นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กำเนิดแหวนอสนีบาตพิฆาตรุ่นปราบกลียุค..!!!!!

2. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถึงที่พักจะลงคลิปการหลอมชนวนให้ชมครับ ว่าใส่จริง ใส่ครบ หล่อแบบหล่อโบราณเลย ชนวนมวลสารเต็ม 100!!!!

3. lordsir Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    สาธุ ครับ ปูเสื่อรอชม กับรีวิวกระแสพลังครับ

4. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คลิปการหลอมชนวนครับ มวลสารเพียวๆ ใส่จริงไม่มั่ว

หลอมโบราณ แหวนมีชนวน 100%

5. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งง ลงภาพคลิปได้คลิปเดียว.... สรุปว่า แหวนสร้าง 9 ไซส์ครับ แต่ละไซส์ มี 2 เนื้อครับคือ เนื้อนวโลหะกับ เนื้อชนวนรุ้ง ตามสูตรเดิมแหวนยักษ์ รุ่นแรกที่ผมสร้าง 3 ปีก่อน

ไซส์แหวนมาตรฐานโรงงานเดิมที่เคยหล่อ ตามแท่งวัดไซส์เลย รอผมตรวจเช็คอีกครั้งครับ

แต่ละไซส์สร้างคละๆ ตามสถิติยอดจองแหวนยักษ์ เมื่อ 3 ปีก่อน

คือไซสเล็กก็ทำน้อยหน่อย

ไซส์มาตรฐานก็ทำเยอะหน่อย โดยเฉพาะชุดแจกทหาร

รอผมได้ของตรวจเช็คอีกทีครับ

ย้ำๆๆไม่ต้องจองไม่ต้องจองขอทุ่มเทกับการเสกก่อนครับ อีกนานอยู่

6. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หล่อเสร็จ ครูบาอาจารย์ที่ให้ชนวนวันนี้ยังตะลึง ผมเองจับยังตกใจพลัง !!!!!

7. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สรุป ... รอผมได้ของ (หลังอาจารย์ขาวเสกเสร็จ)

ตรวจเช็คจำนวนอีกครั้งครับ จะถ่ายรูปจากสตูให้ชมชัดๆๆ

ไม่แน่หากขัดแต่งเสร็จอาจได้เสกแบบระดับตำนาน !!!

ส่วนท่านอาจารย์ขาวจะเสกจัดเต็ม ด้านกันปืน ระเบิด กันโรค รักษาโรค

และกันคัดถอนแบบให้ทหารใส่รบได้เลย จะมีมหาอำนาจสะกดคนมีวิชาอาคมด้วย!!!! เรียกว่าปราบโจรเก่งไสยได้เลย

หลังอาจารย์ขาวเสกเสร็จ ผมจะลุยเสกอีกหลายวาระ

จึงแจ้งว่าไม่ต้องจอง สร้างเยอะครับ รวม ประมาณ 200 กว่าวง

8. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นสุดท้ายที่เหมือนไม่มีอะไร อาจารย์ขาวย้ำนักหนา ใส่เป็นแผ่นสุดท้าย ท่านบอกลงสุญจนถึงนิพพานเลย (ถ้าฟังไม่พลาด)

มวลสารทั้งหมดรวมเป็นหนึ่งเดียว จนครูบาอาจารย์ที่ให้ชนวนนวโลหะมาถึงกับตะลึง ...

9. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื้อดิบๆ ยังไม่ขัดแต่ง (ในชนวนนวะโลหะ มีชนวนนวโลหะในตำนานผสมด้วย เนื่องจากครูบาอาจารย์ที่เอามาให้ รับงานอาจารย์ผู้สืบตำนานสายนี้ด้วย เขาเลยมอบชนวนให้)

10. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามที่เล่าไป คืนนึงผมฝันถึงอาจารย์ใหญ่ 2 ท่านมาเยี่ยม และท่านกล่าวเตือนเรื่องภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้น... ในอนาคต ซึ่งผมถามว่า นอกจากปฏิบัติธรรมมากๆ มีของช่วยไหม ท่านแนะนำให้ทำตามที่ผมเคยอธิษฐานไว้คือ สร้างแหวน.. !!

ผมโวยเลยใช้เงินเยอะนะครับ ขาดทุนยับด้วยถ้าแจกผู้เสี่ยงภัยด้วย ผมเองก็รู้ตัวดี ทำแล้วทำอลังการณ์ ชนวนเพียบไม่ใช่ทำแบบมักง่ายเอาชนวนเศษๆเหลือๆ หรือสั่งโรงงานจบมาทำแน่.. จริงไหม?,

ถ้าจะให้ทำ หาทุนมาให้เลยครับ อาจารย์ใหญ่ท่านว่าได้ จะหาทุนให้ ...

