นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รวมสุดยอดของสายพราหมณ์และพุทธ...

โอม เป็นเหมือน องศารังสีแห่งพลัง ซึ่งในคาถาของพราหมณ์ ต้องขึ้นต้นด้วยโอม โดยเฉพาะการสวดบูชาเทพ แต่เดิม อ.ขาวท่านบอกให้บูชาพระศิวะโดยตรง แต่ก็ใช้ขึ้นต้นในการบูชาเทพอื่นๆ ด้วยเสมอ

รูป พระอาทิตย์และพระจันทร์บนตัวโอม หมายถึง ความสมดุลของกลางวันและกลางคืน และเป็นพลังอำนาจของธรรมชาติด้วย

พุทธะสังมิ เรารู้กันดีคือหัวใจของพระรัตนตรัย ซึ่ง อ.ขาวกล่าวว่า แล้วแต่การนำไปใช้แห่งสถานการณ์ การอธิษฐาน สมัยโบราณแม้โจรหลบตำรวจ ยังสวดพุทธะสังมิกันได้เลย

ประเด็นนี้ผมถาม "อ้าว พุทธะสังมิเป็นหัวใจไตรสรณคมน์ ก็ต้องมีศีลธรรมสิครับใช้ได้ โจรไม่มีศีลทำไมใช้ได้ครับ ?"

อ.ขาว กล่าวว่า "คาถาอาคมไม่ต้องมีศีลธรรมก็ใช้ได้นะ แต่เรื่องเวรกรรมนั่นอีกประเด็น"

โครงการนี้จะพิเศษตรง ไม่มีเปิดจองครับ เสกเสร็จแล้วบูชาได้เลย เรียกว่า ผมกับพรรคพวกช่วยกันออกทุนกันเอง จะได้ไม่ต้องเกรงใจผู้จองหากช้านาน...

2. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ.ขาวเล่าว่า... สมัยก่อนหลวงปู่นาค วัดอรุณ ได้เดินทางไปเห็นศาลาไม้ที่นึง แถวสระบุรี ซึ่งแปลกกว่าศาลอื่นตรงที่ ศาลอื่นโดยไฟไหม้หมด แต่ศาลานี้ยังดี ปกติ จึงไปสำรวจดู พบว่า ที่เสาศาลามีอักขระม้วนใส่กระดาษสาไว้ ได้นำมาพิจารณาดู เป็นตัวอักขระคาถาขอม ซึ่งก็ได้นำติดมา จากนั้นศาลานั้นก็ไม่เหลือ

โดยในกระดาษสานั้นเป็นอักขระคาถา ซึ่งไม่ทราบครูบาอาจารย์ท่านใดบันทึกไว้ แต่หลวงปู่นาคนำคาถานี้มาประกอบใส่เป็นยันต์น้ำเต้า ซึ่งต่อมาที่โด่งดังของท่านคือ ตะกรุดหน้าผากเสือ

โดยคาถานี้สรุป เป็นคาถากันไฟ กันฟ้าผ่าภัยพิบัตินั่นเอง ซึ่งอาจารย์ขาวได้สืบต่อมา จะนำมาลงในการสร้างชุดนี้...

หมายเหตุ : รุ่นนี้ตามแจ้งไป ไม่มีเปิดจอง สร้างเสกเสร็จถึงให้บูชาทีเดียวครับ พิเศษกว่าทุกรุ่นในรอบ 3 ปี ...

3. aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ติดตามครับ ยันต์สวยมาก

4. spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    แล้วจำนวนการสร้างมากมั้ยคับ กลัวบูชาไม่ทัน พลาดไปเสียดายแย่ เพราะรายละเอียดน่าสนใจมาก

5. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สร้างมากครับ หลายร้อยชิ้น.... ได้แน่นอนเพียงแต่จะถูกใจรึเปล่านั่นละครับ

6. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จุดเริ่มต้นจากโครงการนี้.....

