ท่านท้าวยมบาล มีลักษณะเป็นอย่างไรคับ???

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย กัณหาชาลี, 14 มีนาคม 2013.

1. กัณหาชาลี

กัณหาชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พอดีมีอยู่คืนนึงเมื่อหลายปีมาแล้วผมได้ฝันแปลกประหลาดมากคับ(เหมื่อนจริง) ฝันว่าตัวเองได้ตาย แล้วก็มีมือใหญ่ยาวมาดึงผมลงไปในดิน ใช้เวลานานกว่าจะลงไปถึง เหมื่อนผ่านช่องลงไปเรื่อยๆเมื่อลงไปถึง ก็มีผู้ชายคนนึงรอรับแล้วก็พาเดินไปเรื่อยๆพอถึงศาลา ก็ให้ผมเข้าไปพัก ถามว่าหิวไหม กินซะซึ่งมีสำรับกับข้าวอาหารว่างอยู่หลายอย่าง

ผมก็นั้งลงกินจนอิ่ม สักพักชายคนนั้นก็บอกจะพาไปพบคนๆนึง เมื่อถึงที่ผมก็นั้งลงแล้วเงยหน้าไปมองท่าน ลักษณะของท่านคือ ร่างใหญ่โตมาก หน้าตาดี(ไม่น่ากลัว)ผิวขาวมีแสงสว่างรอบตัว แต่งกายคล้ายเทวดา นั้งอยู่บนบัลลังก์ ท่านรูปร่างสูงใหญ่มาก ผมสูงแค่ ระดับเข่าท่านเอง เมื่อเงยมองหน้าท่านก็ยิ้มให้จากนั้นผมก็สะดุ้งตื่น เลยมานั้งทบทวนดูท่านเป็นใครใช่ท้าวยมราชไหมคับ แต่รูปร่างท่านช่างงามสง่า ไม่เหมื่อนตามหนังตามละครเลยคับไม่เห็น ตัวแดง มีเขาหน้าตาดุร้ายเหมื่อนตามละครที่สร้างๆกัน จากภาพที่จำความได้ท่านมีการแต่งกายหน้าตาคล้่ายๆรูปนี้มากกว่าคับ(แต่ไม่ได้ถือกระบองนะคับ)
    ปล.แล้วการฝันแบบนี้ดีหรือร้ายยังไงไหมคับ

2. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    เคยฟังหลวงพ่อฤาษีบอก ท่านไม่ได้น่ากลัว ก็ประมาณที่คุณเห็นครับ ท่านจะถามว่าตอนมีชีวิตอยู่ทำบุญอะไรมาบ้าง ถ้าเราทำบุญอยู่บ่อยๆ เราก็จะจำได้ ถ้าเราตอบได้ท่านก็จะให้ไปเสวยสุขตามกำลังบุญของเราก่อนเลย ถ้าให้ดีเวลาทำบุญก็บอกด้วยว่าขอให้พญายมราชเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าด้วย พอเราตายไปแล้วเจอท่านก็จำได้ทันที ไม่ต้องซักถามแล้ว

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านพญายมราช จริงแล้วท่านเป็นพระพรหมท่านหนึ่งครับ