เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ทิพย์
    ผมชอบประโยคนี้ " เที่ยวชลบุรี ก็ระวังกันหน่อย ลูกหลงมันเยอะ "
    ทำให้เราไม่ประมาทหาของดี ใช้ได้จริงติดรถ ติดตัวไว้คุ้มครองได้จริงอย่างของที่พี่นิ่มทำ
    ผมว่าสมัยนี้ ออกนอกบ้านก็ควรระวัง...

2. เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสนใจ บรมครูพ่อปู่ฤาษีเนื้อโลหะครับ อยากได้ 5 นิ้วครับ ชอบแบบที่คณะหนุ่มทิพย์ทำครับ ทำจริง ชนวนจริง ผมเคยไปงานไหว้ครูที่หนึ่ง งานวันนั้นมีพิธีปลุกเสกปู่ฤาษี ศูนย์พระเครื่องเป็นแม่งาน ผมก็วางแผนบอกแฟนว่าจะไปงานไหว้ครู ไว้ล่วงหน้า (ขออนุญาต) เพื่อจะไปดูและร่วมงานไหว้ครู แต่ไปแล้วเกิดความสงสัยว่าสร้าง 108 องค์
    แต่ทำไมเห็นวางอยู่ไม่ถึง 50 องค์ ซึ่งผมได้จองไว้กับทางวัด และวันนั้นก็ไม่สามารถรับกลับได้เลยหลังเสร็จพิธี ต้องมารับวันหลัง ทั้งที่ผมขับรถไป 200กว่าโล ใจก็คิดว่าไม่เป็นไรอย่างไรก็เงินเข้าวัด มากบ้างน้อยบ้างก็ยังดี....

3. Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    โอนเงินสนับสนุนอนามัยครับ

Transfer Slip เลขที่รายการ: 201307161023280001
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 16/07/2556 - 10:22:58
    วันที่เงินเข้าบัญชี 16/07/2556
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX139741
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 6042333032
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงินโอน 1,000.00 บาท

4. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะเติมฤษีฯให้ไปด้วยนะครับ ตอบแทนที่เคยช่วยผมทำพระบูชาฯต่ออายุหลวงปู่ฯ

ไม่ต้องโอนมานะครับ ยังไม่มีกิจ ยังไม่อยากได้

ต้นทุนทำพระฯใช้เอง ไม่กี่บาทครับ
    ต้นทุนทำพระฯโดยมีวัตถุประสงค์ จะแพงกว่าปรกติ เพราะต้องเอาไปสมทบตามวัตถุประสงค์

มีมาทุกสมัยครับ พระฯท่านถึงให้อยู่ในที่ที่ควรอยู่
    ถ้าไม่ไปอยู่ในที่อโคจร ก็มีโอกาสน้อยจะเจอคนร้าย

คนในพื้นที่เค้ารู้ช่องทาง รู้ระวังตัว
    คนต่างถิ่น คนนอกพื้นที่ ต้องเพิ่มความระมัดระวังเป็นปรกติ จะที่ไหนก็เหมือนกันครับ

เลือกที่จะอยู่ เลือกที่จะไป ดีที่สุดครับ
    ช่างสังเกตดี
    เป็นอย่างนั้นครับ ของที่วางอยู่ ต้องวางให้เห็นว่ามี แต่จำนวนเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
    บางครั้งเททองไม่ทัน ก็เทพอเป็นพิธีฯ แล้วส่งไปขัดแต่งที่โรงงาน
    อาจจะมีบ้างที่ไม่ได้เข้าพิธีฯ

ส่วนมากแล้วหลังพิธีฯ จะรับพระฯไม่ได้ เพราะจะวุ่นวายมาก เฉพาะของฝากเสกก็วุ่นมากอยู่แล้ว ของจะหายก็ตอนนี้แหละครับ

