เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครอยู่ใกล้เสาชิงช้าบ้าง.... มีเรื่องรบกวน
    พีเอ็มแจ้งมาหน่อย....

2. sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 60 sayank โอนเงินร่วมบุญพระปิดตาจตุพิธพรชัยแล้วครับ จำนวน 1360.60 บาท เวลาประมาณ 10.29 น. ครับ

3. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

http://www.talkystory.com/?p=80734]» เผย! คำทำนาย 5 หมอดูดัง ปมเที่ยวบิน MH 370

หมอกฤษณ์ คอนเฟิร์ม ออกมาคอนเฟิร์มว่า เครื่องบินมาเลเซียแอร์ไลน์เที่ยวบิน MH 370 ตกน้ำแล้วแน่นอน โดยเขาใช้วิธีทายจากโหราศาสตร์ไทย คือ เลขศาสตร์ ใช้วิธีทายจากตัวเลข เช่น ตัวเลขของไฟลต์บิน MH 370 และตัวเลขเครื่องบินโบอิ้ง 777-200
    “หลายคนอาจถามว่าปกติเครื่องบินลำนี้ก็บินตลอด แล้วทำไมไม่เกิดอุบัติเหตุ ทำไมต้องมาเกิดเหตุวันนี้ ผมขอตอบว่ามันเหมือนกับคนที่กำลังจะตายโหง ดังนั้นเรื่องแบบนี้จึงเป็นเรื่องเฉพาะตัว เฉพาะเครื่อง เรื่องของจังหวะเวลาและเรื่องของคนขับ
    อย่างกรณีของสายการบินมาเลเซียแอร์ไลน์ส ผมไม่ทราบหรอกว่าทำไมเป็นวันนั้น แต่ถ้าถามจากศาสตร์ของผม เลขเครื่องบินโบอิ้ง คือ 777 – 200 แล้วเลข 777 เป็นเลขเคราะห์ซ้อนกัน พอมารวมกับเลข 2 จึงชัดเจนว่าต้องเกิดอุบัติเหตุแน่นอนอยู่แล้ว
    และเป็นอุบัติเหตุที่เกี่ยวข้องกับน้ำ เช่น ตกน้ำ จมน้ำ ระบบน้ำขัดข้อง นอกจากนั้นเลข 7 กับเลข 2 ก็เป็นเลขพลัดพราก ตามหลักของเลขศาสตร์ เมื่อเลข 2 กับ 7 ชนกัน มันเหมือนขอนน้ำที่ลอยในน้ำ นอกจากนั้นหมอกฤษณ์ยังบอกว่า นับจากนี้ไปให้ระวังอุบัติเหตุทางเครื่องบินอีก
    ซัน คนเห็นเคราะห์ บอกผู้โดยสารรอดชีวิตอยู่ในพื้นที่แขกหัวดำ!
    ด้าน “ซัน คนเห็นเคราะห์” หรือฉายาหมอดูก้ามปู ได้พูดถึงกรณีที่เครื่องบินสายการบินมาเลเซียแอร์ไลน์ส MH 370 หายไปว่า ณ วันนี้ที่ผมรู้คือ เครื่องบินยังไม่ได้จมหายไปไหน ผมไม่เชื่อว่าเครื่องบินจะจมน้ำหรือมีคนตาย เพราะวันที่คุณถามผมอยู่นี้ ผมยังไม่เห็นว่ามีใครตายนะ ผมเชื่อว่าไม่ใช่อุบัติเหตุ
