ธรรมะออนไลน์ ทางเลือกใหม่สำหรับคนติดเทรน (MSN)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย cartoony, 7 ธันวาคม 2008.

1. cartoony Active Member

----------------------------------------------------------------
    ขอเชิญร่วมสนทนาธรรมะ ผ่านทางสื่อ MSN ได้ ทุกวันอาทิตย์ เวลา 16.00 - 18.00 น.
    พระธรรมวิทยากรโดย พระอาจารย์ปิยะลักษณ์ ปัญฺญาวโร วัดญาณเวศกวัน จ.นครปฐม
    สำหรับพรรษานี้ เริ่มวันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคม 2552

ทางเลือกใหม่ในการสนทนาธรรม

เป็นการสนทนาธรรมออนไลน์ ทาง MSN โดยจะเปิดห้องสนทนา และนิมนต์ท่านปิยะลักษณ์เป็นผู้ให้ธรรมะ การสนทนาจะเป็นไปตามหัวข้อที่ตั้งไว้ล่วงหน้าหรือว่าไปตั้งกันในห้อง (แล้วแต่ความสนใจของผู้เข้ามาร่วมสนทนา) ก็ได้

สำหรับผู้ที่สนใจ ติดต่อได้ที่ mytimeline@hotmail.com เพื่อจะแจ้งให้ท่านปิยะลักษณ์ทราบและท่านจะได้แอ็ดรายชื่อไว้ และเพื่อใช้ในการส่งกำหนดการค่ะ

[SIZE=-1]รายละเอียดติดตามที่นี่[/SIZE]
    http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=dhammatree&group=1
    --------------------------------------------------------------------------

อยากแนะนำ เพื่อนสมาชิกนักท่องเว็บ ศึกษาธรรม และแสวงบุญทั้งหลาย มาร่วมสนทนาธรรม on M. กันค่ะ เห็นว่ามีประโยชน์เลยนำมาให้ชาวสมาชิกได้รับรู้กันนะคะ ไม่แน่ใจว่าตั้งกระทู้ถูกห้องหรือป่าว โดยส่วนตัวเท่าที่ทราบนะคะ การสนทนาธรรมะออนไลน์ของทางกลุ่มต้นธรรมนี้ มีมาตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๔๙ ค่ะ ในช่วงเวลาเข้าพรรษาของทุกปี และในปีนี้ (๒๕๕๑) ดิฉันได้มีโอกาสเจอประกาศแบบนี้และได้ร่วมสนทนาด้วยตั้งแต่เข้าพรรษามา และตอนนี้ก็กำลังดำเนินอยู่ทุกวันอาทิตย์ค่ะ (ไม่ใช่เฉพาะเข้าพรรษาแล้วค่ะ) จะมีการร่วมสนทนาไปเรื่อยๆ ค่ะ ติดตามได้นะคะ

ดิฉันร่วมสนทนาทุกสัปดาห์เท่าที่จะสะดวกค่ะ ได้แง่คิดแง่มุมหลายอย่างมากมายจากพระอาจารย์ปิยะลักษณ์และจากผู้ที่ร่วมสนทนาด้วยมากมาย จะทำให้เรารู้จักคนมากขึ้น พบเจอคนที่มีปัญหาหรือข้อสงสัยคล้ายๆกัน ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบ interactive ได้รู้ปัญหาข้อสงสัยแปลกใหม่ที่เราอาจลืมสังเกตุค่ะ พระอาจารย์บอกคำถามได้ชัดเจน ละเอียดลึกตามข้อธรรมะต่างๆ ตามพระไตรปิกฏ

ถึงจะอยู่ใกล้ไกลแค่ไหน เราก็ร่วมศึกษาธรรมะ สอบถามข้อสงสัยได้สะดวกผ่าน msn ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งหลายสะดวกก็มาร่วมสนทนากันนะคะ แล้วหวังว่าคงได้เจอกันในเอ็มค่ะ

ปล.ลองเข้าไปอ่านบทความการสนทนาครั้งก่อนได้ที่เว็บที่ลิ้งค์ไว้ให้ข้างบนนะคะ จะได้เห็นบรรยากาศการสนทนาทางเอ็มว่าเป็นอย่างไร ง่ายๆสบายๆค่ะ ถามได้ทุกเรื่อง

;aa1

2. cartoony Active Member

3. cartoony Active Member

สนทนาธรรมออนไลน์ พรรษานี้ เริ่ม วันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคมนี้ นะคะ

-cool day-

4. Surachai Mankong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

น้องแม็กอุตรดิตถ์ครับ catt9