ทำนายฝันให้ด้วยจ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 8 กันยายน 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนหน่อยค่ะ

เมื่อคืน... ฝันว่าสร้างบ้านใหม่ใกล้ๆบ้านหลังเดิม บ้านใหม่หลังนี้เป็นบ้านสีขาวทั้งหลัง และหลังใหญ่มากๆ เดินเข้าไปในตัวบ้านคือกว้างอลังการมากๆ เป็นสีขาวสะอาดไปหมด ดูสบายตาสบายใจ ห้องนอนก็ดูกว้างมาก ห้องน้ำก็สวย แต่ไม่มีของตกแต่งบ้านนะคะ รู้แค่ว่ามันกว้างและขาวสะอาด

ขณะเดียวกันก็มองไปที่บ้านหลังเดิม (ซึ่งในความเป็นจริงคือบ้านหลังปัจจุบัน) ดูดีขึ้นกว่าเดิม มีการตกแต่งที่สวยงามขึ้น

แปลว่าอะไรหรือคะ

ขอบคุณค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเกิดการหนุนดวง
    คงได้ของวิเศษอะไรมา
    หรือไม่ก็ไปทำบุญใหญ่มา

3. นทีบุญ

1
    สาธุค่ะอาจารย์ ถ้าเป็นวัตถุอะไรที่เป็นของวิเศษยังไม่ได้อะไรค่ะ หรือว่าใกล้จะได้ อิอิ ส่วนทำบุญใหญ่ ตอนนี้ยังค่ะ แต่ตอนนี้ก็สวดมนต์ภาวนา แต่ก่อนที่จะฝันเมื่อคืนได้มีการทำสมาธิแล้วกำหนดแผ่เมตตาไปให้กว้างที่สุดอ่ะคะ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    งั้นทำสมาธิแผ่ทุกวันเลย

5. นทีบุญ

1

ค่ะอาจารย์ สาธุๆๆค่ะ
    คือการทำสมาธิแล้วแผ่เมตตาโดยกำหนดไปให้กว้างที่สุดนี้ คือความหมายที่อาจารย์บอกว่า "ไปทำบุญใหญ่มา" ใช่หรือเปล่าคะ ด้วยผลจากบุญของสมาธิ ทำให้เกิดการหนุนดวง ถูกหรือเปล่าเอ่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2016