ทุกข์ใจน้องหมาหาย

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย บัวบูชา.., 3 มกราคม 2020.

1. บัวบูชา..

บัวบูชา.. สมาชิกใหม่

Resizer_15780463924740.jpg น้องหมาหายชื่อบี้ เพศผู้ อายุ3ปี สีครีม น้ำหนัก22กก.ตื่นเสียงพุดอกไม้ไฟเมื่อวันปีใหม่
    เป็นห่วงมาก ป่านนี้คงหิวข้าว หิวน้ำ และอ่อนแอลงมาก กลัวน้องหมาอดตายอย่างทรมาน
    วอนผู้มีเมตตาโปรดช่วยชี้ทางบอกให้ด้วยได้ไหมคะ รักเหมือนลูก ทุกข์ใจมากเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2020
  2. บัวบูชา..

บางทีเรื่องที่เราขอความช่วยเหลือ
    อาจจะเป็นเรื่องไร้สาระของ
    ท่านผู้มีญาณที่สามารถมองเห็น จึงไม่ได้รับความช่วยเหลือหรือเหลียวแล ผ่านมา8วัน แล้วน้องหมาที่เป็นเหมือนลูกชายเราคงจะอดน้ำ อดข้าว ตายไปแล้ว หมดหนทางแล้วจริงๆ อีกกี่วันจะทำใจได้
    หนอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2020
  3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ยังไงก็ลองเอาไป post ใน facebook ดูครับ แล้วให้คนช่วย share ออกไป เพราะบางทีอาจจะมีคนแจ้งมาว่าเจอก็ได้ครับ ลองดูครับ ยังไงก็ขอเป็นกําลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ ✌

4. บัวบูชา..

ทำหมดแล้วค่ะทั้งลงเพสและให้เพื่อนๆช่วยแชร์เฟส ทั้งติดประกาศ ให้เงินรางวัลผู้ที่พบเห็น ออกขับรถทุกวันเพื่อตามหา แต่ก็เงียบ ไร้หนทางแล้วจึงเข้ามาโพสน์ในเว็บ หวังว่าท่านที่มีญาณมองเห็นจะเมตตาช่วยเหลือบ้าง ขอบคุณคุณวิญญาณนิพพานมากค่ะที่ตอบโพสน์

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ยินดีเสมอครับคุณบัวบูชา อ้อ ผมลองไป search ใน google มาให้ ยังไงลองดู clip และเข้าไปอ่านในกระทู้ที่ผมนํามาให้อ่านดูครับ ถ้าสนใจวิธีไหนก็ลองทําดูได้ครับ อ้อ แต่ผมไม่ได้จะบอกให้งมงายนะครับ ผมเห็นในกระทู้ที่ผมนํามาให้นี้มีอยู่หลายวิธีที่เค้าใช้กัน แล้วบางคนก็ตามเจอกัน บางเรื่องผมว่าลองไว้ก็ไม่เสียหาย เพราะยังไงก็ไม่มีอะไรต้องเสียอยู่แล้ว เผื่อได้ผลแล้วหาน้องหมาเจอได้จริง ยังไงก็ดีกับตัวเราอยู่แล้วครับ ยังไงก็ลองเข้าไปอ่านดูครับ อ้อ ส่วนเรื่องที่คุณกังวลว่า กลัวว่าน้องหมาจะไม่มีอะไรกิน ผมว่าคิดแง่ดีไว้ก่อนดีกว่าครับ ยังไงถ้ามีคนเห็นน้องหมาหิวมาก ๆ ยังไงก็ต้องมีคนเอาข้าวให้กินอยู่แล้ว เรื่องนี้ผมว่าไม่ต้องห่วงหรอกครับ เพราะคนไทยเรามีนํ้าใจและมีเมตตามากอยู่แล้ว ยังไงก็ขอเป็นกําลังใจให้เหมือนเดิมนะครับ ขอให้หาเจอไว ๆ นะครับ

เคล็ดลับหาหมาหาย - ทำตามนี้หาน้องหมาเจอจ้า | EP.8 | thai-pet.com |

เคล็ดในการเรียกหมา แมว ที่หลงทางและหายออกจากบ้านให้กลับมา !!!
    https://pantip.com/topic/31311494

[ ร่วมแชร์ประสบการณ์ ] สัตว์เลี้ยงหายไปโดยไร้ร่องรอย แล้วตามหาเจอได้อย่างไร ?
    https://pantip.com/topic/30921955

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2020
  6. บัวบูชา..

จะลองทำตาม ขอบคุณมากๆค่ะ