เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

นายวัฒนพงศ์ ศรีเมธารักษ์ สจ.หนองใหญ่ และคณะกว่าสิบคน เข้าเยี่ยมพี่นิ่มแต่เช้า(วันนี้...โทรฯมาปลุกทุกวัน...) ของวันที่ 14 กรกฎาคม 2555

และขอพระแก้วเพชรหลีกเป็นที่ระฤก เนื่องจากประสพการณ์พระรุ่นนี้ไปปรากฎเป็นที่ฉกาจต่อหน้าผู้หลักผู้ใหญ่ที่ ศรีราชา (เล่าไปแล้ว)

AKE369

2. วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    5555 ชอบพี่หนุ่มทิพย์จัง VERY LIKE:cool:

3. วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับพี่ไพรัช มาร่วมชมของสวย ผมยังไม่ได้เลี่ยมเลยสักกะตน หางบก่อน:cool:

4. jatukarm เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม
    ผมได้โอนเงินค่าบูชาหนุมานกับสมิงบูรพาไปให้แล้วน่ะครับ
    รายละเอียดผมส่งไปทางpmแล้วน่ะพี่
    เห็นในตารางยังไม่มีชื่อผมที เลยแจ้งมาย้ำอีกทีครับ กลัวพี่จะลืม ^^

5. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับพี่ งั้นผมขอสติกเกอร์ติดรถด้วย.......................
    ผมไม่ค่อยได้ไปเเถวชลบุรี เเต่เดินทางจากตราด - จันทบุรี - สระเเก้ว - โคราช กับบ้านเกิด เส้นนี้มีสติกเกอร์หรือยังครับ หรือให้ผมอ้างชื่อพี่หนุ่มทิพย์
    กับ ตร.ทางหลวงได้เลย(deejai)(deejai)(deejai) (ขำ ขำ นะครับ)
    "เเม่บอกไม่ต้องขับรถเร็ว ถึงช้าหน่อยเเม่รอได้" ผมเชื่อเเม่ครับ

6. AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    รุ่นนี้องค์พระกดพิมพ์ออกมาไม่คมชัด แต่คลาสสิคมากๆครับ อนุโมทนาด้วยครับ

7. AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับคุณทิพย์ และสมาชิกทุกท่านครับ
    สงสัยผมต้องขอสติกเกอร์ติดรถสักแผ่นด้วยครับ เพราะผมใช้รถใช้ถนนแถวๆภาคตะวันออก - กรุงเทพเหมือนกันครับ ระยอง ชลบุรี จันทบุรี ตราด กรุงเทพครับ 55555555555555 แวะเข้ามาทักทายครับ

8. bukarati เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ มาแจ้งว่าได้รับ เสือและหนุมานแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ เสือและหนุมานแล้วครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. kolonell Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    ลำดับที่21 โอนเงินเพิ่ม 600 เวลา 15.21 14/07/55

ส่ง พงษ์ทวี มหายศนันท์ 15/100 ถนนรัชดาภิเษก36

แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900

11. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับเสือกับหนุมานแล้วเช่นกันครับ

12. ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ได้รับหนุมานและเสือแล้วครับ ฝังพลอยเสกทุกตนเรียงลำดับเลขด้วยคือ 3 เม็ด 4 เม็ด
    5 เม็ด และ 6 เม็ดขอบคุณครับ

13. atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ลำดับที่ 99 ได้รับครบแล้วครับ

14. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ jinjew, แมวมรกต ผมยังเพียรติดต่อทางพีเอ็ม แต่ไม่ได้รับการตอบกลับ

อยากจะแจ้งว่า

เหรียญหลวงปู่ทวดปี12 นั้น
    ทางวัดโพธิผักไห่ หาให้ไม่ได้เสียแล้วครับ จะเปลี่ยนแปลงรายการใหม่ครับ ผมมีหลวงปู่ทวด ของวัดป่าแดงชดเชย หรือจะรับหนุมานก๋งเตื่อง หรือสมิงบูรพาของพระอาจารย์สุพจน์แทนครับ

หรือจะรับปัจจัยคืนพร้อมค่าปรับ ก็ยินดีครับ

โปรดเข้ามาในกระทู้ด้วยครับ (กระทู้หนุมาน ก๋งเตื่อง และสมิงบูรพา)

