เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเสือและหนุมานแล้วเช่นกันครับ
    สภาพสมบูรณ์และสวยงามมาก ขออนุโมทนาครับ

2. poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    เรียนพี่ทิพย์

แจ้งที่อยู่ user: poenarak แล้วในกระทู้ครับ

:cool::cool::cool:

3. boy9950 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    :cool: ได้รับเสือและหนุมานแล้ว ขอบคุณมากครับ :cool:

4. nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ได้รับเสือและหนุมานแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

5. pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับหนุมานพร้อมเสือแล้วครับพี่หนุ่ม
    ชอบมากๆๆๆ ได้แบบพลอยเสกด้วย ขอบคุณมากครับ

6. medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่มทิพย์
    วันนี้ผมได้รับลูกอม+หนุมาน+เสือ แล้วครับ สภาพสวยและสมบูรณ์ดีครับ
    ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ

7. victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ได้รับเสือกับหนุมานเรียบร้อยแล้วครับ สวยมากครับ

8. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ jinjew, recover11, แมวมรกต ผมยังเพียรติดต่อทางพีเอ็ม แต่ไม่ได้รับการตอบกลับ

อยากจะแจ้งว่า

เหรียญหลวงปู่ทวดปี12 นั้น
    ทางวัดโพธิผักไห่ หาให้ไม่ได้เสียแล้วครับ จะเปลี่ยนแปลงรายการใหม่ครับ ผมมีหลวงปู่ทวด ของวัดป่าแดงชดเชย หรือจะรับหนุมานก๋งเตื่อง หรือสมิงบูรพาของพระอาจารย์สุพจน์แทนครับ

หรือจะรับปัจจัยคืนพร้อมค่าปรับ ก็ยินดีครับ

โปรดเข้ามาในกระทู้ด้วยครับ (กระทู้หนุมาน ก๋งเตื่อง และสมิงบูรพา)

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
    หนุ่มทิพย์

ปล.ลูกอมฯ จะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์แรกของเดือนกรกฎาคม ศกนี้ครับ

เพื่อนสมาชิกท่านใดมีเมตตา เห็นข้อมูลผิดผลาด โปรดท้วงติงอย่าได้เกรงใจ น้ำพักน้ำแรงของท่านๆทั้งนั้น อย่าให้เสียเปล่าครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

.........................................
    พี่นิ่มกราบเรียนถามหลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน ว่าในแผ่นดินนี้ นอกจากหลวงปู่ฯแล้ว จะหาท่านใดมาทดแทนหลวงปู่ฯได้อีกบ้าง

พี่นิ่มได้คำตอบมา 3 รูป มีหนึ่งรูปที่พี่นิ่มรู้จักมาก่อนแล้ว จากหลวงพ่อสมบุญ วัดปอแดง (สามารถทายเลข 6 ตัว รางวัลที่หนึ่งได้ทุกงวด)

ที่เหลืออีกหนึ่งรูป ท่านรองฯ รู้จัก รับเป็นหน้าที่เอง (พบองค์ท่านแล้ว)
    ส่วนอีกหนึ่งนั้น เป็นหน้าที่ผมที่ต้องไปสืบมา

เตรียมตัวในอีกหกเดือนข้างหน้า....งานช้างอีกแล้ว<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

9. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่นิ่มไปขอบารมีหลวงพ่อสมบุญ วัดปอแดง

หลวงพ่อฯ ท่านแนะนำพี่นิ่ม ให้ไปกราบพระรูปหนึ่ง ปักกลดอยู่ที่ตีนเขา เป็นวัดร้าง กำลังจะกลายเป็นสำนักปฏิบัติธรรม

พี่นิ่มไปถึงก็กราบท่านเจ้าสำนัก แล้วถามหาพระฯที่มาปักกลด เมื่อพี่นิ่มเจอองค์ท่านแล้วก็เลยขอบารมีท่านฯปลุกเสกวัตถุมงคลให้

หลังจากนั้นก็ได้คุยกับท่านเจ้าสำนัก คือท่านพระอาจารย์อำพล สำนักปฏิบัติธรรมเขาทราย ปักธงชัย

พระอาจารย์ฯ ท่านเอ่ยปาก อยากได้ห้องสุขา ให้กับผู้มาปฎิบัติธรรม ถ้าไม่ลำบาก จะขอบิณฑบาตร สัก 5 ห้อง

พี่นิ่มรีบโทรฯหาผม ถามว่า"ดีไหม" .... ถ้าผมบอกว่า"ไม่ดี" จะตกนรก เลยบอกไปตามความตั้งใจว่า หากวัดไหนขอห้องน้ำ จะรีบรับปากโดยไม่ลังเลว่า "ดีครับ"

ก็เลยจะบอกบุญเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ว่ารายได้จากการจำหน่ายวัตถุมงคลแต่ละชิ้นของพี่นิ่ม ผมกับพี่นิ่มจะทำตามความตั้งใจ คือแจกตำรวจ-ทหาร ผู้เสี่ยงภัย และเป็นกำลังเพื่อพระพุทธศาสนา (ถ้าจะมีค่าใช้จ่ายบ้าง ก็ขอพลีเพื่อนสมาชิกไว้เลย จะได้ไม่เป็นเศษกรรมกับพวกผม)

พี่นิ่มให้ผมสนทนากับท่านพระอาจารย์ฯโดยตรงแล้ว ก็นัดมอบปัจจัยชุดแรก(พี่นิ่มตั้งใจมอบเป็นชุดๆ เพื่อจะดูความคืบหน้าของโครงการณ์) ในวันอาทิตย์ที่ 16 กรกฎาคม ศกนี้

