เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงคุณผู้หญิงมีลูกได้นี่นา

ปุตตะ - ปัตนิ - ตนุ

ลูกอยู่กับผู้ร่วมประโยชน์ของเจ้าชะตา แถมเจ้าเรือนปุตตะคือ ๓ ไปเป็นอุจ
    อยู่ที่ภพปัตนิด้วย

สงสัยดวงคุณผู้หญิงเป็นหัวหน้ามีบริวารมากแถมอุดมด้วยเพื่ิอนฝูง เป็นคุณหมอศัลยกรรมหรือเปล่าเนี่ยเพราะตำแหน่งศุกร์ที่เป็นอุจบอกถึงงานประชาคมหรืองานสาธารณะกิจ ลูกเลยไม่ยอมมาซะที

มีจันทร์เป็นราชาโชค ได้คู่ครองที่ดี เจ้าตัวมีศักดิ์ศรีมีตำแหน่งหน้าที่การงานดี

มีพฤหัสอยู่ตำแหน่งกรรมะ พฤหัสคือดาวครูเป็นผู้ทรงความรู้มีคุณวุฒิแถมอังคารเจ้าเรือนยังมาเป็นอุจอีกด้วย

เสาร์เป็นประ กุมลักค์มักเป็นคนเย่อหยิ่ง อวดกล้า เพื่อนมักริษยาและนำความเดือดร้อนมาให้ แถมเจ้าตัวเวลาอยู่กับเพื่อนมักประคารมกันบ่อย ๆ ด้วยเพราะไม่ยอมใครง่าย ๆ ให้ระวังไว้บ้างเดี๋ยวปากพาซวย

เสียอยู่อย่าง ๑ กับ ๓ เป็นคู่ศัตรู แถม ๑ กับ ๔ เป็นคู่อุปัจจัย
    เวลาเป็นศัตรูกับใคร ศัตรูมักทำร้ายซึ่งหน้า

อายุ ๓๗ ปีจะมีเคราะห์ให้ระวังตัวเอาไว้บ้างอย่าประมาท

2. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    รอร่วมบุญรักษาพระภิกษุอาพาธกับพี่นิ่มและพี่ทิพย์นะครับ

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศนิวาร ทายว่าเป็นคุณหมอศัลยกรรม ถูกใจผมจริง......

เจ้าชะตามีบุคลิกที่เรียบร้อย อ่อนโยน ดูเหมือนเงียบขรึมบ้าง แต่ก็ให้บริการ
    เป็นคนรักที่จะสร้างครอบครัว รักคู่ครอง และรักตัวเองด้วย

บางคนรักคนอื่นจนลืมที่จะรักตัวเอง แต่ดวงนี้ไม่ใช่

ถึงจะให้บริการ เหมือนจะดูอ่อนโยน แต่ในความเข้มขรึมก็รักเกียรติ รักความถูกต้อง และมีศักดิ์ศรี

ดวงนี้ทั้งเกียรติทั้งศรีถึงตนุ ถ้าจะให้ทายว่ารับราชการก็น่าจะได้ เพราะผมเห็นหลายคนในกระทู้รับราชการแล้วมีศรีมีเกียรติกันทุกคนเลย แต่ก็ขอเก็บข้อมูลไว้

ที่พี่ศนิวารทายว่าศัลยกรรมนั้น ผมเห็นด้วย เพราะผมเคยเห็นคนเป็นหมอ มีดวงที่ชี้ให้เห็นว่ามีรายได้จากความเดือดร้อนทุกข์ยาก(ไม่ป่วยก็ไม่มาดอก) หรือไม่ก็ความสูญเสียที่ภพมรณะ

อย่างในดวงนี้ ภพกัมมะมีดาวพฤหัส๕ลอยอยู่ ๕มีสองเรือน คือเรือนศุภะที่แปลว่าปรับปรุง และอริ ที่แปลว่าทุกข์ยาก ก็คือปรับปรุงจากความทุกข์ให้มันดีขึ้น แล้วไปเป็นอุจจ์ คือความดีงามในภพปัตนิ

ในภพปัตนิ มีดาวคู่อุบัติเหตุลอยอยู่ คือ๑+๓ มีดาว๔ ที่มีสองเรือน คือสหัชชะและวินาศน์ (เปลี่ยนแปลงโดยกระทันหัน) ๑+๔ คู่ศึกษา ๓+๔ คู่วิชาการ

ดวงนี้เป็นคนกล้าพูด แต่ไม่ค่อยพูด ถ้าพูดก็พูดตรง และคนฟังควรตั้งใจฟัง ไม่ใช่คนพูดชวนทะเลาะ แต่ใจมันไม่ยอม

พี่ศนิวารทายให้ระวังวัย37 ประเดี๋ยวจะดูปฏิทินให้อีกที

***ดวงนี้มีบุตรดี ถ้ามีได้

4. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจน้ำมัน 9 ทัพครับ ไม่ทราบค่าบูชาเท่าไหร่ครับ

5. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    และแล้วก็ถึงเวลาที่พวกเราจะได้ร่วมทำบุญกันอีกแล้ว... เย้...

