองจำนวนมากไม่คุ้มเพื่อแลกที่จะไป สรุปว่าไปแล้วก็ยังไม่ดีนะ

เมื่อรับการพยากรณ์ ทำบุญตามสัญญา แล้ว มาบอกบุญผมนะครับ ขอบคุณครับ

9. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน atidtarn ได้นำสตางค์ร่วมทำบุญวัดพระบาทน้ำพุเมื่อวันที่ 9 ต.ค. 49 ธนาคาร กสิกรไทย เวลา 9 โมง เรียบร้อยแล้วค่ะ และได้อนุโมทนาบุญนี้ถึงคุณผึ้งหลวงเป็นที่เรียบร้อยค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    atidtarn

10. โยโย่

atidtarn

ดิฉัน atidtarn ได้นำสตางค์ร่วมทำบุญวัดพระบาทน้ำพุเมื่อวันที่ 9 ต.ค. 49 ธนาคาร กสิกรไทย เวลา 9 โมง เรียบร้อยแล้วค่ะ และได้อนุโมทนาบุญนี้ถึงคุณผึ้งหลวงเป็นที่เรียบร้อยค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    atidtarn

สาธุอนุโมทนามิ ขอให้ประสบความสุขความเจริญครับ สิ่งไหนดีขอให้ดียิ่งขึ้นไป
    สิ่งร้ายต่างๆอย่าได้มาแผ้วพาน สมาชิกทุกคนรวมทั้งคุณด้วย บุญรักษาครับ สาธุ

11. ลุงป้อม

ลุงป้อม สมาชิก

ขอเรียนถามเรื่องดวงชะตาครับ

เรียนคุณ Royalbee ที่นับถือ

ผมเกิดวันที่ 21 ตุลาคม 2489 เป็นคนกรุงเทพฯ แต่ไปเกิดที่ อ.สุโหงโกลก เพราะคุณพ่อย้ายไปเป็นนายสถานีรถไฟที่โน่น เวลาเกิดคือ 7.21 น. มีปัญหาเรียนถามคุณ Royalbee ดังนี้

1. ผมไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล ผลการตรวจเลือด คุณหมอบอกว่าอาจจะเป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก จึงขอตรวจเลือดซ้ำอีกครั้งให้แน่ใจ ผลตรวจครั้งใหม่ยังไม่ออก อยากทราบว่า ตามดวงชะตา ผมจะต้องเป็นมะเร็งหรือไม่

2. ผมเป็นคนโสดไม่มีครอบครัวต้องเป็นห่วง มีแต่คุณแม่อายุ 85 ปี ที่อุปการะเลี้ยงดูอยู่ ถ้าผมต้องเป็นมะเร็งจริงๆ อยากทราบฆาตอายุว่าจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน (ขอทราบคร่าวๆก็ได้ ถ้าไม่สามารถตอบรายละเอียดได้ เพราะผมทราบว่าฆาตอายุอาจเปลี่ยนแปลงได้) ที่อยากทราบเพื่อจะได้จัดการเรื่องทรัพย์สินที่มีอยู่ให้เรียบร้อย เพื่อเป็นหลักประกันว่าคุณแม่ผมจะไม่ลำบาก

3. ถ้าผมยังไม่ตาย จะมีโอกาสได้บวชเพื่อปฎิบัติธรรมหรือไม่ เพราะตั้งใจไว้นานแล้วว่า หลังเกษียณราชการในปีหน้า อยากจะบวชอีกครั้งคราวนี้จะไม่สึก (เคยลาบวชมาแล้ว 1 พรรษา เพื่อทดแทนคุณพ่อคุณแม่)

ผมขอร่วมทำบุญ วัดพระบาทน้ำพุ และ สำนักสงฆ์วัดบ่อเงิน แห่งละ 500 บาท หลังโอนเงินแล้ว จะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เพื่ออนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

