เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

1. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณfunfun27

ไม่ต้องแยกตารางแล้วครับ 50องค์แรกของพวกเรา มอบให้พี่นิ่มครับ
    ผมได้ค่าใช้จ่ายจากการถ่ายทำแล้ว อยู่ในขั้นยอมรับได้

และยอดจองของคุณอั๋นพนัส ก็ไปได้ดี ปัจจัยที่เหลือผมน่าจะเอาไปทำโฆษณาได้อีก

2. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ปรึกษาพี่หนุ่มทิพย์ ผมจะได้พระฤาษีมั้ยครับ
    ท่านพี่ funfun27 ลืมผมไปในตาราง
    ของผมควรจะเป็นคนที่ 5 ครับ..

3. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมปรึกษาคุณดีกว่า

ถ้าอ้างความผิดของคนที่เค้าช่วยงานผมอยู่ เค้าจะเสียกำลังใจไหม?
    หรือผมให้คุณเองจะง่ายกว่า...

ฝากคุณฟันๆ บันทึกให้ผมด้วยครับ (ฟันๆแปลว่าอะไร "สนุกสนาน?")

4. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณที่เตือนสติ ผมไม่มีเจตนาอย่างอื่นครับ
    ถ้าหากกระทบถึงท่านใด ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ
    แล้วแต่พี่พิจารณาครับ..สาธุ:cool:

5. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาในครรภ์ได้ต้นทุนเบื้องต้นแล้วครับ
    อยู่ที่องค์ละ 25บาท

แต่ช่างขออย่างต่ำ 3,000 องค์
    งานนี้ต้องให้คุณอ๊อดช่วยจ่าย

ส่วนทางเราจะเป็นเจ้าภาพกี่องค์ดี ช่วยประเมินหน่อยครับ ผมจะได้ไปขอตังค์ส่วนต่างที่คุณอ๊อดได้..... พี่ศนิวารแหละ ประเมินให้หน่อย

6. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุยกับคุณอ๊อดแล้ว แบ่งกันคนละครึ่ง....
    โควต้าของเราอยู่ที่ 1,500องค์

7. มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์ และสมาชิก

ขออนุญาตอ้างอิงข้อความเก่าๆ เนื่องจากพบว่า "มีความคลาดเคลื่อนในความเข้าใจเกี่ยวกับ งานเจ้าภาพร่วมกับพี่หนุ่มทิพย์ "

เรียงตามลำดับเวลา ดังนี้

1) post แรกที่โอนเงินเริ่มจาก #15188 22-03-2015, 03:20 PM

2) กติกาจากพี่หนุ่มทิพย์ #15213 23-03-2015, 12:55 PM

3) ท่านสุดท้ายในตาราง คือ คุณเติบโต (ลำดับโอนที่ 24) #15287 25-03-2015, 08:54 PM

ตาราง #15289

4) *** คุณจิตตตานุปัสสนา โอน 26-03-2015 #15295 ลำดับโอนที่ 25

ซึ่งจากลำดับเวลาโอน จำนวนวัตถุมงคลที่พี่หนุ่มทิพย์มีน้ำใจนำมาให้นี้ ก็ไม่เพียงพอที่จะมอบให้คุณจิตตตานุปัสสนา ซึ่งอยู่ในลำดับสุดท้าย

หากเรียงตามลำดับโอน และกติกา ไม่มีลำดับที่ 4.5 แน่นอน แต่เป็น ลำดับโอนที่ 25 (คุณจิตตตานุปัสสนา)

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะครับ หากผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ

8. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ หากยึดเกณฑ์นั้น
    ก็เอาตามนั้นครับ สาธุ..
    ยังงัยก็ยินดีในบุญที่ร่วมทำด้วยครับ
    หากผมเข้าใจผิดต้องขออภัยอย่างสูงครับ
    อย่าว่าผมเด้อ น้องใหม่..

9. audchukiat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    จองได้มั้ยครับ ถ้าจองได้ผมขอจอง 1องค์ (ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ )

โมทนาสาธุ

10. พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    คุณหนุ่มทิพย์ ท่านหยก ค่ะ
    อยากขอจองพระขุนแผนสักองค์หนึ่ง
    พอจะมีให้เธอไม๊ครับผม

11. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากบอกท่านหงษ์หยกนะครับ ว่า
    ถ้าขอฟรีจะแบ่งให้ ถ้าอยากทำบุญก็...จ่ายตังค์มา!

12. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมดดำน้อยเป็นศัลยแพทย์ ละเอียดรอบคอบ และช่างจดจำสังเกต เหมาะกับวิชาชีพแล้ว

กระทู้นี้มีผู้ชำนาญการอยู่หลากหลาย ทำให้ผมสนุกและไม่ทิ้งไปโดยง่าย

ตอนนี้ตัวผมก็แทบจะกลายเป็นบุคคลสาธารณะแล้ว ความประพฤติย่อมถูกติดตาม

มีบ่อยครั้งที่ผมงงๆกับรายการที่ต้องรับผิดชอบ แล้วเป็นภาระมาตรวจสอบ
    แต่ถ้าเป็นของแจก ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ มีก็แจก หมดก็หยุด ถือว่าร่วมสนุกกัน
    แต่ด้วยความที่เป็นกระทู้สาธารณะ ใครจะโพสอะไรก็ได้ เจ้าของกระทู้ไม่ห้าม (ห้ามด่ากันในกระทู้อย่างเดียว/ด่าเจ้าของกระทู้ได้)
    และผมก็จะเจอโพสที่ทำให้ปวดหัวบ่อยๆ

ถ้าผมปวดหัวเพราะเป็นความผิดของตัวเอง จะเจ็บใจมาก ว่าแก่แล้วไม่รู้จักรอบคอบ
    แต่ถ้ามาปวดหัวเพราะสมาชิกไม่อ่านกติกา หรือต่อรองไม่รู้กาละเทศะ ผมจะช้ำใจที่ฝึกมาไม่ดีพอ...