1.หลังจากผมเจอมารศาสนาทำฤทธิ์หลายดอก จนประกาศตัดขาดต้นปีที่แล้ว ครั้งสุดท้ายคือโดนยักยอกของที่ส่งไปทำบุญ คือมารู้ภายหลังว่า โดนยักยอก ทั้งที่บอกไปแล้วก่อนส่งไปว่าให้ทำบุญพระที่มา ซึ่งนิสัยคนนี้ก็หลายครั้งครับ แต่ครั้งสุดท้ายสุดจะทน รีดไถของไปฝากเสก เลยประกาศตัดขาดไป มันก็ไม่กล้าโทรหาผมอีกเลย ผมเลยทำใจอยู่นานเป็นปีครับ

2. หลังจากตัดขาดไป มีโอกาสผมได้ไปจุดธูป เทียนบูชาพระธาตุหริภุญชัย ว่า "หากผมมาถูกทางขอให้มีชีวิตที่ดีขึ้น ส่วนมารก็ให้รับกรรมไปไม่ยุ่งเกี่ยวกันอีก" วันต่อมาเดินทางกลับ มีรุ่นน้องเฟสมา ว่าฝันเห็นผมไปเข้าฝันแล้วบอกในฝันว่า "สัจจะวาจาเป็นสิ่งสำคัญ" ผมงี้อึ้งเลย ดีแฮะ

3. หลังจากนั้นชีวิตการงานผมดีขึ้นหลายอย่าง จากที่ไม่เคยได้ ก็ได้ จนทำบุญมาเรื่อยๆ จิตใจก็ดีขึ้น

4. แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจนะครับในโครงการนี้เพราะใช้ทุนมาก จนล่าสุดตามเล่าไป ได้ชนวนมวลสารมาเรื่อยๆ เลยปรึกษาพรรคพวกเขาก็ช่วยลงขันกัน

5. ดังเล่าไปพอฟังพี่เขาสร้างเหรียญหลวงปู่เอี่ยม ผมเลยประทับใจว่า สร้างแล้วทำเยอะ ๆ เลยดีกว่าจะได้ใช้กันหลาย ๆ ปี เพราะทำแต่ละทียุ่งยาก แต่ก็ไม่ได้มีทุนขนาดพี่เขาครับ เอาแค่คิดว่าคงใช้กันได้นาน จนถึงที่สุดหยุดทำได้ยิ่งดี

6. เป็นโครงการสร้างสิ่งมงคลที่เรียกว่าคู่ชีวิตละครับ นานวันมีสึกหรอกเลยทำเยอะ ๆ ไปเลย มีเหลือไม่เน่าไม่เสีย...เก็บไว้เองได้

7. เหตุที่ยังไม่บอกว่าทำอะไร เพราะป้องกันความวุ่นวายในหลายๆ เรื่องครับ ไว้วันหล่อจะให้ดูเลยว่า หล่ออะไรสร้างอะไร

แน่นอนใช้ทุนมากที่สุดเท่าที่ผมเคยสร้างมาครับ ชนวนมวลสารมากที่สุด ผมก็เครียดนานนะเรื่องทุนเพราะพรรคพวกช่วยมาไม่มาก... จนเมื่อคืนนี้ งานที่ผมลงทุนไปได้กำไรมา จึงสบายใจได้ว่า มีเงินอะไรก็สำเร็จ 55

งานนี้สร้างตามนิมิตรฝันถึงภัยพิบัติต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ เหมือนครั้งผมแจกและให้บูชาพระรอดปราบพิภพไปหากยังจำกันได้ ก็เกิดภัยโรคโควิดในเวลาต่อมา ผมเองก็รอดปลอดภัย ชีวิตมีแต่ดีขึ้น ...

แต่ภัยพิบัติต่างๆ ที่จะตามมา ซึ่งมาหลายระลอก เรียกว่า โควิดเป็นเด็ก ๆ ไปเลย เพราะจะทำให้เราทนทุกข์ในหลาย ๆ อย่าง...เรียกว่าตายไปยังง่ายซะกว่า ซึ่งสิ่งที่จะสร้างเชื่อว่าจะป้องกัน บรรเทาได้ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณ)

สรุป ทำยาก ใช้ทุนมาก เลยสร้างจำนวนเยอะครับหลายร้อยชิ้น ว่าง่ายๆ ขาดทุนช่างมันผมไม่สนใจ ไม่มีคำว่ากำไรขาดทุนสำหรับงานนี้ครับ...

7. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้ รอทำหุ่นเทียนต้นแบบครับ แล้วเตรียมหล่อ วันหล่อจะลงภาพให้รู้กันครับว่าสร้างอะไร.... ชนวนมวลสารแค่ไหน...

