นางพญางิ้วดำ ติดตามคุ้มครอง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย mark, 19 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mark

mark Active Member

เมื่อประมาณปี พ.ศ.2536 ขณะนั้นผมรับราชการที่สถานีอนามัยแห่งหนึ่งในจังหวัดกาฬสินธุ์ และได้รับพระนางพ_างิ้วดำของหลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่นเสตุวารี จากพี่ท่านหนึ่ง และได้แขวนคอไปทำงานประจำ อยู่มาวันหนึ่งมีคนไข้มาขอรับยาได้เดินตามหลังข้าพเจ้าขึ้นไปบนสถานีอนามัยซึ่งเป็นแบบสองชั้น พอคนไข้เดินขึ้นมาถึงก็ทำท่ามองหาอะไรสักอย่างหนึ่ง ผมแปลกใจจึงได้ถามเขาว่า มองหาอะไรอยู่ เขาบอกว่ามองหาผู้ห_ิงผมยาวที่แต่งชุดไทย ไว้ผมยาวที่เดินตามคุณหมอขึ้นมาเมื่อตะกี้งัย ผมบอกเขาว่าไม่มี เขายืนยันว่าเห็นมากับตา ยังแปลกใจว่าใครช่างแต่งตัวแปลกๆๆมาเดินตามหลังคุณหมอ(ชาวบ้านเรียกเจ้าหน้าที่สาธารณสุขว่าหหมอ)..สวยก้สวยไม่เคยเห้นหน้ามาก่อนเลย

2. กรุงเก่า

กรุงเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ถ้าเป็นพุทธคุณของหลวงพ่อเกษมคุ้มครองย่อมดีกว่ามีนางไม้เดินตามแน่ พระรุ่นนี้ล้อพิมพ์พระนางพ_าของดังจากกรุเมืองพิษณุโลกและวัสดุที่ทำเป็นไม้งิ้วดำ ส่วนของปลอมเข้าใจว่าทำจากเรซิ่นสีเหมือนมากพอกรีดเนื้อบางส่วนมาเผาไฟจึงรู้ว่าเป็นเรซิ่นอย่างที่ในสัมผัสบอกแต่ไม่เชื่อเลยขออโหสิลองทดสอบจึงรู้ว่าไม่ไช่ไม้ ใครจะเช่าก็พิจารณาหน่อยแล้วกัน อาจจะมีบางคนหากินกับชื่อหลวงพ่อก็ได้ครับ

3. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

...

ตอนนี้มีพระนางพ_างิ้งดำที่มีประสบการณ์ก็คือของวัดใหม่บ้านดอน โคราช

4. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

...

ตอนนี้มีพระนางพ_างิ้งดำที่มีประสบการณ์ก็คือของวัดใหม่บ้านดอน โคราช

5. mon_na

mon_na Active Member

แล้วพระพิมพ์นางพญาล่ะคะ

6. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ต้องมีส่วนผสมของไม้งิ้วดำเท่านั้นนะครับถึงจะเป็นนางพญางิ้งดำ เพราะนางพญางิ้วดำเป็นเทพผูหญิงที่รักษาไม้งิ้วดำ

7. ต้น

ต้น บุคคลทั่วไป

ตอนนี้มีพระนางพ_างิ้งดำที่มีประสบการณ์ก็คือของวัดใหม่บ้านดอน โคราช----ช่วยเล่าประสบการณ์ที่คุณว่านี้ให้กระผมฟังด้วยสิครับ เพราะผมมีองค์หนึ่ง เป็นรุ่นเสาร์5 องค์พระลงทองคำเปลวที่จีวรพระ เนื้อสีดำ เท่าที่ผมใส่มาแล้วรู้สึกว่า ดีเด่นพอๆกับหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์นะ แต่ก๋มีขอบเขตเหมือนกัน ถ้าเราไม่อยู่ในศีล สมาธิ ปัญญา ความรู้สึกนี้สัมผัสได้ด้วยตัวเอง ถ้าไปเที่ยวเล่าให้คนที่ไม่สนใจฟัง จะหาว่าบ้าซะยังงั้น