พี่นิ่มกับผมรู้จักพระเก่งๆ ที่สามารถอัญเชิญได้จริง รู้ว่ามาหรือไม่มา
    ถ้าได้ขนาดนี้ ก็ไม่ต้องกังวลแล้ว ต้องรีบทำก่อนที่คนเสกจะไม่อยู่
    ตัวผมเอง ผมเลือกขนาด 12 หรือ 16 เอาไว้ เพราะดูท่าตัวเองแล้ว คงยังต้องทำอีกเยอะ น่าจะเอาไว้เป็นองค์ครู เวลาทำอะไรคราวหน้า

5. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งเตือนไม่ให้โอนไปสองรอบ แต่ระบบเวปฯมันล่มๆอยู่เรื่อยๆ ไม่มีความรู้สึกว่าจะปรับปรุง นอกจากเพิ่มหน้าต่างโฆษณา

คุณทำผมลำบากใจอีกแล้ว ........

สตางค์หนึ่งพันบาท ของคุณ ผมจะเก็บไว้ก่อน
    ถ้าผมทำพระกริ่งฯออกมาได้ หรือพี่นิ่มอุปถัมภ์อนามัย ผมจะเอาไปทำบุญ
    หรือไม่ก็งานบุญหลวงปู่ห้วย ในวันที่ 8 สิงหาคม ศกนี้ นะครับ

6. เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

หากพี่ทิพย์สร้างขนาดไหนผมขอร่วมด้วยนะครับ หากไม่ไกลเกินไปจากกรุงเทพ จะไปร่วมแรงด้วยครับ เอาไว้เป็นที่ระรึกเมื่อคราวบูชาจะได้นึกถึง...

7. Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    เสียใจที่ทำให้พี่ลำบากใจนะ ขอบคุณที่พี่จะเป็นสะพานบุญให้แล้วแต่พี่เห็นสมควรละกันครับ สาธุครับ

8. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

"รูปเหมือนบรมครูปู่ฤษี เนื้อโลหะ" ขนาดสัก 5 นิ้วกำลังดี ขอร่วมด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ

9. pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    โอนเงินค่าลูกอมตัวนะ 2 ลูกแล้วครับ ยอดเงิน 601 บาท #7314

10. Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ เวลา 15.23 น.
    ผมโอนเงินให้แล้ว 2,060 บาท
    ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

11. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

5 นิ้วกำลังสวย 3 นิ้วก็กำลังเหมาะตั้งหน้ารถ
    ว่าแต่ขอให้ทำออกมา ก็จะขอเกาะติดสถานการณ์นิมต์ไว้สักตน ๒ ตน

12. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่ามีใครถูกหวยบ้าง...

ช่วงหลังๆมานี้ ผมเชื่อความรู้สึกตัวเองมากขึ้น หลังกรณีเณรคำ(ไว้เล่าทีหลัง)

เช้าวันนี้ก็เหมือนความรู้สึกเก่าๆ รู้ว่าจะถูกหวย สาเหตุเพราะได้เอ่ยปากทำบุญใหญ่(จริงๆก็ไม่ใหญ่)
    นั้นคือเอ่ยปากขอยืมตังค์แฟน จะเอาไปทำพระกริ่งแจกเพื่อนสมาชิก มูลค่าพระฯหลายหมืนบาทอยู่
    อีกทั้งเอ่ยปากรับเป็นธุระหาตังค์ให้อาจารย์พิจารณ์โดยไม่ทันคิดหน้าคิดหลัง

พี่นิ่มก็โทรฯมาย้ำเรื่องหลวงปู่ห้วย ให้ผมเร่งประชาสัมพันธ์ และให้ผมหาทางไปกราบท่านฯ เพราะพี่นิ่มไม่ว่าง
    ทางวัดฯก็มีคนอยากเจอตัวผมอยู่....