ไม่มีจองครับ รอเสกเสร็จบูชาได้เลย สร้างหลายร้อยชิ้น พอแน่นอนครับ... รุ่นนี้ เป็นสิ่งมงคลที่ใช้ติดตัวนานไปสึกหรอ เลยทำเยอะครับ ขาดทุนไม่เป็นไร...

หากทำให้ผมรู้สึกถึงความเป็นที่สุดได้แบบสร้างพระผง จนผมเบื่อเลิกสร้างอีกไปเลยเพราะสร้างมาก็ไม่เท่ารุ่นเดิม เกินความจำเป็น จะทำให้ผมดีใจมาก ดังธรรมะที่หลวงปู่ท่านนึงได้สอนว่า (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

"มีเรื่องให้ทำถือว่าดี แต่ดีที่สุดคือหมดเรื่องที่จะทำ"

9. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ก่อนจะเริ่มโครงการ ผมก็ได้แค่ฝันนั่นละครับว่าจะได้ทำเมื่อไร ดังคำที่ อาจารย์ขาวบอก "ถ้ายังเจอมาร แสดงว่าเรายังสร้างความดีไม่พอ"

ผมก็หดหู่เหมือนกันนะครับ มารศาสนามีแต่คนเอาเงินมาให้ ซึ่งพวกนี้ก็เจียดเงินทำบุญเอาหน้าแบบทำบุญอวดเพื่อไว้กันตัวเองไม่ให้คนมาจับไต๋ได้ แต่ของเรานี่ต้องหาเงินเองวุ่ย

ผมได้อธิษฐานต่ออาจารย์ใหญ่ 2 ท่านว่าหากมีบุญพอขอให้ได้ทำเพื่อล้างแผลใจที่เคยพลาดไป ก็ดำเนินการมาถึงจุดที่คิดว่าน่าพอใจ รอแค่กำหนดวันหล่อเท่านั้น...

สิ่งสำคัญเพื่อเจริญตามพี่เขา คือทำสิ่งที่ชอบ นึกถึงกี่ครั้งก็มีความสุขใจว่าของที่สร้างมาช่วยคนได้จริง กำไรขาดทุนช่างมัน สิ่งสำคัญคือได้ทำบุญที่เต็มที่ เต็มเม็ดเต็มหน่วยนั่นเอง...
    (ชุดนี้ตั้งใจว่าส่วนนึงจะแจกทหารที่เสี่ยงภัยด้วยครับ)

10. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้คุยกับท่านอาจารย์ขาว ตั้งชื่อให้แล้ว .... อสนีบาตพิฆาต... เพราะจะลงคาถาอสนีบาตพิฆาตปิดท้าย...

11. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นจารจากสุดยอดครูบาอาจารย์... ชนวนสำคัญ

รับวันดี 9เดือน 9 เลยครับ

12. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นจารสายเขาอ้อ...

13. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชนวนอาถรรพ์ "แม่ไม่ฆ่าลูก"

เราคงเคยได้ยินว่ามีหลายที่นำปลอกลูกปืนที่ยิงไปแล้ว มาหลอมสร้างวัตถุมงคล โดยถือเคล็ด "แม่ไม่ฆ่าลูก"

ยุคปัจจุบันคงจะถือหลักว่า "ไม่ต้องหาของกันปืนหรอกคงไม่มีใครเอาปืนมายิงเราหรอก" หลักการนี้คงไม่ได้แล้วในปัจจุบัน

เพราะตามข่าวที่ออกมาไม่ว่า เป็นลูกหลงจากการทะเลาะวิวาท หรือ ปืนลั่นเอง หรืออยู่เฉย ๆ ในบ้านลูกปืนทะลุหลังคาบ้านมาก็มี (จากการยิงปืนฉลองเทศกาลขึ้นฟ้าแล้วกระสุนตกลงมา) ก็มีอยู่บ่อย

ท่านอาจารย์ขาวแนะนำให้หายากกว่านั้น คือให้หา
    กระสุนปืนที่ด้านตอนยิงเลย มาเป็นชนวน ซึ่งหายากพอควรเลยครับ เพราะปกติเขาไม่ค่อยเก็บกันไว้ เลยไปถามสมาชิกที่เป็นทหารให้สอบถามพรรคพวก ก็จริงๆ แม้เจอในการซ้อมยิงก็ไม่ค่อยจะเก็บไว้กัน แต่ ๆ ความพยายามก็สำเร็จ