    หรือถ้าเป็นอุบัติเหตุ ก็เพราะมีคนจงใจทำให้เกิดขึ้น มันมีการวางแผนมาก่อน ผมเห็นภาพว่าผู้โดยสารทั้งหมดอยู่แถวพื้นที่ของคนแขกหัวดำ ตอนนี้กำลังนั่งรวมกันอยู่ตรงกลางดินกว้างๆ พร้อมกับเครื่องบิน แต่ยังไม่เห็นว่าใครเป็นอะไร หรือมีใครตาย คือ ตอนนี้ผมเห็นภาพเท่านี้ครับ
    เจน ญาณทิพย์” ระบุมีทั้งคนรอดชีวิตและเสียชีวิต
    ด้าน อาจารย์เจน ญาณทิพย์ หมอดูชื่อดังอีกท่านได้ให้สัมภาษณ์เพียงสั้นๆ ว่า ลองสื่อดูแล้ว แต่ภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอยู่ไกลมาก มองเห็นไม่ชัดค่ะ มีทั้งคนรอดและเสียชีวิต รู้แค่นี้ค่ะ เพราะต้องไปสื่อที่เกิดเหตุจริงค่ะ
    อาจารย์หม่อม คนเปิดกรรม” บอกเป็นอุบัติเหตุตกในทะเล
    ส่วนอาจารย์หม่อม-มณฑล สายทัศน์ ฉายา “อาจารย์หม่อม คนเปิดกรรม” ได้กล่าวว่า สังเกตได้ว่าเลข 370 ไม่ว่าจะเป็นเลขทะเบียนรถ ทะเบียนบ้านที่มีเลข 3 กับเลข 7 ติดกัน และมีเลข 0 มักจะมีการสูญเสียจนถึงกับชีวิตได้
    ส่วนตัวเชื่อว่าเครื่องบินไม่ได้หายไปในมิติอะไรเลย จากที่ผมศึกษามาพบว่าเครื่องบินเกิดขัดข้องทางปีกซ้ายตามตัวเครื่อง คิดว่าจะหาเจอภายในปลายเดือนมีนาคมหรือช่วงเข้าเดือนเมษายน
    อาจารย์มุ่ย หมอดูหูทิพย์” ชี้ผู้โดยสารยังไม่ตาย แต่มีคนบงการเพราะแย่งของกัน
    ด้าน อาจารย์มุ่ย หมอดูหูทิพย์ (ชวิศ ชื่นเจริญ) ที่สามารถสื่อผ่านจิตกับ “พ่อปู่ฤษีมหาฤษี” ได้แสดงความเห็นถึงเรื่องที่เกิดขึ้นว่าไม่ใช่อุบัติเหตุ
    ณ วันนี้ แม้เราจะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่กับการสายการบินมาเลเซียแอร์ไลน์ส MH 370 ผู้โดยสารทั้งหมดยังรอดชีวิตหรือไม่ นี่คือคำถามสำคัญที่ทำให้ทุกฝ่ายช่วยกันเร่งค้นหาเครื่องบินลำนี้
    เราได้แต่หวังว่า ปาฏิหาริย์จะมีจริง เพื่อนักบินและผู้โดยสารทุกคนจะได้กลับบ้านอย่างปลอดภัยในเร็ววัน

