นาซ่า...เตรียมอพยพชาวโลก ไป ดาวอังคาร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย crimsonn, 28 พฤศจิกายน 2011.

1. crimsonn

crimsonn เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=3RyrK7EbVyg&feature=related"]บอกเก้าเล่าสิบ-อีก10 ปีน้ำท่วมกท. 3 Jan.11 - YouTube[/ame]

เตือนภัยระวังกรุงเทพฯจมบาดาล

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Exc3SEWjmgQ"]????????????????????????????(1).wmv - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=vJlD6JDfJTk&feature=related"]????????????????????????????(2).wmv - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=U_8lFjIJ7ak&feature=related"]????????????????????????????(3).wmv - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2011
  2. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    ฝุ่นเยอะนะดาวอังคาร :cool:

3. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

จะทันได้ย้ายกันไหมครับเนีย

4. Siani_3D

Siani_3D เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    อพยพชาวโลกไป ดาวอังคาร ฟังดูเหมือนจะสนุกนะครับ
    แต่ดูถ้าสภาพภูมิประเทศแล้ว แย่ยิ่งว่าโลกอีก
    ลองนึกถึงสภาพ ถ้าไปอยู่บนดาวอังคารจริงๆ
    ต้องอยู่ในโดมตลอดเวลา ออกไปข้างนอกก็ไม่ได้
    อาหารก็ไม่มีตามธรรมชาติ...ต้องผลิตเอง

โลกเรานี่แหละน่าอยู่ที่สุดแล้ว....อย่าทำลายหนูนะ (โลกบอก)

5. crimsonn

อยู่ที่ใดไม่สุขเท่าอยู่ที่บ้าน

6. crimsonn

ฉะนั้นอย่าทำลายธรรมชาติไปกว่านี้เลยเดี๋ยวจะไม่มีบ้านให้อยู่ไม่รู้ด้วยนะ

7. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    ความจริงตัดไม้ทำลายป่ามันเป็นแค่ข้ออ้างน่ะครับ ความจริงเป็นเพราะพวกอิลลูมินาติและพวกแอนอันนากิ/เร็บทิเรี่ยน ที่เรียกเงินจากประเทศต่างๆด้วยเทคโนโลยีของพวกมัน..!!

ปล.ตอนนี้พวกมันเหลือน้อยมากละครับ (บนโลกเรานะ) ส่วนแถบด้านมืดของดวงจันทร์ชาวพี่น้องจักรวาลเรายึดอำนาจได้แล้วน่ะครับ :)

8. PranLarkratai

PranLarkratai สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2011
    ดาวอังคาร ตามข้อมูลที่เราได้รับอาจเป็นอย่างทีคุณว่ากัน เพราะในโลกนี้ ยังไม่มีใครเคยสำผัสมันอย่างจริงจังซักกะที มีแต่ข้อมูลที่เราได้รับจาก NASA ซึ่ง ในก๊วนโลกแตก ก็ไม่ค่อยจะเชื่อ พี่ซ่ากันซักเท่าไหร่ เพราะฉะนั้น เป็นไปได้ว่า ดาวอังคารเองอาจจะสามารถดำรงชีวิตอยู่ก็เป็นได้... ว่า แต่ สำคัญที่ว่า มนุษย์อยู่ที่ไหน พังหมดทุกที่ จะอยู่ดาวอังคารได้ซักกี่ปัีเชียว... ประวัติศาสตร์โลกเราบันทึกมาแค่ 2000 กว่าปี โลกก็บรรลัยซะแล้ว ...

9. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    มนุษย์ดาวอังคารส่วนใหญ่อพยพมาอยู่ดาวโลกหลังจากเกิดสงครามกาแล๊กซี่น่ะครับ แต่บางส่วนก็ยังคงอาศัยอยู่ใต้ดิน/พื้นโลก.. :)

10. irokjit

irokjit สมาชิก

28 กันยายน 2011
    อึ้งหละซิพ่อแม่พี่น้อง :)

11. Copenhagen

Copenhagen สมาชิก

It this from the movies?

12. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    เป็นไปได้ยากมากครับ เราไม่มีเทคโนโลยี่ที่ก้าวหน้ามากมายที่สามารถไปอาศัยในดาวอังคารได้หรอกครับ ถึงแม้มีได้ แต่อย่าลืมสิครับ ประชากรโลกนะ 7,000 ล้านคนแล้วนะครับ จะขนไปหมดได้ยังไง อีกอย่าง ต่อให้นาซ่าทำได้จริง ๆ พวกนาซ่าก็จะนำพาเฉพาะคนของพวกเขาหรือคนในประเทศเขาไปเท่านั้น คนประเทศอื่นนะหรือ...ฝันไปเถอะ ไม่พาไปหรอกครับ ต้องยอมรับความจริงเหล่านี้ด้วยนะครับ

13. crimsonn

ในคลิปเขาบอกว่าหลายๆประเทศช่วยกันทำครับไม่ได้เฉพาะusaทำอย่างเดียวและคัดพวกบุคคลากรที่มีคุณภาพไปช่วยงานด้วยครับและคนไทยก็มีโอกาสในได้ไปด้วยเพราะเขาต้องการแรงงานเหมือนกันครับลองฟังดูใหม่อีกทีนะ

14. Ooood_sai

Ooood_sai เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สองพันกว่าปี นี่แค่ที่เราหาหลักฐานได้นะครับ ... จริง ๆ แล้ว โลกเราผ่านมาหลายอารยธรรมมากมายครับ