จากนั้นผมได้ทุนจากพรรคพวกบ้าง ลงทุนได้กำไรบ้าง ลาภเทาๆจากการงานจนทุนมีพอ เลยจัดสร้างนี่เอง จึงว่า...

.....ไม่ใช่นิมิตลวงแล้วละ (อีกมุมน่ากลัวตรงถ้านิมิตจริงด้วย)

11. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

12. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

... สรุปว่า แหวนสร้าง 9 ไซส์ครับ แต่ละไซส์ มี 2 เนื้อครับคือ เนื้อนวโลหะกับ เนื้อชนวนรุ้ง ตามสูตรเดิมแหวนยักษ์ รุ่นแรกที่ผมสร้าง 3 ปีก่อน

ไซส์แหวนมาตรฐานโรงงานเดิมที่เคยหล่อ ตามแท่งวัดไซส์เลย รอผมตรวจเช็คอีกครั้งครับ

แต่ละไซส์สร้างคละๆ ตามสถิติยอดจองแหวนยักษ์ เมื่อ 3 ปีก่อน

คือไซสเล็กก็ทำน้อยหน่อย

ไซส์มาตรฐานก็ทำเยอะหน่อย โดยเฉพาะชุดแจกทหาร

รอผมได้ของตรวจเช็คอีกทีครับ

ย้ำๆๆไม่ต้องจองๆ ขอทุ่มเทกับการเสกก่อนครับ

13. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพจากคลิปที่ลงไม่ได้ครับ สามารถเสริชหาได้จาก ยูทูป "แหวนอสนีบาตพิฆาต" ผมถ่ายคลิปไว้ทุกคลิปในการหล่อ ให้เห็นว่าใส่ชนวนจริงไม่ติงนัง...

สำหรับปลอกลูกปืน M16 มีตกใจเล็กน้อยตรงแก็ปค้าง55 ตอนดังแป๊กหลังใส่เตาหลอม

ที่อื่นอาจใส่แค่ปลอกกระสุนที่ยิงแล้ว ของเราจัดตามสูตร เอาปลอกกระสุนด้านเลย เล่น m 16 กันเลย

เพราะตอนนำตะกรุดมหาอุดพิชัยสงคราม อ.ขาวให้ทหารพรานลองยิง m 16 ยิงออกครับแต่ไม่โดน แต่ตอนปืนพกถึงด้านไม่ออก 4 นัดรวด รอบนี้เลยใช้ปลอก M 16 ด้านลงอักขระไปหลอมกันเลย

ปัญหาจุดอ่อนต่าง ๆ จากผู้อยู่ในพื้นที่ตามที่พบ ได้ปรึกษาท่านอาจารย์ขาวแล้ว ท่านก็แนะนำวิธีแก้หากไปพื้นที่โยนี ก็คือ พกปลัดขิกไป

ซึ่งโชคดีผมได้ใส่ปลัดขิกแบบเสกเป็นปี เป็นชนวนด้วย แต่อาจารย์ท่านก็ย้ำว่า "แหวนรอบนี้ต้องลงเป็น 3 เท่าของการลงตะกรุด !!!! เน้นแคล้วคลาดให้ไม่ต้องไปพื้นที่เสี่ยง แต่สิ่งสำคัญหากสุดวิสัยก็เป็นเรื่องของกรรมเฉพาะบุคคลกันไป จะให้รับประกัน 100 % เลยคงไม่มีของขลังใดประกันได้ขนาดนั้น"

14. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลายท่านถาม "เทียบกับแหวนยักษ์เป็นยังไง ???" ผมในฐานะผู้สร้าง ก็ตอบได้แค่ว่า "แหวนนี้เป็นเครื่องรางที่ดีที่สุดที่สร้างมาแล้วครับ "

หากพระเครื่องที่ดีที่สุดคือพระสมเด็จและพระที่มีมวลสารผงสมเด็จ แหวนนี้ก็เป็นเครื่องรางที่ดีที่สุด ถึงได้สร้างมากครับ เพราะอาจทำได้แค่หนเดียว สร้างมากแบบไม่กลัวให้บูชาเหลือ เพราะแหวนคนเราใส่นานปีย่อมสึก ก็ใส่วงใหม่ เหลือดียิ่งชอบ เพราะไม่เน่าไม่เสีย

แหวนนี้แก้ปัญหาที่พบในแหวนยักษ์ที่พบมาคือ

1.แหวนยักษ์ลวดลายมากนูน ทำให้ข่วนกระเป๋ากางเกง เสื้อผ้า ยิ่งผู้หญิงอาจไม่ชอบเพราะข่วนผ้ากระเป๋า ผมเองใส่จะล้วงกระเป๋ากางเกงทีต้องแหวนหน้าแหวนเข้าในตลอด จะได้ไม่ข่วนกระเป๋ากางเกง

2. แหวนยักษ์ต้องกระแทกนานปีหน้ายักษ์สึกกร่อน

ซึ่งรุ่นนี้จะไม่พบปัญหานี้ อักขระนูนจมจึงทนทานกว่ากันเยอะ เด็ก ผู้หญิงใส่ได้สบายใจ...

15. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แท่งชนวนตามภาพ มีแท่งชนวนที่ครูบาอาจารย์ที่มาเมื่อวานใช้หล่อพระพิราพ องค์ละหมื่น สร้าง 50 องค์ยอดจองเต็มด้วยนะครับ ตามภาพ เขายังบอกใช้แต่ชนวนเขายังได้เลย ผมว่าไม่ได้ครับ เดี๋ยวไม่ครบสูตรผม

16. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อคืน ครูบาอาจารย์ที่มอบชนวนให้ โทรมาบอก !!!!!

"คุณจารุทัศน์ ต่อไปแหวนนี้จะพลิกแผ่นดินหา !!!!!!"

ครูบาอาจารย์ท่านนี้ผมรู้จักแต่ 6 ปีก่อนครับตั้งแต่สร้างมีดหมอรุ่นแรก โดยมีคนแนะนำว่าญาณจิตเขาแม่นมาก ยิ่งถ้าได้จารอะไรให้จะหยั่งรู้ถึงเจ้าของมีดได้เลย

ผมไม่เชื่อเลยฝากจารให้เล่มนึง บอกชื่อสกุลผมไปพอ ปรากฎว่าทักมาซะผมสะดุ้งโหยง !!!!

ต่อมาได้ขอท่านช่วยหลายวาระตั้งแต่แหวนยักษ์รุ่นแรก มีดหมอทุกรุ่น ยิ่งถ้าได้พบกันยิ่งแจ่ม

4 ปีก่อนตอนสร้างกริชมหาปราบพิชิตชัย ผมไปพบท่านที่กาญจนบุรี ขอท่านพยากรณ์ชะตาให้ล่วงหน้า ปรากฎว่าตรงเป๊ะ ด้วยการจารมีดให้แล้วทัก ๆ มานี่ละ ตรงทุกประการ

ที่เห็นชัด ปีก่อนพยากรณ์ว่าผมจะเลิกคบมารศาสนาตัวล่าสุด !!!! ก็เลิกคบจริง ๆ ด้วยความเหลืออดเหลือทนที่ได้พบ ยักยอกของทำบุญผม รีดไถผมเมามัน

เมื่อวานนี้หลังหล่อแหวนเลยรีบเลยครับ นั่งคุยกันขอตรวจให้ผมหน่อย ท่านก็ทัก ๆ มาตรงเป๊ะแม้เรื่องส่วนตัว...

สิ่งสำคัญเมื่อคืนโทรมาแจ้งถึงชนวนแหวนที่เด็ดระดับ เรียกว่ามีแต่ นักสะสมนวโลหะชั้นครูเท่านั้นที่ได้ ก็คอยชมกันไปครับ...

หากขัดแต่งเสร็จทันท่านจะเมตตานำเข้าพิธีระดับตำนานให้ด้วย สมกับที่แจกทหารผู้เสี่ยงภัย ก็รอลุ้นกันต่อไป...

17. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เพื่อง่ายต่อการบันทึกเรื่องราว และลงคลิปการหล่อแหวนได้ครบถ้วน

ผมได้สร้างเพจ แหวนอสนีบาต ขึ้นมาครับ ซึ่งจริงๆ่ ในกระทู้นี้ละเอียดกว่าละครับ แต่เพื่อความชัดเจน และค้นหาประวัติเรื่องราวได้ง่ายในอนาคต ไปติดตามกันได้ครับอีกช่องทาง...

18. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กติกาการบูชาแหวน (สำคัญมาก ทุกท่านโปรดทำความเข้าใจ)

แหวนไม่เหมือนพระเครื่อง 3 ปีก่อนผมสร้างแหวนยักษ์ เล่นเอาปวดหัวแทบตายนึกว่าง่ายแต่ไม่ง่าย

เพราะเปิดรับจอง ให้ผู้จองแจ้งไซส์มา สุดท้ายเจอล่อไป 30 ไซส์ 2 เนื้อ เจอไป 60 แบบ เล่นเอาทำตารางแทบตาย ยังมีพลาด จนผมผวาเลยไม่กล้าทำรุ่นต่อมาอีก 3 ปีนั่นละครับ ผมลั่นวาจาไว้เลย ถ้าให้ทำอีกต้องรวยแล้ว (สุดท้ายก็ยังไม่รวย แต่มีทุนทำ ซึ่งแก้ปัญหาด้วยการไม่เปิดจอง ทำแค่ 9 ไซส์ ท่านใดอยากได้แต่ไม่โดนใจก็เอาห้อยคอได้ครับ ขลังเสมอกัน)