ขอบคุณ คุณ Royalbee เป็นอย่างสูงครับ

12. ลุงป้อม

ผมเกิดวันที่ 21 ตุลาคม 2489 เป็นคนกรุงเทพฯ แต่ไปเกิดที่ อ.สุโหงโกลก เพราะคุณพ่อย้ายไปเป็นนายสถานีรถไฟที่โน่น เวลาเกิดคือ 7.21 น. มีปัญหาเรียนถามคุณ Royalbee ดังนี้

1. ผมไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล ผลการตรวจเลือด คุณหมอบอกว่าอาจจะเป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก จึงขอตรวจเลือดซ้ำอีกครั้งให้แน่ใจ ผลตรวจครั้งใหม่ยังไม่ออก อยากทราบว่า ตามดวงชะตา ผมจะต้องเป็นมะเร็งหรือไม่

2. ผมเป็นคนโสดไม่มีครอบครัวต้องเป็นห่วง มีแต่คุณแม่อายุ 85 ปี ที่อุปการะเลี้ยงดูอยู่ ถ้าผมต้องเป็นมะเร็งจริงๆ อยากทราบฆาตอายุว่าจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน (ขอทราบคร่าวๆก็ได้ ถ้าไม่สามารถตอบรายละเอียดได้ เพราะผมทราบว่าฆาตอายุอาจเปลี่ยนแปลงได้) ที่อยากทราบเพื่อจะได้จัดการเรื่องทรัพย์สินที่มีอยู่ให้เรียบร้อย เพื่อเป็นหลักประกันว่าคุณแม่ผมจะไม่ลำบาก

3. ถ้าผมยังไม่ตาย จะมีโอกาสได้บวชเพื่อปฎิบัติธรรมหรือไม่ เพราะตั้งใจไว้นานแล้วว่า หลังเกษียณราชการในปีหน้า อยากจะบวชอีกครั้งคราวนี้จะไม่สึก (เคยลาบวชมาแล้ว 1 พรรษา เพื่อทดแทนคุณพ่อคุณแม่)

ผมขอร่วมทำบุญ วัดพระบาทน้ำพุ และ สำนักสงฆ์วัดบ่อเงิน แห่งละ 500 บาท หลังโอนเงินแล้ว จะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เพื่ออนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

ขอบคุณ คุณ Royalbee เป็นอย่างสูงครับ

13. โยโย่

ลุงป้อม

ลัคน์คุณอยู่ตุลย์ ราศีตราชั่ง ที่ลัคนาเกิด มีดาว ๓ ๑ ๔ ๕ กุมลัคน์
    ดาว ๓ กับ ๑ คู่ศัตรู เป็นดาวอุบัติเหตุหรือผ่าตัด จับคู่ดาว ๓ กับ ดาว ๔ ก็เกี่ยวกับโรคภัย
    คุณเกิดวันจันทร์ ดาว ๓ เป็นดาวอายุ เรียกว่าโดนดาวศัตรูทำร้าย อยู่ในเรือนคู่มิตร
    มีดาว ๗ ร่วมธาตุ มายัง ดาว ๖ ในราศีที่เกี่ยวข้องกับอวัยวะเพศ อัณฑะ เรียกว่าอวัยวะเหล่านั้นโดนเบียน มีดาว ๕ เจ้าเรือนสหัชชะ อริ กุมลัคน์ด้วย และดาว ๔ ศุภะวินาศน์ ที่ทำให้ตรวจไม่เจอหรือมาเจอในตอนหลังเป็นต้น นี่คือสิ่งที่คุณสามารถเป็นได้ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดอย่าคิดมาก
    มารไม่มีบารมีไม่เกิด ทำชิวิตของเราตอนนี้ให้ดีที่สุด อย่าเครียด ออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร
    และรักษาสุขภาพจิตให้ดี
    หลังจากนี้ดวงแม่ก็มีเกณฑ์ไม่สบายใจหรือไม่สบายกายด้วยเหมือนกัน แต่ก็อย่าให้ท่านคิดมาก
    หลังจากปลายปีนี้ มีสิทธิ์จัดการเรื่องราวที่คุณต้องการให้เรียบร้อย
    และการงานก็มีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงหรือปรับปรุง การจัดการเรื่องบ้านมรดกอีกด้วย
    ส่วนอยุ่ได้ถึงเมื่อไหร่เค้าไม่ทายกันหรอก แต่เพียงพอให้คุณจัดการเรื่องต่างๆได้อย่างสบายใจเลยแหล่ะ หลังจากเดือนตุลาคมไปแล้ว ดาว ๕ ยกมาราศีพิจิก เล็ง ดาว ๘ และ ดาว ๐ เดิม ทับ ๙ และ ๖ เดิม ต้องบนสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือบนเกี่ยวกับเรื่องบวช นะถูกแล้ว ทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวร
    และวิปัสสนากรรมฐานไว้ สามารถช่วยเราได้ เป็นกำลังใจให้ครับ

14. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ลองไปหาหลวงตาจรัญดูก็ได้ครับ.

15. โยโย่

ถึงลุงป้อม

ไม่ทราบตอนนี้อยู่จังหวัดไรครับ เผื่อมีอะไรที่ผมพอแนะนำได้

16. ลุงป้อม

ขอบคุณครับ คุณ Royalbee

ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำพยากรณ์และคำแนะนำต่างๆ

ผมได้ร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้วครับ โดยโอนเงินไปที่วัดพระบาทน้ำพุ 500 บาท และที่สำนักสงฆ์วัดบ่อเงินอีก 500 บาท ครับ รวมเป็น 1,000 บาท โดยโอนจากบัญชี 026-2-31235-8 ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 15 ต.ค. 2549 เวลา 10.55 น. ครับ

ขอให้สมาชิกทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

(คุณ Royalbee ครับ ตอนนี้ผมทำงานอยู่ที่กรุงเทพฯ ครับ ถ้าจะมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม ต้องขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ)

17. ลุงป้อม

ขอบคุณ คุณ BiMode มากครับ ที่แนะนำมา ผมก็กำลังคิดว่าจะไปกราบนมัสการท่านอยู่เหมือนกันครับ

18. Pattak

Pattak สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2005
    เรียนคุณ Royalbee ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ

เรียนคุณ Royalbee

ดิฉันเกิดที่กรุงเทพฯ วันที่ 27 กรกฎาคม 2499 เวลา 7.25 น. มีปัญหาขอเรียนถามดังนี้

1. ตอนนี้มีอาชีพเขียนหนังสือ (เขียนเป็นเล่ม) อยากทราบว่าเหมาะกับดวงชะตาหรือไม่ หรือควรทำอย่างอื่นดีกว่า
    2. เคยมีหมอดูทำนายว่าจะเป็นมะเร็ง อยากทราบว่ามีทางเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน
    3. บั้นปลายชีวิตจะลำบากหรือไม่ เพราะเป็นโสดไม่มีครอบครัว

ดิฉันขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ เป็นจำนวนเงิน 2,000 บาทค่ะ เมื่อโอนเงินเรียบร้อยแล้ว จะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

19. โยโย่

ถึงลุงป้อม

น่าจะเข้าไปกราบหลวงพ่อจรัญและขอคำแนะนำดูก็ได้ ส่วนถ้าอยู่กรุงเทพ
    แนะนะไปวัดพิชัยญาติ แม่ชีทศพรช่วยลุงป้อมได้ แนะนำให้ไปนั่งกรรมฐานด้วยซะเลย โมทนาบุญกับลุงป้อมด้วยนะครับ ขอให้โชคดีครับ