เราเป็นบุคคลสาธารณะ เราจะต้องเจอความหลากหลายของคนที่เข้ามา
    เราเปิดกระทู้งานกุศล จิตเราต้องใฝ่กุศล
    เราพูดถึงสติปัฏฐานสี่อยู่บ่อยๆ จะเสียอาการไม่ได้
    ถ้ามีอาการปวดหัวเพราะเรื่องแบบนี้ แปลว่าฝึกมาไม่ดีพอ ต้องไปเริ่มต้นใหม่

เราไม่จำเป็นต้องไปวัด ก็ฝึกกันได้ด้วยวิธีง่ายๆแบบนี้ครับ

ลองสังเกตดู ผู้ใหญ่บางคนเราอยู่ใกล้แล้วรู้สึกดี รู้สึกปลอดภัย และน่าเคารพ
    ผู้ใหญ่บางคนไม่อยากเดินผ่านด้วยซ้ำ....
    เราอยากเป็นคนแบบไหน เราเลือกได้

.......อย่างคุณหมอมดดำน้อย ผมต้องยกให้เป็นผู้คุ้มกฎถึงจะดี........

จะสาธุทำไม... ถ้ายึดตามนั้นเราก็อดนะสิ...
    และหากไม่ยึดเกณฑ์นั้น จะให้ยึดเกณฑ์ไหน? มีให้เลือกด้วยรึ?

ตามกติกา เราไม่มีสิทธิ์ได้ แต่เราปรึกษาจนได้(ไม่รู้ปรึกษาอะไร)
    พอเค้าให้แล้วมาบอกว่าไม่เอา...เออ

เรื่องคนไม่อ่านกติกา ผมชินแล้ว
    ถือเป็นความผิดของผม ที่เขียนไว้ได้ไม่ดี ไม่มีจุดน่าจดจำใส่ใจ
    และของแจกก็ดันมีไม่พอซะอีก ทำให้แจกไม่ทั่วถึง

ผมแจ้งคุณfunfun27ไปแล้ว ให้บันทึกกันลืม แต่ถ้าคุณจะไม่เอา ก็แจ้งยืนยันกับเค้าอีกที ผมถือว่าพูดไปแล้วก็เป็นไปตามนั้นครับ
    จะเอาไม่เอาไปคุยกันเอง

ครั้งหน้าลองเป็นคนช่างสังเกตเหมือนสมาชิกท่านอื่นดู ชีวิตคุณจะเปลี่ยนไป
    การเปลี่ยนดวงโดยวิธีใช้เวทย์มนต์ผมยังไม่เคยเห็นกะตา
    แต่การเปลี่ยนพฤติกรรม มีผลต่อดวงชะตาโดยตรง เห็นมาแล้วครับ

13. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ ได้อะไรเยอะ..
    สาธุ (อีกแล้ว)
    ผมถือว่าได้รับพร..

14. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยคุณ funfun27 อย่างสูงครับ
    หากผมล่วงเกินอะไรไป

15. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

รายนามพระเกจิ ในงานพิธีฯที่17 เมษายน 2558 (ผิดถูกจะกลับมาแก้ภายหลัง)

1.หลวงพ่อผล วัดทุ่งนารี
    2.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    3.ก๋งเตื่อง วัดคลองจาก
    4.หลวงพ่อมนัต วัดอ่าวใหญ่
    5.พระอาจารย์สุพจน์ วัดห้วงพัฒนา
    6.หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่
    7.หลวงปู่ฮก วัดมาบลำบิด
    8.พระอาจารย์ขวัญชัย วัดนามะตูม
    9.หลวงพ่อโปร่ง วัดถ้ำพุตะเคียน
    10.หลวงพ่อสนธิ์ วัดทุ่งพระ
    11.หลวงปู่ผ่าน วัดป่าโพธิ์แก้ว
    12.หลวงปู่บุญมา วัดบ้านแก่ง
    13.หลวงพ่อสมชาย วัดโพรงอากาศ
    14.หลวงปู่ฟู วัดบางสมัคร
    15.พระอาจารย์พิจารณ์ วัดโพธิผักไห่
    16.หลวงปู่อ่อง วัดถ้ำเขาวงกต
    17.หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย
    18.หลวงพ่อสง วัดทุ่งทราย

16. พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    555 สงสัยคุณเธอจะเลือกอย่างแรกแระ
    แต่ไปถามเธอก่อนว่า อยากทำบุญม่ะ

17. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่หนุ่มทิพย์,

จะทำการอัพเดทในตารางเดิมครับ

เป็นข่าวดี ได้ยอดเพิ่ม เพื่อนสมาชิกร่วมขบวนการ อย่าได้รอช้า

ขอบคุณครับ

18. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่หนุ่มทิพย์,

ถูกต้องครับ "สนุกสนาน"
    จะสนุกสนานอยู่ท่ามกลางเพื่อนฝูง อยู่กับตัวเองจะเป็นคนเงียบๆ

ขอบคุณครับ

19. วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ความหมายคือจองเพิ่มได้อีกใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมจะขอจองเพิ่มอีกครับ เพราะน้องที่ทำงานอยากได้เหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับ

20. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณจิตตานุปัสสนา,

ไม่ได้ล่วงเกินครับ

ขอบคุณครับ