ปิดรับบริจาค ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ณ.ที่พักสงฆ์พรหมรังศรี จังหวัดราชบุรี

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ttt2010, 30 พฤษภาคม 2014.

1. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    กองบุญร่วมสร้างวิหารหลวงพ่อเปิดโลก ขอเชิญร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ณ.ที่พักสงฆ์พรหมรังศรี จังหวัดราชบุรี ในวันเสาร์ที่ 12 กรกฎาคม 2557

วัตถุประสงค์การจัดตั้งกองบุญ

เพื่อรวบรวมปัจจัยในการบริจาคทานของทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกับผม จากการบริจาคโดยตรงหรือการโอนเข้าบัญชี ทั้งหมดทุกบาททุกสตางค์ก็จะนำไปถวายให้กับพระอาจารย์บุญยง อภิลาโส ณ.ที่พักสงฆ์พรหมรังศรี จังหวัดราชบุรี เพื่อใช้จ่ายในการก่อสร้างวิหารหลวงพ่อเปิดโลกให้สำเร็จจวบจนแล้วเสร็จ ท่านผู้ใจบุญทั้งหลายขอความกรุณาแจ้งความประสงค์จะร่วมบุญได้ที่เฟซบุ๊คสำนักสงฆ์พรหมรังศรีแห่งนี้ได้เลยนะครับ

กิจกรรมที่จัดตั้งขึ้นนี้จะสำเร็จได้ในวันนี้ พรุ่งนี้ สัปดาห์นี้ เดือนนี้ ปีนี้ หรือปีไหนๆ ผมก็จะขอทำไปเรื่อยๆจนสำเร็จให้จงได้

หากท่านไม่สะดวกเดินทางมาที่พรหมรังศรี จะโอนปัจจัยร่วม ก็สามารถร่วมบุญได้ที่
    บัญชีออมทรัพย์ 131-220548-1
    ชื่อบัญชี นายสมเจตน์ แสงศศิธร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาถนนกาญจนาภิเษก บางแวก
    ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ร่วมกันครับ

สอบถามเส้นทางการเดินทางหรือโทรร่วมบุญได้ที่เบอร์ 089-1724662 และ 081-9049728 สมเจตน์ แสงศศิธร (เอ๋) ครับ

(โครงการนี้ฆราวาสเป็นผู้จัดตั้งขึ้น ก็ขอให้ท่านผู้ใจบุญทุกท่านพิจารณาก่อนโอนปัจจัยมาร่วมบุญครับ หากไม่เชื่อใจทำไปบุญจะไม่เต็ม100%ครับ ขอบคุณครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      153.3 KB
      เปิดดู:
      99
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2014
  2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    โมทนา สาธุ ในบุญกุศลกับทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างที่แห่งนี้ไว้ในพระพุทธศาสนาด้วยครับ

3. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่โอนปัจจัยมาร่วมบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