ท่านมีพระบูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอที่จะบริจาดบ้างไหมครับ ขออนุญาตปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก, 22 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ผมเกิดความศรัทธาในหลวงพ่อฤาษีลิงดำและกำลังศึกษานั่งสมาธิมโนมยิทธิอยู่ เลยอยากได้พระบูชารูปเหมือนหลวงพ่อไว้กราบสักองค์ ท่านใดพอมีแบ่งให้บ้างไหมครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2009
  2. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

;aa19

3. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ดิฉันพอแบ่งรูปหล่อหลวงพ่อขนาด 3 นิ้วให้คุณบูชา ถ้าคุณต้องการสิ่งอื่นเพิ่มเติม เช่น หนังสือ หรือสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชร กรุณาอีเมล์มาบอกพร้อมแจ้งที่อยู่ให้ดิฉันที่ pinkdemon@live.com นะคะ

4. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

กราบขอบพระคุณอย่างสูง<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    เหตุผลที่ต้องขอ<o:p></o:p>
    ผมตั้งจิตอธิฐานไว้ หากผมมีบุญพอที่จะเรียนสมาธิมโนมยิทธิ ตามการสอน<o:p></o:p>
    ของหลวงพ่อได้จริงดังที่ปรากฏในนิมิต ผมขอให้มีปาฏิหารย์ มีใครก็ได้ มอบพระรูปหล่อบูชา<o:p></o:p>
    หลวงพ่อให้ผม ภายใน 7-15 วัน ผมจึงตั้งกระทู้ไว้ดังกล่าว<o:p></o:p>
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ

5. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ลูกหลานหลวงพ่อ มีแต่คนใจดีครับ
    ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

6. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

-------------------หลวงปู่โต พรหมรังสี--------------------

7. pinkdemon

ท่านใดศรัทธาหลวงพ่อจริงๆ ไม่ใช่อยากได้เพราะมีแล้วเท่ อีเมล์มาขอได้นะคะ ดิฉันจะมอบให้ตามลำดับค่ะ รบกวนเป็นอีเมล์นะคะ เพราะไม่ได้เข้ามาบ่อย ดิฉันคิดเสมอว่าเป็นลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกันก็ต้องรักกันและเกื้อหนุนกันค่ะ

8. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

9. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

คุณช่างมีเมตตาสูงจริง สมแล้วที่เป็นลูกหลานหลวงพ่อ ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ

10. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

สมาชิกเว็ปพลังจิตทุกท่าน<O:p</O:p

จงได้รับ หรืออนุโมทนากุศลผลบุญนี้ด้วย เทอญ.<O:p</O:p

<O:p</O:p

บุญสำเร็จได้ด้วยการ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ<O:p</O:p

<O:p</O:p

ขอให้ทุกท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

<!-- / message -->

12. hs1yxz

hs1yxz Active Member

<TABLE class=tborder id=post1600247 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">23-10-2008, 11:38 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>pinkdemon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1600247", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: 25-10-2008 08:06 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5
    ได้รับอนุโมทนา 101 ครั้ง ใน 15 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1600247 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ดิฉันพอแบ่งรูปหล่อหลวงพ่อขนาด 3 นิ้วให้คุณบูชา ถ้าคุณต้องการสิ่งอื่นเพิ่มเติม เช่น หนังสือ หรือสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชร กรุณาอีเมล์มาบอกพร้อมแจ้งที่อยู่ให้ดิฉันที่ pinkdemon@live.com นะคะ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ คุณpinkdemon
    ไม่ทราบได้รับเมล์แจ้งที่อยู่ผมหรือเปล่าครับ
    ผมส่งเมล์ไปหาคุณตั้งแต่วันที่คุณแจ้งแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

13. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ น้อยคนนักที่จะแบ่งให้ เพราะส่วนใหญ่ผู้ที่มีสมบัติพ่อให้ มีทั้งทันและไม่ทันหลวงพ่อ ที่ทันก็เก็บไว้บูชาเป็นที่หวงนักหวงหนา ก็รู้ๆกัน สมบัติพ่อให้ย่อมมีคุณค่าต่อลูกเสมอ หากไม่แล้วคงไม่เรียก สมบัติ หรอกครับ ส่วนผู้ที่มาทีหลังย่อมแสวงหาเพราะสมบัติมีจำกัด ใช่มีมากจนเกร่อ เอาเป็นว่าใครได้ไปแล้วหมั่นปฏิบัติบูชา ก็ขออนุโมทนาสาธุในบุญในกุศลที่ได้ทำทุกท่านครับ

ส่วนคนที่แบ่งสมบัติให้ย่อมเป็นที่รักของผู้รับเป็นอย่างน้อย สาธุ สาธุ สาธุ รักษาไว้ให้ดีสมกับที่ผู้แบ่งปันท่านยอมสละให้คร้าบบบ

14. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

<TABLE class=tborder id=post1600247 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">23-10-2008, 11:38 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>pinkdemon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1600247", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 02:04 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5
    ได้รับอนุโมทนา 109 ครั้ง ใน 15 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1600247 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ดิฉันพอแบ่งรูปหล่อหลวงพ่อขนาด 3 นิ้วให้คุณบูชา ถ้าคุณต้องการสิ่งอื่นเพิ่มเติม เช่น หนังสือ หรือสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชร กรุณาอีเมล์มาบอกพร้อมแจ้งที่อยู่ให้ดิฉันที่ pinkdemon@live.com นะคะ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1600247")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ยังตั้งตารอคอยอยู่นะครับ
    ขอบคุณ

15. pinkdemon

สวัสดีค่ะ คุณขุนพล

ดิฉันอีเมล์หาคุณ 2 ครั้ง เพื่อที่จะแจ้งว่า ส่งช้านิดนึงพอดีไม่ค่อยสบายค่ะ เมื่อวานดิฉันได้ส่งหลวงพ่อให้คุณแล้วโดย EMS แล้วค่ะ

วันนี้ดิฉันเปิดเมล์ได้อ่านเมล์แล้วกลัวคุณจะกังวลว่าทำไมยังไม่ส่งให้ก็เลยโทรไปคุยซะเลย คงไม่ตกใจเสียงคนแก่อย่างดิฉันนะคะ

หนังสือดิฉันจะส่งตามให้ภายใน 2-3 อาทิตย์นี้แหละค่ะ รอนิดนึงนะคะ

16. pinkdemon

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

ทุกท่านที่ได้ส่งอีเมล์มาหาดิฉันเรื่องขอรับรูปหล่อหลวงพ่อ ดิฉันจะจัดส่งให้ตามลำดับนะคะ ท่านใดที่ดิฉันมีความรู้สึกว่า ขอเพื่อเท่ห์ ขอเพราะเห็นคนอื่นเขาได้เลยอยากได้มั่ง โลภว่างั้นเถอะ ไม่ได้มีศรัทธาในตัวหลวงพ่ออย่างจริงใจ ดิฉันขออนุญาตไม่มอบให้นะคะ

ดิฉันไม่่ทราบว่าจะลงรูปภาพให้ดูในเว๊บนี้ยังไง ใครทราบก็กรุณาสอนด้วยนะคะ จะได้ลงให้ดูว่า รูปหล่อหลวงพ่อและเหรีญญหลวงพ่อที่ดิฉนเต็มใจมอบให้มีลักษณะอย่างไร

17. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขอบคุณครับ คุณแน๊ต
    ผมได้รับพระแล้วครับงามมาก
    ต้องขอโทษด้วยครับที่ต้องทำให้คุณลำบาก
    รีบออกมาส่งให้ทั้งๆ ที่ยังไม่สบายอยู่
    ขอให้คุณ แข็งแรง สุขภาพดี มีความสุข
    ประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

