ทำนายฝันให้ทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย NKthanapon, 17 มิถุนายน 2016.

1. NKthanapon

NKthanapon สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2016
    วันนี้วันเกิดครบ 22ปี ขอนำความฝันแปลกๆมาเล่าสู่กันฟัง
    เป็นความฝันที่แปลความหมายไม่ออกครับ แต่น่าจะมีความหมายดี
    เรียงลำดับไม่ถูกเหมือนกันครับ ว่าฝันอันไหนก่อนหลัง

1.ฝันเห็นฤษีท่านนึงท่านประทานสร้อยประคำ ที่มีลูกปัดสีขาวทั้งเส้นให้ผม
    แต่ผมวิ่งเอามันไปให้แม่...

2.ฝันว่านอนอยู่ในห้องลักษณะกลมๆ มีเสาคล้ายเสากรีกสูงๆกลมๆล้อมรอบ
    ตัวผมนอนอยู่บนพื้นกลางห้อง พอลืมตาก็มองไปที่เสาต้นนึงถึงยอดเสา
    เห็นคนตัวขาวชุดขาวผมขาวทั้งตัวสีเดียวหมด เหมือนรูปปั้นมากกว่า
    ท่านนั่งท่าที่เป็นเอกลักษณ์มาก แต่ตอนนั้นไม่รู้ว่าใคร พอดีเจอรูปใน
    Google โดยบังเอิญ
    เลยรู้ว่าท่านคือ พระอวโลกิเตศวร พอท่านเห็นผมลืมตาท่านก็เปลี่ยนจาก
    ท่านั่งชันเขาห้อยพระบาทเป็นทรงประทับยืน แค่นั้นครับ

3.ฝันว่ามีเรือแบบไทยโบราณ แบบชาวๆบ้านสามสี่ลำ แต่ละลำมีคนนั่ง
    กันเต็มไปหมด มีทั้งห่มผ้าเหลือง ห่มขาว ชุดธรรมดาก็มี ผมเห็นที่ว่างอยู่ที่นึง
    ก็เลยขึ้นไปนั่ง แล้วเรือลำแรกก็พุ่งลอยฟ้าออกไป ที่เหลือยังไม่ไปไหน
    แต่ความรู้สึกคือกำลังจะไปตามๆกัน

4.ฝันว่ากำลังเดินขึ้นเขาขึ้นเนินอะไรซักอย่าง เหนื่อยมาก
    พอมองไปที่ยอดเขา เหมือนหน้าผา เห็นหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ
    ท่านยืนยิ้มให้ผมอยู่ ผมนี่ก็ลืมไหว้ท่านเสียมารยาทไปมากได้แต่ยิ้มตอบครับ

5.ฝันว่าเดินเข้าไปดูพระพุทธรูปองค์หนึ่งอยู่ในกรงขังสีดำ องค์พระสีทองๆ
    พอไปนั่งจะไหว้พระท่าน อยู่ๆท่านก็ขยับ จำไม่ได้ว่านั่งหรือนอน แต่รู้ว่า
    จิตมันกลัวมาก ตกใจที่พระพุทธรูปขยับได้ ผมวิ่งหนีลงบรรไดทันที
    นี่ก็เสียมารยาทอีกแล้ว ปัจุบันกลัวบาปก็ขอขมาพระรัตนตรัยอยู่ทุกวันครับ

6.ฝันว่าอยู่ในห้องเหมือนห้องพระ เห็นหลวงพ่อพระราชพรหมญาณอีกแล้วครับ
    แต่ท่านใส่ชุดทหารครับ ท่านเดินบนพรมแดงเข้ามาในห้องแล้วก้มลงกราบ
    พระ 4-5องค์ พระที่มีชีวิตนะครับ
    ที่แปลกใจคือพระทุกองค์ห่มจีวรสีเข้มๆ และผิวของพวกท่านก็ดำคล้ำ
    แบบมีเอกลักษณ์ทุกคนเลยครับ ท่านนั่งกันเป็นชั้นๆ บนพรมแดงๆ
    เหมือนพวกท่านพูดอะไรกันด้วยแต่ผมจำไม่ได้แล้วครับ จำได้แต่ภาพ

ขอบคุณที่รับฟังความฝันของผมนะครับ
    ผมคิดว่า บางทีผมอาจจะมีอุปทานด้านนี้มากเกินไป
    ใครมีความฝันที่ใกล้เคียงกันก็แบ่งปันได้นะครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ต้องแปลหรอก
    เห็นแค่ก็เอาแค่นั้น
    ที่จริงต้องลบจินตนาการออกอีกหน่อย