6. numthip

วันงานพิธีฯที่ผักไห่ จบงานแล้วก็พากันมากราบหลวงปู่ฯ
    พี่ธวัชชัยอยู่เฝ้าปรนนิบัติ คุณพ่อประดู่ฯจะชวนทานข้าว ก็ไม่กล้า กลัวจะขาดคนดูแล

พาคุณวินัยกับคณะฯมาทานข้าวที่ร้านนิรมิต (ใครได้ไปเที่ยวแถวนั้นให้แวะเถอะ มีเพียงร้านเดียวที่ห้องน้ำสะอาดมากๆ เหมาะกับคุณผู้หญิง) บรรยากาศริมน้ำธรรมดา เพราะคลองไม่กว้างนัก ทางเข้าก็แคบ แต่ที่จอดรถกว้าง อาหารอร่อย ไม่แพง และเจ้าของร้านอธยาศัยดี

คุณวินัยคุยไม่เก่ง แต่ชงเก่ง อยู่ปีชงมาตลอด พยายามแก้ให้แล้ว แต่นิสัยแก้ยาก
    ว่าจะเอาขี้ผึ้งสีปากพระอาจารย์พิจารณ์กับของที่พี่นิ่มทำลองไปใช้ดูก่อน

คุณวินัยมาสะกิดผมในงานพิธีฯ "พี่ๆ สาวคนนั้นผมคุ้นๆ ใช่ดาราอ่ะป่าว"
    "เออ...คุณสอง วจี ... จะเอาเบอร์รึเปล่า...."
    "อั้ยยะ...พี่มีเบอร์เค้าด้วยเหรอ..."

ต้องสอนคุณวินัยร้องเพลงของคุณธานินทร์ "ทำบุญด้วยอะไร"
    ชาติหน้าจะได้แฟนสวยๆอยู่ทนๆกะเค้าบ้าง.....

7. numthip

ขอบคุณครับ
    แต่ของหมดไปแล้ว ถ้าจะเอาจริงๆ ขอให้รอหลังวันที่ 20 เดือนหน้าครับ
    ผมจะแบ่งจากเพื่อนสมาชิกให้

มีหลายคนก็รอแบบนี้เหมือนกัน แต่เค้าก็รอนะครับ

คนที่จอง จะได้ท่านละ 10 หลอด ชำระแล้ว 3,000 บาท
    เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้จอง ผมจะขอแบ่งจากเพื่อนสมาชิก หลอดละ 500 บาท

กำไรเป็นของสมาชิกที่จองแต่แรกครับ ผมเป็นคนกลาง
    สนใจลงชื่อและจำนวนไว้นะครับ

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ประสงค์จะทำบุญกับพระภิกษูยามท่านอาพาธครับ.............

รอได้....หากยาวถึงปีใหม่ได้ยิ่งดีครับ เพราะช่วงนี้หน้าบุญกฐิน งานแต่ง

ปัจจัยหมุนไม่ค่อยทัน

9. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับ

ขอบคุณครับ

10. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 3 หลอดครับ

11. numthip

วันนี้ผมคุยกับทางวัดบ้านตรังแล้ว กริชเราจะได้ประมาณสิ้นเดือน และน่าจะได้ของแถมจากทางวัดฯด้วย เพราะเราเป็นคณะใหญ่

ส่วนน้ำมัน๙ทัพ
    เพื่อนสมาชิกประสงค์จะแบ่งจำหน่ายหลอดละ 500 บาท แด่เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้จอง จำนวนกี่หลอด ก็ช่วยระบุด้วยนะครับ ผมจะได้จัดส่งให้เฉพาะที่จะรับคืน

