เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเที่ยวให้น้อยลง อยู่บ้านปฏิบัติฯให้มากขึ้น ก็ช่วยได้มากแล้วครับ
    หรือจะรีบเรียนให้จบๆเกรดดีๆ หางานทำก่อนเรียนจบ ก็จะตรงจุดประสงค์ของคุณแม่คุณที่สุดแล้ว

2. ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์หลวงพ่อสนองฯ องค์นี้ใช่ไหมครับที่เป็นเจ้าของไม้ไผ่แทงแม่ อ่านมานานแล้วจำไม่ค่อยได้ และอีกองค์ที่ทำตะกรุดสะท้อนลูกปืนได้ คุณทิพย์พอจะมีภาพถ่ายตะกรุดไหมครับ อยากเห็นจริง ๆ

3. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

แอบฟังลูกศิษย์อาจารย์สนองคุยกัน
    มีคนรับรองให้แล้วว่าเป็นศิษย์กันจริง ทีนี้ก็แล้วแต่ศรัทธาแล้วครับ

..........................

เชือกฯ ยาว 34 นิ้ว พุงใครเกิน ไปทำเข็มขัดเอาเอง
    ส่วนที่เป็นตะกร้อบริเวณหัวตะกรุดฯ ใช้สำหรับดูดพิษ

.........................

คุณวินัย
    พี่ไพรัช รักน้ำใจคุณมาก เอ่ยปากขอน้ำมันฯกับเหล็กฯ จากผม แล้วก็ทำของฝากให้ลูกๆคุณ3หลอด และทำพิเศษให้คุณไปเลี่ยมทองอีก1หลอด

โปรดนัดเข้ามารับกับผมด่วน!

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      452 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      325.9 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      383.9 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      373 KB
      เปิดดู:
      51
  4. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

1.องค์นี้ใช่ไหมครับที่เป็นเจ้าของไม้ไผ่แทงแม่
    ใช่ครับ
    2.อีกองค์ที่ทำตะกรุดสะท้อนลูกปืนได้
    องค์ไหนครับ.... ขอไม่ตอบข้อนี้นะครับ

ภาพถ่ายตะกรุดอะไรครับ ผมลงไว้หมดแล้ว ถ้าเกินนี้ผมไม่อยากโชว์ เดี๋ยวโดนไถ

5. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

1.คุณธัญวิสิฏฐ์ ej827243833th
    2.pizzeria ej827243820th
    3.Funfun27 ej827243816th
    4.nopsena ej827243855th
    5.ท่าน วต ej827243864th
    6.คุณญานธรรม ej827243881th
    7.คุณมดดำน้อย ej827243878th
    8.crane ej827243847th

ขออภัยที่ล่าช้า
    ผมจะจัดส่งอีกครั้ง ก็วันเสาร-อาทิตย์ เลยนะครับ

6. sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ขออนุญาตพี่หนุ่มทิพย์ รวมข้อมูลการประมูลให้ครับ

รายการพระปิดตาแร่ไหลเพชรดำ

บูชาเริ่มต้น 550 บาท ประมูลเพิ่มครั้งละ 100 บาทครับ

พร้อม ตะกรุดกันภัย+เชือกกันงู หลวงพ่อสนอง เป็นรางวัลของผู้ชนะประมูล

ดังนั้น
    ปิดประมูล รายการพระปิดตาแร่ไหลเพชรดำ
    วันที่ 19 มีนาคม 2556 เวลา 08:15 PM. (เวลาตามเวปพลังจิต)

รายชื่อสมาชิกร่วมประมูล
    สูงสุดในขณะนี้ คือ คุณ เติบโต ประมูล 2,700 บาทครับ

โมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

7. helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    นานๆจะมีวันที่ผมว่างจากการเรียนจิงๆซักครั้ง เลยถือโอกาสไปไกลหน่อย แต่ไม่ได้เที่ยวนะครับ ไปแสวงบุญอีกรูปแบบนึงครับ ตอนอยู่หอพักว่างเล็กน้อยผมก็มักปฏิบัติเป็นประจำอยู่แล้วครับ ผมเชื่อว่า"บุญอยากได้ ต้องทำเอง" หากบุญเราไม่มี เมื่อถึงเวลา ไปขอบารมีใครให้ช่วย ก็ช่วยไม่ได้ครับ และผมก็เชื่อว่าการมั่นสะสมบุญบารมี สามารถทำควบคู่กับการตั้งใจเรียนให้ผลเรียนออกมาดีเยี่ยมได้ เพื่อพ่อแม่และเพื่ออนาคตตัวเองครับ อิอิ
    ส่วนงานทำ ใจจริงอยากหางานpast timeทำนานแล้วครับ เพื่อช่วยหาเงินแบ่งเบาภาระพ่อแม่เล็กๆน้อยๆหรืออาจเป็นตัวอย่างที่ดีให้น้องเห็น แต่ผมเรียนหนักมากครับ ไม่มีเวลาและไม่สะดวกจริงๆ ...ทั้งหมดนี้จึงเป็นที่มาของการใช้ชีวิตของผมที่เป็นอยู่ครับ อิอิ

