ธรรมชโย วัดพระธรรมกาย จริงๆแล้วเป็นใคร??มีคำตอบ..

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย maxgatod, 16 มกราคม 2011.

1. maxgatod

maxgatod เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ดูจากภาพประกอบ ก่อนที่จานของมนุษย์ต่างดาว จะร่อนลงสู่พื้นดิน ดูจากภาพที่1และ2 พอดูกันออกนะครับ เป็นแบบนี้ ทุกคนพอมีคำตอบกันอยูในใจแล้วไช่ไหม่ล่ะ พอจะมองกันออก แล้วไช่ไหมว่าเชื้อสายของ ท่านธรรมชโย เป็นใคร? มาจากไหน? จะเป็นกาแลคซี่ใด
    ต้องรอผู้รู้มาไห้ความกระจ่างอีกที

ไฟล์ที่แนบมา:

• images (3).jpg
      images (3).jpg
      ขนาดไฟล์:
      3.9 KB
      เปิดดู:
      1,069
    • images (1).jpg
      images (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      6.6 KB
      เปิดดู:
      487
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  2. maxgatod

พินิจ พิจรณากันไห้ละเอียดนะครับ ดูดีๆ ผมไม่ต้งอการไห้เปลืองเนื้อที่มาก

จึงไช้รูปเล็กๆ แต่หวังว่า จะพอคาดเดากันได้นะครับ ดูรูปเปรียบเทียบกันนะครับผม

ผมไช้เวลาคิดค้น ค้นคว้ามานานเลยที่เดียวกว่าจะไดคำตอบ ที่พอจะสรุปได้ ในทางวิทยาศาตร์

• images (2).jpg
      images (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      2.5 KB
      เปิดดู:
      390
      ขนาดไฟล์:
      28 KB
      เปิดดู:
      2,332
  3. maxgatod

ดูขั้นตอน...........นะครับ

• images (3).jpg
      images (3).jpg
      ขนาดไฟล์:
      3.9 KB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      28 KB
      เปิดดู:
      301
    • images (1).jpg
      images (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      6.6 KB
      เปิดดู:
      219
  4. ผู้เตือน warn

ผู้เตือน warn เป็นที่รู้จักกันดี

น่าคิดนะ เป็นอะไรที่ นอกกรอบดีอ่ะนะ

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่างคิดนะครับ....

มั่วได้ใจ....ถ้าเชื่อสายท่านมาจากต่างดาว...แสดงว่าเราทุกคนก็เชื่้อสายต่างดาวหมดหละครับ......

6. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=OsWnWDGm4XA&feature=related"]YouTube - I Am the Son of God[/ame]

พระบุตรของพระเจ้าทั่วโลก

ยุคแห่งเทพ?

7. Army56

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=e5xlI3NUfsg&feature=related]YouTube - Bro. Eddie's Compromising Speech at Quiboloy's church...[/ame]

ถ้าไม่รู้ว่าเป็นโบสถ์คริสต์

ผมต้องนึกว่าเป็นวัดพระธรรมกายที่ฟิลิปปินส์แน่ๆ

เป็นยุคแห่ง

The return of gods จริงๆครับ

ผมว่าเขาคงส่งท่านๆมาเกิดเพื่อรักษาธรรมของแต่ละประเทศทั่วโลกจริงๆน่ะ

8. pvatt

pvatt Active Member

17 พฤษภาคม 2010
    ผมไม่มีความเชื่อพระคนนี้ ไ่น่าจะเรียกว่าพระด้วยซ้ำไป ผมนับถือพุทธ และนับถือพระหลายองค์ แต่ไอ้นี่ไม่ขอเรียกพระ

9. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    มนุษย์ต่างดาวนี่เขาบ้าเงินบ้าทอง ทำบุญเงินเยอะขึ้นสวรรค์ จองนิพพานได้ด้วยหรอเนี่ย

โอ้ววววววพระเจ้าจ๊อด

10. Army56

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=ispA-9c4f1w&feature=related"]YouTube - The New Son of God[/ame]

บาทหลวง อพอลโล ปาสเตอร์ ควิโบลอย

มีแนวคิดในการสร้างศรัทธา

เหมือนกับหลวงพ่อธัมมชโย อย่างไม่น่าเชื่อ

สร้างคนรุ่นใหม่ ทำรายการทีวี การแต่งกายชุดขาวล้วน

แต่ของเขาได้รับการสนับสนุนจาก ประธานาธิบดี ของฟิลิปปินส์ และกองทัพด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2011
  11. Army56