และพีเอ็มเลขที่บัญชีให้ผมด้วย เพื่อที่ผมจะได้โอนสตางค์คืนไปให้

สำหรับท่านที่ไม่แบ่งใครเลย ผมจะจัดส่งให้ก่อนเพื่อความสะดวก

ขอบพระคุณที่ช่วยเหลือกันครับ (รายได้จากการจำหน่ายน้ำมันฯ แจ้งไปแล้ว ว่าสมทบทุนจัดสร้างเหรียญพ่อใหญ่ ของวัดโพธิผักไห่ เพื่อหาทุนให้เด็กนักเรียนได้มีห้องเรียน)
    อานิสงค์นี้ ขอให้มีบุตรบริวารที่ฉลาด มีง่ายเลี้ยงง่าย และเป็นเกียรติเป็นศรีแก่เจ้าชะตาทุกท่านทุกคนเทอญ

12. numthip

[​IMG][​IMG]
    ดวงแรกคุณวิเศษ ดวงสองภรรยา
    ผมยังไม่ได้สอบดวงภรรยานะครับ และไม่ได้ข้อมูลเรื่องสถานที่เกิด
    หากวางลัคนาผิด จะทายผิดหมด เพราะเรายังไม่เคยพบกันกับเจ้าชะตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  13. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    พี่หนุ่มทพย์รับอีกหนึ่งดวงไหมครับ ถ้าพี่รับ ผมจะขอฝากพี่และพี่ศนิวารช่วยตรวจดูให้หน่อย
    และอยากจะร่วมบุญภิกษุ สายกรรมฐาน ลป มั่น ที่ป่วยครับ ตามที่พี่ได้แจ้งไว้ ขอบคุณครับ

14. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ พี่ทิพย์
    ช่วงนี้งานยุ่งหลายเรื่อง ผมอยากให้พี่ทิพย์ พี่ศนิวาร ช่วยตรวจสอบดวงเพิ่มเติม ให้หน่อยครับ หลังจากที่พี่เคยตรวจให้ผม โดยให้เตือนระวังอุบัติเหตุหลังวันเกิด ผมก็ใช้พยายามระวังอุบัติเหตุเพิ่มขึ้น แต่แล้ว เรื่องก็เกิดจนได้ ผมไปเที่ยวกับเพื่อนชายทะเล เกิดนึกสนุกเล่นฟุตบอลชายหาด ภรรยาผมได้ทีบอกให้ไปออกกำลังกายบ้าง ด้วยความสนุกผ่านไปไม่ถึง 30 นาที ผมจะเตะสกัดบอลดันไปเตะเกี่ยวขาเพื่อน นิ้วก้อยซ้น ผ่านมาเกือบอาทิตย์ยังต้อง ทายาแก้ปวดบวมอยู่เลย เลยอยากให้พวกพี่ตรวจให้เพิ่มเติม ยินดีให้เพื่อนสมาชิกหรือผู้รู้ร่วมพยากรณ์ได้เลยครับ
    วันเกิด :สุริยคติวันพุธที่ 06 ตุลาคม พ.ศ.2519 : เวลาประมาณ 17.50
    จันทรคติวันพุธขึ้น13 ค่ำ เดือน 11 จ.ศ.1338 ปีมะโรง
    ขอบคุณ

15. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจัยค่าน้ำมัน 9 ทัพ และ กริช อีกครึ่งที่เหลือขอโอนวันที่ 27 ต.ค. นะครับ

16. numthip

มีภาคบังคับ ไม่รู้ญาติฝ่ายไหนของคุณพุทโธภควา
    ถ้าไม่ดูให้ จะบุกมาถึงบ้าน แล้วจะพ่วงน้องสาวอีกสองคน

.....-''-.... หมาที่บ้านตกฟากกี่โมงครับ จะดูให้หมด ถ้าว่าง
    จิ้งจกตุ๊กแก ดูเวลาที่ฟักจากไข่นะครับ

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  17. numthip

ผมมั่วนะครับ......จะเอาแบบส่วนตัว ก็รอคิวนานหน่อย
    จะเอาแบบเป็นครูให้ศึกษา ก็หน้ากระทู้
    จะให้ลบเวลาเกิด ก็แจ้งล่วงหน้า
    ถ้ายังโอเค ก็ส่งเวลามาเลยครับ

ถ้าไม่เห็นเลือดอย่ามาเล่า เสียฟิวล์
    รีบไปปล่อยปลาซะก่อนเหอะ อย่างน้อยก็ได้บุญ
    แล้วครั้งหน้า เลือกชายหาดที่มีฝรั่งเยอะๆ พยายามสำรวมให้มาก แล้วถ่ายฝรั่งอาบแดดให้ดูหน่อย พอจะสะเดาะห์เคราะห์ได้บ้าง (เลือกขนาดหน่อยนะ อุตส่าห์ให้ถ่ายฝรั่งแล้ว)

18. numthip

คุณเติบโต ค้างการบ้านผมนี่หว่า.....