ปัจจัยทั้งหลายนี้ มาจากน้ำพักน้ำแรงของเพื่อนสมาชิกทั้งนั้น ก็ขอฝากโมทนาร่วมกัน...(โมทนาซะดีๆ...สำคัญมาก) ภาพถ่ายจะดำเนินการติดตามภายหลัง

ปล.เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใด อยู่ใกล้ ประสงค์จะทำบุญโดยตรง ไม่ต้องเป็นบริวารใคร ก็ติดต่อที่พระอาจารย์อำพลที่เบอร์ 084-907-6448 ในเวลาที่สมควร

10. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญครับพี่
    ได้รับหนุมานเเล้วครับ
    ดูเเล้วเหมือนทำมานาน ดูโบราณ มีมนต์เสน่ห์
    ภาษาฝรั่ง เรียกว่า Very Very Classic :cool:(ไม่รู้ว่าพิมพ์ถูกหรือเปล่า)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. lively เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    เสือกับหนุมานถืงที่หมายโดยสวัสดิภาพครับ

ขอบคุณครับ

12. lively เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    เสือกับหนุมานถืงที่หมายโดยสวัสดิภาพครับ

ขอบคุณครับ

13. AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับคุณทิพย์ และสมาชิกทุกท่านครับ
    วันนี้ได้รับลูกอมหลวงพ่อพริ้ง หนุมานกายทิพย์ และสมิงบูรพาสภาพสมบูรณ์ หล่อมากๆทั้ง 4 ตนเลยครับ และขออนุโมทนาร่วมกับสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

14. little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ทิพย์และทุกท่าน
    ลำดับที่ 5 วันนี้ได้รับหนุมานพร้อมกับเสือเรียบร้อยแล้วครับ
    สภาพดีไม่แตก ขอบคุณครับ
    สอบถามพี่ทิพย์ครับ มีคาถากำกับหนุมานกับเสือด้วยหรือไม่ครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ:cool:

15. supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โมทนาด้วยครับ บุญโครงการห้องสุขา สำนักปฏิบัติธรรมเขาทราย ปักธงชัย

16. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมาน
    โอม ผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรีสวาหะ คลุกคลีตีมะ คลุกคลีตีอุ คลุกคลีตีอะ

เสือ
    โส ภิ โต หุ

เลือกใช้ อย่าสนเท่ห์เลย....

17. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีทำผงของพี่นิ่ม แกได้เรียนมาจากหลวงปู่จ้อย วัดหนองน้ำเขียว
    แกจะตำจนละเอียด แล้วร่อนจนยิ่งละเอียด จนกว่าจะเป็นแป้ง (หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ท่านก็ทำจนเป็นแป้งเหมือนกัน)

และวันที่ทำ ก็ต้องดูฤกษ์ยามด้วย

เมื่อได้ผงฯมาแล้ว จึงจะเอาไปให้โรงงานผสม ระหว่างนี้ พี่นิ่มจะควบคุมการผสมผงตลอด กลัวโรงงานทำไม่จริง

จากนั้นก็จะเฝ้าดูการกดพระฯ ถ้าเห็นว่าทางโรงงาน มีแรงงานหญิง แกจะจ้างเพิ่มอีก 1,000 บาท ให้เอาแต่ผู้ชาย ห้ามผู้หญิงทำ แกกลัวว่าผู้หญิงจะมีระดูมาจับพระฯแก

พระปิดตาทรงเมตตา แก่พลอย จึงทำให้เนื้อร่วนซุย ไม่หนึบสวย จึงมีประสพการณ์ในการทำพระฯรุ่นต่อๆมา

.........................................

วันนี้มีเซียนพระฯสายตะวันออกโทรฯมา ขอโค้วต้าหนุมานฯ กับเสือฯ เค้าบอกขอขายราคาใหม่ ให้คุ้มต้นทุนค่ารถมาเอาเอง ผมก็ไม่ว่ากระไร ยังบอกแกไปว่า เสือฯเนื้อผง ที่วัดห้วงพัฒนา เค้าขายเนื้อธรรมดา 500 บาทนะ คุณได้เนื้อฝังพลอยไป จะขายเท่าไหร่ก็เรื่องของคุณ

เซียนพระฯก็เลยเล่าให้ฟังว่า มีลูกค้าจากภาคใต้ ติดต่อเข้ามา ขอพระปิดตารุ่นแรกๆของป่าแดง... ทางร้านฯก็ว่า เค้าไม่มี มีแต่หนุมานฯ กับเสือฯ แต่ไม่ได้ออกที่วัดป่าแดง ลูกค้าก็ว่าถ้าเป็นพระฯของพี่นิ่ม จะเป็นอะไรก็ได้ จัดส่งให้ที

วันนี้ ผมจึงมีออร์เดอร์ เท่ากับห้องน้ำหนึ่งห้องโดยทันที หลังจากวางสายพระอาจารย์อำพล เจ้าสำนักปฏิบัติธรรมเขาทราย (อานิสงค์ทันตาเห็น)

18. pavee4129 สมาชิก

25 กันยายน 2011
    คุณหนุ่มทิพย์ครับ ได้แจ้งที่อยู่ใน PM แล้วครับ

19. little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ทิพย์ สำหรับคาถา
    ขออนุโมทนา ห้องน้ำที่จะสร้างด้วยครับ

20. เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ได้รับหนุมาน และเสือ เรียบร้อยสวยงาม ทุกประการ.............ครับ