ท่านสุวานพาไปเที่ยวนรกอีกแล้ว

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย hatcheryorn, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

1. hatcheryorn เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ สังขาร เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ ทุกวันนี้ก็สวดมนต์ แผ่เมตตาให้หลวงพ่อท่านมีสุขภาพแข็งแรง ให้ท่านแผ่เมตตาช่วยมาตั้งแต่เล็ก แต่น้อย ถึงเวลาที่ต้องตอบแทนพระคุณท่าน บ้าง ท่านเคยช่วยชีวิตอร ตอน อรอยู่ในทะเล พายุหนัก ท่านช่วยไล่พายุออกไปให้พ้นทางให้ โดยใช้วิชา ลม ที่ท่านเคยเรียนมาช่วย ทั้งชีวิตอรก็ให้ได้ เหมือน พ่อแม่เลยค่ะ อันนี้เล่ารายละเอียดมากไม่ได้ ท่านเตือนไว้นานแล้ว คนไม่เชื่อเขาจะว่าเราเพ้อเจ้อ ขอเล่าคร่าวๆ เพียงเท่านี้ค่ะ

2. hatcheryorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ peerakul มากค่ะ

3. peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

แต่พี่เชื่อค่ะ ท่านเป็นพระอริยะที่มีความเมตตามาก :cool:

4. hatcheryorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ camrymax ด้วยนะค่ะ

5. hatcheryorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อนี้ไม่มีข้อกังขาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ ท่านเป็นผู้ให้แบบไม่หวังผลตอบแทนจริงๆค่ะ เมื่อวานแอบเคืองข่าวช่อง 3 นำเสนอข่าว ถึงหลวงพ่อท่านในทาง อ้างว่า ท่านเข้าข้างฝ่ายนึง และทำนาย ว่าคนโน้นนี่ จะเป็นนายกคนต่อไป

ซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมานาน อยากจะให้เพื่อนๆ ที่ได้ฟังข่าวนี้ โปรดเข้าใจว่า ท่านสอนเสมอ เรื่องกฏแห่งกรรม และขอประนามคนที่ หาประโยชน์จากท่านเพื่อผลทางการเมือง ค่ะ

นรกจะกินหัว ไม่รู้ตัว (เคืองหนอ จริงๆค่ะ)

6. hatcheryorn เป็นที่รู้จักกันดี

ปกรณ์ ขอโทษทีนะจ๊ะ พี่อร เพิ่งเห็นข้อความเรา ตอนนั้นที่เราอยู่ฟาร์ม TS ป่าวนะ ดีใจที่ออกจาก วัฏจักรนี้ได้แล้ว นะจ๊ะ เจอกันใน กลุ่ม มีนกร KU ที่เพื่อนๆ เปิด group ไว้นะ