อย่าขี้โกง ส่งการบ้านมาก่อน

19. numthip

ดวงนี้เมื่อแรก ไม่ระบุสถานที่เกิด ผมผูกดวงแล้ว ไม่แน่ใจ มันตะหงิดๆ
    เลยต้องถามเจ้าของดวง ว่าเกิดที่ไหนแน่ แล้วถามสอบดวงเรื่องคุณพ่อ
    ทางต้นฉบับก็ยืนยันว่า กทม และคุณพ่อกำลังป่วย

ผูกดวงดูแล้ว ไม่น่าใช้ เลยถามให้แน่ใจ ถึงยืนยันกลับมาใหม่ว่า สมุทรปราการ

ใครผูกดวงเป็น ลองดูเวลาเกิด แล้วผูกดวงดูครับ ว่าลัคนามันจะเคลื่อนไปหนึ่งราศี และนี่คือเหตุผล ว่าบางครั้งทำไมต้องแจ้งด้วยว่าเกิดที่ไหน

ดวงนี้ใกล้จะถึงวันเกิดแล้ว ผมเลยนับอายุเต็มไว้ที่ 40 ปี
    ชัณษาจรจะตกที่ภพอริ ที่หมายถึงความทุกข์ อุปสรรคขัดข้อง และการเจ็บป่วย

ผมไม่ใช้ชัณษาจรดูให้เพื่อนสมาชิก เพราะมันใช้พลังงานสมองมาก
    คนที่ฉลาดกว่าไดโนเสาร์อย่างผม แรมไม่พอ เครื่องมันอืด

มาดูต่อ ทีนี้ เมื่อเห็นว่าชัณษาจรตกภพอริแล้ว มันขัดสนเดือดร้อนเรื่องอะไร
    ก็ดูจังหวะสอง ดาวอาทิตย์เจ้าเรือนโดดไปอยู่ภพศุภะของลัคนา คือเจ้าชะตา ที่หมายถึงความราบรื่น ความดีงาม ความสุข และคุณพ่อ

จังหวะต่อมา ดาวเจ้าเรือนศุภะไปอยู่ที่ไหน จะได้ทายผลถูก
    ดาวศุภะคือ๓ มาอยู่ภพมรณะ แลกเรือนกันอยู่ศุภะ

เป็นดังนี้ ตนุ(ชัณษาจรตกอริ)+ศุภะ+มรณะ = เจ้าชะตาทุกข์ร้อน ที่ความราบรื่น ครอบครัว (หรือคุณพ่อ) ต้องมาเจ็บป่วย(เสียหาย)

แต่ทีนี้ ดาวในพื้นดวงเดิมนั้น ดาวเจ้าเรือนมรณะมันแลกเรือนกันกับศุภะ มันก็แปลว่า มรณะก่อน แล้วมาศุภะ = ป่วย แล้วหาย
    แต่ทีนี้ มีดาวมฤตยูลอยอยู่คู่กับอังคาร 3+0 ดาวคู่นี้ให้ผลทางร้าย ........ บางท่านเรียกคู่ผ่าตัด

ในพื้นดวงเดิมนั้นดาวอังคาร๓ ไม่แข็งแรงอยู่แล้ว ในเรือนตนก็มีดาวกาลกิณีลอยอยู่ต่างหาก

..............
    อายุย่าง 40 อาทิตย์เป็นกาลกิณี จรมาทับดาวอังคาร๓ ในภพมรณะ
    ๓วิ่งไปตกอริ

อาทิตย์จร มาทับอังคารเดิม ให้ดูอังคารจร ว่าเป็นอะไรกับอาทิตย์เดิม = เป็นกัมมะ แปลว่าต้องเสวยผล

เบื้องแรก คอยประคับประคองคุณพ่อไปก่อน ดูว่าดาวขยับไม่มากระจุกในเรือนมรณะแล้วก็สบายใจไปได้เปลาะหนึ่ง

20. numthip

เหลือแค่สองท่านนะครับ คือหมายเลข10 กับหมายเลข23
    ที่ต้องระบุ เพราะบางท่านเป็นแถบสีแดง แต่ตัวเลขไม่ใช่จำนวนเต็ม

ฝากเพื่อนสมาชิกตรวจสอบความถูกต้องด้วยนะครับ

....................

มีใครเห็นคุณ 5000 บ้าง
    จะชวนมาอัพเดทตารางซะหน่อย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้