ทำไมแฮ้งเหล้าเเล้วต้องเจอผีด้วยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย weeraphatr, 23 ธันวาคม 2017.

1. weeraphatr

weeraphatr สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2017
    เมื่อก่อนผมเป็นคนปกติที่ไม่ค่อยสนใจธรรมมะสักเท่าไหร่ พอตอนขึ้น ม.ต้นก็มีโอกาสได้สวดมนต์นั้งกรรมฐานทำมาตลอดครับ ก็เจออะไรแปลกๆ เห็นวิญาญาณเเว๊บๆบ้าง เจอผีอำบ้างตั้งเเต่สวดมนต์นั้งสมาธิ พอตอนมหาลัย ผมดื่มเหล้าหนักค่อนข้างกลายเป็นคนติดสุราเลย ตอนเเรกก็ไม่มีอะไรนะครับ เเต่พอช่วง3-4ปีหลังๆ กลับมีอาการแปลกๆ ทุกครั้งที่แฮ้งเหล้าเหมือนจะหายใจไม่ค่อยออกร่างกายเหมือนจะควบคุมไม่ค่อยได้ เหมือนคนจะตายครับ เเล้วที่สำคัญเวลานอนหลับจะเห็นผี มาหาบ้าง บางทีก็พาไปข้างนอกบ้าง บางที่ก็มีจองหน้าบาง คือมันน่ากลัวน่ะครับ โดนผีอำยังไม่น่ากลัวขนาดพวกนี้เลย ผมอยากทราบว่าอาการเหล่านี้เกิดจากอะไรหรอครับ สวดมนต์ตอนเเฮ้งเหล้าอาการเหล่านี้ก็ไม่หายยเลย อยากรู้ว่าถ้าเราเคยสวดมนต์เเล้วเเต่ทำเรื่องไม่ดีก็จะโดนลงโทษเเบบนี้หรือเปล่าครับ???

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2017