ปัญหาที่พบมาจากรุ่นแรก ดังนี้ (โปรดศึกษาให้ดี)

1. โรงงานบอกผมเองแต่ 3 ปีก่อนก่อนรับงานว่า คิดดีแล้วเหรอทำแหวน เราคิดว่ารับไหวสุดท้ายเจอปัญหาจริง

2. เรื่องไซส์ขนาดบางท่านไปวัดเองตามวิธีที่บอกในเน็ต เอากระดาษพันรอบข้อนิ้ว สุดท้ายก็พลาดพอได้แหวนไป ซึ่งหากหลวมก็ใช้วิธีซื้อซิลิโคนมาใส่แหวนได้ ก็ยัง ok แต่ถ้าแหวนคับ หานิ้วอื่นใส่ไม่ถูกใจอีก การไปขยายแหวนก็ยังแก้ปัญหาได้

3. วัดทั่วไปหากทำแหวนก็ใช้วิธีเอาไซส์ยอดฮิต ทำ 2 ขนาดก็ยัง ok คือหลวมอาจไปสั่งทำปลอกแหวนสวม แต่ก็เห็นใจเพราะนิ้วคนย่อมไม่ค่อยเท่ากันนั่นละครับ

4. บางครั้งไปวัดไซส์แหวนจากร้านทองมา แจ้งผมมาพอผมส่งให้กลายเป็นคับ ก็ไม่รู้ผิดที่ผมหรือที่ใคร ผมเลยส่งให้ใหม่ไป (ก่อนส่งวัดไซส์ตามแท่งวัดแหวนตามภาพ ก็จบ) ผมเข้าใจว่าโรงงานอาจวัดขนาดผิดหรือ มีการหดตัวตามโลหะที่หล่อ (ปัญหานี้เกิดขึ้นได้)

วิธีแก้ผมจะวัดขนาดแหวนก่อนส่งทุกครั้ง ถ้าติดต่อกันทางไลน์ผมจะถ่ายรูปให้ชมเลยว่าไซส์ขนาดถูกต้อง

ตามภาพ แหวนไซส์ 65 อันเป็นไซส์ที่ผมใส่ตลอด ผมเคยบูชาแหวนวัดแห่งหนึ่งแจ้งไป เขาส่งมาดันคับนิ้ว สอบถามเขาบอกขนาดตามวัดกำหนดเลย ก็คงเข้าใจได้ว่า คงไม่ตรวจสอบให้ชัดเจน ผมเลยขี้เกียจเถียงเรื่องขนาด แหวนก็ให้คนอื่นไป

นั่นละครับ ไซส์ 65 ตามภาพ เส้นผ่าศูนย์กลางก็ประมาณ 2 ซม. ซึ่งการหล่อรุ่นนี้โรงงานก็ยึดตามนี้

ขอบคุณภาพตารางวัดไซส์แหวนจาก Internet

19. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บางที่ขายแหวน ยังดูไซส์แหวนไม่เป็นเลยครับ งง จริง ๆ ตามภาพ คือไซส์ 65 นะครับเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 ซม.

สรุป ผมยังไม่เปิดจองเพราะแบบนี้ละครับ รอผมตรวจเช็คให้ชัวร์อีกครั้ง ขอทุ่มเทเวลากับการเสกก่อนนะครับ
    ขอบคุณภาพตารางวัดไซส์แหวนจาก Internet

20. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครูบาอาจารย์ที่มาให้ชนวนหัวเชื้อวันหล่อ พอรู้ว่าแหวนบางส่วนจะมอบให้ทหารพราน ผู้เสี่ยงภัยด้วยก็จะ
    surprise ด้วยการนำเข้าพิธีปลุกเสกสำคัญให้ 2 พิธีในสัปดาห์หน้า..

พิธีแรกอังคาร 18 นี้ ที่สถานธรรมหลวงปู่ทวด มีครูบาอาจารย์มาหลายท่าน คือ แหวนยังไม่ขัดแต่งดีหรอกครับ แต่เอาไปเข้าเสกก่อน โดยครูบาอาจารย์ผมเป็นเจ้าพิธีบวงสรวงเอง ไม่ใช่ไปแจมเสกเขาเด้อ55 แหวนเราเสกเต็มพิกัด (โค้ดยังยิงไม่ทันเลยแต่เสกก่อน)

รอชมภาพได้ เจตนาสร้างดี อะไรก็ดีตามผมเชื่อแล้ว อิอิ

จากนั้นค่อยส่งให้อาจารย์ขาวต่อไป...