................

หนุ่มทิพย์คอนโด ให้สัมภาษณ์ว่า

สมาชิกท่านใด ที่ใช้บริการรถเมล์สาย 37,207 ปอ.27 ให้ระวังให้มาก หากฝืนใช้บริการแล้ว จะมีเหตุให้ต้องลงจากรถก่อนถึงสถานีปลายทาง
    ส่วนใครที่ใช้บริการทางหลวงสาย 307 ก็จะมีเหตุให้ต้องเจอรถสวนอยู่บ่อยๆ ให้ระวังให้ดี
    และเลขที่บ้านใคร ที่มีเลข 37,27 หรือ 370 ให้ระวังให้มาก จะมีเหตุให้ต้องออกจากบ้านตอนเช้าในวันธรรมดาทุกวัน และต้องจำให้ขึ้นใจว่า หากเปิดหน้าตา-ประตูทิ้งไว้ อาจจะเป็นอันตรายได้ง่ายขึ้น
    เนื่องจากมีเลขอาถรรพ์ดังกล่าว......

นสพ.นิ่มป่าแดง รายงาน

4. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็มาทายดวงยามเวลาหายของเครื่องบินกันเถอะ
    ว่าแต่ว่ามันหายไปเวลาเท่าไหร่ วันไหนใครหามาได้บ้าง เผื่อดังทะลุฟ้า 555

5. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ศนิวาร กับพี่หนุ่มทิพย์ ช่วยผมด้วยครับ
    ทะเบียนรถผม 3073 เเละเลขท้ายเบอร์โทร 7307
    ไปเปลี่ยนดีไหมครับ
    รถนี้ใช้มา7ปีเเล้ว ไม่เคยมีเหตุเเละคู่กรณีเลย

6. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

รถคันนี้คุณเคยเปลี่ยนยางมาแล้วใช่ไหม!
    และเปลี่ยนทีเดียว4เส้นเลยด้วย!

ส่วนโทรศัพท์ก็เหมือนกัน อยู่ดีๆก็มีคนที่เราไม่รู้จัก แต่เค้ารู้จักเราโทรฯเข้ามา
    โทรฯแล้วถามชื่อเราก่อนเลย.... ไม่เคยเจอกัน ไม่เคยให้เบอร์กัน แต่เค้าโทรฯมาหาได้ไง!

แถมยังจะให้สิทธิพิเศษเราอีก!

เรื่องแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ไม่งั้นพวกผมหากินไม่ได้เลย.......

7. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

จากประวัติการใช้ 7 ปี ไม่มีเหตุไม่มีคู่กรณี
    แสดงว่าเป็นเลขถูกโฉลกของคุณ ดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    แถมคนขับมีสติ ไม่ประมาท เคารพกฎจราจร ยิ่งดีเลิศประเสริฐนักแล

8. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหาให้ได้อยู่แล้ว....

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานจากกรุงกัวลาลัมเปอร์ ว่า นายอาหมัด เจาฮารี ยะห์ยา ประธานคณะเจ้าหน้าที่บริหาร (ซีอีโอ) ของสายการบินมาเลเซีย แอร์ไลน์ แถลงเกี่ยวกับความคืบหน้า เบื้องต้นหลังเที่ยวบินที่ MH370 ได้ออกเดินทางจากกรุงกัวลาลัมเปอร์ มุ่งหน้ากรุงปักกิ่ง ประเทศจีน บรรทุกผู้โดยสาร 227 คน ในจำนวนนี้ 2 คน เป็นทารก และลูกเรือ 12 คน ขาดการติดต่อกับหอบังคับการบิน ว่าเหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อเวลา 02.40 น. ตามเวลาท้องถิ่นของมาเลเซีย (01.40 น.ตามเวลาในประเทศไทย) ขณะที่เครื่องบินกำลังเดินทางผ่านน่านฟ้าของเวียดนาม

9. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

01.40 ของวันอะไร ครับ หากเป็นไปได้ขอรูปดวงประจำวันด้วย

10. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เวลา 01.40 ของวันที่8 มีนาคม 2557
    ยาม๕

เชิญท่านพี่ก่อนเลย.... เราจะดังกันใหญ่แล้ว....

11. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

นับจากจันทร์กันนะครับ แล้วดูผมโม้

ดาว๕ เจ้าเรือนมรณะ มาลอยในภพกดุมภะ
    มีดาว๐มฤตยู ดาวลึกลับสาบสูญลอยอยู่ในเรือน๕ ที่ภพลาภะ

งานนี้เกี่ยวกับ ลาภะ-กดุมภะ คือมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องนั้นเอง
    และมรณะ+มฤตยู ก็หายสาบสูญนั้นแหละ (แม่นขนาด!)

ดาว๔ เจ้าเรือนการเงินและปุตตะ ไปลอยคู่ธาตุกับดาว๖ เจ้าเรือนอริและตนุลักษ์
    งานนี้ไม่ได้ทำคนเดียว มีขบวนการ และมีการเตรียมการ(ตนุลักษ์) แต่อาจผิดแผน(อริ)

ดาว๔ ไปลอยในภพศุภะ คือไปหาที่พึ่งต่างถิ่น ดาว๔ ในเรือนดาว๗ เป็นคู่โครงการณ์(เตรียมแผนกันมาแล้ว)

ลอยเป็นคู่ธาตุกับ๖ (อุดมการณ์เดียวกัน)
    ๖ ในเรือน๗ เป็น คู่ขมขื่น (กระทำการบางอย่าง อันมีสาเหตุมาจากความอัดอั้น)

ดาว๗ ลอยมาอยู่ในภพอริ จับคู่กับ๘ เป็นคู่มิตร (ไปอยู่ในพื้นที่ผู้ร่วมก่อการ)
    ๓+๗ คู่ข่มขู่ กรรโชค งานนี้ไม่ได้รับความร่วมมือ
    ๓+๘ คู่นักเลง ธาตุลม จะเอาอะไรกับนักเลง.....