และขอบคุณที่โทรมาแจ้งครับ
    ตกใจเหมือนกันครับ ที่มีเสียงผู้หญิงโทรมาหา
    แต่ไม่ตกใจเสียงเพราะเสียงมิได้แก่อย่างที่คุณว่า
    อาจเป็นเพราะโทรศัพท์เขาทำมาดีก็ไม่ทราบนะครับ

ส่วนหนังสือนั้นผมไม่มีของหลวงพ่อฤาษีเลยครับ
    อาศัยอ่านจากเวปต่างๆ เป็นส่วนใหญ่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2008
  18. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

หลวงพ่อฤาษีที่คุณแน๊ต มอบมาให้บูชา งามมากๆ ขนาด 3 นิ้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ก่อนได้มา ปัจจุบัน จุดนำไปวางที่โต๊ะหมู่ครับ พอดีเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2008
  20. pinkdemon

<style>.wysiwyg { BACKGROUND: #f5f5ff; FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: #000000 } P { MARGIN: 0px } .inlineimg { VERTICAL-ALIGN: middle } </style>สวัสดีอีกครั้งค่ะ

นี่คือรายชื่อที่ดิฉันได้รับทางอีเมล์ ที่ดิฉันยินดีมอบรูปหล่อหลวงพ่อลอยองค์ขนาด 3 นิ้วให้ และจะจัดส่งให้ตามลำดับ ภายใน 2-3 อาทิตย์นี้นะคะ อย่างที่เรียนให้ทราบ พอดีไม่ค่อยสบาย ขอเวลาฟื้นตัวสักนิด จะออกไปส่งให้ค่ะ

1. คุณนิมิตร : มอบหลวงพ่อให้แล้ว จะส่งหนังสือตามให้นะคะ
    2. คุณอธิปญ์
    3. คุณพิพัฒน์
    4. คุณปรเมษฐ์
    5. คุณพายุภัทร์ : คุณขอรับเหรียญกับหนังสือ
    6. คุณจักรพันธ์
    7. คุณมงคลชัย
    8. คุณวิชัย
    9. คุณทิพย์วัลย์ : คุณขอสมเด็จองค์ปฐม ดิฉันมี แต่ที่ตั้งใจจะมอบให้คือ พระวิสุทธิเทพ แต่ขณะเดียวกันก็อยากให้คุณสมหวัง หากบารมีคุณพร้อมที่จะรับสมเด็จองค์ปฐม คงมีเหตุบอกดิฉันว่า คุณสมควรได้รับ แล้วดิฉันจะมอบให้ค่ะ ดิฉันคิดว่า คงจะได้รับคำตอบเร็วนี้ค่ะ
    10. คุณกัมปนาท
    11. คุณทวี
    12. คุณภัทรานิษฐ์
    13. ร้อยตรีสาโรจน์
    14. คุณวีรชัย

ท่านที่ส่งอีเมล์มาหาดิฉันแล้วไม่มีรายชื่อในนี้ กรุณาส่งอีกทีพร้อมกับบอกดิฉันซักนิดนะคะว่า ทำไมคุณถึงศรัทธาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สำหรับท่านที่ส่งอีเมล์มาแล้วและดิฉันรู้สึกว่า ท่านตอบไปงั้นๆ เพื่อหวังได้หลวงพ่อไป โม้ซะเป็นส่วนมาก ไม่มีความจริงใจอะไรในเนื้อหา ไม่มีความศรัทธาหลวงพ่ออย่างจริงใจ ดิฉันขอไม่มอบให้นะคะ หลวงพ่อมีไว้สำหรับท่านที่รักเคารพและศรัทธาหลวงพ่ออย่างลึกซึ้งจริงๆ

ท้ายนี้ขอบคุณคุณขุนพลนะคะ ที่อุตสาห์อัพโหลดรูปหลวงพ่อขึ้นเว๊บให้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้