ผมให้หวยแฟนถูกมา 2 งวดในช่วงไม่กี่เดือนนี้แล้ว ก็นึกถึงเพื่อนสมาิชิก บางจังหวะมันแจ่มชัดอยู่เหมือนกัน บอกเป็นตัวเลขได้เลย
    แต่ถ้าทำแบบนั้น อาจจะไม่ถูกกันทั้งหมด และผมก็จะกลายเป็นตัวอะไรไป แต่ถ้าเกิดถูกขึ้นมา ก็จะตลกขึ้นไปอีก

เรื่องหวย เป็นเรื่องของการกินบุญเก่า แฟนผมชอบ มาหัดเล่นหวยก็ตอนเจอแม่ผัว เข้ากันดีเหมือนกระเบื้องลอนคู่
    แต่เงินหวย ผมไม่แนะนำให้เอาไปทำบุญ มันเป็นเงินจากการพนัน อานิสงค์ไม่เท่าเงินที่มาจากน้ำพักน้ำแรง

และย้ำอีกครั้ง เผื่อใครจะอยากถูกหวย มีวิธีดังนี้
    1.ทำบุญทันทีที่มีคนเอ่ยปากเรี่ยไร เท่าไรก็ได้ ไม่ขึ้นกับวาระ และโอกาส แต่ทำทันที
    2.ต้องไม่มีจิตตระหนี่ถี่เหนียว นึกเสียดายระหว่างทำ (ถ้าตั้งใจทำตามกำลังทรัพย์ จะช่วยเรื่องนี้ได้)
    3. ไม่คาดหวังผมตอบแทน นอกจากหวังให้การบุญที่ทำสำเร็จ

ผมสังเกตหลายครั้งแล้วเป็นดังนั้น ก็ฝากมาบอกเพื่อนสมาชิก
    เพราะเช้านี้ อยู่ๆนึกถึงหลวงปู่ห้วยขึ้นมา ก็เลยรีบโทรฯไปบอกแฟน ว่าพระสวามีฝากซื้อหวยจะได้ไหม
    แล้วให้เลขอายุหลวงปู่ห้วย ผมยังอยากนึกเติมเลขหลวงปู่ฯในกระทู้ให้เพื่อนสมาชิกไปด้วย แต่ก็ลืม
    ไว้คราหน้าละกัน แต่ออกตัวก่อน มันเป็นเรื่องปัจจัตตัง เป็นเรื่องของใครของมัน..... อย่าเผลอกินบุญเก่าซะหมด แล้วไม่เิติมบุญใหม่

13. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ซื้อ 89 ลืมกลับ 9 ให้เป็น 6 งวดนี้เลยเรียบร้อยเจ้ามือ 555+

14. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องตีเลขนี้เป็นศาสตร์อย่างหนึ่ง เข้าใจยาก
    แฟนผมเรียนไม่สูงนัก แต่มีตำราทายหวยอยู่หลายเล่ม และซื้อประจำทุกปักษ์

ผมไม่รู้ว่าเค้าคิดหรือทายกันยังไง
    แต่เท่าที่สังเกตมา มันอยู่ประมาณนี้ครับ
    เลข 1 หมายรวมไปถึงเลข 7
    เลข 0 หมายรวมไปถึงเลข 8
    เลข 8 หมายรวมไปถึงเลข 0 กับ 3
    เลข ๑ หมายรวมไปถึงเลข ๐
    เลข ๒ หมายรวมไปถึงเลข ๓
    เลข 4 หมายรวมไปถึงเลข 7
    เลข 6 หมายรวมไปถึงเลข 0 กับ 8 กับ 9
    เลข ๓ หมายรวมไปถึงเลข ๗
    ฯลฯ

จะสังเกตว่า ตัวเลขถ้าเอาคนลายมือไก่เขี่ยมาเขียน จะทำให้อ่านเพี้ยนไปเป็นเลขอื่น ก็เลขนั้นแหละ

