น้ำพุทธมนต์ เสาร์ ๕ วัดท่าขนุน ช่วยต่อลมหายใจยายผีป่า

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 18 ธันวาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่าไม่ใช่คนงมงายอะไรจนไม่ยอมรับยาแผนปัจจุบันเลยทีเดียวนะคะ เรื่องมีอยู่ว่า

เมื่อวันที่ 25 เดือนก่อน ที่วัดท่าขนุน พระอาจารย์เล็ก ท่านได้เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ประกอบพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร เสาร์ ๕

ยายผีป่าได้มีโอกาสไปอยู่ที่งานนั้นด้วย และผู้ช่วยเก๋ได้บูชาน้ำมนต์ที่บรรจุเป็นแพคมาให้ยายผีป่าและเผื่อแจกต่อไปยังกัลยาณมิตรด้วย(แพคน้ำโพลาริสขวดเล็กนั่นล่ะค่ะ แต่เอาเข้าพิธีเลยกลายเป็นน้ำพุทธมนต์)

ยายก็ไปตักมาจากขันใหญ่ด้วย กินหมดตั้งแต่ยังไม่ออกพ้นวัดเลย งกหรือกระหายน้ำก็ไม่รู้นะจี

เอาล่ะค่ะมาเข้าเดรื่องนะคะ

ยายป่วยด้วยอาการหอบแพ้อากาส เพราะช่วงนี้อากาสเปลี่ยนแปลง(ทันสมัยมั๊ยล๊า) ถ้าคนที่เคยเป็นโรคภูมิแพ้ โรคหลอดลมตีบ หรือลิ้นหัวใจบางส่วนบกพร่อง จะทราบว่า การหายใจแต่ล่ะครั้งการจะออกเสียงหรือไอออกมาทีแต่ล่ะครั้งนี้ มันทรมานเพียงไร

ก็ด้วยความที่เรามิกล้าทานยาที่ทำมาจากสรเคมี เลยทนรักษษด้วยการคุมจิต ไล่ธาตุไปเรื่อยๆ ก็พอทนได้ค่ะ แต่พอที่มันเผลอเมื่อไร มันไม่ไหวนี่คะ

ทนต่อจนกระทั่งไม่ไหว ขนาดอาณาฯ ได้สองลมเท่านั้นค่ะ ต้องทุบหัวใจและทนไม่ไหว ไอพุ่งออกมาเลยค่ะ ติดวันหยุดช่วงชดเชยด้วย

วันอาทิตย์ ที่ 10 ที่ผ่านมา กินยาที่ฝืนใจไปซื้อมาจากเภสัชฯ แล้วทำอาณาฯ แบบกำหนดธาตุทั้ง ๗ ก็ไม่ไหว ยามันปลอมหรือไร้ประสิทธิภาพก็ไม่ทราบนะ เลยบอกตัวเองว่า ตายเป้นตาย ไม่ใส่ใจอาการมันแล้ว แต่สังขารและระบบร่างกายมันไม่ปลงตามนี่จ๊ะ

ตี ๓ ลุกมาเข้าห้องน้ำ เดินเซไปที่ห้องพระ กราบพระแล้วบอกว่า ลูกไม่ไหวนะคะ แล้วเหลือบไปเห็นขวดน้ำมนต์ ที่ยังมีเหลือครึ่งขวด ยายก็คลานไปหยิบมา แล้วขอบารมีท่าน

ตอนดื่มก็ภาวนา พุทธัง สระณัง ฯ ....

แล้วปลงอนิจัง ค่ะ

คิดว่าตายช่างเถอะ ขอตายในห้องพระนี่ล่ะ

เชื่อไหมคะ พอดื่มเสร็จล้มตัวลงนอนกับพื้น กำหนดลมหายใจภาวนาได้แบบไม่มีหอบ ไม่มีสำลักและหลับจนกระทั่งตื่นมาตอนเช้าเพราะมีโทรศัพท์ของน้องสมาชิกเวบโทเข้ามาทักทาย

โดยไม่มีอาการเจ็บท้อง เจ็บอก หรือหายใจหวิวหอบอีกน่ะค่ะ

แต่ทีนี้เราต้องทรงอารมณ์นั้นให้ได้เรื่อยๆ ก็ทรงมาได้อีกข้ามวัน จนวันอังคารไปหาหมอ พอกินยาหมอ กลับไม่หาย ทีนี้เอาล่ะ ผู้ช่วยเก๋บอกว่า ให้ทำน้ำมนต์จากเหรียญให้ไหม

ยายบอกว่า

ไม่ต้องหรอก พระท่านเมตตาฉันมากพอแล้ว อย่ารบกวนท่านนักเลย

เกิดเป็นคนมันต้องเจอ โรคภัยไข้เจ็บกันทั้งนั้นล่ะ ถ้าเอะอะก็ขอบารมีพระ ต่อๆไปฉันจะไม่รู้จักรักษาสุขภาพตัวเองน่ะสิ เพราะคิดว่ามีหมอดี ปางตายท่านก็ช่วยท่าน อย่างนี้เราประมาทนะ

ค่ะนี่เป็นความรู้สึก ความศรัทธา ความเชื่อมั่นส่วนตัวของยายผีป่าค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณในการเชื่อค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้