น้ำตาจากพ่อหลวง

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย jaya, 12 กรกฎาคม 2008.

1. jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ขอนำเอา forword mail มาลงอีกสักฉบับนะค่ะ เป็นของเพื่อนลูก ๆ เค้าส่งมาให้กัน และลูก ๆ ก็นำมาเปิดให้อ่าน เค้าได้รับกันมาหลายวันแล้ว แต่ตัวดิฉันเองเห็นว่าน่าจะนำมาลงให้สมาชิกที่เป็นผู้ใหญ่อย่างเรา ๆ ได้อ่านเตือนสติบ้าง ว่าการกระทำของผุ้ใหญ่บางคนในเวลานี้ มันน่าอายพวกเด็ก ๆ บ้างไหม ขอเชิญเพื่อน ๆ สมาชิกช่วยกันลด พระชลเนตร (น้ำตา) ของพ่อหลวงของเรากันเถอะ ปล. ถ้าใช้คำราชาศัพท์ผิดไปขออภัยด้วยนะค่ะ ขอท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    ถึงทุกคน......ถ้ารักในหลวงรักประเทศของเราก็ส่งต่อไปให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ถึงเวลาที่ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน ตอบแทนพระคุณพ่อแล้ว แล้ววันหนึ่งจะมาถึงวันที่พวกเราไม่อยากให้เกิดขึ้น

2. ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทรงพระเจริญ ขอทรงพระเจริญ ขอทรงพระเจริญ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