คนที่เป็นเซียนหวย (ซื้อทุกงวด ทายเก่ง แต่ไม่รู้ว่าเข้าบ้างหรือเปล่า) ต้องเชี่ยวชาญมาก ฝันอะไรก็ตีเป็นหวยได้หมด และแม่นมากตอนหวยออกแล้ว....555

15. seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกอมตัวนะแล้วครับ ขอบคุณครับ
    สนใจรูปเหมือนบูชาบรมครูปู่ฤาษี ครับ 5 นิ้ว หรือ 9 นิ้วก็ได้

16. nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมได้รับหนังสือ2เล่ม+น้ำมันแม่ทัพ1+ลูกอมตัวนะ3+ฤษี1 เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

17. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทิพย์ ผมได้รับพัสดุแล้ว เรียบร้อยดี ขอบคุณมาก.....

กราบขออภัยยิ่ง ขอสอบถาม

กติกาใหม่สำหรับการขอรับพระปิดตากตัญญู ต้องทำอย่างไรครับ.......

18. nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    แจ้งโอนเงิน ครับ
    โอนแล้ว 3000.12 บาท วันที่ 16/7/56 เวลา 18.09 น.ครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34.8 KB
      เปิดดู:
      20
  19. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์,

ได้รับลูกอมตัวนะ พร้อมกับพระปิดตากตัญญูแล้วครับ

ขอบคุณครับ

20. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอยากใช้กติกาเดิมหรือเปล่า?
    กติกาเดิม คือรอให้ญาติพี่น้องในคณะฯตาย แล้วก็มาแสดงความเสียใจ แล้วจะได้ไป

หรือคุณอยากให้ผมเปลี่ยนกติกาใหม่
    ถ้าเปลี่ยนกติกาใหม่ ก็ต้องติดตามครับ มีหลายท่านฯไม่ได้ติดตาม พอเห็นคนอื่นได้ ก็อยากได้บ้าง ไม่ลงทุนแม้แต่จะย้อนกลับไปอ่าน พอไม่ได้ก็ตั้งคำถาม
    ถ้าผมไม่ตอบคำถาม จะเสียมารยาทไหม?

ถ้าผมรักษามารยาท ผมควรจะต้องตอบคำถาม
    คิดว่าผมควรจะตอบซ้ำๆกันกี่รอบดี?

เป็นแบบนี้ทุกครั้งครับ ไม่เคยเปลี่ยน แต่ไม่ค่อยจะอ่านกติกากัน ผมลำบากใจจะแจกหลายครั้งก็เพราะแบบนี้

ขอบ่นหน่อย.................................. ไม่บ่นดีกว่า(หรือบ่นไปแล้ว) ประเดี๋ยวก็มีมาอีก ต้องทำใจให้เคยชิน เมื่อไหร่เลิกแจก ก็ไม่ลำบากใจไปเอง

คุณเป็นสมาชิกเก่า คุณอาจจะช่วยผมอธิบายแทนสมาชิกใหม่ได้ครับ ก็พอจะช่วยผมได้มาก

...........................................................................

089-967-6387 เบอร์นี้10ปีของผม สำหรับท่านที่มีปัญหานะครับ(24ชั่วโมง) ผมใช้เบอร์เดียว เพราะให้ความสำคัญกับทุกท่านที่โทรฯเข้ามา ดังนั้นเพื่อมิให้เป็นการรบกวนผมโดยใช้เหตุ โปรดระมัดระวังในหัวข้อที่จะโทรฯเข้ามาด้วยครับ

1.อยากจองพระฯ 2.ขอของฟรี 3.ไต่ถามทุกข์สุข 4.จองในกระทู้ไม่ได้ไม่เป็น ก็ให้ส่งข้อความมาก็ได้ครับ ผมเป็นพนักงานบริษัทฯ เมื่อเลิกงาน ก็อยากมีเวลาส่วนตัวบ้าง สงสารผมบ้างนะครับ