ยุคหลังกึ่งพุทธกาลอาจจะย้อนกลับไปสู่

ยุคที่สร้างปิรามิดไปทั่วโลก

12. Army56

นักข่าวภาคสนามถาม ควิโบลอยว่า

คุณสร้างอาณาจักรของพระเจ้าไว้ที่บ้านคุณ แล้วประชาชนที่ยากจนอื่นๆล่ะ

ผมใช้ชีวิตร่วมกับเขา

แต่คุณมีเครื่องบินส่วนตัวนะ

ผมใช้ชีวิตร่วมกับเขา ผมอาศัยอยู่ท่ามกลางพวกเขา

หลังจากนั้นภาพก็ตัดไปที่บาทหลวง ควิโบลอยใส่แว่นดำ ขี่ ชอปเปอร์

13. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    เรื่องเจดีย์ของธรรมกาย เหมือน UFO นี้ ใน พันทิป/หว้ากอ เขาแซวกันมาเยอะแล้วครับ 55+

แต่มันก็น่าคิดนะว่า

จักรแก้ว = UFO

ธรรมกายเจดีย์ = จักรแก้ว

แต่ ธรรมกายเจดีย์ =ไม่= UFO แน่ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  14. Army56

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=PQP2NEu2FXo&feature=rec-LGOUT-exp_stronger_r2-2r-20-HM"]YouTube - Give Us This Day - Pastor Apollo C. Quiboloy[/ame]

รายการของควิโบลอย ก็เน้นความสนุกสนานไม่ซีเรียสเหมือนกัน

อย่าดูถูก หนุ่มๆสาวๆ ฟิลิปปินส์ ว่าไม่เทรนด์เกาหลีเชียว

15. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    คุณ ZmarTAlker เข้าใจคำว่า นโยบาย 4 Horsemen มั๊ยล่ะ
    ที่คุณยกมาผมว่าเป็น บุรุษขี่ม้าขาว ใน 4 Horsemen ทั้งนั้นเลยนะ

ส่วน Messiah ตัวจริงเป็นงัย ต้องไปค้นเอาจากหนัง Hollywood อ่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  16. Army56

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=PUrZKtC2ES8&feature=related]YouTube - Pastor Apollo is back LIVE on Give Us This Day! (Tonight)[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=mtGG5FzY8Iw&feature=related]YouTube - How to become a Kingdom Citizen?[/ame]

ยิ่งใหญ่ไม่แพ้วัดพระธรรมกายเลย

17. Army56

ผมลองคิดเล่นๆนะครับ

ถ้าคัมภีร์เก่าของ อัศวินเทมพลาร์บอกว่า ศรัทธาใหม่ หรือพระคริสต์จะมาจาก

ทางตะวันออก

แล้วภายหลังจากการกำจัดพวกอัศวินเสร็จ ถ้าจะเอาคำกล่าวนั้นไปเผยแพร่ต่อ

ก็เกรงว่าไม่นาน คริสตจักรบนยุโรปคงจะเสื่อมลง

อย่ากระนั้นเลย แต่งเสียใหม่ว่า พวกพระคริสต์จากตะวันออก เป็นพวกเทียม

เท็จซะ และจงอย่าเชื่อหากใครบอกว่าพระคริสต์อยู่ทางตะวันออก

เพราะแม้แต่นอสตราดามุสผู้มีถิ่นกำเนิดในฝรั่งเศสตอนใต้ ผู้น่าจะได้รับสืบทอด

วิชาจากคัมภีร์นักรบแห่งวิหาร ก็ยังบอกว่า ศรัทธาใหม่นั้นจะมาจากทาง

Orient หรือซีกโลกตะวันออก

18. Army56

เราจะเชื่อว่า hollywood จะพูดความจริงเกี่ยวกับ Messiah ได้แค่ไหนครับ

ถ้าเขาไม่โยงเข้ากับผลประโยชน์ ของมหาอำนาจเดิมด้วย

19. Army56

คนเขียนหนังสือ Nirvana for sale

เล่าถึงตอนที่พวกเขาไปสัมภาษณ์หลวงพ่อธัมมชโยว่า

ผมถามท่านว่า เจดีย์นี้รูปทรงเหมือนจานบินนะครับ

แต่ผมได้รับคำตอบจากท่านเพียงแค่ หัวเราะ เท่านั้น

20. n@kARin

n@kARin Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องที่เกี่ยวกับพระสงฆ์องค์เจ้านี่ เราต้องรู้จักวางอุเบกขานะครับ พลาดพรั้งมามันไม่คุ้ม เรื่องบางเรื่องถ้าเราไม่รู้จริง ก็อย่ารีบเชื่อเพราะบอกต่อๆกันมา หลักกาลามสูตรพระพุทธเจ้าท่านก็สอน กระผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่เตือนด้วยความหวังดี