บริการใหม่ของเว็บพลังจิต ตลาดพระเครื่องและวัตถุมลคล

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สายศรัทธา

สายศรัทธา Active Member

เสนอความคิดเห็น

1. มีข้อกำหนด กฏกติกาการให้เช่าบูชา ให้ชัดเจน เวปมาสเตอร์เป็นสื่อกลางกำหนด
    2. เวลากำหนดความรับผิดชอบของผู้ให้เช่าบูชา (รับประกันความพอใจ) ควรจะกำหนด เวลาไว้ที่ 7 วัน หลังผู้เช่ารับของ ถ้าเกิน 7 วันแล้ว ถือว่าผู้เช่าพอใจ
    ไม่มีสิทธิ์เรียกร้องในทุกกรณี ถ้าผู้เช่ารับของแล้ว พิจารณาแล้วไม่ชอบด้วยกรณีใดๆก็ตาม ให้มีสิทธิ์ขอคืนได้โดยโทรแจ้ง หรือติดต่อกลับเจ้าของกระทู้ โดยให้เจ้าของ(พระ หรือวัตถุมงคล)รับทราบ ภายใน 7 วันหลังรับของ เพื่อที่จะขอส่งคืน เมื่อเจ้าของพระได้รับคืนแล้ว ก็ให้โอนเงินกลับผู้ที่เช่าไป คืนเงินกลับ โดยให้หัก ค่าโอนและค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ
    ตัวอย่างเช่น ค่าเช่าบูชา เดิม 1,000 บาท เวลาหักค่าโอนกลับและค่าใช้จ่ายดำเนินการ ให้หัก 100 บาท โดยโอนกลับ 900 บาท เพื่อความยุติธรรมทั้งสองฝ่าย โดยเวปมาสเตอร์ไม่ต้องมาปวดหัวเกี่ยวกับปัญหาที่จะตามมาที่หลัง เป็นการป้องกันความวุ่นวาย (หมายเหตุเพราะพระบางอย่างไม่ทราบที่ ไม่ทราบเกจิผู้สร้าง ไม่ทราบที่มาที่ไป ก็ให้ผู้ให้เช่าและผู้เช่าตกลงและตัดสินใจเอง โดยถือว่าผู้เช่าต้องมีข้อมูลและความมั่นใจในตัวเองเป็นหลักในการตัดสินใจเช่า ถ้าไม่มั่นใจ ก็อย่าเช่าถือว่าไม่เสียหายนะครับ)
    หักค่าโอน ราคาเช่าไป ต่ำกว่า 1,000 บาท หัก 100 บาท
    เกินกว่า 1,000 บาท หัก 200 บาท
    ถือว่าให้ข้อมูลเสนอแนะ แล้วแต่เวปมาสเตอร์จะนำไปปรับปรุงตามแต่สมควรครับ ขอบคุณครับ
    เพื่อเป็นความมั่นใจและสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ว้าว กลับมาก็ได้เล่นของใหม่เลย ขอบคุณพี่เวปสโนว์มากๆค้าบ

3. preverse

preverse Active Member

29 กรกฎาคม 2007
    ดูมาแล้วเหมือนกัน.................แหล่มเลยยยยยย

4. jdumrong

jdumrong สมาชิกใหม่

แท้.... ปลอม
    มีแนวทางควบคุมอย่างไรครับ พักนี้กลุ่มมิจฉาชีพเยอะ ครับ

5. annbaantong.com

annbaantong.com สมาชิกใหม่

ดีมากๆค่ะ เดี๋ยวจะไปเอาพระของคุณพ่อมาลงบ้าง

6. amuletworld

amuletworld สมาชิกใหม่

รับทราบค่ะ เป็นความคิดที่ดีมาก ทำให้คนที่อยากบูชาพระได้สะดวกมากยิ่งขึ้น คนให้บูชาก็ได้บุญด้วย เพราะมีผู้นำไปบูชาเยอะๆ ก็เหมือนสนับสนุนให้คนกราบไหว้ นับถือพระพุทธศาสนา
    สาธุค่ะ

7. เตมินทร์

เตมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากเลยคับลงไป 2รายการ เทสๆ ^ ^ขอบคุณน่ะคับที่สร้างสรรค์ผลงานดีๆให้เราได้ทดลองกัน

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    มาให้กำลังใจอีกครับ

มีห้องโชว์ของบ้างดีไหมครับ?

แบบไม่ขาย ใครอยากโชว์ อาจจะได้ดูของดีๆ แปลกๆ มี่เก็บมาจากบรรพบุรุษบ้าง

9. ramnamrin

ramnamrin สมาชิก

เยี่ยมครับ กำลังลองใช้อยู่ครับ

10. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
  11. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ไม่ได้จับผิดนะครับ พอดีเห็นว่าเบอร์โทรศัพท์เขียนผิดครับยังไงแก้หน่อยก็ดีครับ

12. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เห้นด้วยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญบริจาค โครงการสร้างทรัพยากรมนุษย์ผู้ด้อยโอกาส กับ หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    --> http://palungjit.org/showthrea...26#post1546426
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม
    --> http://palungjit.org/showthrea...17#post1440317
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthrea...70#post1435870

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2008
  13. ตั้มศรีวิชัย

ตั้มศรีวิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

14. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ใช้แล้วครับแต่ยังไม่คล่อง

15. moche

moche Active Member

19 สิงหาคม 2008
    ดีครับเข้าไปดูมาแล้ว

16. เพิ่มทรัพย์

เพิ่มทรัพย์ Active Member

26 มิถุนายน 2008
    ;aa4ไม่รู้จะเอาไรลงขายดี เสียดายอ่ะ.....

17. ใจแอ้น

ใจแอ้น Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    กายสิทธิ์ ๒ ตอน บัวบานกลางดวงใจ
    <O:p</O:p
    เรียบเรียงโดย ท่านอาจารย์ศุภรัตน์ แสงจันทร์
    ติดต่อสอบถาม คุณคณิต 0891317548 คุณแพท 0874117627
    <O:p></O:p>
    หนังสือพิมพ์เสร็จวันที่ 4 ธันวาคม 2551
    มีของขวัญให้กับผู้สั่งจองหนังสือด้วยครับ (ของขวัญมีจำนวนจำกัด) เนื้อหาก็จะเกี่ยวกับประวัติและหลักธรรมของหลวงปู่ดู่ยังที่ยังไม่เคยได้รับการเผยแพร่พร้อมด้วย ภาพวัตถุมงคล ด้วยเนื้อหากว่าสามร้อยหน้าพร้อมภาพประกอบสี่สี เหมาะสำหรับมอบให้เป็นของขวัญวันขึ้นปีใหม่ แก่บุคคลอันเป็นที่รักของท่าน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้