15. ชัยบวร

ขอบคุณครับ ได้ฟังแล้ว ลองนึกดูดี ๆ สิครับ ไปเป็นแรงงานในโรงงานอุตสาหกรรมให้กับเจ้าของที่เป็นกลุ่มของพวกเขาก็ไม่ต่างอะไรกับคนไทยที่ไปเป็นแรงงานในต่างด้าวเลยสิครับ นึกว่าจะดีหรือครับ ถ้าเป็นผม ผมจะไปในฐานะมนุษย์ที่มีอิสระเต็มที่ที่สามารถจะดำเนินชีวิตได้อย่างสมบุรณ์ สามารถสร้างความเจริญ สร้างบ้านแปลงเมือง สร้างประเทศแห่งสยาม ณ ดาวอังคารเพื่อพี่น้องคนไทยทุกคนครับ

16. crimsonn

ไปเป็นแรงงานก็เป็นอาชีพสุจริตนะครับดีกว่าไปโกงกินคนอื่นเขา แถมยังมีที่พักแรงงานให้มีเงินใช้มีที่ๆปลอดภัยไม่ต้องกังวลเรื่องภัยธรรมชาติจากโลกที่กำลังจะมาถึง น้ำท่วม,แผ่นดินไหว,ไฟป่า,พาย ภาวะโลกร้อนจนโลกนี้อยู่กันไม่ได้
    แล้วนี่คิดจะสร้างประเทศอีกหรอครับมีงบถึงหรอครับ - -a

17. ชัยบวร

สร้างประเทศแบบพอเพียงสิครับ สร้างประเทศแบบสมัยโบราณที่ไม่ได้ทำลายธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม อยู่อย่างสมดุล และปกติสุขครับ บอกตามตรงเลยนะครับ เป็นความฝันของผมเลยที่จะมีบ้านสักหลังที่ดาวดวงใดดวงหนึ่ง มีเทคโนโลยี่ที่จะนำพาท่องเที่ยวไปได้ทั่ว วัน ๆ อยู่กับการฝึกสมาธิ ฝึกจิต ในความสงบ นั่งมองดูกลุ่มดาวที่สุกสกาวบนท้องฟ้า และท่องเที่ยวเดินทางไป โอ๊ย...นิยายวิทยาศาสตร์ไปละมั้งเรา

18. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    เมื่อก่อนเราเคยดูสารคดีเกี่ยวกับ การแผ่รังสีความร้อนของดวงอาทิตย์ (ดูหลายปีแล้ว ดูตั้งแต่ตอนที่เขายังไม่มีการรณรงค์เรื่องโลกร้อนอ่ะ)

เขาก็บอกว่า โลกนี้อยู่ได้อีกแค่ 200 ปี เพราะดวงอาทิตย์แผ่รังสีความร้อนออกมามาก มนุษย์ต้องย้ายที่อยู่

----

พอผ่านมาหลายๆปี ก็มีการรณรงค์เรื่องโลกร้อน

โลกร้อน เป็นแค่ การรณรงค์ แต่ยังไม่มีใคร เอาจริงเอาจัง กับเรื่องนี้เลย..

ถุงพลาสติกเอย ควันพิษเอย มนุษย์ยังเห็นแก่ตัวอยู่มาก บุกรุกธรรมชาติและทำลายธรรมชาติมาก

เราดูสารคดีเรื่อง โลกร้อน เขาบอก อยู่ได้ไม่เกิน 100 กว่าปี

---

ตอนนี้ เรามั่นใจแล้วล่ะ ว่า มนุษยชาติ จะอาศัยอยู่บนโลกใบนี้ ได้ไม่เกิน 100 ปีแน่นอน

เมื่อต้นเดือน พฤศจิกายน 2554 ประชากรโลกเพิ่มเป็น 7000 ล้านคน แล้วเมื่อไหร่ที่มันเพิ่มมาเป็น 10,000 ล้านคนล่ะก็.. ได้เรื่องแน่ๆ >< เพราะพวกเรา บริโภคทรัพยากรธรรมชาติมากเหลือเกิน ทั้งบริโภคและทำลาย แต่สร้างเพิ่มมาแค่นิดเดียว

แต่มันก็มีจุดหักเหอยู่ (อันนี้เราคิดเองนะ นักวิทยาศาสตร์ไม่ได้บอกไว้) นั่นคือ การก้าวกระโดดของวงการวิทยาศาสตร์อีกครั้ง อาจช่วยโลกนี้ไว้ได้

แต่หากไม่มีการก้าวกระโดดทางวิทยาศาสตร์ล่ะก็ เราว่า โลกนี้ ไม่น่าจะอยู่ได้เกิน 100 ปีนะ

เท่าที่ดู การพยากรณ์ต่างๆ ดูสารคดีต่างๆ ดูการคาดการณ์ต่างๆ เราว่า ไม่เกิน 100 ปี

ถ้าใครเคยดูซีรี่ส์เรื่อง Terra Nova อ่ะ นั่นเขาก็อยู่กันถึง ค.ศ. 2149 อ่ะ (อีก 139 ปี) เขาก็หาที่อยู่ใหม่แล้ว ประชากรโลกมันเยอะเกินไป ทำลายทรัพยากรธรรมชาติมากเกินไป

เราฟันธงเลย.. ลูกหลานเหลนโหลนเรา อย่ามีเลย อย่ามีลูกกันเลย ถ้ามีลูกก็อย่าให้ลูกมีหลาน เพราะโลกนี้ จะอยู่ได้อีกแค่ 100 กว่าปีเท่านั้นแหละ ^^

19. ควายเผือก

ควายเผือก Active Member

20. tunwarat_s

tunwarat_s เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะหนีไปถึงไหน ก็หนี เกิด แก่ เจ็บ ตาย ไปไม่ได้หรอกค่ะ