20. โยโย่

การิตา

เรียนคุณ Royalbee

ดิฉันเกิดที่กรุงเทพฯ วันที่ 27 กรกฎาคม 2499 เวลา 7.25 น. มีปัญหาขอเรียนถามดังนี้

1. ตอนนี้มีอาชีพเขียนหนังสือ (เขียนเป็นเล่ม) อยากทราบว่าเหมาะกับดวงชะตาหรือไม่ หรือควรทำอย่างอื่นดีกว่า
    2. เคยมีหมอดูทำนายว่าจะเป็นมะเร็ง อยากทราบว่ามีทางเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน
    3. บั้นปลายชีวิตจะลำบากหรือไม่ เพราะเป็นโสดไม่มีครอบครัว

ดิฉันขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ เป็นจำนวนเงิน 2,000 บาทค่ะ เมื่อโอนเงินเรียบร้อยแล้ว จะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ลัคน์คุณอยู่กรกฎ ธาตุน้ำ ปลายๆราศี เกิดในตรียางค์พิษ และนวางค์ขาด เกิดในสมโณฤกษ์
    คนเกิดฤกษ์นี้ มักรักสงบมีความสันโดษในบั้นปลายชิวิตหรือหันตัวเองเข้าสู่ศาสนา ปฎิบัติธรรม
    ดาวประจำตัวคือดาวจันทร์ ๒ สถิตย์ในราศีกุมภ์ ธาตุลม ทำให้นิสัยอ่อนไหวง่าย อยู่กับคลื่นลม
    เอาแน่นอนไม่ได้ ชอบเพ้อฝันหรือสร้างวิมานในอากาศ เหมาะกับงานที่ต้องใช้จินตนาการและเซ็นส์ความคิดในการถ่ายทอดผลงานออกมา เป็นดวงที่ทำงานเกี่ยวกับการเขียนหนังสือได้
    เช่นเรื่องที่เกี่ยวกับเด็กๆ วัยรุ่น สิ่งลึกลับ จินตนการ อนุรักษ์นิยม ของเก่า
    และ ดาวการงาน โดนดาวคุณธรรมเล็ง ก็ ถ่ายทอดออกมาเป็นงานที่สอนชาวบ้านหรือสอนเด็กๆ
    เป็นแนววิชาการได้ กว่าจะเจออาชีพอิสระที่เหมาะกับตนเองทำมาหลายอย่าง
    ดาวการงานอังคาร ๓ ไปอยู่เรือนมรณะ สลับเรือนเกษตรกับ ดาว ๘ ราหู ทำให้กังวลเกี่ยวกับการงานตลอดชิวิต การงานจะต้องแก้ไขไม่สบายใจ แนะนำได้ควรปล่อยวางเสียบ้างระวังโรคเครียดจะถามหาเอา บั้นปลายชิวิตของคุณ เรียกว่าไม่ลำบากอะไรยังไงก็มีเงินทองใช้อย่างพอเพียง
    แต่เงินสดเยอะๆที่ติดตัวนะไม่มีหรอก เพราะเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ ต้องฝากธนาคารระยะยาว
    และเบิดถอนยากๆอย่างเดียว
    ส่วนสุขภาพก็ต้องระวังไว้บ้างเพราะเกิด ในตรียางค์พิษ และต้องนวางค์ขาด
    ดาวประจำตัวไปอยู่เรือนมรณะ ขี้วิตกกังวลเกินไป แต่ยังไงดวงนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่
    รักษาตัวดีไว้ สามารถทำบุญ นั่งกรรมฐานะในบั้นปลายชิวิตได้อีกนานครับ แต่หลังจากนี้แล้ว
    ก็มีเกณฑ์ตรวจสุขภาพหาโรงหมอเพื่อดูร่างกายของตนเองด้วย เงินที่ได้มาเก็บไว้บำรุงตัวเองไว้ด้วย
    เพราะเราอยู่คนเดียว แต่การงานของคุณไม่ต้องเป็นห่วงเพราะจะได้เงินตอบแทนหรือรายได้มาพอสมควรจากการดื้นรนของคุณเอง ขอให้โชคดีครับ