บันทึกปรากฏการณ์พิเศษตลอดการปฎิบัติธรรมมา๔๐ปี !!

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ปาริสัชชา, 14 มิถุนายน 2012.

1. apichayo

apichayo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ..ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

เสียดายที่ต้องมาสะดุดเสียก่อน ...

คงอีกนานกว่าจะได้ฟังประสบการณ์ธรรมจากท่านปาริสัชชา ได้แต่เสียดาย ..
    เมื่อท่านพร้อมแล้วเมื่อใด..ขอความอนุเคราะห์จากท่านเพื่อเล่าประสบการณ์ธรรม
    ที่่เป็นประโยชน์กับสมาชิก อีกสักครั้งหนึ่ง..จะรอคอยนะครับ

ขออนุโมทนาในธรรมครับ สาธุๆๆ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2012
  2. อนนธกาล

อนนธกาล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณปาริสัชฌาที่มาเล่าเรื่องราวดีๆนะครับ อ่านไปก็เกิดปีติไป อนุโมทนาด้วยครับ

3. dm007

dm007 Active Member

21 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนา กับทุกข้อความ ที่สละเวลามาเล่าเรื่องราวดีๆต่างๆให้กับ ผู้ที่ยังมีความสงสัยในเรื่องธรรม เวลานั่งไปก็สงสัยว่าคิดไปเองตลอด คงจะเป็นอย่าง
    คุณปาริสัชชาพูด ถ้ายังสงสัยก็คงจะอยู่ที่เดิมไม่ไปไหน ขอให้หายไวๆนะค่ะ
    รออ่านอยู่ค่ะ

4. NICKAZ

NICKAZ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    ขอขอบคุณ คุณ AohLiver เป็นอย่างยิ่งครับ ที่ได้กรุณาไขข้อข้องใจเรื่องลุงพุฒ ให้กับผมได้รับทราบในเบื้องต้นไว้ก่อน

ที่จริงผมน่าจะหาหนังสือของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง มาอ่านบ้าง ก็คงจะดีไม่น้อย เพราะหลวงพ่อท่านกล่าวถึงลุงพุฒได้ชัดเจนดีแล้ว

อันนี้เป็นข้อเสียของผม ที่ผ่านมาใช้แต่กำลังของตัวเองเป็นหลัก ถ้าถามพระท่านเสียแต่แรก ก็ได้รู้เรื่อง รู้ความไปเสียนานแล้ว ท่านสมาชิกอย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ จะทำอะไร ขอบารมีพระท่านไว้เป็นดีที่สุด

ตอนนี้เจ้าของกระทู้เงียบหายไปนาน ที่ผ่านมาเจ้าของกระทู้เคยเล่าว่าเดือนกรกฎาคม 2555 จะเป็นกำหนดการของเจ้าของกระทู้ จะเป็นอย่างไรก็อยู่ที่ตรงจุดนี้ล่ะครับ

สำหรับท่านที่ฝึกทิพยจักขุญาณหรือฝึกมโนมยิทธิ อันนี้เห็นจะไม่ยาก หากอยากทราบว่า ณ ขณะนี้ เจ้าของกระทู้เป็นอย่างไรบ้าง ก็สามารถกำหนดจิต เพื่อขอรับทราบสถานการณ์ของเจ้าของกระทู้ได้โดยตรง ส่วนนี้ก็คงต้องเป็นเรื่องของผู้ที่มีความรู้ ความสามารถ และเป็นญาติสนิท มิตรสหาย ของเจ้าของกระทู้ที่ประสงค์จะดำเนินการ ไปว่ากันต่อไป

ขอขอบคุณ คุณ AohLiver อีกครั้งเป็นอย่างยิ่งนะครับ สำหรับวันนี้ ผมต้องขอตัวไปปฏิบัติกิจธุระ เพื่อพัฒนาตัวเอง อย่างที่ตั้งใจไว้ต่อไปครับ

5. dogbert77

dogbert77 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับท่าน ปาริสัชฌา เจ้าของกระทู้ด้วยครับ จะติดตามต่อไป

6. p@pangja

p@pangja เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ขออนุโมทนากับพี่ปาริสัชชา และทุกๆท่านในกระทู้ด้วย
    ไม่ทราบว่าตอนนี้พี่เค้าเป็นอย่างไรบ้าง อยากฟังเรื่องราวต่อหรือถ้าพี่เค้าหมดภาระจากทางโลกนี้แล้ว ใครมีหนังสือที่พี่เค้าจะแจกในงานศพของตัวเอง ช่วยอนุเคราะห์บอกเล่าเรื่องราวในหนังสือเพื่อเป็นวิทยาทานกับเพื่อนๆในเวปทีนะครับ

7. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    หนูขอเข้ามาเป็นกำลังใจค่ะ และจะขอติดตามอ่านเรื่องราวการปฏิบัติธรรมของท่านค่ะหนูเพิ่งเริ่มปฏิบัติแบบจริงจังมาเมื่อไม่นานมานี้ หนูขอขอบคุณมากค่ะที่ท่านนำเรื่องราวเกี่ยวกับการปฏิบัติมาเป็นธรรมทานให้ผู้ที่เริ่มต้นอย่างหนูได้อ่าน ซึ่งมีประโยชน์มากๆเลยค่ะ... หนูขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ และมีสุขภาพแข็งแรง มีแต่ความสุขค่ะ สาธุค่ะ

8. อำไพพันธุ์

อำไพพันธุ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ปาริสัชชา ไปใหนแล้วครับ ใครทราบบ้างครับ

9. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านครับ :cool:

10. อำไพพันธุ์

อำไพพันธุ์ เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครทราบข่าว ท่านพี่ปริสัชชาบ้างครับผม

11. Jera

Jera เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเศร้าจริงๆ เขายุ่งทางโลกเเห่งความเป็นจริงเเล้วเขายังต้องมายุ่งกลับทางนี้อีก

เราไม่เป็นเขาเราไม่รู้หรอก

12. damrongp

damrongp เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    เรียนคุณปาริสัสชา(เจ้าของกระทู้)
    กระผมขอแชร์ เนื้อหาและข้อความที่ได้ลงในโพสท์ของคุณปาริสัชชาในเฟสบุคของผมเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้ที่สนใจในการปฎิบัติธรรม ว่าผลที่ได้จากการปฏิบัตินั้นเป็นสิ่งประเสริฐทั้งโลกนี้และโลกหน้าและใช้เป็นสะเบียงในการเดินทางข้ามภพข้ามชาติต่อไป ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ.

13. M_Y

M_Y เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2009
    คุณปาริสัชชา ขอให้คุณ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

14. gatourja

gatourja Active Member

อยากอ่านต่อครับ มีอีกหลายเรื่องที่น่าสนใจมากๆเลย