ทำไมต้องเป็นLucifer ล่ะ???

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Kimzo, 1 ตุลาคม 2012.

1. Kimzo

Kimzo เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    ถ้าLuciferเป็นเทพตกสวรรค์แล้วทำไมไม่เห็นมีใครมาปลดปล่อยLuciferซะทีล่ะ???? หรือว่าไม่มีใครคิดจะให้อภัยLuciferเพราะเห็นว่าสมควรต่อหน้าที่แล้ว ทุกสิ่งไม่เที่ยงทำไมไม่เห็นเปลี่ยนหน้าที่กันบ้างเลยคะ???

2. cobragold

cobragold Active Member

21 สิงหาคม 2011
    ถ้ามีการเกิดก็มีทุกข์อยู่ ไม่ว่าจะเกิดเป็นอะไร เทพ พรหม มนุษย์ สัตว์ หรืออะไร
    ก้ตาม ก็ต้องมีกรรมทั้งนั้น ไม่มีใครพ้นกฎแห่งกรรมได้นอกจากพระอริยะที่พ้นจากวัฎสงสารเท่านั้น.แล้วคุณจะไปยุ่งอะไรหละครับกับเทพ แล้วใครจะหนีกรรมพ้นปล่อยไปตามกรรมครับขึ้นอยู่กับกรรมดีหรือเลว เทพหรือเทวดาหมดกรรมดีแล้วยังต้องกลับมาตกนรกเลย

3. Kimzo

แหง่วคุณรู้จักเทพที่กลับมาตกนรกด้วยหรอคะ?

4. Archeopteric

Archeopteric Active Member

ที่บอกว่าทุกสิ่งไม่เที่ยงมันเป็นของพุทธศาสนาครับ

Lucifer นี่ไม่เกีี่ยวกับศาสนาพุทธเลย

ดังนั้นจะเอาเกณฑ์ของศาสนาพุทธมาจับไม่ได้

Lucifer ก็ยังคงต้องทำหน้าที่ต่อไป อิอิ

5. Kimzo

แง่วแล้วถ้ามันไม่เที่ยงแล้วมันจะเป็นของพุทธศาสนาได้อย่างไรคะ?

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ลูซิเฟอร์กับรักต้องห้ามของเหล่าทวยเทพที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมตำนานจากเกมครับ
    ผ่านๆไปเถอะ ไบเบิ้ลไม่มีให้อ่านอะ GOD ก็ปกปิดซะจริง

7. Archeopteric

Archeopteric Active Member

แง้ว! ขนาดตัวเธอซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่เที่ยง
    ยังเป็นตัวเธอมาคอยถามคำถามในเวปพลังจิตได้เลย

แล้วพระพุทธศาสนาที่ไม่เที่ยงทำไมจะเป็นพุทธศาสนาไม่ได้หละจ๊ะ

แต่หลักธรรมของพระพุทธศาสนาเป็นจริงเสมอๆ

เป็นอกาลิโก แง่วๆ อิอิ คุคิ คุคิ

8. BlackMage14

BlackMage14 สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2012
    ลูสิเฟอเป็นคนบอกกับพระเจ้าเองหนิครับ ว่าจะทำหน้าที่ล่อลวงมนุษย์ให้ออกห่างจากพระเจ้า และพระเจ้าเองก็อนุญาตให้ลูสิเฟอร์ลองใจมนุษย์ด้วยอ่ะครับ (เอะ หรือซาตานหว่า ลืม ฮ่าๆๆๆๆ)