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
    หนุ่มทิพย์

ปล.ลูกอมฯ จะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้ของเดือนกรกฎาคม ศกนี้ครับ

เพื่อนสมาชิกท่านใดมีเมตตา เห็นข้อมูลผิดผลาด โปรดท้วงติงอย่าได้เกรงใจ น้ำพักน้ำแรงของท่านๆทั้งนั้น อย่าให้เสียเปล่าครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

.........................................
    พี่นิ่มกราบเรียนถามหลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน ว่าในแผ่นดินนี้ นอกจากหลวงปู่ฯแล้ว จะหาท่านใดมาทดแทนหลวงปู่ฯได้อีกบ้าง

พี่นิ่มได้คำตอบมา 3 รูป มีหนึ่งรูปที่พี่นิ่มรู้จักมาก่อนแล้ว จากหลวงพ่อสมบุญ วัดปอแดง (สามารถทายเลข 6 ตัว รางวัลที่หนึ่งได้ทุกงวด)

ที่เหลืออีกหนึ่งรูป ท่านรองฯ รู้จัก รับเป็นหน้าที่เอง (พบองค์ท่านแล้ว)
    ส่วนอีกหนึ่งนั้น เป็นหน้าที่ผมที่ต้องไปสืบมา

เตรียมตัวในอีกหกเดือนข้างหน้า....

..................................
    แถบสีเขียว คือผมจัดเตรียมพัสดุเรียบร้อยแล้ว จะจัดส่งเย็นนี้

ส่วนเพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ได้โอน ผม hide รายชื่อไว้ก่อนนะครับ ป้องกันตัวเองสับสน แล้วจะจัดส่งให้อีกครั้ง สัปดาห์หน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

15. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนลืมปิดโทรศัพท์ เช้ามาพี่นิ่มก็โทรฯมาปลุกตามปรกติ แล้วถามว่า "วันนี้ทำงานหรือเปล่า..หนุ่มทิพย์..."

คือถ้าผมจะทำงานหรือไม่ก็ตาม ก็ต้องตื่นมารับสายอยู่ดี แล้วนึกเจ็บใจตัวเองที่ลืมปิดโทรศัพท์ซะได้

ถามพี่นิ่มมีอะไรจะใช้ผม พี่นิ่มก็เล่าว่า มีผู้ใหญ่ใน สนง.ป.ป.ส. อยากได้พระฯที่เราทำ จะชวนหนุ่มทิพย์ไปด้วย

ครั้งก่อน พี่นิ่มชวนไป สนง.ตำรวจแห่งชาติ ก็โดดงานไปได้ แต่งานนี้ถ้าจะบังคับให้ไป ก็ต้องลางานไป ดูถ้าจะไม่แคล้วโดนไล่ออกซักวัน....

ลองค้นดูรูปเก่าๆ ไปเจอภาพนี้เข้า เลยเอามาลงเพิ่มขวัญ

หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส... หมายเลขหนึ่งของชลบุรี
    พี่ธวัชชัย ศิยษ์สำนักเขาอ้อ ยกย่องว่า "แกร่งมาก"

ชั่วโมงนี้ เรื่องเสกหนุมาน ผมจะนึกถึงเป็นองค์แรก ...... ได้ข่าวว่าท่านอาพาธ ก็ขอให้เทวดาทั้งหลายช่วยรักษา ขอให้ท่านกลับมาแข็งแรงดังเดิม

วัตถุมงคลทุกชิ้นของพี่นิ่ม มีเครดิตหลวงปู่เกลี้ยงอยู่ด้วย กราบนมัสการ

16. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

k wirat
    benz20200
    ทิพยญาณ (ทำบุญต่างหาก 5,000 บาท)

สามท่านนี้ ผมจัดส่งไปรษณีย์ให้เย็นนี้นะครับ ที่เหลือ ผมจัดส่งอีกครั้งหลังวันสิ้นเดือนนะครับ

คุณsanya1 ผมโทรฯไป2หน ไม่รับสายผม ผมจะจัดส่งวันเสาร์หน้าเลยนะครับ

17. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวกลับมาบรรยาย.......

18. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิ่มกังวลว่าทำเหรียญจะเสกได้ยาก ไม่เหมือนกับเนื้อผง เลยกำชับให้ไปหาเหล็กยอดเจดีย์มา และอาวุธโบราณ อย่างพระแสงหัก และเหรียญเกจิอาจารย์ต่างๆ หาให้ได้มากที่สุด

ผมก็ถามหาอาจารย์พิจารณ์ทันที
    ผมกับพระอาจารย์ฯ ถูกอัธยาศัยกันมาก รู้จักกันมานาน และมีอุปการะต่อกันมาโดยตลอด
    เหล็กยอดเจดีย์หนักกว่า 5 กิโลกรัม

"เฮ้ย...แกถ่ายรูปทำไม...แบบนี้แกยึดหมดนี่หว่า..."

"หึหึ...ฉันให้ตัดปีกไป...แล้วตัดแบ่งคืนฉันด้วย..."
    "เหล็กยอดเจดีย์นี้ มีการลองยิงมาแล้วสองหน ไม่ออกทั้งสองหน"
    "ส่งไปตัดด้วยเลเซอร์ หัวอ่านเสียไปสองเครื่อง"
    "เป็นเหล็กยอดเจดีย์ ของวัดเสมียนนารี..."

ได้เหล็กยอดเจดีย์แล้ว ก็ได้ใบหอก กับอาวุธสัมริด(หัก) ซึ่งท่านพระอาจารย์สาโรจน์ (ศิยษ์พี่พระอาจารย์พิจารณ์) ได้นิมิตรจากเจ้าของเดิมให้มา

พระอาจารย์พิจารณ์หยิบพระกริ่งหลวงพ่อทองหยิบมาอวด เป็นกริ่งที่เทกันเสีย แต่แต่งใหม่ และทดลองใส่ระฆังเก่า ทำให้ดูงามขึ้นอีกเยอะ

โดยเฉพาะช่อพระกริ่ง ที่มีอยู่เพียงสองช่อ ท่านฯก็มอบให้ผมมา แม้ผมจะเกี่ยง แต่ท่านฯก็ตั้งใจมอบให้เป็นที่ระฤก และมอบพระกริ่งเนื้อพิเศษให้พี่ไพรัชเป็นที่ระฤกกลับมาด้วย

เป็นเสือแกะเนื้อไม้ต้นตาล(โดนฟ้าผ่า) แกะได้สวย ค่าแกะแพง และขนาดไม่เท่ากัน สวยมากน้อยแตกต่างกัน แต่มีเสน่ห์เหมือนกัน มีประมาณ 200 ตัว ไว้ออกตัวเมื่อไหร่จะมาแจ้งข่าว

ผมถวายซุปสกัดที่คุณวินัย ฝากมา พร้อมกับหนุมานกายทิพย์ และสมิงบูรพา ให้พระอาจารย์พิจารณ์มอบให้ศิยษ์ที่มีวิกิจฉาทดสอบได้ หากได้ผลดี ก็จะรู้แนวทางการเสกเสือ ว่าสูตรพี่นิ่มนั้นได้ผลจริง

19. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องรบกวนเพื่อนสมาชิก
    จำได้ว่า มีคุณบี ช่วยค่ากล่องพระฯผม 2,000 บาท
    คุณทิพยญาณ 5,000 บาท

จำนวน 7,000 บาท นี้ ผมไม่ขอทำแค่อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่ขอทำกิจกรรมมงคลเรื่อยไป จนกว่าจะสิ้นปีนี้นะครับ (พรุ่งนี้พี่นิ่ม จะนำปัจจัยเพื่อนสมาชิก 30,000 บาท มอบถวายให้วัดร้าง สำนักปฏิบัติธรรม ปักธงชัย เป็นปฐมฤกษ์)

หากเพื่อนสมาชิกท่านใด ที่โอนปัจจัยให้ผม โดยหวังเพื่อการบุญเป็นการเฉพาะแบบสองท่านนี้ แล้วผมไม่ได้เอ่ยชื่อ โปรดท้วงติงผมด้วย เพื่อที่ผมจะได้จัดสรรปัจจัยของท่านๆ ได้ถูกต้องตรงตามเจตนา

20. มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเพิ่ม ลำดับ 7 ครับ // เสือ*2 หนุมาน*2 ลูกอม*1 ที่อยู่ pm ครับ

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      87