แต่งานนี้น่าจะหาเจอ(เดาเอาก็ได้) เพราะ๖แลกเรือนกับ๗ ในภพศุภะ(ดีงาม)

ฟันตงตง...ไม่ตกน้ำ!

12. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นมากครับ ทั้งเรื่องรถเเละเบอร์โทร วันนี้ก็มีโทรมาเป็นผู้หญิง
    เสียงน่ารัก เเต่ผมขับรถอยู่ จึงขอไม่คุย เเต่เธอทิ้งท้ายว่าจะติดต่อมาใหม่
    อย่างนี้เค้าเรียกว่าผมมีเสน่ห์หรือเปล่าครับ

MH370 ผมจะรอดูอาจารย์ศนิวารเเละพี่หนุ่มทิพย์ ในรายการเรื่องเด่นเย็นนี้
    ของคุณสรยุทธครับ

13. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องออกรายการนี้ไม่เอาเลยครับ ผมติดน้ำอัดลม แต่ในห้องส่ง เค้าห้ามเอาเครื่องดื่มเข้าไปเด็ดขาด บายให้พี่ศนิวารแล้วกันครับ พี่แกมีเรื่องอัดอั้นเยอะ

แล้วผมก็ไม่อยากดังเท่าไร กลัวน้องๆไม่ได้เกิด.....

คุณNattawut นี่หน้าตาพอๆกันผมนะ แต่คารมไม่ทิ้งกันเลย.... เรียกว่ามีเสน่ห์ครับ

14. ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เข้ามาติดตามอยู่นะครับ จะดังกันใหญ่แล้ว ตามกระแสเสียด้วย
    ช่วงนี้คอมผมเสีย ยืมคอมคนอื่นใช้อยู่ เลยไม่ค่อยได้ออกความเห็น
    มีงบซ่อมคอมหายแล้วจะมาโม้ด้วยต่อครับ

15. มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอใช้สิทธิ์ลำดับที่81
    ร่วมสมทบทุนจัดสร้างที่พักสามเณรฤดูร้อน 1 องค์ครับ

16. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีสมาชิกถามมา.....
    วัดดอนชัย หล่มเก่า เพชรบูรณ์

17. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อใช้จันทร์แทนลัคนาก็ไล่มาที่ภพพันธุ โบราณาจารย์ท่านว่าหมายถึงยวดยานคานหาม
    คงหมายเอาว่าเป็นครื่องบินก็คงได้อยู่ เพราะเป็นยานเหมือนกัน

พันธุมี เกตุ ๙ สถิตเรือน อันหมายถึง ลึกลับ ปิดบัง ซ่อนเร้น ลวง การเดินทางไกลไปรอบโลก

ดาวเจ้าเรือนพันธุคือ อาทิตย์ ๑ ไปอยู่ที่ภพกัมมะ เรือนราหู ๘ เจ้าบ้านแห่งความมัวเมา นักเลงอันธพาล มาเฟีย ก่อการร้าย

ดาวเจ้าเรือนกัมมะคือราหู มาอยู่ที่ภพอริ หมายถึงศัตรู คู่อาฆาต ผู้ปองร้าย

นับรวมภพจึงเป็น พันธุ - กัมมะ - อริ แปลรวมความได้ว่า เครื่องบินที่หายไป(อย่างลึกลับ)ในครั้งนี้เป็นฝีมือของศัตรูผู้ก่อการร้าย