รอชมรูปครับ จะส่งไปให้อาจารย์ขาวปลุกเสกก่อนเลย รอท่านส่งพร้อมชนวนรวมทีเดียว

หมายเหตุ : รุ่นนี้ผมตั้งใจจะฝากสมาชิกแจกทหารพรานที่เสี่ยงภัยภาคใต้ด้วยครับ คือ เสี่ยงภัยจริง ๆ นะ จึงต้องหาของด้านมหาอุดที่ไม่ขัดลาภมาเสริมด้วยครับ....

14. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จัดส่งจากภาคใต้สุดส่งไปที่ อ.ขาวต่อไป

15. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เอาดินปืนออกเรียบร้อย มีทั้งแบบสับจานท้ายไม่ลั่นและขัดลำกล้อง รอจัดส่ง รุ่นนี้ทำให้ผมได้ประสบการณ์หลายอย่าง

1.โรคเรื้อรังที่เป็นมาหลายปีก็หายขาด หายสนิท จากที่หลวงปู่ท่านนึงอธิษฐานสวดแผ่บารมีให้ (รวมชนวนเม็ดเงิน) และได้เจอหมอเก่งๆ รักษา วันนี้แนะนำพรรคพวกไป ก็อึ้ง ทึ่ง กับการรักษาที่เหนือชั้น ผมแนะนำไป บอกอย่าบอกอะไรหมอมาก ดูการแมะ จับชีพจรดูว่าหมอจะวิเคราะห์ถูกไหม ก็สำเร็จ

2. เครียดเรื่องทุนสร้างที่คำนวณรวมจนจบงานเรียกว่าทะลุ 6 หลักละครับ แต่ก็ค่อย ๆ ได้มา ทั้งจากพรรคพวกช่วย และจากการลงทุนสำเร็จจนหายห่วงละ ตามคำอธิษฐานที่ผมได้อธิษฐานไว้

3. ชนวนมวลสารที่ค่อย ๆ สะสมและได้มาจนเรียกว่าครอบคลุมทุกภาค จากใต้สุดจรดเหนือ กลางอีสาน ไม่นับที่ผมนำเสกสะสมมานะครับขี้เกียจบรรยาย..

16. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นชนวนจากสุดยอดครูบาอาจารย์สายใต้อีกท่าน พรรคพวกบอกตอนท่านเสกขนลุกเลย ท่านนี้สายมหาลาภ

17. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชนวนสายใต้ สายเขาอ้อ

18. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่เงียบหลายวันคือได้นำแบบหุ่นมาหล่อปรากฎว่าไม่ชัดเลยให้แก้แบบ ปวดหัวจริงๆ

ช่างบอกหลายงานต้องprint ทดลองหล่อแล้วแก้2-3 รอบนี่ละครับถึงออกมาสวย

วันนี้แก้แบบในคอมแล้ว เดี๋ยว print หุ่นแล้วไปโรงหล่อทดสอบ ถ้า ok ก็ฉีดหุ่นประมาณ 7 วันเตรียมหล่อ

อาทิตย์นี้ท่านอาจารย์ขาวจะส่งชนวนของอาจารย์มาให้ เดี๋ยวถ่ายรูปโชว์ให้ชมครับ...

ก็ตามคาด คงเสร็จสมบูรณ์(เสกเสร็จ) ปลายตุลาคม หรือต้นพฤศจิกายน

วันหล่อจริงจะแจ้ง ผมจะนำชนวนมวลสารไปคุมการหลอมชนวน และใส่เบ้าแต่ละช่อเอง... แล้วจะให้ชมว่าคืออะไรครับ...

รุ่นนี้ไม่มีเปิดจอง...

19. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สายบู๊ไม่ต้องห่วง ครบ คงกระพันชาตรี ไม่ใช่มีดีแค่กันโรคภัย เมตตามหาลาภนะ

20. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นทองหุ้มพระธาตุพันปี ผู้ให้ยืนยันผสมทองคำด้วย นี่ก็สละเป็นชนวน