ผมชอบและเคารพรักผู้ใหญ่ที่ให้คำแนะนำมากๆ แสดงถึงท่านมีเมตตาหวังดีต่อเรา ผมจะนำคำแนะนำผู้ใหญ่มาคิดว่าอะไรที่เราควรแก้ไขได้บ้างเสมอครับ

ขอบพระคุณครับพี่หนุ่มทิพย์ :cool:

8. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดตครับ ยินดีกับทุกท่านครับ

9. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจป่ะ.... เอาใจผู้สูงอายุเต็มที่นะเนี้ยะ

ขนาดไฟล์:
      479.1 KB
      เปิดดู:
      49
  10. helium เป็นที่รู้จักกันดี

ล่างสุด องค์ที่เขียนว่า "หลวงปู่จันทร์"

ผมมีองค์นึง สีดำ ผู้ใหญ่เมตตาให้มา แต่ผมหาประวัติไม่เจอ

11. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยครับ

ผมอ่านเจอว่าเราสามารถอธิษฐานขอความสำเร็จจากท่านได้ปีละ ๑ ครั้ง
    ๒ สัปดาห์ที่ผ่านมามีบางเรื่องที่คาใจผมมากและยากจะคาดเดา ในความหวาดวิตกนั้้น นอกจากขอกำลังใจจากรูปเคารพและเครื่องบูชาแทนตัวพ่อแม่ครูบาอาจารย์แล้ว ผมได้ตั้งจิตอธิษฐานต่อ "รอยพระพุทธบาทบนยอดเขาคิชฌกูฏ" ขอให้สำเร็จด้วยเถิด แล้วจะลด-ละ-เลิกอบายมุขถวายท่าน ๑ เดือน ปรากฏผลสำเร็จตามใจปราถนา ช่วงปิดเทอมนี้ว่าจะเดินทางไปกราบท่านสักครั้ง

12. helium เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ และขอได้เพียงข้อเดียวด้วยครับ

ลองขึ้นไปกราบท่านดูครับ เหมือนเดินป่าพจญภัย ต้องตั้งใจมานะอดทนมากๆกว่าจะถึงเป้าหมาย แถมยังได้พบเจอสิ่งต่างๆและได้ข้อคิดอีกมากมายครับ มีบุญต่างๆให้เราได้ร่วมเยอะครับ เป็นความทรงจำดีๆที่ไม่มีวันลืมเลยครับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ :cool:

13. wewong เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2009
    ขอขอบคุณพี่ไพรัช และคุณหนุ่มทิพย์ มากๆ ครับ

14. วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    คุณวินัย
    พี่ไพรัช รักน้ำใจคุณมาก เอ่ยปากขอน้ำมันฯกับเหล็กฯ จากผม แล้วก็ทำของฝากให้ลูกๆคุณ3หลอด และทำพิเศษให้คุณไปเลี่ยมทองอีก1หลอด

โปรดนัดเข้ามารับกับผมด่วน![/QUOTE]
    -------------------------------------------------------------------
    กราบขอบพระคุณพี่ไพรัช พี่ทิพย์ พี่นิ่ม เป็นอย่างสูงครับ วันนัดเอาพี่ทิพย์สะดวกครับ:cool::cool::cool:

15. sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    -------------------------------------------------------------------
    กราบขอบพระคุณพี่ไพรัช พี่ทิพย์ พี่นิ่ม เป็นอย่างสูงครับ วันนัดเอาพี่ทิพย์สะดวกครับ:cool::cool::cool:[/QUOTE]

มหาโมทนาบุญกับพี่ไพรัช พี่หนุ่มทิพย์ และพี่นิ่ม...ด้วยครับ...
    น้ำใจพี่ๆ ท่านล้นเหลือจริงๆ
    ยินดีด้วยครับ พี่วินัย...:cool:

16. helium เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะสวัสดี...

วันนี้วันพระ ขึ้น 8 ค่ำเดือน 4 :cool:
    ขอเชิญชวนทุกท่านทำบุญครับ :cool:

" จิตมนุษย์นี้ไซร้ ถ้าปล่อยให้ห่างพระ ไม่มอบถวายพระแล้ว มารร้าย-ผีซาตานก็จะเข้ายึดครอง-ล้างสมองจูงไปทำความชั่วทันที " ......พระศาสดา

ปล. เพิ่งติวหนังสือเสร็จ ตั้งใจว่าหกโมงเช้าจะตื่นตักบาตร(ถ้าไหว ^^)

ขออนุโมทนาสาธุ :cool:

17. crane เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนได้ร่วมทำบุญสมทบทุนสร้างอุโบสถกับวัดสว่างอารมณ์
    อุทิศให้หลวงพ่อสนอง เขมิโย แห่งวัดไผ่งามครับ

18. เห่าดง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูลด้วยครับ 2999

19. เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    เคาะต่อ 3099 ครับ

20. เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ผมก็รออยู่เหมือนกัน เพราะมั่นใจในมวลสารของคณะพี่หนุ่มทิพย์+พี่ธวัชชัย+พี่ไพรัช +ที่ปรึกษากิตติมศักด์(พี่นิ่ม) หวังว่าคงจะรอไม่นานนะพี่