ในภพอริล้วนชุมนุมด้วยดาวบาปเคราะห์ทั้งสิ้น

อังคาร ๓ เทพแห่งสงคราม การทำลายล้าง

ราหู ๘ เทพแห่งนักเลงอันธพาลก่อการร้ายป่วนสวรรค์

เสาร์ ๗ เทพแห่งความทุกข์ยาก ความขัดข้อง อุปสรรค

ราหูกับเสาร์ เป็นคู่มิตรในเรือนอริ งานนี้มีผู้สมรู้ร่วมคิดหลายฝ่าย

อังคารกับราหู เป็นคู่ธาตุลม พัดกระพือให้กลายเป็นพายุ

อังคารกุมเสาร์ บาปเคราะห์กุมกันโทษทุกข์นั้นพูนเพิ่มคูณทวี
    อังคารราหูคู่สมพลไม่ใช่เรื่องดีทวีอันตรายร้ายแรง

แถมเสาร์ได้มหาอุจ ตำแหน่งอริ มักเสี่ยงภัยเพราะมีศัตรูมีอุปสรรค
    ราหูได้อุจจาวิลาส ได้ราชาโชค ตำแหน่งอริ นักเลงในที่นี้จึงเป็นอันธพาลระดับแนวหน้าสูงศักดิ์ในวงการ

อาทิตย์ อังคาร พฤหัส เป็นประอยู่ในฐานะร้ายทั้งสิ้น

โม้และเดาสุ่มเดาสวดตามดาวในราศีได้แค่นี้ ผู้ใดมีความเห็นเพิ่มเติมจะแสดงทรรศนะก็ขอเชิญชวนมาทายด้วยกัน มามั่วด้วยกัน เอามันส์เอาสนุก อย่าคิดอะไรมาก 555+

18. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาจตุพิธพรชัย(ปิดตาปั้น) **รุ่นที่เสกนานที่สุดของพี่นิ่มในขณะนี้

สมทบทุนจัดสร้างที่พักสามเณรฤดูร้อน
    วางศิลาฤกษ์ วันที่ 16 เมษายน 2557

โดยทางวัดป่าแดง จะตั้งราคาไว้ที่ 1,000 บาท มอบตอบแทนผู้มีจิตศรัทธา ในงานก่อสร้างที่พำนักภิกษุสามเณรฤดูร้อน

แต่ผมต้องกตัญญูกับเพื่อนสมาชิกบ้าง รายชื่อ 106 ท่านแรกที่จองพระปิดตาทรงเมตตากับผมไว้ ผมให้สิทธิ์จองพระปิดตาปั้น(จตุพิธพรชัย) องค์ละ 500 บาท ท่านละ 1 องค์

เกินกว่านี้ โปรดรับไว้ที่องค์ละ 800 บาท จำนวนจำกัดเฉพาะในกระทู้นี้เท่านั้น

ตรวจสอบรายชื่อกรรมการกิตติมศักดิ์ ที่ข้อความที่ #10094

ดึกๆ ผมเข้ามาอัพเดทตารางให้นะครับ
    ท่านฯที่เคยจองกริชพ่อท่านแสงกับผมเอาไว้ แล้วไม่ได้ลูกอมสั่งสูญ โปรดแสดงตัวด้วยนะครับ ผมจะได้จัดส่งให้ในคราเดียวเลย

คืนนี้ผมอัพเดทตารางให้นะครับ และราคากตัญญูนี้ ผมขอกตัญญูถึงสิ้นเดือนครับ ไม่งั้นจะกลายเป็นขายแข่งราคากับทางวัดฯไป

............ไม่รู้พี่นิ่มแกล้งผมหรือเปล่า มีพระจากวัดป่าแดงโทรฯมาขอพระปิดตาจากผม!

"โยม..โยมมีพระปิดตาวัดป่าแดงเหลือไหม?..."

"....เหลือครับ...(งง) "

"..ดีเลย อาตมาอยากได้ซักสอง-สามองค์ อาตมาอยู่วัดป่าแดง"

"...-"-..."

".. เค้าว่ายิงไม่ออก จริงหรือเปล่า.."

"...ถ้าผมยิงเอง อาจจะออกครับ...."

19. clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งที่อยู่ให้พี่ numthip
    ทาง pm แล้วไม่ทราบว่าได้รับหรือเปล่าครับ
    ปล.ขอบคุณครับ

20. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะส่งไปให้ครับ