8. ไห่เฉากุหลาบไฟ

มีครูคนหนึ่งอยู่ที่จังหวัดมหาสารคาม เป็นหนี้สินมาก ต่อมาได้พระเครื่องมาจากวัดใหม่บ้านดอน แล้วมาปฏิบัติบูชาอย่างเคร่งครัด ผลก็คือว่า สามารถปลดหนี้สิน แล้วได้ถอยรถยนต์ป้ายแดง เพราะถูกหวยทุกงวดนั้นเอง

9. เจมส์ บราววว

เจมส์ บราววว Active Member

แล้วยังมีประสบการณ์อื่นๆของ พระนางพญางิ้วดำของวัดใหม่บ้านดอนอีกไหมครับ แล้วมีวิธีใช้พระเครื่องไหมว่าต้องมีคาถาอะไรอาราธนาต่างๆแบบนี้ ถ้าเกิดได้มาบูชาก็จะได้รู้ไว้

10. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ยาวมากครับวิธีบูชา เอาเป็นว่าจะโพสคาถาอารธนากับคาถาหัวใจนางพญางิ้วดำให้นะครับ
    คำอารธนาสมเด็จนางพญางิ้วดำ ของวัดใหม่บ้านดอน
    ปุตตะกาโม ละเภปุตตัง ธนะกาโม ละเภธะนัง อัฐฐิกาเย กายะยายะ เทวานังปิตังสุตตะวา พุทธะ พุทธา พุทโธ พุทธัง อะระหังพุทโธ อิติปิโสภะคะวา ข้าพเจ้าขออารธนา สมเด็จนางพญางิ้วดำ หรือ เจ้าแม่นางพญางิ้วดำ จงเสด็จสู่สถานบ้านของข้าพเจ้าบันนี้เทอญ
    คาถาหัวใจสมเด็จนางพญางิ้วดำ
    พุทธะสังมิ ปะติอะปะ เมอะมะอุ ยุวิติกะ สุเนวิอะ วิสุเชตุง นาทาสิ นะวาเสติ พุทธังประสิทธิ นะมะพะทะ
    ที่จริงมีวิธีบูชามากกว่านี้ ขี้เกียจพิมพ์
    ส่วนประสบการณ์นั้นก็มีแม่ค้าในตลาดหนองจอก โคราช ที่ขายข้าวแกงเขาบอกว่า ตั้งแต่บูชามาปรากฏว่าขายดีเป้นเทน้ำเทท่า แล้วก็มีชาวต่างประเทศที่เกิดศรัทธาด้วย อันนี้รายละเอียดไม่รู้เหมือนกัน หาอ่านตามหนังสือโลกทิพย์ ศักดิ์สิทธิ

11. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชมรูปหน่อยสิครับ ไม่แน่ใจว่าที่ผมมี ใช่พระนางพญางิ้วดำหรือเปล่า แต่ที่แน่ ๆ เป็นพระนางพญาแน่ แถมยังมีสีดำอีก แล้วคนที่ให้ก็บอกว่า เอาไว้เล่เตะขโมยได้เลย ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่าครับ

พระนางพญาที่เป็นสีดำ มีกี่รุ่นกันเชียวครับ ช่วยบอกหน่อย ?

12. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

พระนางพญางิ้วดำที่ผมว่าเนี่ยรูปร่างเหมือนลิงค์ข้างบนเลยครับ เพียงแต่ว่าสีดำ ไม่ทราบว่าใช่พระนางพญางิ้วดำจริง ๆ หรือเปล่าครับ

13. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ภาพที่โพสไว้ของคุณไม่รู้ว่ามีส่วนผสมของไม้งิ้วดำหรือปล่าว แต่ก็ไม่ใช่ของวัดใหม่บ้านดอน ของวัดใหม่บ้านดอนจะมีลักษณะที่เรียกว่าทำได้สวยงามมาก คือจะมีแบบเขาเรียกว่าทรงเครื่องปิดทองอะไรประมาณนั้น ต้องขอโทษด้วยจริง ๆที่ไม่มีรูปให้ดู
    แต่ถ้าหากพูดถึงไม้งิ้วดำแล้ว เขาบอกว่าเป็นไม้ของพญาครุฑ เป็นไม้ที่หายากมากเพราะเป็นไม้อาถรรพ์ เคยมีตำนานเล่าว่า ท้าวโครตบอง เคยใช้ไม้งิ้วดำ คนข้าว ปรากฎว่าข้าวกลายเป็นสีดำ ปรากฎว่ากินข้าวนั้นเข้าไป ทำให้เกิดกำลังวังชามหาศาล
    อีกเรื่องหนึ่งคือ มีหลวงพ่อองค์หนึ่งในประเทศไทยนี้แหละ เคยกินเปลือกไม้งิ้วดำ ปรากฎว่า ท้องไส้ปั่นป่วน แล้วก็สลบไป พอตื่นขึ้นมาปรากฎว่ามีพละกำลังมาก
    เรื่องก็มีเท่านี้แหละ ส่วนไม้งิ้วดำที่เอามาสร้างพระของวัดใหม่บ้านดอน จังหวัดนครราชสีมานั้น หลวงพ่อท่านได้มาจากกรุโบราณสถานจังหวัดสิงห์บุรีนี้เอง

14. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ส่วนเอาไว้ไล่เตะขโมยไหม ไม่เคยได้ยิน

15. เจมส์ บราววว

อืม นางพญางิ้วดำนี้ที่ผมเห็น ของคุณ dhamma นี่เป็นพระนางพญาที่พิดโลกโน่นนะครับ ไม่ใช่นางพญางิ้วดำ แต่องค์นี้มีดีที่ สร้างปี2515 มีพระสายป่ามาปลุกเสกเยอะดี เช่น พระอาจารย์ฝั้น อาจาโร หลวงพ่อผาง หลวงปู่แหวน ฯลฯ

16. เจมส์ บราววว

พระนางพญางิ้วดำ

องค์นี้ผมไปเจอในเวบขายพระเครื่องมา เป็นพระนางพญางิ้วดำ วัดใหม่บ้านดอน
    ตามหัวข้อที่คุณไห่เฉากุหลาบไฟ ได้บอกไว้นะครับ แต่ไม่ทราบว่าแท้หรือป่าว

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ไห่เฉากุหลาบไฟ

รุ่นที่อยู่ข้างบนเขาเรียกว่ารุ่น เสด็จเททอง ปี2521 มีทั้งพิมพ์ใหญ่ กลาง เล็ก แต่ถ้าจะได้ของแท้ ให้ไปที่วัดใหม่บ้านดอนเลย อยู่ที่ตำบลโคกกรวด อำเภอเมืองนี้เอง ถ้ามาจากกรุงเทพให้ไปตามถนนมิตรภาพ สังเกต ทางด้านซ้ายมือ จะมีวัดอยู่ด้านซ้ายมือซุ้มประตูโขงสวย ๆนั้นแหละ

18. เจมส์ บราววว

อืมคุณรู้ข้อมูลพอสมควรเลยนะ มีหนังสืออไรแนะหรือป่าวครับเกี่ยวกับหัวข้อนี้จะไปซื้อมาอ่าน ส่วนพวกโลกทิพย์และศักสิทธิ์นี้ผมหาไม่เจอเลย ถ้าเป็นเล่มเก่าๆแล้วหาเจอไม่

19. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ก็คงเป็นหนังสือเล่มเก่าที่คุณว่านั้นแหละ เพราะหาข้อมูลมาจากนั้นจริงๆ อยากได้ก็ต้องลงทุนนะครับ

20. อักขรสั จร

อักขรสั จร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไห่เฉากุหลาบไฟช่วยพิมพ์วิธีบูชามาให้หมดทีเถอะครับ
    ผมมีวัตถุมงคลที่แกะจากไม้นางพญางิ้วดำทั้งแท่งอยู่หลายชิ้น
    ยังไม่กล้าอาราธนาเพราะกลัวจะบูชาไม่ถูกต้อง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้